ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก

รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก 4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #58947

• map.map
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ map.map
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 4
  • Thank you received: 7
วันนี้ขอรายงานผลการไปศาลครั้งแรกนะคะ เนื้อบ้างน้ำบ้างทนๆอ่านกันหน่อยนะคะ
บัตร Ktc และสินเชื่อบุคคล

หลังจากที่หยุดจ่ายมาร่วมๆ6เดือน เมื่อต้นเดือนกันยาได้รับหมายศาลมาที่บ้านค่ะ
ฟ้องสองยอดรวม 125,xxx เงินต้นตอนหยุดจ่าย113,900
นัดไกล่เกลี่ย 16 ตค 57 9.00
นัดให้การ 10 พย 57 9.00

วันนี้วันนัดไกล่เกลี่ยค่ะ เป็นวันที่เราไปศาลครั้งแรกด้วย ก่อนหน้านี้อ่านกระทู้ในบอร์ดเยอะมาก เตรียมตัว
เราไปถึงศาลตอน7.30 เดินหาบอร์ดประกาศ ดูรายชื่อของตัวเอง พบว่าให้ขึ้นไปที่ชั้น8ศูนย์ประนอมความค่ะ
เราเลยเดินไปหาไรกินที่ศูนย์อาหารก่อน กองทัพเดินด้วยท้องค่ะ
พออิ่มแล้วไปชั้น8 คนรอกันเต็มหน้าลิฟท์เลย เราเดินไปตรงโต๊ะเจ้าหน้าที่ศาล มีลงชื่อแจกบัตรคิว ให้มานั่งรอเรียก เราได้คิว19 ตอนนี้ประมาณ8.30 นั่งรอเรียกไปซักพัก คิวเราเรียกตรวจเอกสารตอนยังไม่9.00ดีค่ะ เสรจแล้วให้มารอหน้าห้อง
อีกสักพัก เรียกคิวเราเข้ามาในห้องค่ะ ในห้องเจ้าหน้าที่ประนอมหนี้ตัวแทนktc เต็มห้องเลยค่ะ
เราก็นั่งคุยกับพนักงานๆของเราเป็นผู้หญิงค่ะ เค้าพยายามคุยเสนอข้อเสนอ3อัน
1 จ่ายงวดเดียวปิดเลย คือยอดหนี้ก่อนคิดดอกค่ะ ของเรา 113,900
2 ให้ผ่อน1ปี ยอด 114000 เดือนละ 9500
3 ให้ผ่อน3ปี 36งวด ยอด122000 ดอก7.5 ปีแรกจ่ายขั้นต่ำ 750/750 ปีสองสามขั้นต่ำ 1500/1500

เราถามว่าขอเลื่อนนัดได้ไหม๊(เรากะรอh/c) เพราะข้อเสนอดูไม่น่าสนใจ. กะว่าถ้าh/cไม่ได้ จะมารอศาลตัดสินครั้งหน้าไปเลย ขอให้ศาลช่วยลดดอก

ทนายของktcเลย้ดินมาคุยกะเราว่า ถ้าเลื่อนนัด คือครั้งหน้ามาให้ศาลตัดสิน จะต้องส่งตามคำฟ้องคือยอด 125,xxx ดอกเบี้ย10% และต้องจ่ายภายใน30วันไม่มีผ่อน และไม่มีมหกรรมktcได้ส่วนลดแบบนี้แล้วด้วย

เราเดินออกจากห้องมาคิด ทบทวนดอกเบี้ย และหนทางอื่นๆ เพราะต้องบอกก่อนเลยว่าตอนนี้เราตกงาน ไม่มีรายได้
ที่ขอเลื่อนเพราะจะประวิงเวลา ตอนเดินออกมาพยามยามถามเคสอื่น คุยกับเจ้าหน้าที่ศาล ว่าเงื่อนไขที่เค้าให้โอเคไหม๊
ใจเราอยากได้ยอดสัก100,000ถ้วนๆ กะจะไปขอผู้ใหญ่ที่บ้านมาโปะเอา เพราะตอนนี้ไม่มีจริงๆไม่รู้จะทำไง
เราออกมาคิดทบทวนนานมากสักครึ่งชมได้ จนขอกลับเข้าไปคุยอีกครั้ง ตอนนี้คนไม่มีแล้ว เหลือเราคนเดียวในห้อง เราพยายามขอส่วนลด พูดชักแม่น้ำ และแจ้งว่าอยากผ่อนชำระคืนแต่ตอนนี้ยังไม่มี ช่วยยืดระยะเวลาเริ่มงวดแรกก็ยังดี
ไม่เป็นผลจ้า ktc เขี้ยวมาก ไม่ยอมถ้าเดียว
เราเลยรับขอเสนอที่3มาค่ะ พร้อมรอเซนใบประนอมหนี้ แล้วเจ้าหน้าที่ศาลก็ให้กลับบ้านค่ะ
เราอยู่นานมากคนที่มาพร้อมเราคงเสรจประมาณ10โมง แต่ชองเรา 11.30ค่ะถึงได้กลับบ้าน

สรุปได้ว่า ktc ไม่มีนโยบายลดหนี้ค่ะ ลดให้แต่ดอกเบี้ย แต่ไม่ลดเงินต้นเด็ดขาด ใครได้ข้อเสนอดีๆของเจ้านี้เล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ

ตอนนี้รออีกหลายใบที่จะฟ้อง พึ่งเฮือกแรก บอกตัวเองสู้ๆค่ะ
ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Stopy, moopee, eve, CHITCHAMP, phiraphongprompong, auanpooh, siri23

รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก 4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #59018

• moopee
  • รูปประจำตัวของ moopee
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 7
  • Thank you received: 1
ขอบคุณครับที่แบ่งปัน กำลังรอหมายศาลของ KTC เหมือนกัน ยอดหยุด 37935.31 หยุดได้ 4 เดือนแล้วครับ :pray:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก 4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #59023

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5657
  • Thank you received: 2551
map.map เขียน:

สรุปได้ว่า ktc ไม่มีนโยบายลดหนี้ค่ะ ลดให้แต่ดอกเบี้ย แต่ไม่ลดเงินต้นเด็ดขาด ใครได้ข้อเสนอดีๆของเจ้านี้เล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ

ทุกคนที่เป็นลูกหนี้ของ KTC

ก็โดนอย่างนี้เหมือนกันหมด ทั้งนั้นแหละครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41957&Itemid=64#58905

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41826&Itemid=64#57927

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=25879&limitstart=60&Itemid=64#56887

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41607&Itemid=64#55611

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41077&limitstart=40&Itemid=64#55324

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41554&Itemid=64#54911

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41540&Itemid=64#54826

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41410&Itemid=64#53330

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41330&Itemid=64#52508

ถ้าลูกหนี้"ตกงาน" ไม่มีรายได้ แถมยังไม่มีทรัพย์สินใดๆเป็นชื่อของตัวเองอีกด้วย ก็ให้ศาลพิพากษาไปเลยดีกว่า แล้วปล่อยให้หนี้ที่มีอยู่ทั้งหมด ทุกเจ้า ทุกรายการ เข้าสู่กระบวนการ"แขวนหนี้"ซะให้มันเข็ด

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
แก้ไขล่าสุด: 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย นกกระจอกเทศ.

รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก 4 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #59091

• map.map
  • รูปประจำตัวของ map.map
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 4
  • Thank you received: 7
ค่ะ หลายคนคงทราบแล้วค่ะคุณนกกระจอกเทศ เนื่องการไม่ลดมูลค่าหนี้ของktc แต่เรามาเขียนเผื่อคนที่ยังไม่ทราบจะได้เห็นข้อเท็จจริงได้ง่ายขึ้น เพราะเราก็ตามอ่านรายละเอียดจากทางเวบ ข้อมูลมันเยอะบ้างเรื่องก็มีหลุดและหลงลืมกันบ้างค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาชี้แจ้งนะคะ

รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก 4 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #60512

• jumbo2you
  • รูปประจำตัวของ jumbo2you
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 18
  • Thank you received: 4
ขอบคุณมากครับ..ที่แนะนำ..อย่างนี้ต่องรอให้ศาลตัดสินมั้ยครับ...ถ้ารับข้อมเสนอ ที่3 ประนอมหนี้ ครับ

รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก 4 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #60515

• jumbo2you
  • รูปประจำตัวของ jumbo2you
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 18
  • Thank you received: 4
ต้องเตรียมเอกสารอะไร..บ้างครับ

รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #91802

• siri23
  • รูปประจำตัวของ siri23
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 21
  • Thank you received: 2
จ่ายขั้นต่ำ500ได้ไหมคะ

รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #91809

• taeyeon
  • รูปประจำตัวของ taeyeon
  • จ่าสิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 153
  • Thank you received: 56
รอ ktc อยู่หยุดมา เกือบ 6 เดือนแล้ว ยอดสองบัตร ไม่ถึง แสน

แต่ที่เคยเจอคือ TMB เขี้ยววววว

ยอด 190000 หยุดตั้งแต่ มกรา 57 ฟ้อง มกรา 59 ยอด 270000

ขอปิดก็ได้แค่ยอด ลดดอก 220000 ตอนนี้ต้องผ่อน 4600 ต่อเดือน ปีนึงแล้ว หนี้ไม่ยุบเลย

:crying: :crying: :crying: :crying:
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.289 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 371 บุคคลทั่วไป และ 6 สมาชิก ออนไลน์
  • Tarn9999
  • Prattana16
  • คนเป็นหนี้บัตร
  • สุขอยู่ที่ใจ
  • GenU
  • liveday

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :