สู้สู้ หนี้ 1.238 ล้าน

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63452 โดย vee300
1.ธนชาต visa = 16,xxx
ธนชาต flash = 72,xxx
2.แสตนดาด สินเชื้อ = 185,xxx
3.ทหารไทย so cool = 85,xxx
4.กรุงเทพ visa = 41,xxx
5.กสิกร visa ใบเก่า = 28,xxx
visa robinson = 64,xxx
visa = 38,xxx
บัตรกดเงินสด = 156,xxx
6.ไทยพานิชย์ visa = 37,xxx
speedy cash = 178,xxx
7.ยูเมะพลัส = 185,xxx
8.สินเชื้อ city bank = 153,xxx

หยุดส่งมาแล้ว 2 เดือน เข้าเดือนที่ 3 แล้ว มรสุมเดือนแรก เครียดมาก แต่พอมีคนแนะนำ ชมรมนี้ ก็ดีขึ้นมาก จากสภาพจิตใจที่ตกต่ำ กลัวไปหมด แต่พอได้มาอ่านขอ้ความรู้ต่างๆ ในชมรมนี้ ก็ไม่ใช่เรื่องน่ากลัวอย่างที่คิดเลย
สถานการณ์ตอนนี้
1.ยูเมะพลัส เริ่มโทรมาขอปรับโครงสร้างนี้ ดอก 15%/ปี ให้ส่ง 4,500 บาท/เดือน ทั้งหมด 59 เดือน โอ่แม่เจ้า ฟังเหมือนดูดี เค้าอธิบายต่อว่า ส่งต้นมาก ดอกก็ลดด้วย ผมบอกไปว่าขอคิดก่อน แล้วทางยูเมะ บอกว่จะโทรกลับมาใหม่
2.ของธนชาต หายไปเกือบ 2 เดือนพึ่งโทรเข้ามา บอกให้ไปจ่าย ผมบอกว่า ไม่มีจ่าย มีปัญหาเรื่องการเงิน เค้าบอกต่อว่า คุณจะไม่จ่ายไม่ได้ ถ้าใครมาติดหนี้คุณ คุณจะทำยังไง ผมบอกว่า ก็ทวงสิครับ แต่ทวงแล้วเค้าไม่มีจ่าย จะให้ทำยังไง ทวงไปก็เสีย้วลาป่าว เค้าตอบกลับมาว่า แล้วจะติดต่อกลับมาใหม่ (ผมมีภาระ ที่จะต้องส่งรถกับธนชาตด้วย ถึงเวลานั้น จะมีปัญหาไหม เพราะบริษัทให้ค่ารถผมมา โดยต่ำแหน่ง ต้องมีรถ ไปทำงาน ขอคำปรึกษาด้วยครับ)
3.กสิกร มาแนวเดี่ยวกับธนชาตเลย ตอบไปแบบเดี่ยวกัน แต่น้ำเสียง ไม่ลื่นหูเท่าไหร่
4.ทหารไทย ก็พึงโทรมา บอกให้ไปจ่าย ผมตอบไปว่า มีปัญหาทางการเงิน แต่ก็ยังตื้อต่อ ผมตอบกลับไปอีกว่า พร้อมแล้วจะไปจ่ายครับ
5.ของ แสตนดาด เดือนแรก เค้าโทรจิกมาก ถ้าไม่รับสายเค้า โทรจิก 13 สาย พอรับ ก็ตอบว่าไม่มีจ่าย เค้าให้ผมจ่ายเข้าไป 500 ผมตอบว่า จ่ายแล้วได้อะไร จ่ายเพื่ออะไรครับ เค้าบอกว่า เพื่อเดินบัญชี ผมบอกผมไม่จ่าย จะจ่ายก็เมื่อพร้อม ก็วางสายไป
6.city หายไปเลย ไม่โทรมา หรือติดต่อผมไม่ได้มั้ง เพราะผมเปลี่ยนเบอร์ จำไม่ได้ว่าโทรไปแจ้งทาง city หรือป่าว ว่าผมเปลี่ยนเบอร์
7.กรุงเทพ อันนี้ผมต้องเคลียร์ก่อน เพราะเงินผ่านบัญชีนี้ ผมทำถูกแล้วใช่ไหมครับ
8.ไทยพานิชย์ ยังเงียบอยู่ ไม่โทรมาเลย

เป็นกำลังให้ด้วยนะครับ มีอะไรคืบหน้า แล้วจะมาเล่าให้ฟังต่อนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63453 โดย FFM
สู้ๆนะครับ อ่านเยอะๆ ศึกษาข้อมูลไว้ต่อสู้ จะได้ลดความกังวล

ขอให้โชคดี หมดหนี้ไวๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63931 โดย vee300
รายงานความคืบหน้าครับ เสนอ H/C ของยูเมะ ไป 90,000 ได้ที่ 95,000 หนี้ 18x,xxx ตอบไปว่าตกลง
ทางยูเมะ โทรมาแล้ว ว่าได้รับการอนุมัตแล้ว ให้ไปเอาเอกสารที่สำนักงานของยูเมะ ที่ใกล้บ้านท่าน ทางยูเมะจะเฟ๊กมาให้ เดี่ยวไปตรวจเอกสารแล้ว ถ้าได้ตามที่คุยกัน ก็จะเคลียร์ทันที่ครับ
ส่วนของ กรุงเทพ เคลียร์ไปแล้ว ยอมตัดจ่าย เพราะเงินเดือนผ่านแบงค์นี้

จาก 8 แบงค์ 13 ใบ ปิดไปแล้ว 1 รอผลของยูเมะอีก 1 ครับ
ผ่านไปได้ด้วยดี ครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63975 โดย vee300
รายงานความคืบหน้าครับ เสนอ H/C ของยูเมะ ไป 90,000 ได้ที่ 95,000 หนี้ 18x,xxx ตอบไปว่าตกลง
ทางยูเมะ โทรมาแล้ว ว่าได้รับการอนุมัตแล้ว ให้ไปเอาเอกสารที่สำนักงานของยูเมะ ที่ใกล้บ้านท่าน ทางยูเมะจะเฟ๊กมาให้ เดี่ยวไปตรวจเอกสารแล้ว ถ้าได้ตามที่คุยกัน ก็จะเคลียร์ทันที่ครับ
ส่วนของ กรุงเทพ เคลียร์ไปแล้ว ยอมตัดจ่าย เพราะเงินเดือนผ่านแบงค์นี้

จาก 8 แบงค์ 13 ใบ ปิดไปแล้ว 1 รอผลของยูเมะอีก 1 ครับ

จบกันเสียที กับ อีซี่ บาย ปิดเรียบร้อยแล้ว :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63990 โดย p.namdech
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ สู้ โทรศัพท์รับบ้างไม่รับบ้างตามสถานการครับแต่ก็ไม่ได้มีโทรมาอะไรมากมาย ผมมี 5 ใบ แต่ 4 สถาบัน สู้ สู้ ครับ ขอบคุณครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64016 โดย vee300

vee300 เขียน: รายงานความคืบหน้าครับ เสนอ H/C ของยูเมะ ไป 90,000 ได้ที่ 95,000 หนี้ 18x,xxx ตอบไปว่าตกลง

จบกันเสียที กับ อีซี่ บาย ปิดเรียบร้อยแล้ว :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

หนังสือ H/C จากยูเมะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64117 โดย vee300
หนังสือ H/C จากยูเมะ[/quote]

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64600 โดย vee300
แนบไฟล์ แล้วขึ้น erro ขอวิธีแนบไฟล์ด้วยครับ ขนาดไฟล์เท่าใดครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64606 โดย Kram
มีแอบบอ่าน 2-3 วันแหละ
หยุดจ่ายมา 1 เดือนบ้าง 2 เดือนบ้าง
ตอนนี้ทำตารางนี้อยู่ค่ะ ไว้จะแชร์ พร้อมบอกแผนรับมือ เพื่อขอความเห็น

สู้ ๆ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64610 โดย chai202519
ที่ถามว่าผ่อนรถกับธนชาตจะมีปัญหามั้ย ตอบว่ามันจะมีปัญหาถ้าเกิดเค้าฟ้องแล้วบังคับคดีอยู่ ถ้าวันไหนส่งรถหมดเค้าก็ยึดรถครับ แต่อย่าไปกังวลเลยครับอีกยาวๆๆ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64612 โดย nickysbc
สู้ๆไปด้วยกันครับ...

เป็นหนี้ไม่ได้ฆ่าคนตาย เราไม่เครียด ไม่หนี พร้อมเมื่อไหร่เราจ่ายแน่...

ส่วนเรื่องโทรศัพท์..ตอนนี้เริ่มชินแล้วครับ มาแนวไหน รับได้หมด...

ดำเนินแนวทางของชมรม ผมว่าเรารอดแน่ครับ...

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65133 โดย vee300
ขอขอบพระคุณมากครับ ที่เป็นกำลังใจให้ สู้ครับ ตอนนี้ทางแบงค์ไม่ค่อยโทรหาแล้ว มีแค่โทมาถามว่า ครบรอบการจ่ายแล้วนะ ผมก็ตอบกลับว่า มีปัญหาทางด้านการเงิน มีแล้วจะไปจ่ายครับ แบงค์ตอบกลับมาว่า ทางเราจะดำเนินการตามระบบนะค่ะ/ครับ ผมตอบว่า ครับ แล้วทางแบงค์กวางสายไป
ตอนนี้สภาพจิใจดีมากๆครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65147 โดย benyathip
แวะมาให้กำลังใจนะค่ะ สู้ๆ หนี้พอๆ กันเลยค่ะ หยุดจ่ายเดือนแรก UOB โทรจิกเลยค่ะช่วงนี้ ตอนนี้ยังพูดจาดีอยู่ ต่อไป ต้องเตรียมพร้อมรับมือ สู้ๆนะค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65468 โดย vee300
รายงานความคืบหน้า ทาง City Bank 3 เดือนแล้วที่เค้าติดต่อผมไม่ได้ ในที่สุดเข้าเดือนที่ 4 เค้าก็หาผมเจอ โดยทิ้งเบอร์มห้ผมโทรกลับ
ผม - สวัสดีครับ เหนว่าติดต่อผม ให้ผมโทรกลับ
ซิตี้ - ชื่ออะไรครับ พอดี ผมติดต่อหลายคน
ผม - ชื่อ ....... ...... ครับ
ซิตี้ - ครับ คุณไม่ได่จ่ายบัตรซิตี้มากี่เดือนแล้วครับ และจะมีแนวทางยังไง
ผม - 4 เดือนครับ แนวทาง คือเก็บเงินอยู่ครับ
ซิตี้ - งั้นผมมีข้อเสนอ คือ จ่าย 5500 เดือนนี้ แล้วเดือนหน้า ทำประนอมนี้ หรือจากยอดหนี้ 140000 จ่าย 100000 จบหนี้ ครับ จนใจไหม
ผม - ผมไม่มี ขอเก็บเงินก่อน ผมมีหนี้ 6 แบงค์ 11 ใบ ไม่ไหวหรอกครับ
ซิตี้ - เราจะได้ไม่ต้องขึ้นศาลกัน ถ้าคุณสนใจ โทรหาผมเลย แล้วก็วางสายไป

เป็นไปอย่างที่ชมรมว่าเลยครับ เค้าหาเราเจอจริงๆ เก็บเงินรอ H/C ครับ
แบงค์อื่นก็เงียบๆ ครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65581 โดย vee300
แสตนดาร์ตโทรมาให้จ่ายหยอด 600 เพื่อเดินบัญชี ผมบอกว่าไม่มี และไม่จ่าย แบงค์ยังบอกว่า ผมรู้นะคุณมีเงิน ผมยืนยันคำเดิม ว่าไม่จ่ายครับ แล้วแบงค์ก็เสนอสิ่งที่ดีมาให้ ว่า "คุณเป็นหนี้เรา 190000 เราลดให้ คุณจ่ายมา 90000 เราจะปิดบัญชีให้คุณเลยทันที่
ผมเสียดายมาก ไม่มีเงินจริงๆ เลยตอบไปว่า อีก 6-7 เดือนข้างหน้า ได้ไหม ตอนนี้ผมไม่มีเงิน จริงๆ แบงค์ตอบว่า ไม่ได้ครับ ตกลงคุณจะไม่จ่ายใช้ไหมครับ ครับผมไม่จ่ายครับ พร้อมแล้วจะไปจ่ายครับ แล้ว แบงค์ก็วางสายไป :cry2: :cry2: :cry2: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

เก็บเงิน เก็บเงิน เก็บเงิน

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66114 โดย vee300
มีโทรมา 2 แบงค์คือ กสิกร และทหารไทย บอกว่าทางเรา ให้เวลาคุณถึง 30-3-58 นี้ เราได้ส่งหนังสือแจ้งการ เรื่องว่าจะฟ้องศาล
ส่วนสแตนดาดต์ โทรมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ทำนองเดี่ยวกันเลย บอกแบบนี้เลย
แบงค์ทหารไทย บอกว่า ถ้าวันนัดสืบพยาน หนี้ไม่ถึงแสน ให้ส่ง 36 งวด ดอกร้อยละ 13 ถ้าคุยกันนะ
ถ้าไม่คุย ก็จะฟ้องอายัดเงินเดือน สืบดูทรัพย์สินต่างๆ
ผมก็ได้แต่ครับทุกแบงค์ ไม่มีเงิน ขอเก็บเงินก่อน รอจ่ายที่เดี่ยว ขู่จังเลยเกี่ยวกับศาล ถึงวันนั้นก็ต้องไป สู้ๆๆ ครับ ขอเก็บเงินก่อน อดทนหน่อยครับ :No: :No: :No: :upset: :upset: :upset:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68078 โดย vee300
จบไปอีก 1 ธนาคาร
เหลืออีก 5 แบงค์ 10 บัญชี
:bye: :bye: :bye: :upset: :upset: :upset:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68099 โดย Phuwadin
ดีใจด้วยนะคะ ของเรากำลังรอธนาคารโทรมาทวงอยู่ เพิ่งเริ่มหยุด

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68104 โดย vee300

Phuwadin เขียน: ดีใจด้วยนะคะ ของเรากำลังรอธนาคารโทรมาทวงอยู่ เพิ่งเริ่มหยุด

ขอบคุณมากครับ คุณ Phuwadin
ตอนนี้เก็บเงินอย่างเดี่ยว แต่ก็ใกล้เปิดเทอมแล้ว ค่าเทอม+อุปกรณการเรียนก็กำลัง ตามมา แต่ก็สู้ครับ เราทำอะไรไว้ ก็ต้องรับผิดชอบ
ทุกบัญชีก็หยุดมา 6-7 เดือนแล้ว :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68156 โดย Phuwadin
ขอบคุณมากครับ คุณ Phuwadin
ตอนนี้เก็บเงินอย่างเดี่ยว แต่ก็ใกล้เปิดเทอมแล้ว ค่าเทอม+อุปกรณการเรียนก็กำลัง ตามมา แต่ก็สู้ครับ เราทำอะไรไว้ ก็ต้องรับผิดชอบ
ทุกบัญชีก็หยุดมา 6-7 เดือนแล้ว :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:[/quote]

ดีที่ลลูกเรายังเล็ก เลยยังไม่ในส่วนค่าเทอม หรือค่าอุปกรณ์การเรียน แต่ก้อต้องรีบเคลียร์หนี้ออกก่อนที่ลูกจะเข้าโรงเรียนไม่ไม่ไหวแน่ๆคะ. สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.782 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena