เริ่มหยุดเดือนมกราคม 2558 ต้อนรับปีใหม่ ขอกำลังใจด้วยนะคะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64947 โดย ปิ่นปัก

FFM เขียน: เคยเจอเหมือนกันครับ บอกว่า เงินในบัตรเหลือตั้งเยอะ ก็ไปกดออกมาจ่ายก่อนสิ
เราเลยบอกไปเลยว่า ไม่กด มีหนี้แค่นี้เยอะพอแล้ว ไม่อยากมีหนี้เพิ่ม

ใช่ค่ะ คุณ FFM วิธีคิดของเขาเอาแต่ประโยชน์มาก คนที่ได้ดอกเบี้ยทุกทางคือเขาเห็น ๆ วันหลังจะตอบอย่างคุณบ้างค่ะ ไม่อยากมีหนี้เพิ่ม ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64949 โดย ปิ่นปัก
สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่ 2 มีนาคมค่ะ ลูกหนี้ชั้นดีมาแร้ววววววววววว :P

เหมือนเดิมสำหรับเช้าวันนี้ค่ะ มาสองสายค่ะ ตั้งแต่ 10 โมงเช้า

Standard สวัสดีค่ะ ไม่ทราบสินเชื่อจะจ่ายเข้ามาได้เมื่อไร ถ้าวันที่ 5 นี้จะชนสองงวดแล้วนะคะ
ปิ่น ไม่แน่ใจค่ะ
Standard ยังงัยช่วยหาให้หน่อยนะคะ เย็นนี้ได้มั้ยค่ะ
ปิ่น คงยังไม่ได้อ่ะค่ะ
Standard ยังงัยพยายามหาหน่อยนะคะ
ปิ่น ค่ะๆๆ
วางหู

ยังพูดดีไม่มีเหวี่ยงวีนค่ะ

สายถัดมา กรุงศรี สมาย เมื่ออาทิตย์ที่แล้วพูดไม่ดีค่ะ แย่มากๆตามที่เล่าให้ฟัง วันนี้เปลี่ยนคนพูดดีหน่อย แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมสายที่เข้ามา Whocall ระบบตรวจเลขหมายมันบันทึกว่าจาก Central Card เราก็งงๆ เลยรับสายมา

กรุงศรี เรียกสายคุณปิ่นค่ะ
ปิ่น พูดอยู่ค่ะ
กรุงศรี ไม่ทราบว่าชำระเข้ามาหรือยังค่ะ เห็นบันทึกว่าเมื่อวันที่ 27 บอกว่าไม่สะดวก
ปิ่น ยังค่ะ
กรุงศรี วันนี้ได้มั้ยค่ะ เย็นนี้ชำระที่ธนาคารหรือ 7/11 ก็ได้ค่ะ
ปิ่น เด๋วดูก่อนนะคะ
กรุงศรี ไม่ทราบว่าระบุวันที่เลยได้มั้ยคะ
ปิ่น ยังไม่ได้ค่ะ
กรุงศรี พยายามหามาจ่ายนะคะ
วางหู

เฮ้ออออออออออออออ กว่าจะก้าวผ่านสามเดือนแรกนี่มันช่างเหนื่อยใจเหลือเกิน :wake:

ตอนนี้ผ่านเข้าเดือนที่สองแล้ว ยังเก็บเงินไม่ได้ซักบาท จ่ายค่าประกันรถ ค่ารักษาคุณพ่อ ต่างๆ แล้ว ไม่เหลือให้เก็บเลย ถ้าจะบอกว่าให้เอาเงินที่เคยผ่อนพวกนั้นมาเก็บ จะบอกว่าที่ผ่านมา หมุนจากบัตรต่างๆนั่นแหละจ้า มาจ่าย หมุนไปหมุนมาจนชนรอบแล้วงัย ดังนั้นพอหยุดจ่าย ก็ยังไม่มีเงินเก็บเลยอ่ะ เงินเดือน 55,000 บาท ผ่อนบ้าน 20,000 บาท ที่เหลือค่าใช้จ่ายที่บ้านเยอะมากกกก รอวัน Hair Cut คงต้องหาเงินก้อนมาปิดให้ได้ ถ้าไม่ทำอย่างนี้คงอยู่ในวังวนหนี้ไปจนตาย พยายามเดินตามแนวทางชมรม ขอให้เราอดทน ทุกคนอดทนนะคร้า เฮ้อออออออออ :vomit:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64955 โดย FFM
สู้ๆครับ ของผมหยุดมา 8 เดือน เงียบสนิท ไม่มีโทรมาทวงเลย สงสัยใกล้ฟ้องแล้วแหงๆ T T

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65092 โดย dah

ปิ่นปัก เขียน: วันพุธที่ 25 กุมภา รายงานตัวค่ะ

UOB เจ้าเก่า เจ้าประจำ เจ้าขยัน โทรมาแต่เช้า บอกว่าสินเชื่อเราค้างชำระเข้ารอบเดือนที่ 2 แล้ว ถ้าไม่จ่ายภายในวันนี้ ดอกเบี้ย 22% จะพุ่งทะยานอย่างก้าวกระโดดไปที่ 28% ) วู้ว! อะไรจะรวดเร็วปานนี้ เราก็เลยบอกว่า ยังไม่มีค่ะ ( แล้วทำตาปริบ ๆ ) UOB น่ารักมาก ให้คำแนะนำว่า พี่ก็ไปกดเงินจากบัตรเครดิตพี่มาจ่ายไปก่อนสิคะ อืม............. คำแนะนำอย่างงี้ มันมักง่ายไปมั้ย? เราก็ อืมๆ คะๆๆ แล้ววางหูไปเลย

เฮ้ออออออ เหนื่อยใจจุง UOB กับ Standard เนี่ยขยันโทรกันทุกวันนะ

แต่กรุงศรี หายค่ะ หยุดจ่ายเดือนแรก นางโทรมาแค่ 3 ครั้ง ตอนนี้เงียบๆ หายๆ ไป ยอดหนี้ก้อสองแสนกว่านะคะ ทำไมไม่กระตือรือร้นทวงเลย แปลกใจจัง เข้าเดือนที่สองแล้ว ยังไม่มีเงินเก็บเลยค่ะ กำลังคิดว่า สงสัยถ้าได้ H/C คงต้องขายรถมาจ่ายแน่ๆๆ ไม่เป็นค่ะ สูดลมหายใจลึก ๆ แล้วบอกตัวเองว่า ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไปค่ะ o_)

อยากขายรถเหมือนกันค่ะ แต่พึ่งผ่อนได้ 4 ปี เหลืออีก 2 ปี ไม่อยากรอให้ผ่อนหมดแล้วโดนยึดไปล้าง

หนี้ แต่ติดที่สามียังทำใจไม่ได้ กว่าจะมีได้ ก็อายุ 40 เลยต้องแล้วแต่เค้า ถ้าถึงที่สุดคงคิดได้เอง

(ถ้าขายรถก็อาจจะเคลียร์ได้แค่หนี้ที่กู้เพิ่มจากรถมาเท่านั้น แต่ก็อาจทำให้มีเงินเก็บเพิ่มอีกเดือนละหมื่น)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65134 โดย ปิ่นปัก
สวัสดีเช้าวันพฤหัสที่ 5 มีนาคม 2558 จ้า :wo: วันนี้พวกเราชาวลูกหนี้ก็ยังรอคอยรับสายกันตอนไป อิ อิ ก่อนวันหยุด (มาฆบูชา ) สแตนดาร์ดโทรมาอีกค่ะ เย็นๆ บอกว่า จะชนรอบแล้วนะ ( ชนไปเลยยย ) มีปํญหาอะไรหรือป่าว ( มีสิวะ ไม่งั้นก้อจ่ายไปแล้ว ) ก็บอกว่ามีค่ะ นางก้อยังบอกว่า ยังงัยหาทางหน่อยนะคะ อย่าให้เกินวันที่ 5 นี้ บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พล่ามไป เราก็วางหู

เฮ้ออออออออออออออออออออออ :เฮ้อ: จะท้อแล้วนะ ก็จากที่ไม่เคยโดนใครทวงเงินอ่ะ ตอนนี้มีแต่โทรสับทวงๆๆๆๆๆ จิตตกจัง พยายามสู้ๆๆ กับมันนะ ให้ผ่าน 3 เดือนแรกไปให้ได้ จำคำคุณนกกระจอกเทศไว้ ต้องให้หนี้มันเน่าสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ ถึงจะได้ทำ H/C อดทน อดทน ท่องไว้ o_) o_)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65137 โดย DOGMA
ถึงแม้จะผ่าน 3 เดือนแรกแต่ประโยคคำพูดตามทวงหนี้ของกรุงศรีก็ยังเหมือนเดิมครับคุณปิ่น ผมโดนอยู่แต่เดือนนึงโทรมาสักสองครั้งแต่ละครั้งคุยยาว จะให้จ่ายที่ค้างชำระ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65142 โดย ปิ่นปัก

DOGMA เขียน: ถึงแม้จะผ่าน 3 เดือนแรกแต่ประโยคคำพูดตามทวงหนี้ของกรุงศรีก็ยังเหมือนเดิมครับคุณปิ่น ผมโดนอยู่แต่เดือนนึงโทรมาสักสองครั้งแต่ละครั้งคุยยาว จะให้จ่ายที่ค้างชำระ

ขอบคุณค่ะ คุณ DOGMA สู้ๆ ไปด้วยกันค่ะ สักวันจะเป็นวันของเรา o_) o_)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65149 โดย kanisorn1982
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ กำลังใจจากเพื่อนๆในเวปมีให้เสมอครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65176 โดย ปิ่นปัก

kanisorn1982 เขียน: สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ กำลังใจจากเพื่อนๆในเวปมีให้เสมอครับ

ขอบคุณคร้า o_) o_)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65178 โดย ปิ่นปัก
update คร้า วันนี้เช้า กรุงศรี มาเจ้าเดียว นึกว่าจะชิว ๆ ปรากฎว่าบ่ายแก่ๆ จะสี่โมงแหระ มาเลยจ้า

สายแรก จาก Standard บอกว่าคุณค้างสองรอบแล้ว บัตรเครดิตจะโดนระงับ ( ไม่ได้ใช้นานแหระ ) ต้องชำระเข้ามาก่อนสัก 1 งวด บลาๆๆๆ เราก็ ค่ะ ๆ ดูก่อน ค่ะๆ พยายามบังคับให้บอกว่า จะจ่ายวันไหน ๆๆๆ เราก็เลยบอกว่า ไม่รับปากค่ะ ถามกลับว่า เป็นปัญหาระยะสั้น หรือ ระยะยาวคะ เราบอกว่า ไม่แน่ใจ แต่เดือนนี้คงไม่ได้ค่ะ นางทิ้งท้ายว่า ยังงัย พยายามหาหน่อยนะคะ นะคะ นะคะ ( เสียงหลอนนนนนนมากในสมองฉานน ) :cry2:

สายสอง จาก UOB มาซะเย็นเลยสี่โมงกว่าๆ คราวนี้เบอร์แปลกค่ะ ไม่ใช้เบอร์ UOB เบอร์คราวนี้เปลี่ยนเป็น 02 - 620 3728 ไม่มีในเมมที่เราเคยเมมมาเลย นางมาแนวแนะนำว่า เข้ารอบเดือนที่สองแล้ว ตอนนี้ UOB iCash ของคุณดอกเบี้ยวิ่งไปที่ 28% แล้ว ( แม่เจ้า! ดอกเบี้ยวิ่งเร็วยังกะนักวิ่ง ) เอางี้ เข้าโครงการปรับโครงสร้างกับเรามั้ย ดอกเบี้ยจะลดลงให้เป็น 18% ค่ะ ปิ่นบอกว่า ไม่อ่ะคะ ไม่อยากรับปากแล้วทำไม่ได้ค่ะ นางก้อยังไม่ยอมค่ะ บอกว่า คุณต้องจ่ายเข้ามาก่อนนะคะ เฮ้อ เราก้อเลยบอกว่า ไม่รับปากค่ะ

เหนื่อยใจจุงกับการโต้ตอบรายวัน เมื่อไร วันนี้จะเป็นพรุ่งนี้ พรุ่งนี้จะเป็น เดือนหน้า 5555 ท้อแต่สู้ค่ะ o_) o_) :wo: :wo:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65320 โดย ปิ่นปัก
สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่ 9 มีนาคมค่ะ :สู้ๆ:

วันนี้มีเรื่องเล่าที่กวนโมโหมากกกกกก มาอัพเดทค่ะ วันเสาร์เช้า กำลังอารมณ์ดีๆ กำลังจะทำอะไรกินกะที่บ้าน มีโทรศัพท์เข้าค่ะ ราวๆ เกือบ 11 โมง

สแตดาร์ด สวัสดีครับคุณปิ่นปัก โทรจากสแตนดาร์ดนะครับ
เรา ว่างัยคะ โทรมาทำไมคะวันเสาร์
สแตดาร์ด ไม่ทราบจะจ่ายได้เมื่อไรครับ
เรา โทรมาทำไมวันเสาร์คะ โทรมาทุกวันอยู่แล้ว ก้อตอบแล้วว่าไม่สะดวก
สแตดาร์ด ครับ แล้วจะจ้ายได้เมื่อไรครับ
เรา ยังไม่สะดวกค่ะ จะให้ไปปล้นไปจี้ใครมาให้คะ ( ฉุนมากกก มาทำลายเช้าวันเสาร์ของฉานน :เฮ้อ:
สแตนดาร์ด เอออ คือ คุณก็ต้อง
เรา สวนกลับไปเลย โทรมากทุกวันก็รับสาย ทำไมต้องโทรวันเสาร์ค่ะ ไม่สะดวกมากๆ ค่ะ ต่อไปอย่าโทรมาวันเสาร์นะคะ คุณทวงทุกวันอยู่แล้ว จะโทรมาวันเสาร์ทำไมค่ะ
สแตดาร์ด ครับๆ รีบจ่ายนะครับ วางหู

:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

เป็นงัยหล่ะ โทรมาให้ด่าวันเสาร์ นางวางไปแบบหูชาค่ะ ปิ่นใส่ไม่ยั้ง ยัง ยังไม่พอ

เดินลงมาที่ครัวเจอแม่ แม่บอกว่า เออ ปิ่น เมื่อวานวันศุกร์ บ่ายๆ ธนาคารกรุงศรี โทรมาที่บ้านบอกว่าให้ไปจ่ายอะไรไม่รุ เรานี่โมโหมากเลย บอกแม่ว่า ไม่ต้องสนใจ มันโทรมาให้จ่ายบัตรที่เราจะไม่จ่าย แม่ก้อไม่รุเรื่องบอกว่า เออๆๆ เราเลยบอกแม่ว่า ใครโทรมาไม่ต้องไปคุย บอกว่าไม่อยู่ แล้ววางสายไปเลย

:No: :No: :No:
กรุงศรี แกเจอฉันแน่ๆ โทรเข้ามือถือก็รับตลอด เล่นโทรไปที่บ้าน วันจันทร์ เรารอเลย โทรมาเมื่อไรใส่แน่นอน ฉุนมากก :upset: :upset: :upset:

วันนี้เช้ามา สแตนดาร์ดโทรมาอีกแล้วจ้า เปลี่ยนคนโทรเป็นผู้ชาย พูดดีมาก เราก็ตอบดี นางบอกว่า ยังกันบัญชีให้ลูกค้าอยู่ ไม่อยากให้ครบ 30 วัน เด๋วประวัติจะเสีย ( แล้วงัย?) ยังงัยทะยอยจ่าย หรือจ่ายหยอดมาสักหน่อยก็ได้นะครับ เออ พูดดีๆๆ ยังงี้ค่อยยังช่วยหน่อย เฮ้อ เด๋วรอสายของ UOB กับ กรุงศรี รับรองวันนี้ ปิ่นจัดหนักแน่ๆ

o_) o_) o_) o_)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65363 โดย oillyz
มีสินเชื่อกรุงศรีสไมล์แคช เหมือนกันค่ะ ยอดเกือบแสนกว่าๆเกือบสองแสน
หยุดตอนเดือนพ.ย.57 ตอนนี้สถานการณ์เงียบมาก ไม่ใครโทรหาเลยตั้งแต่เดือนกุมภาค่ะ
สงสัยกำลังส่งต่อให้ข้างนอก รอเจรจาต่อไป

คุณปิ่นปักก็สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่า

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65393 โดย ปิ่นปัก

oillyz เขียน: มีสินเชื่อกรุงศรีสไมล์แคช เหมือนกันค่ะ ยอดเกือบแสนกว่าๆเกือบสองแสน
หยุดตอนเดือนพ.ย.57 ตอนนี้สถานการณ์เงียบมาก ไม่ใครโทรหาเลยตั้งแต่เดือนกุมภาค่ะ
สงสัยกำลังส่งต่อให้ข้างนอก รอเจรจาต่อไป

คุณปิ่นปักก็สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่า

ขอบคุณมากค่ะ คุณออย (ใช่ป่ะ ) สู้ไปด้วยกันคร้า o_) o_) o_) o_)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65395 โดย ปิ่นปัก
update ประจำวันค่ะ 10 มีนาคม

หลังจากวันศุกร์ที่โดน กรุงศรี โทรเข้าที่บ้าน แล้วแม่รับสายให้ใจหายใจคว่ำ เมื่อวานพอกรุงศรีโทรมาก้อกระหน่ำวีนแตกเลยค่ะ บอกว่า โทาเข้ามือถือก้อติดต่อได้แล้วโทรเข้าบ้านทำไม นางอ้างว่า เราไม่รับสายตอนเช้าวันนั้น เราก้อบอกว่า ประชุมอยู่นี่คะ แต่บ่ายก็รับไม่ใช่หรอ นางบอกว่าเพราะเราไม่่รับสายงัย เลยโทรเข้าบ้าน เราเลยวีนแตกเลย บอกว่า ห้ามโทรเข้าบ้าน นี่จงใจให้แม่เรารู้ใช่มั้ย นางว่า ไม่ได้พูดอะไรเลยนะคะ แค่ฝากบอกว่า กรุงศรี โทรมา เฮ้ออ :เฮ้อ: เราเลยบอกว่า กรุณาโทรมือถือเท่านั้น เข้าใจมั้ย โมโหจริงๆ

เมื่อวาน วันจันทร์ ยูโอบี โทรมาตอนเย็น บอกว่าเราขาดจ่ายครบ 60 วันแล้วจะส่งฟ้อง เราเลยบอกว่าทำตามระบบไปเลยคะ :เฮ้อ:

เช้าวันนี้ สแตนดาร์ด โทรมา พูดดีมาก เราบอกว่ายังไม่มีจ่าย มีภาระเรื่องค่าใช้จ่ายโรงพยาบาลอยู่ นางก้อบอกว่า พยายามหน่อยนะคะ แล้ววางหูไป เฮ้ออ :-( เด่วบ่ายรอรับ ยูโอบี กะ กรุงศรี ต่อซินะ เจ็บจนชินแหระ

:hurt: :hurt:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65415 โดย oillyz

ปิ่นปัก เขียน:

oillyz เขียน: มีสินเชื่อกรุงศรีสไมล์แคช เหมือนกันค่ะ ยอดเกือบแสนกว่าๆเกือบสองแสน

ขอบคุณมากค่ะ คุณออย (ใช่ป่ะ ) สู้ไปด้วยกันคร้า o_) o_) o_) o_)

ชื่อออยแม่นแล้วค่า หลังจากหายเงียบไปเป็นเดือน วันนี้สไมล์แคชโทรมา (หยุดเดือนพ.ย.57 ยอดแสนเจ็ด) ถามว่าจะชำระค่างวดเข้ามาได้บ้างมั๊ยวันไหน ออยเลยบอกยังไม่มีเลยค่ะ เค้าเลยบอกว่า ถ้าจะรอส่วนลด ของสินเชื่อกรุงศรีไม่มีนโยบายลดนะคะ ก็เลย อ่อ ค่ะ ไม่เป็นไร พร้อมเมื่อไหร่จ่ายแน่ค่า แล้วนางก็วางสายไป

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65476 โดย ปิ่นปัก

oillyz เขียน:

ปิ่นปัก เขียน:

ชื่อออยแม่นแล้วค่า หลังจากหายเงียบไปเป็นเดือน วันนี้สไมล์แคชโทรมา (หยุดเดือนพ.ย.57 ยอดแสนเจ็ด) ถามว่าจะชำระค่างวดเข้ามาได้บ้างมั๊ยวันไหน ออยเลยบอกยังไม่มีเลยค่ะ เค้าเลยบอกว่า ถ้าจะรอส่วนลด ของสินเชื่อกรุงศรีไม่มีนโยบายลดนะคะ ก็เลย อ่อ ค่ะ ไม่เป็นไร พร้อมเมื่อไหร่จ่ายแน่ค่า แล้วนางก็วางสายไป

โห คุณออยอยู่นานกว่าปิ่นอีก ก็ราวๆ 5 เดือนเนอะ แหม นางว่าไม่มีส่วนลด แล้วที่คนอื่นได้กันหล่ะ คืออะไร เรามาสู้ไปด้วยกันนะคร้า ปิ่นก้อจะอดทนให้ผ่าน 3 เดือนแรกไปให้ได้คร้า o_) o_) o_)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65511 โดย ปิ่นปัก
update ร้อนๆ คร้า ประจำวันที่ 11 มีนาคม 2558

วันนี้ก้อเช่่นเคย สแตนดาร์ด ที่รัก โทรมาแต่เช้า พอรับก้อไม่พูด เป็นลักษณะแบบเครื่องตอบรับออโต้ เราก้อรอสายไปเรื่อยๆ จนมันนานเกิน เราก้อวางหูไป

สักพัก สายๆ โทรมาเป็นเบอร์มือถือ ผู้ชายเสียงหนุ่มๆ หน่อย

สแตนดารด สวัสดีครับ คุณปิ่นพูดหรือเปล่าครับ
ปิ่น ค่ะ พูดสายค่ะ
สแตดารด คือจะสอบถามยอดค้างชำระบัตรเครดิต เข้างวดที่สามแล้วนะครับ จ่ายยอดขั้นต่ำเข้ามาก่อนมั้ยครับ
ปิ่น ยังไม่สะดวกค่ะ
สแตนดาร์ด ถ้ายังไม่จ่าย จะมีเจ้าหน้าที่เข้าไปติดตามถามนะครับ
ปิ่น ส่งมาทำไมคะ จะส่งไปที่ไหน
สแตนดาร์ด ส่งไปตามที่อยู่ที่คุณให้ไว้ครับ
ปิ่น ส่งมาแล้วงัยคะ มาเออตัวปิ่นก้อไม่มีเงินให้คุณอยู่ดี จะส่งมาเพื่อข่มขู่ ให้อับอายหรอค่ะ
สแตนดาร์ด อ๋อ ไม่ครับ ก้อส่งมาตามหน้าที่ ไม่ได้พูดอะไรครับ
ปิ่น งั้นจะมาเพื่ออะไรคะ ถ้าเข้ามาที่บ้านหรือที่ทำงานฉันก็จะ แจ้งข้อหาบุกรุกนะคะ
สแตนดาร์ด อ๋อ ผมก็พูดไว้ก่อนนะครับ ยังไม่ได้เข้าไปหรอกครับ แล้วมีแนวโน้มยังงัยครับ
ปิ่น รอดูก่อนค่ะ ยังไม่รุว่าเงินพอหรือเปล่า มีค่าใช้จ่ายหลายอย่างค่ะ
สแตนดาร์ด ยังงัยก้อดูให้หน่อยนะครับ ไม่อยากให้เรื่องออกไปที่กฎหมาย เพราะว่าจะวุ่นวาย ต้องเสียเวลางาน บลาๆๆๆๆๆ
ปิ่น ค่ะ รับทราบค่ะ
สแตนดาร์ด แล้วให้โทรมาใหม่เมื่อไรดีครับ
ปิ่น ก้อโทรทุกวันอยู่แล้วนี่ค่ะ โทรมาเลยค่ะ เนี่ยคุยกะคุณอยู่ก้อมีสายซ้อนจากธนาคารคุณมาอีกนะคะ โทรมาสองสามรอบแล้วค่ะ วันนี้ รับทุกสายนะคะ
สแตนดาร์ด อ่อ ครับๆๆๆ วางสาย

เฮ้อออออออ ผ่านไปอีกหนึ่ง :say: :say: :say:

บ่ายมาอีกค่ะ สแตนดาร์ด แต่เป็นตัวสินเชื่อ เบาๆ นางก้อพูดดีค่ะ บอกว่า ติดอยู่ 2 งวดแล้ว จ่ายหยอดมาซะหน่อย ซัก พันสองพันก้อได้ เราก้อถามว่า มันก้อเป็นดอกเบี้ยหมดไม่ใช่หรอคะ นางว่าอย่างน้อยก้อลดยอดลงไป งงงงงง

ตอนนี้ ที่กังวลคือ จอมมารยู กะ กรุงศรี เงียบไปเลย กรุงศรีโทรวันจันทร์ พูดจาดีแล้ววางหูไป ส่วนจอมมารยู มันขู่ว่า จะฟ้องแล้ว จะฟ้องแล้ว แล้วก้อหายไปสองวัน เออ พอหายไปก้อใจไม่ดีเลยย

:shy: :shy: :shy:

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66025 โดย ปิ่นปัก
สวัสดึคร้า พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ทั้งหลาย

ปิ่นหายไปอาทิตย์กว่าค่ะ ยุ่งมากงานเยอะสุดๆ ไม่ได้มาอัพเดทเลย :P :P

ตอนนี้เข้าสู่ช่วงเดือนที่ 3 ย่างเดือนที่ 4 แล้วค่ะ

สายต่างๆ เริ่มเบาบางลง มีจอมมารยู ส่ง sms ลดดอกเบี้ยให้ 100% ส่งจดหมายให้ผ่อนน้อยๆ ยาวๆ ได้ 5 ปี มีจดหมายเข้ามาเป็นระยะ ๆ

สแตนดาร์ด ทั้งสินเชื่อ และ บัตรเครดิต ยังโทรมาบ้างเป็นระยะ จดหมายก้อส่งทวงๆ อยู่

กรุงศรี เงียบไป โทรมาบอกว่าจะส่งเรื่องออกให้เจ้านอกแล้วนะ แล้วก็เงียบไป

ปิ่นก้อทำงานไปตามหน้าที่ เงินเก็บก็ยังไม่มีสักบาท เพิ่ง 3 เดือนแรก ยังเคลียร์หนี้สินอื่นๆ อยู่ ก็ไม่รุว่าถ้ามีใครเสนอส่วนลด หรือ Hair cut มาจะทำอย่างไร ดีไม่ดีคงต้องขายรถออกไปค่ะ ได้สักสองแสนก้อยังเอามาทำ Haircut ได้บ้าง

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78174 โดย ปิ่นปัก
:P :P :P :P :P สวัสดีค่ะ

ห่างหายไปจากที่นี่นานมากกกกกกกกกกกกกกก เนื่องด้วยภารกิจงานมากมายค่ะ ช่วงนี้เริ่มมีเวลาเข้ามาสอดส่องค่ะ เลยอยากมาอัพเดทหนี้สินของลูกหนี้ชั้นดีอย่างเราให้ฟังค่ะ

UOB หยุดไป 11 เดือน ยอดวิ่งไปเรื่อยๆๆๆๆ ถึงตอนนี้อยู่ที่ราวๆ 320,000 บาทค่ะ

เจ้าหนี้ งี่เง่า เรื่องมากสุด แล้ว จริงๆก้ออยากจะให้มันฟ้องๆไปเลยค่ะ รำคานมาก เสนอนู่นนี่ ขอเอกสารตลอดเวลา สองเดือนก่อนคือ รับปากเราว่าให้ส่งเอกสารบูโรให้ ปิดได้ที่ 150,000 บาท แน่นอน เราก้อไปเอาเอกสารบูโรมาให้ค่ะ ทำให้ทุกอย่าง ส่งบัตรประชาชน เอกสารหนี้กับเจ้าอื่นๆ เอกสารบูโร สรุปออกมา ไม่ผ่านค่ะ! เราก้อ let it be ช่างมัน ฉันไม่แคร์ ไป ๆ มา ๆ เดือนถัดมา เปลี่ยนคนโทรมาใหม่ ขอเพิ่มอีกนิด อีกหน่อย เราก้อใจอ่อนค่ะ บอกว่ามีแค่แสนหก อีกวันโทรอีก บอกว่าพี่เพิ่มอีกหน่อยนะ นะพี่ ไปมาเราก้่ออยากจบค่ะ ตัดใจสุด ๆ บอกว่า แสนแปด ปิด จบ ไม่มีแล้ว มันหายไปสองสามวัน กลับมา บอกว่า ได้พี่ ปิดแสนแปด เราก็บอกว่า เอาใบปิดมาเร็วๆๆ ให้ไว! ก่อนจะเปลี่ยนใจ นางบอกว่า พี่เดินไปจ่ายที่ UOB ได้เลยพี่ เราก้อ งง บอกว่า ไม่จ่ายค่ะ ไม่มีใบปิด ไม่จ่าย มันอ้างว่าเปลี่ยนนโยบายแล้ว ไม่ออกใบปิดก่อน เราต้องจ่ายไปก่อน แล้วรอมันส่งเอกสารใบปิดให้ทีหลัง
:upset:
สรุป ไม่จบ ไม่จ่ายค่ะ เรื่องอะไร ถ้าไม่ยื่นหมู ยื่นแมว ปิ่นไม่จ่ายค่ะ แถมวันถัดไป มีหน้าโทรมาถามอีกนะคะ ว่าไปจ่ายหรือยัง? เราตะโกนใส่หูมันเลยค่ะ ว่า ไม่จ่ายค่ะ จบนะคะ!

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78175 โดย ปิ่นปัก
อันถัดมา กรุงศรี สินเชื่อ ค่ะ :cheer: :cheer: :cheer: :cheer: :cheer:

อันนี้เงียบมากกกกกกกกก หยุดไปตั้งแต่เดือน 1 ถึงตอนนี้ก้อครบ 10 งวดแล้ว ช่วงแรกโทรมาบ้าง ไม่เยอะ ตอนนี้หายไปจะ สามเดือนแล้วคร้า :ohmy: :ohmy: :ohmy:

ยอดค้าง สามแสนกว่า ตอนนี้ยอดวิ่งไปสามแสนสาม สามแสนสี่แล้วมั้ง ไม่มีการนำเสนออะไร ไม่มีการให้ส่วนลดอะไร บอกว่าต้องจ่ายๆๆๆๆ แล้วก้อเงียบหายไป

:shy:

ตอนนี้ก้อเพิ่งปิด standard ไปคงไม่มีอยู่ดี ภาวนาว่าให้หายไปถึงปีหน้าเลยค่ะ ค่อยว่ากันอีกที แต่ก้อเสียวอยู่ว่า ไม่ใช่มาอีกที พร้อมหมายศาล :say:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.896 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena