รายงานมหกรรม ktc ที่ศาลมีนบุรี วันนี้ค่ะ 16 ตค 2557 กับการไปศาลครั้งแรก

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58947 โดย map.map
วันนี้ขอรายงานผลการไปศาลครั้งแรกนะคะ เนื้อบ้างน้ำบ้างทนๆอ่านกันหน่อยนะคะ
บัตร Ktc และสินเชื่อบุคคล

หลังจากที่หยุดจ่ายมาร่วมๆ6เดือน เมื่อต้นเดือนกันยาได้รับหมายศาลมาที่บ้านค่ะ
ฟ้องสองยอดรวม 125,xxx เงินต้นตอนหยุดจ่าย113,900
นัดไกล่เกลี่ย 16 ตค 57 9.00
นัดให้การ 10 พย 57 9.00

วันนี้วันนัดไกล่เกลี่ยค่ะ เป็นวันที่เราไปศาลครั้งแรกด้วย ก่อนหน้านี้อ่านกระทู้ในบอร์ดเยอะมาก เตรียมตัว
เราไปถึงศาลตอน7.30 เดินหาบอร์ดประกาศ ดูรายชื่อของตัวเอง พบว่าให้ขึ้นไปที่ชั้น8ศูนย์ประนอมความค่ะ
เราเลยเดินไปหาไรกินที่ศูนย์อาหารก่อน กองทัพเดินด้วยท้องค่ะ
พออิ่มแล้วไปชั้น8 คนรอกันเต็มหน้าลิฟท์เลย เราเดินไปตรงโต๊ะเจ้าหน้าที่ศาล มีลงชื่อแจกบัตรคิว ให้มานั่งรอเรียก เราได้คิว19 ตอนนี้ประมาณ8.30 นั่งรอเรียกไปซักพัก คิวเราเรียกตรวจเอกสารตอนยังไม่9.00ดีค่ะ เสรจแล้วให้มารอหน้าห้อง
อีกสักพัก เรียกคิวเราเข้ามาในห้องค่ะ ในห้องเจ้าหน้าที่ประนอมหนี้ตัวแทนktc เต็มห้องเลยค่ะ
เราก็นั่งคุยกับพนักงานๆของเราเป็นผู้หญิงค่ะ เค้าพยายามคุยเสนอข้อเสนอ3อัน
1 จ่ายงวดเดียวปิดเลย คือยอดหนี้ก่อนคิดดอกค่ะ ของเรา 113,900
2 ให้ผ่อน1ปี ยอด 114000 เดือนละ 9500
3 ให้ผ่อน3ปี 36งวด ยอด122000 ดอก7.5 ปีแรกจ่ายขั้นต่ำ 750/750 ปีสองสามขั้นต่ำ 1500/1500

เราถามว่าขอเลื่อนนัดได้ไหม๊(เรากะรอh/c) เพราะข้อเสนอดูไม่น่าสนใจ. กะว่าถ้าh/cไม่ได้ จะมารอศาลตัดสินครั้งหน้าไปเลย ขอให้ศาลช่วยลดดอก

ทนายของktcเลย้ดินมาคุยกะเราว่า ถ้าเลื่อนนัด คือครั้งหน้ามาให้ศาลตัดสิน จะต้องส่งตามคำฟ้องคือยอด 125,xxx ดอกเบี้ย10% และต้องจ่ายภายใน30วันไม่มีผ่อน และไม่มีมหกรรมktcได้ส่วนลดแบบนี้แล้วด้วย

เราเดินออกจากห้องมาคิด ทบทวนดอกเบี้ย และหนทางอื่นๆ เพราะต้องบอกก่อนเลยว่าตอนนี้เราตกงาน ไม่มีรายได้
ที่ขอเลื่อนเพราะจะประวิงเวลา ตอนเดินออกมาพยามยามถามเคสอื่น คุยกับเจ้าหน้าที่ศาล ว่าเงื่อนไขที่เค้าให้โอเคไหม๊
ใจเราอยากได้ยอดสัก100,000ถ้วนๆ กะจะไปขอผู้ใหญ่ที่บ้านมาโปะเอา เพราะตอนนี้ไม่มีจริงๆไม่รู้จะทำไง
เราออกมาคิดทบทวนนานมากสักครึ่งชมได้ จนขอกลับเข้าไปคุยอีกครั้ง ตอนนี้คนไม่มีแล้ว เหลือเราคนเดียวในห้อง เราพยายามขอส่วนลด พูดชักแม่น้ำ และแจ้งว่าอยากผ่อนชำระคืนแต่ตอนนี้ยังไม่มี ช่วยยืดระยะเวลาเริ่มงวดแรกก็ยังดี
ไม่เป็นผลจ้า ktc เขี้ยวมาก ไม่ยอมถ้าเดียว
เราเลยรับขอเสนอที่3มาค่ะ พร้อมรอเซนใบประนอมหนี้ แล้วเจ้าหน้าที่ศาลก็ให้กลับบ้านค่ะ
เราอยู่นานมากคนที่มาพร้อมเราคงเสรจประมาณ10โมง แต่ชองเรา 11.30ค่ะถึงได้กลับบ้าน

สรุปได้ว่า ktc ไม่มีนโยบายลดหนี้ค่ะ ลดให้แต่ดอกเบี้ย แต่ไม่ลดเงินต้นเด็ดขาด ใครได้ข้อเสนอดีๆของเจ้านี้เล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ
[/color]

ตอนนี้รออีกหลายใบที่จะฟ้อง พึ่งเฮือกแรก บอกตัวเองสู้ๆค่ะ
ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59018 โดย moopee
ขอบคุณครับที่แบ่งปัน กำลังรอหมายศาลของ KTC เหมือนกัน ยอดหยุด 37935.31 หยุดได้ 4 เดือนแล้วครับ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #59023 โดย jackTs

map.map เขียน:
สรุปได้ว่า ktc ไม่มีนโยบายลดหนี้ค่ะ ลดให้แต่ดอกเบี้ย แต่ไม่ลดเงินต้นเด็ดขาด ใครได้ข้อเสนอดีๆของเจ้านี้เล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ
[/color]

ทุกคนที่เป็นลูกหนี้ของ KTC

ก็โดนอย่างนี้เหมือนกันหมด ทั้งนั้นแหละครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41957&Itemid=64#58905

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41826&Itemid=64#57927

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=25879&limitstart=60&Itemid=64#56887

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41607&Itemid=64#55611

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41077&limitstart=40&Itemid=64#55324

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41554&Itemid=64#54911

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41540&Itemid=64#54826

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41410&Itemid=64#53330

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41330&Itemid=64#52508

ถ้าลูกหนี้"ตกงาน" ไม่มีรายได้ แถมยังไม่มีทรัพย์สินใดๆเป็นชื่อของตัวเองอีกด้วย ก็ให้ศาลพิพากษาไปเลยดีกว่า แล้วปล่อยให้หนี้ที่มีอยู่ทั้งหมด ทุกเจ้า ทุกรายการ เข้าสู่กระบวนการ"แขวนหนี้"ซะให้มันเข็ด

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59091 โดย map.map
ค่ะ หลายคนคงทราบแล้วค่ะคุณนกกระจอกเทศ เนื่องการไม่ลดมูลค่าหนี้ของktc แต่เรามาเขียนเผื่อคนที่ยังไม่ทราบจะได้เห็นข้อเท็จจริงได้ง่ายขึ้น เพราะเราก็ตามอ่านรายละเอียดจากทางเวบ ข้อมูลมันเยอะบ้างเรื่องก็มีหลุดและหลงลืมกันบ้างค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาชี้แจ้งนะคะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60512 โดย jumbo2you
ขอบคุณมากครับ..ที่แนะนำ..อย่างนี้ต่องรอให้ศาลตัดสินมั้ยครับ...ถ้ารับข้อมเสนอ ที่3 ประนอมหนี้ ครับ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60515 โดย jumbo2you

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91802 โดย siri23

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91809 โดย taeyeon
รอ ktc อยู่หยุดมา เกือบ 6 เดือนแล้ว ยอดสองบัตร ไม่ถึง แสน

แต่ที่เคยเจอคือ TMB เขี้ยววววว

ยอด 190000 หยุดตั้งแต่ มกรา 57 ฟ้อง มกรา 59 ยอด 270000

ขอปิดก็ได้แค่ยอด ลดดอก 220000 ตอนนี้ต้องผ่อน 4600 ต่อเดือน ปีนึงแล้ว หนี้ไม่ยุบเลย

:crying: :crying: :crying: :crying:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.523 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena