เริ่มหยุดเดือนมกราคม 2558 ต้อนรับปีใหม่ ขอกำลังใจด้วยนะคะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64100 โดย ปิ่นปัก
สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ขอรายงานบ้างคะ รวมๆ เหยียบล้านค่ะ ผ่อนส่งมา 2-3 ปี ไม่จบไม่สิ้นซักที ไม่เคยคิดเรื่องการหยุดส่งเลยค่ะ หมุนหน้าหมุนหลัง หมุนรอบตัวมาโดยตลอด เคยแม้แต่กดบัตรเงินสดธนาคารนั้นๆแหละมาส่งในบัญชีสินเชื่อบุคคลของธนาคารนั้นเอง หมุนจนงงไปหมด หนี้ทั้งหมดเริ่มจาก ซื้อรถต่อไปจากเพื่อนแล้วไม่อยากค้างผ่อน เลยตัดสินใจทำบัญชีสินเชื่อบุคคลจ่ายไปก้อนเดียวที่ สี่แสนบาท หลังจากนั้นก็ชักหน้าไม่ถึงหลังมาเกือบ 3 ปี กู้ธนาคารนึงไปปิดธนาคารนึง หมุนไปมาจนหน้ามืด เปิดปีใหม่มา เปลี่ยนงานได้เงินเดือนน้อยลงอีก ทีนี้ก้อกุมขมับแล้วว่า จะทำยังงัยดี หักลบกลบหนี้แล้ว เดือนๆ ไม่มีเงินเหลือใช้ แถมติดลบอีกเป็นหมื่นๆ ค่ะ วันนี้โชคดีเหมือนฟ้าประทาน มาเจอเวปนี้ คิดว่าพระท่านคง เห็นใจ ได้มาอ่านวิธีการในเวปนี้ ตัดสินใจ เอาวะ เป็นงัย เป็นกัน ตัดสินใจ หยุดพร้อมกัน 3 ตัวเลยค่ะ อ้อ มีบัตรเครดิตอีก 1 ใบ รายละเอียด ประมาณนี้ค่ะ

สินเชื่อบุคคล

กรุงศรี หยุดตั้งแต่งวดเดือนกุมภาพันธ์ 2558 ยอดค้าง สองแสนกว่าบาท (จำตัวเลขตรงๆ ไม่ได้ )
ยูโอบี หยุดตั้งแต่เดือนมกราคม 2558 ยอดค้าง สองแสนกว่าบาท (จำตัวเลขตรงๆ ไม่ได้ )
สแตนดาร์ด หยุดตั้งแต่เดือนมกราคม 2558 ยอดค้าง สองแสนกว่าบาท ( จำตัวเลขตรงๆ ไม่ได้ )

รวมราว ๆ 700,000 บาท

บัตรเครดิต สแตนดาร์ด หยุดตั้งแต่เดือนมกราคม 2558 ตอนนี้ยอดวิ่งไปหกหมื่นกว่าบาทแล้ว

ตอนนี้ยังมีใช้ city bank อยู่ และมี ready credit ที่ยังจ่ายไปเรื่อยๆ อยู่ เนื่องจากตั้งใจจะเก็บไว้ใช้ก่อนค่ะ รายงานการโดยติดตาม ดังนี้นะคะ

ยูโอบี ตั้งแต่หยุด โทรมาวันเว้นวัน เช้าๆ ถามว่าชำระหรือยัง เมื่อไรจะชำระ เราก็ตอบไปว่าไม่มี ดูก่อน ก้อวางหูไป ยังไม่มีพูดจาไม่ดีค่ะ

กรุงศรี ยังไม่มีโทรมาเลยค่ะ เงียบมาก อ้อ ลืมไปสงสัยเพราะว่าเพิ่งหยุดงวดแรก

สแตนดาร์ด อันนี้โทรตลอดเช้า เย็น ทั้งสินเชื่อ ทั้งบัตรเครดิต แต่แปลกใจว่า เพิ่งงวดสองงวดแรก นางเสนอประนอมหนี้มาค่ะ เราก็บอกว่า ขอหยุดก่อน ไม่มีปัญญาจ่ายจริงๆ เขาก้อบอกว่าขอโทรมาตามระบบค่ะ

ตอนนี้อยู่ในช่วง Red Period สามเดือนแรก ก็จะพยายามใจแข็งค่ะ รับทุกสายค่ะ แต่พยายามจะเก็บเงิน ขายของที่ไม่จำเป็น แล้วทำ Haircut เป็นเจ้าๆ ไป ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไร จะมาเล่าให้ฟังอีกนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64143 โดย ปิ่นปัก
อัพเดทวันอังคารที่ 17 กุมภา UOB โทรมา 8.40 บอกว่าสินเชื่อของคุณยังไม่มีการจ่ายเข้ามาสองรอบบิลแล้วนะคะ เราก็พูดเสียงหวานๆกลับไปว่า ยังไม่มีเลยคร้าาาาาาา นางนิ่งไปแล้วบอกว่า จะโทรมาใหม่นะคะ แล้ววางหูไป ตอนนี้ยังเบาๆ แต่สงสัยอาทิตย์หน้าจะเริ่มเยอะขึ้นๆๆ แล้ว รอตั้งรับอย่างเดียวเลยนาทีนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64153 โดย chai202519
เร่มมกราคมปี58เหมือนกันครับหนี้ประมาณ800000ตอนนี้ก็เริ่มโทรตามละครับ
ซิตี้แคสเเบลค 220000
เรดดี้ 170000
สแตนดาร์จ 180000
ซิตี้แอดวาน 240000 ตัวนี้ยังส้งอยูเดียวอีกสัก6เดือนคงเริ่มหยุด

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64167 โดย kanoktg
ขอเป็นกำลังใจให้ คนหัวอกเดียวกัน ครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64309 โดย ปิ่นปัก
วันพฤหัส 19 ตรุษจีนนะ แต่โดนโทรแต่เช้าอีกเหมือนกัน

UOB - สวัสดีค่ะ เรียนสายคุณปิ่น
เรา - ค่ะว่างัยคะ
UOB - สอบถามสินเชื่อค่ะ ไม่ได้จ่ายมาสองงวดแล้วนะคะ
เรา - ค่ะ ยังไม่มีค่ะ
UOB - ยังงัยจ่ายเข้าก่อนสักงวดนะคะ ไม่ทราบว่าพรุ่งนี้จ่ายได้มั้ยคะ
เรา - ยังไม่แน่ใจคะ
UOB - งั้นเด๋วเราจะโทรมาใหม่นะคะ ขอบคุณค่ะ

เบาๆ ค่ะวันนี้ ยังไม่มีสายแรงๆ แต่นางมาทุกวันค่ะเจ้านี้ สแตนดาร์คก็มาทุกวันค่ะ อันต่อไป กรุงศรี คงตามมาติดๆ ค่ะ พอดีเพิ่งงวดแรก เฮ้ออออออ อยากให้ผ่านสามเดือนแรกเร็วๆ จัง สู้ๆๆๆ ด้วยกันค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64400 โดย ปิ่นปัก
Update ประจำวันค่ะ 20 กุมภาพันธ์ 2558

Standard โทรมาแต่เช้าค่ะ

สแตนดาร์ค สวัสดีค่ะ คุณปิ่น ไม่ทราบว่าบัญชีสินเชื่อบุคคลของคุณจะจ่ายเข้ามาได้วันไหนคะ
ิปิ่น ตอนนี้มีปัญหาการเงินคงยังไม่มีจ่ายนะคะ
สแตนดาร์ค ปัญหายังงัย พอจะบอกได้มั้ยคะ
ปิ่น ค่าใช้จ่ายทางโรงพยาบาลคะ
สแตนดาร์ค ของตัวคุณเองหรอค่ะ
ปิ่น ของคุณพ่อค่ะ
สแตนดาร์ค แต่ตอนนี้เข้ารอบบัญชีที่สองแล้วนะคะ คือเดิมคุณได้ดอกเบี้ยที่ 17% แต่ถ้าค้างชำระเข้างวดที่สองอย่างนี้ จะทำให้ดอกเบี้ยเปลี่ยนเป็น 28% นะคะ ( โอ้วววว แม่เจ้า ขึ้นไปได้งัย )
เรา ค่ะ ยังไม่สามารถชำระได้ค่ะ
สแตนดาร์ค เอางี้มั้ยคะ ยอดเดือนละ 8,700 เยอะไป คุณจ่ายเข้ามารักษาบัญชีก่อนสัก 6,500 ได้มั้ยค่ะ
เรา ไม่มีจริงๆ ค่ะ
สแตนดาร์ค อย่างนั้น เราคงต้องทำไปตามระบบนะคะ
เรา ทำตามระบบเลยค่ะ
สแตนดาร์ค ขอบคุณค่ะ วางหู

เฮ้อออออออ ผ่านไปอีกหนึ่งสายของวันนี้ เด๋วตอนบ่าย กรุงศรี UOB ก็ตามมาอีกสินะ รอเตรียมคำตอบไว้ได้เลย ตอนนี้หยุดย่างเดือนที่สอง แต่ยังเก็บเงินไม่ได้เลย เพราะว่าจ่ายวันเกิดพ่อกับแม่ จ่ายวันตรุษจีน พยายามจะเก็บให้ได้เดือนละหมื่น ต้องพยายามบังคับตัวเองซะแล้ว เหนื่อยใจจังเลย เฮ้ออออออ ท่องไว้ อดทน อดทน เป็นหนี้เขา ต้องอดทน เดินตามทางที่ชมรมแนะนำ อ่านกระทู้เยอะๆ จะได้มีกำลังใจ สู้ๆ ค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64411 โดย kanoktg
ทนอีกสัก 3-4 เดือน แล้วเงียบไปเอง

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64432 โดย plakartoon
สู้ๆ คะ เราหยุดมา 8 เดือนแระ กับหนี้ 8 ใบ เกือบ 3 แสนกว่าๆ พึ่งจะปิดได้ไปใบเดียวเองคะ กำลังจะเดินเรื่องปิดอีกใบ แต่ก็สู้ๆ คะ :pray:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64436 โดย plakartoon

plakartoon เขียน: สู้ๆ คะ เราหยุดมา 8 เดือนแระ กับหนี้ 8 ใบ เกือบ 3 แสนกว่าๆ พึ่งจะปิดได้ไปใบเดียวเองคะ กำลังจะเดินเรื่องปิดอีกใบ แต่ก็สู้ๆ คะ :pray:

บอกผิดคะ ตอนนี้ยอดหนี้ ตีไปตีมา ไปอยู่ที่ 4 แสนกว่าแร้วววว เฮ้อ...

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64530 โดย ปิ่นปัก

plakartoon เขียน:

plakartoon เขียน: สู้ๆ คะ เราหยุดมา 8 เดือนแระ กับหนี้ 8 ใบ เกือบ 3 แสนกว่าๆ พึ่งจะปิดได้ไปใบเดียวเองคะ กำลังจะเดินเรื่องปิดอีกใบ แต่ก็สู้ๆ คะ :pray:

บอกผิดคะ ตอนนี้ยอดหนี้ ตีไปตีมา ไปอยู่ที่ 4 แสนกว่าแร้วววว เฮ้อ...

ขอบคุณค่ะสำหรับการแชร์ข้อมูลกัน สู้ๆๆ ค่ะ พวกเราสู้ไปด้วยกัน

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64531 โดย ปิ่นปัก
สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ ค่ะ

วันนี้ควรเป็นเช้าที่สดใสรับการทำงานวันแรกนะคะ ตอนเช้าเราก็ยังสดใสดีนะคะ พอ 8.40 ปุ๊ป สายแรกมาเลยค่ะ

กรุงศรี สวัสดีค่ะ ขอสายคุณปิ่นคะ
เรา พูดสายค่ะ
กรุงศรี คุณมียอดค้างชำระ บลาๆๆๆๆๆ วันที่ บลาๆๆๆๆ
พอเราพูดแทรกไปว่า ทราบค่ะ ยังไม่มีค่ะ ตอนนี้มีปัญหาการเงินคะ
กรุงศรี นางไม่ฟังคร้า นางพล่ามๆๆๆๆๆๆ ไม่ฟังคะ แล้วจบด้วยคำว่า

ไม่ทราบจะชำระเข้ามาเมื่อไร วันไหนคะ เราเลยสวนกลับไปว่า น้องฟังพี่พูดบ้างมั้ยค่ะ พี่บอกว่า ตอนนี้มีปัญหาการเงินค่ะ ยังไม่สามารถชำระได้
กรุงศรี ได้ยินค่ะ แต่เราต้องแจ้งตามระบบนะคะ กรุณาชำระเข้ามานะคะ บลา บลาาๆๆๆๆๆๆๆ นางพล่ามไม่หยุดค่ะ
นางทำให้ เช้าวันจันทร์อันสดใสของเราจบสิ้นจริงๆ ค่ะ เราวางหูไปเลย ไม่อยากพูดอะไรกับนางแล้ว ไม่ไหวจริงๆ คือนางมาแรงเกินค่ะ พูดดีๆ ก็ได้ ทำเราเสียอารมณ์จริงๆ

และสายต่อไปก็ตามมาติดๆ ค่ะ สายจาก UOB แต่อันนี้ดีค่ะ พูดช้าๆ ใจเย็นๆ

UOB เรียนสายคุณปิ่น จาก UOB ค่ะ
เรา ค่ะ พูดสายค่ะ
UOB ไม่ทราบว่า ได้ชำระเงินสินเชื่อเข้ามาหรือยังค่ะ
เรา ยังค่ะ ตอนนี้มีปัญหาการเงินค่ะ
UOB ยังค่ะจะครบกำหนดชำระแล้ว รบกวนจ่ายเข้ามาหน่อยนะคะ
เรา ต้องดูก่อนนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
UOB วางหูไป

เออ โทรมาแบบนี้ เราโอเคนะ ไม่ใช่โทรมาใส่ๆๆๆๆๆ ตอนนี้กำลังคิดว่า เช้าๆๆ วันทำงาน จะไม่รับสายแล้วค่ะ รับแล้วก้อไม่มีจ่ายอยู่ดี เราว่าการรับสายตลอดทำให้เราเสียสมาธิมาก มีใครไม่รับสายช่วง 3 เดือนแรกเลยบ้างค่ะ เราว่าการรับทุกสายตลอดก็ทำให้เรา จิตแตกฟุ้งซ่านอยู่เหมือนกันค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64540 โดย dah
ดีที่รู้แนวแล้วว่าจะมาประมาณไหน ของเราพึ่งหยุดเมื่อกลางเดือนตัวแรก และปลายเดือนนี้ถึงเดือนหน้า

จะหยุดทุกตัว ซึ่งมีมากถึง 11 ตัวค่ะ ไม่รู้จะเป็นยังงัย เพราะบทหนักจะอยู่ที่สามี(ซึ่งกลัวการเสียประวัติ

และกลัวอายคนที่ทำงาน)ที่ยังไม่อยากจะทำตามแนวทางที่ทางชมรมแนะนำ(เราเป็นคนหาข้อมูลไป

ป้อนเค้าๆ ยังไม่ได้มาอ่านกับเรา เพราะติดงานตลอด) ก็ต้องรอดูสถานการณ์ที่จะเกิดขึ้น(แน่ๆ) ต่อไป

สู้ๆไปด้วยกันนะคะ o_) o_) o_) o_)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64567 โดย p.namdech
สู้ สู้ นะครับ เป็นกำลังใจให้ต้องผ่านมันไปได้แน่ๆครับ ผมก็หยุดได้จะเข้า4 เดือนบ้างบัตร3เดือนโทรศัทพ์ถ้าเครียดก็ไม่ต้องรับครับผมโดนโทรทวงก็มีรับบ้างไม่รับบ้างสลับกันไปแล้วแต่โอกาศไม่เน้นว่าต้องรับทุกสาย สู้ต่อไปครับ ขอบคุณครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64569 โดย kanisorn1982

dah เขียน: ดีที่รู้แนวแล้วว่าจะมาประมาณไหน ของเราพึ่งหยุดเมื่อกลางเดือนตัวแรก และปลายเดือนนี้ถึงเดือนหน้า

จะหยุดทุกตัว ซึ่งมีมากถึง 11 ตัวค่ะ ไม่รู้จะเป็นยังงัย เพราะบทหนักจะอยู่ที่สามี(ซึ่งกลัวการเสียประวัติ

และกลัวอายคนที่ทำงาน)ที่ยังไม่อยากจะทำตามแนวทางที่ทางชมรมแนะนำ(เราเป็นคนหาข้อมูลไป

ป้อนเค้าๆ ยังไม่ได้มาอ่านกับเรา เพราะติดงานตลอด) ก็ต้องรอดูสถานการณ์ที่จะเกิดขึ้น(แน่ๆ) ต่อไป

สู้ๆไปด้วยกันนะคะ o_) o_) o_) o_)

ประวัติเสีย หมดหนี้ 3 ปี ก็ขาวสะอาดเหมือนเดิมครับ ไม่ต้องกลัว

เรื่องอายคนไม่ต้องกังวลครับ วันนี้เขาหัวเราะเราได้ แต่วันหน้าถ้าหมดหนี้ คุณจะหัวเราะได้แบบดังๆ เลยครับ
ไม่แน่นะครับ เพื่อนที่ทำงานของแฟนคุณอาจจะเป็นสมาชิกในนี้ก็ได้ครับ

เพราะที่ทำงานผม มีเพื่อนที่อยู่ในนี้ 4 คน หมดหนี้ไปแล้ว 2 เหลือผมกับเพื่อนอีกคน ผมเหลือตัวเดียว ส่วนเพื่อนอีกคน เหลืออีก 2 แสน ครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64588 โดย Super mama
คุณปิ่นคะ เราขอเล่าประสบการ การตอบเจ้าหนี้ของเราให้คุณปิ่นฟัง ก็เป็นคำตอบแบบทั่วไป แต่มีการกวนทีนเจ้าหน้าที่นิดนึงค่ะ

UOc : สวัสดีค่ะ ขอเรียนสายคุณ Super mama ค่ะ
SM : กำลังพูดสายค่ะ
UOc :ไม่ทราบว่าค่างวดคงค้างจ่ายเข้ามาหรือยังคะ
SM : ยังค่ะ ยังไม่มีเงิน
UOc :แล้วเมื่อไหร่จะจ่ายเข้ามาคะ เพราะโทรมาทีไรก้อบอกว่าไม่มีตลอด
SM : เมื่อมีเงินค่ะ
UOc : คุณยังทำงานประจำใช่ไหมคะ
SM : ใช่คะ
UOc : คุณยังทำงานอยู่ก้อต้องมีเงินเดือน แล้วคุณรออะไรอยู่คะ
SM : รอวันตายค่ะ เป็นหนี้หลายที่ ถ้าตายไปก้อไม่มีเจ้าหนี้รายไหนได้เงินซักที่ จะได้จบๆกันไป
UOc :( เงียบไปพักนึง ก่อนจะเปลี่ยนน้ำเสียงเป็นห่วงใยเรา) เอ่อคุณพี่คะใจเย็นๆนะคะ ค่อยๆคิดก้อได้ค่ะ
อันไหนน้อยคุณพี่ก้อจ่ายก่อน ลองเรียงลำดับดูนะคะ ดิฉันไม่รบกวนคุณพี่แล้วนะคะ สวัสดีค่ะ

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ ทั้งหลายก้อหายเงียบไปเลยค่ะ จนน้องๆที่ทำงานถามว่าทำไมเพื่อนพี่ไม่โทรมาเลย

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64697 โดย ปิ่นปัก

Super mama เขียน: คุณปิ่นคะ เราขอเล่าประสบการ การตอบเจ้าหนี้ของเราให้คุณปิ่นฟัง ก็เป็นคำตอบแบบทั่วไป แต่มีการกวนทีนเจ้าหน้าที่นิดนึงค่ะ

UOc : สวัสดีค่ะ ขอเรียนสายคุณ Super mama ค่ะ
SM : กำลังพูดสายค่ะ
UOc :ไม่ทราบว่าค่างวดคงค้างจ่ายเข้ามาหรือยังคะ
SM : ยังค่ะ ยังไม่มีเงิน
UOc :แล้วเมื่อไหร่จะจ่ายเข้ามาคะ เพราะโทรมาทีไรก้อบอกว่าไม่มีตลอด
SM : เมื่อมีเงินค่ะ
UOc : คุณยังทำงานประจำใช่ไหมคะ
SM : ใช่คะ
UOc : คุณยังทำงานอยู่ก้อต้องมีเงินเดือน แล้วคุณรออะไรอยู่คะ
SM : รอวันตายค่ะ เป็นหนี้หลายที่ ถ้าตายไปก้อไม่มีเจ้าหนี้รายไหนได้เงินซักที่ จะได้จบๆกันไป
UOc :( เงียบไปพักนึง ก่อนจะเปลี่ยนน้ำเสียงเป็นห่วงใยเรา) เอ่อคุณพี่คะใจเย็นๆนะคะ ค่อยๆคิดก้อได้ค่ะ
อันไหนน้อยคุณพี่ก้อจ่ายก่อน ลองเรียงลำดับดูนะคะ ดิฉันไม่รบกวนคุณพี่แล้วนะคะ สวัสดีค่ะ

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ ทั้งหลายก้อหายเงียบไปเลยค่ะ จนน้องๆที่ทำงานถามว่าทำไมเพื่อนพี่ไม่โทรมาเลย

555555555555555555 hard core มากเลยค่ะ ปิ่นจะลองเอาไปใช้บ้างนะคะ บอกตรงๆ บางวันเช้ามาอารมณ์ดีๆ เจอสายเข้ามาก็ทำให้ประสาทเสียอยู่เหมือนกันค่ะ

ล่าสุด เมื่อวานนี้ ( อังคาร 24 กุมภาพันธ์ ) สายจาก UOB ค่ะ ตอนเย็นหกโมงเย็นแล้ว เนื่องจากเขาโทรมาตอนเช้าแล้วปิ่นไม่รับค่ะ เบื่อมาก พอตกเย็นเปลี่ยนเบอร์เป็นเบอร์ 02 แทน ปิ่นก็รับ แต่ดีหน่อยที่น้องพนักงานโทรมาพูดจาดีค่ะ

UOB สวัสดีค่ะ ขอสายคุณปิ่นค่ะ
ปิ่น พูดอยู่ค่ะ
UOB บัญชีสินเชื่อของคุณจะเข้างวดที่สองแล้วนะคะ ถ้าจ่ายมาก่อนวันที่ 25 ดอกเบี้ยจะยังไม่เพิ่มนะคะ
ปิ่น ดอกเบี้ยอะไระเพิ่มค่ะ
UOB เดิมคุณได้ดอกเบี้ยพิเศษที่ 22% งัยคะ แต่ถ้าคุณไม่จ่ายเข้างวดที่สอง ดอกเบี้ยคุณจะขึ้นไปที่ 28% นะคะ รีบจ่ายเข้ามาก่อนวันที่ 25 คือพรุ่งนี้นะคะ ไม่งั้นดอกเบี้ยจะเพิ่มขึ้นมานะคะ
ปิ่น อ๋อ คะ ดูก่อนนะคะ
UOB พรุ่งนี้นะคะ พรุ่งนะคะ แล้วก้อวางหูไป

เฮ้อออออออออออ วันนี้ก้อ พรุ่งนี้ของเขาแล้วซิ เตรียมตัวรับสายอีกที เข้าโหมดเบื้อเจ้าหนี้ซะแหระ

สู้โว๊ย!

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64703 โดย ปิ่นปัก
วันพุธที่ 25 กุมภา รายงานตัวค่ะ

UOB เจ้าเก่า เจ้าประจำ เจ้าขยัน โทรมาแต่เช้า บอกว่าสินเชื่อเราค้างชำระเข้ารอบเดือนที่ 2 แล้ว ถ้าไม่จ่ายภายในวันนี้ ดอกเบี้ย 22% จะพุ่งทะยานอย่างก้าวกระโดดไปที่ 28% ) วู้ว! อะไรจะรวดเร็วปานนี้ เราก็เลยบอกว่า ยังไม่มีค่ะ ( แล้วทำตาปริบ ๆ ) UOB น่ารักมาก ให้คำแนะนำว่า พี่ก็ไปกดเงินจากบัตรเครดิตพี่มาจ่ายไปก่อนสิคะ อืม............. คำแนะนำอย่างงี้ มันมักง่ายไปมั้ย? เราก็ อืมๆ คะๆๆ แล้ววางหูไปเลย

เฮ้ออออออ เหนื่อยใจจุง UOB กับ Standard เนี่ยขยันโทรกันทุกวันนะ

แต่กรุงศรี หายค่ะ หยุดจ่ายเดือนแรก นางโทรมาแค่ 3 ครั้ง ตอนนี้เงียบๆ หายๆ ไป ยอดหนี้ก้อสองแสนกว่านะคะ ทำไมไม่กระตือรือร้นทวงเลย แปลกใจจัง เข้าเดือนที่สองแล้ว ยังไม่มีเงินเก็บเลยค่ะ กำลังคิดว่า สงสัยถ้าได้ H/C คงต้องขายรถมาจ่ายแน่ๆๆ ไม่เป็นค่ะ สูดลมหายใจลึก ๆ แล้วบอกตัวเองว่า ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไปค่ะ o_)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64739 โดย Panupoo
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ #คนยิ้มสู้หนี้ :สู้ๆ:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64844 โดย ปิ่นปัก
มาแร้วคร้า วันศุกร์แห่งชาติอีกแย้ว

เมื่อวานไม่ได้เข้ามาอัพเดท ( พฤหัส 27 กุมภา ) ติดประชุมงานทั้งวัน เลยไม่ได้เข้ามาอัพเดทค่ะ แต่เมื่อวานเย็นก็มีทีเด็ดจาก UOB โทรมาเกือบทุ่มแล้วค่ะ โมโหมาก

UOB สวัสดีค่ะ คุณปิ่น ไม่ได้จ่ายเงินสินเชื่อมา 2 งวดแล้วนะคะ
ปิ่น ทราบค่ะ ยังไม่มีค่ะ
UOB กรุณาแจ้งวันที่ชำระได้มาเลยนะคะ
ปิ่น คงยังค่ะ ยังไม่สามารถเลยค่ะ
UOB คุณก็ไปกดเงินจากบัตรเครดิตมาจ่ายสิคะ
ปิ่น คงไม่อ่ะคะ
UOB งั้นเราจะระงับการใช้บัตรคุณเลยนะคะ ( แหน่ะ! มันพาลเว้ย )
ปิ่น ระงับไปเลยค่ะ ( โมโหแล้วนะ )
UOB ได้ค่ะ

ปิ่นโมโหมากกกกกกกก :upset: ทำไมต้องพูดจาอย่างนี้ จากที่คิดว่าจะพูดจาดีๆ กับทุกคนที่โทรมา เริ่มอยากจะพาลแล้วนะ เหนื่อยใจจุง

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64857 โดย FFM
เคยเจอเหมือนกันครับ บอกว่า เงินในบัตรเหลือตั้งเยอะ ก็ไปกดออกมาจ่ายก่อนสิ
เราเลยบอกไปเลยว่า ไม่กด มีหนี้แค่นี้เยอะพอแล้ว ไม่อยากมีหนี้เพิ่ม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.845 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena