ยอดหนี้ 777,xxx บาท ...กับภารกิจพลิกฟื้นชีวิต

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64611 โดย nickysbc
23/2/58

วันนี้มีสายเดียวจาก CITI ADVANCED โทรมาแจ้งว่าไม่ได้จ่าย 2 รอบบิลแล้ว ..สัปดาห์นี้จะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ...บลาๆๆๆ กันไป #แต่ไม่ได้ก้าวร้าวอะไร แล้ววางสายไป

ตัวนี้ยอดสูงสุด..ถ้าได้ H/C ดีๆในช่วงปลายมีนานี้นะ จะปิดให้เลย (โบนัสออกปลายมีนา)

ส่วนของบัตรเครดิต SCB ที่เคยเสนอส่วนลด 40% ยังไม่มีการติดต่อมาอีก...กะว่าจะปิดตัวนี้เอาฤกษ์เอาชัยสักหน่อย (พูดเหมือนคนมีเงินเก็บเยอะ 555)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64656 โดย DOGMA
ผมก็ไปอบรมวันเดียวกับคุณครับ...อ่านมาตั้งแต่กลางปีที่แล้วกล้าๆกลัวๆ ที่จะหยุดยอดหนี้รวมๆ เกือบห้าแสน สุดท้ายยื้อไม่ไหวหยุดตอนสามสี่เดือนปลายปี หยุดหมดทุกเจ้าบางเจ้าสี่เดือน บางเจ้าห้าเดือน
สำหรับ CITI AD ได้ส่วนลดแล้ว ปิด 27 ก.พ. นี้ จากยอด 1XX,XXX บาท ลดให้เกินครึ่ง 5x,xxx บาท
เงินเก็บได้ไม่เยอะ ก็หยิบยืมญาติมาบางส่วนมาอยากปิดให้จบไป หมดไปหนึ่งแค่เริ่มต้นยังไม่ถึงครึ่งทาง
แต่เริ่มเห็นแสงแห่งการหลุดพ้นมากขึ้นแล้ว...อดทน...สู้กันต่อไปครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64692 โดย nickysbc

DOGMA เขียน: ผมก็ไปอบรมวันเดียวกับคุณครับ...อ่านมาตั้งแต่กลางปีที่แล้วกล้าๆกลัวๆ ที่จะหยุดยอดหนี้รวมๆ เกือบห้าแสน สุดท้ายยื้อไม่ไหวหยุดตอนสามสี่เดือนปลายปี หยุดหมดทุกเจ้าบางเจ้าสี่เดือน บางเจ้าห้าเดือน
สำหรับ CITI AD ได้ส่วนลดแล้ว ปิด 27 ก.พ. นี้ จากยอด 1XX,XXX บาท ลดให้เกินครึ่ง 5x,xxx บาท
เงินเก็บได้ไม่เยอะ ก็หยิบยืมญาติมาบางส่วนมาอยากปิดให้จบไป หมดไปหนึ่งแค่เริ่มต้นยังไม่ถึงครึ่งทาง
แต่เริ่มเห็นแสงแห่งการหลุดพ้นมากขึ้นแล้ว...อดทน...สู้กันต่อไปครับ

เจ๋งเลยครับ...citi ad หยุดกี่เดือนอ่ะครับ(ถามในห้องนี้ได้มั้ยเนี่ย 55)

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64698 โดย Soulmate
คุณ DOGMA ได้ส่วนลดเยอะดีจังค่ะ

24/2/15

Citibank หยุดมา 5 เดือนแล้ว เปลี่ยนสำนักงานกฎหมายแล้ว จาก BES เป็นสำนักงานอะไรจำชื่อไม่ได้ โทรมาเกือบ 6 โมงเย็น คุยดีอยู่นะ เราบอกว่าเราเคลียร์ของที่อื่นอยู่ ยังไม่พร้อมปิดบัญชี ให้ไปคุยกับธนาคารว่าได้ส่วนลดเท่าไหร่ แล้วค่อยมาคุยกันอีกทีตอนกลางเดือนมีนาคม เผื่อเราจะหาเงินได้

สบายใจขึ้นอีกนิด คงยังไม่ฟ้องเราเร็วๆนี้ :ลั่ลล้า:

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64730 โดย nickysbc
25/2/58

วันนี้ สนง.กฏหมายที่ดูบัญชี บัตรเครดิต SCB โทรสอบถามเงื่อนไขที่เสนอปิดบัญชี จาก 19,000 เหลือ 10,000 บาท (ในใจเราอยากจ่ายปิดไปเลย จะได้ประเดิมตัวแรก) แต่ก็ลองต่อรองส่วนลดดู

นางบอกว่าลดไม่ได้อีกแล้ว แต่เสนอเป็นการแบ่งจ่าย 3 งวดมั้ยคะ..

งวดแรกและงวดสองจ่ายงวดละ 2,000 บาท งวดสุดท้ายจ่าย 6,000 บาท...

เอาวะ.. ยังไงส่วนลดก็เป็นไปตามที่เราพอใจละ เพิ่มแบ่งจ่ายให้คล่องตัว เผื่อมีเจ้าอื่นเสนอมา ก็ดีนะ...เลยตกลงไป ...นางจะส่งเมล์เอกสาร H/C มาให้พรุ่งนี้

สู้ๆ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64732 โดย nickysbc
25/2/58

สดๆ ร้อนๆ หลังพิมพ์คอมเม้นต์อัพเดทอันบน

ทาง BES ดูแลบัญชีบัตรเครดิต CITIBANK โทรมาเสนอส่วนลดจาก 31,700 เสนอยอดปิดให้เหลือ 21,500

แต่ช้าก่อน !! หากแฟกซ์ภาระหนี้อื่นไปให้ ลดให้เหลือ 20,700 บาท

เลยต่อรอง 20,000 บาทถ้วน..นางก็บอกว่าให้เขียนในคำร้องเพื่อรออนุมัติเข้ามา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64736 โดย p.namdech
สู้ๆนะครับผมตอนนี้ก็รอสำนักงานท่วงหนี้โทรมาสักทีอยากจะเริ่มปิดสักบัตรเสียที แต่พอมีกรุงศรีโดยให้ บ.ลีดเดอร์รับทวงเสนอมา จากยอด 78xxx บาท ลดเหลือ 45xxx บาท แต่ดันตังค์มีไม่พอขอสองงวดก็ไม่ได้อีก ก็เลยต้องรอเจ้าอื่นต่อไปครับเพราะไม่ได้มีคุณเจ้าเดียวนะกรุงศรี นับวันรอใครมาก่อนได้ก่อนเงินเก็บก้อนนี้ มา มา 555 ขอบคุณครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64814 โดย nickysbc
26/2/58

เอกสาร H/C ของบัตรเครดิต SCB โดย U.P. Collection มาแล้ว...

ให้ไปจ่ายงวดแรกภายในวันที่ 27 ก.พ. นี้

###ก้าวแรกของเรา...สู้ๆ

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64832 โดย benyathip
แวะมาให้กำลังใจอีกนะค่ะ เข้ามาเก็บข้อมูล น้องใหม่เริ่มหยุดจ่าย

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64847 โดย Soulmate
สู้ๆค่ะ แล้วจะมีตามมาอีกเรื่อยๆค่ะ คุณ nickysbc

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65203 โดย nickysbc
5/3/58

วันนี้ BES (ดูบัตร CITIBANK) โทรมาตามผลการตัดสินใจจากที่เสนอส่วนลดให้เหลือ 21,500 จาก 31,700 บาท

นางก็ร่ายตามสคริปต์ว่า หากยังไม่ยอมปิด ดอกเบี้ยก็จะเพิ่มเรื่อยๆ จนสูงกว่านี้ แต่ท้ายที่สุด คุณก็ได้ส่วนลดประมาณ 30% นี่แหละค่ะ

หรือคุณจะทำเรื่องจ่ายเดือนละ 500 บาท แล้วถ้ามีมาปิดก็แจ้งมา เราคิดดอกเบี้ย 15% (สัญญทาส)

สรุป...ผมไม่เลือกอะไรสักอย่างครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65240 โดย nickysbc
6/3/58

วันนี้มีสายจาก UOB โทรมา (หลังจากเงียบหายไปนาน)

เขาเสนอมาเลยว่า อยากปรับปรุงโครงสร้างหนี้ หรือปิดบัญชีแบบมีส่วนลดสูงสุด 30%

ตัว UOB จะเป็นเจ้าที่มากที่สุด ..มี 3 บัญชี คือ

- i-Cash. 143,xxx บาท
- บัตรกดเงินสด 42,xxx บาท
- บัตรเครดิต 64,xxx บาท

ทุกตัวใช้ส่วนลด 30% หมด... หากสนใจ ให้ยื่นเอกสารเขียนคำร้องในสัปดาห์หน้า

===> ส่วนลดน้อยไปป่ะ ===>เงินเก็บไม่ถึงป่ะ

:shy: :shy: :shy:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65262 โดย kanisorn1982
มาให้กำลังใจ จขกท ครับ

จากประสบการณ์ของ kanisorn1982 UOB จะมีส่วนลด ไม่เกิน 40% ครับ แถมพูดจาก็ไม่ค่อยจะดี ถ้ามีเงินพอ และรับได้กับส่วนลดที่ได้ก็จัดเลยครับ ถ้ายังไม่พร้อมก็ปล่อยไปก่อนครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65292 โดย luktarn
ของเรายูเมะพลัสทวงถี่มาก โทรมาทุกวัน เช้าสายบ่ายเย็น เราไม่มีก็บอกให้จ่ายยอดพิเศษ ให้ไปปรึกษาครอบครัว (ให้ขอยืมนั่นแหละ) มาชำระแล้วค่อยกดคืน เราไม่เอาหรอก ขอเป็นส่วนลดซัก 60% แทนได้ไหม๊ 555

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65307 โดย meawpung
สู้กันต่อไปครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: nickysbc

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65504 โดย nickysbc
ห่างหายการอัพเดทไปหลายวัน..

11/3/58

ทาง สนง.กฏหมาย ที่ดูแลเรื่องของบัตรเครดิตกรุงศรี (HSBC เดิม) โทรมาเสนอส่วนลดปิดบัญชี

จากยอด ณ วันนี้ 26,289 บาท เหลือ 16,000 บาท

หากเลือกแบบผ่อนจ่าย 3 เดือน ยอดรวมจะอยู่ที่ 21,000 บาท (เหมือนไม่ลดเลย)

โดยอธิบายเงื่อนไขต่างๆอย่างดี โดยเฉพาะมีบอกว่า ไม่แนะนำให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ เพราะมันจะจ่ายไม่จบสักที แล้วเหมือนเราไปยอมรับเงื่อนไขดอกเบี้ยสูงๆ (ดีจัง หรือเป็นคนในบอร์ดนี้ไปทำงานที่ สนง.กฏหมายนี้ ^_^)

ดูจากส่วนลดและยอดที่ต้องจ่ายแล้ว..ก็อยากปิดไปเลยเหมือนกัน จะได้จบๆไปสักบัญชี

***ตอนคุยจบ มีชื่นชมและขอบคุณเจ้าหน้าที่ผู้หญิงที่โทรมาด้วยนะ ที่ให้ข้อมูลได้ดีมาก

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65505 โดย nickysbc

Narasingh เขียน: สู้กันต่อไปครับ

ขอบคุณมากครับ....วันที่อบรม ได้คุยกับพี่ แล้วมีกำลังใจที่จะคลายปัญหานี้มากขึ้นครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65522 โดย nickysbc
อุตส่าอารมณ์ดีจากสายก่อนหน้า... ตกเย็น มีสายจาก สนง.กฏหมายลีดเดอร์ โทรมาเรื่องบัตร First Choice...

นางก็พร่ำพรรณนาสิ่งที่เราเป็นหนี้บัตร แล้วก็อ้างว่าเรานัดจะชำระ แต่ก็ไม่มียอดเข้ามา

ทางเขาไม่รอให้เงินเดือนออกแล้วนะ อีก 2 วันให้หามาชำระ แล้วจะติดต่อมาใหม่ (แล้วนางก็วางสายไป)

***ดันเป็นตัวที่เคยมีการปรับโครงสร้างหนี้ด้วยอ่ะ (เผลอทำสัญญาทาสโดยไม่มีความรู้จากเว็บนี้...ทำแบบโทรไปขอทำด้วยนะ)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65591 โดย pim9565
หยุดจ่ายใกล้ๆ กันเลยค่ะ แต่ยังไม่มีที่ไหนเสนอส่วนลดมาเลย มีแต่ขอให้ประนอมหนี้ทั้งนั้น สู้กันต่อไป....

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65603 โดย nickysbc
13/3/58

สนง.กฏหมายลีดเดอร์ โทรมาเรื่องบัตร First Choice. (อีกแล้ว)..

นางบอกว่า ถ้าสิ้นเดือนนี้ไม่จ่าย แสดงว่ามีเจตนาไม่ชำระหนี้..ทางนางจะส่งฟ้องนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.076 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena