อยากหยุดหนี้แล้วไม่ไหวจริง

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78270 โดย toon1988

jinjar เขียน: ถึง คุณtoon1988 เรายังไม่เคยเจอโหดเลยค่ะ โชคดีป่าวไม่รู้
พนักงานแต่ละคนที่ติดต่อมาพูดดีหมด แต่เค้าก็พูดแต่จุดประสงค์ของเค้าแหละค่ะ
ไม่ค่อยฟังเราเท่าไหร่ แต่น้ำเสียงพอพูดคุยได้อยู่ค่ะ

บอกไปเลยค่ะ ไม่พร้อมจ่ายจริงๆ

ของเราตอนนี้ อิออน ก็ยังดีอยู่นะคะ แต่ว่าไม่รู้จะยังไงต่อไป เราก็ยังยืนยันว่าตอนนี้ยังไม่พร้อมจริงๆ ทางนั้นก็เสนอมาว่าให้ จ่ายเข้ามาก่อนสัก 1000 เพื่อเดินบัญชี แต่เราไม่มีจริงๆ ค่ะ คงจะต้องยอม เ้ป็นไงเป็นกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78345 โดย Phuwadin
อัพเดทเฟิร์สช้อย

เอกสารอนุมัติแล้วคะตกลงกันอยู่ที่ 17000 จากยอดเต็ม 32290 บาท
แบ่งชำระ4 งวดๆละ 4250บาท ดีใจได้ HC ใบแรกแล้ว
:สู้ๆ ต่อไปก้อเป็นคิวของspeedy cash แต่ให้ส่วนลดอยากมาก

ส่วนอิออนกับพรอมมิส รอก่อนนะพี่ยังไม่มีตัง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78471 โดย Phuwadin
สอบถามคะ

สามีเรามีหนี้กับทางธนาคารรวมๆกันแล้วก้อประมาน2แสนกว่าบาทเราก้อแนะนำให้หยุดจ่าย
แต่ความที่ว่าแฟนเราไม่มีทักฟษะในการเจรจาต่อรองกับพวกทวงหนี้ เราอยากจะทราบว่า
เราสามารถเป็นคนไปคุยกับพวกทวงหนี้แทนได้ไหมคะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79044 โดย ampaisri
รอคิวจ่ายของ SCB เหมือนกันค่ะ
SCB Speedy cash หยุดจ่าย 2/6/58 ค้างจ่ายรอบบิลที่ 6 รายนี้ลดน้อยมากสนง.กฏหมายกรัณ คุยยาก ยอดหยุด 57,000 ตอนนี้ยอดพุงไป 66,482.59 เคยเสนอมาจ่ายปิด 60,000 ถ้วน เมื่อวันที่ 16/11/58 ยอดสูงมาก จ่ายไม่ไหว เลยค่ะ :sweat:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79111 โดย เศษทรายในมหาสมุทร
Replied by เศษทรายในมหาสมุทร on topic อยากหยุดหนี้แล้วไม่ไหวจริง
ขอแชร์ประสบการณ์ครับ
เวลาพวกเจ้าหนี้โทรมาทวงผม ก็จะเข้าสู่โหมดตีมึน เป็นโรบอททันที ถามอะไรมาก็ตอบนิ่งๆใจเย็น เอื่อยๆเรื่อยๆเย็นชา ซะใจดีเพราะปลายสายทุกสายเท่าที่ผมรับมาน้ำเสียงเดือดเห็นๆ ทวงมาผมบอกอย่างเดียวคุณทำตามระบบไปเลย รอๆๆๆ อย่างเดียว ผมโรคจิตสุดๆอิอิ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80307 โดย Phuwadin
อัพเดท

เฟิร์สช้อย หลังจากที่เจรจาขอส่วนลดได้ ตอนนี้จ่ายใกล้หมดแล้วจ้าาาา
สิ้นเดือน มกราคม 59 ปิดจบแล้วจ้าาาา ดีใจที่สุด
ขอให้กำลังใจกับท่านที่อยากปลดหนี้นะคะ สู้ๆนะคะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80334 โดย toon1988
พรอมมิส เป็นยังไงบ้างคะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80346 โดย Phuwadin

toon1988 เขียน: พรอมมิส เป็นยังไงบ้างคะ

เงียบไปเลไม่ติดต่อมาเลย คะรอเหมือนกัน

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80388 โดย Phuwadin
อัพเดท

SCB SPEEDDYCASH ตอนนี้กำลังเจรจาขอส่วนลดคะยอด 37,xxx บาท สนง.กฎหมายเสนอยอดปิดบันชี
28,000 บาท เจรจาขอเหลือ 25,000 บาท สนง.กฎหมาย ขอสำเนาบัตรประชาชนเรา และให้กรอกรายละเอียด ภาระหนี้สินทั้งหมดลงไป เพื่อพิจารณาอนุมัติขอส่วนลดเพิ่มเติม ถ้าผ่านก้อต้องปิดบันชีภายในวันที่ 8/1/59 จริงๆแล้วเราก้อมองว่า 25000 ยอดมันก้อยังเยอะอยู่ดี อยากได้สักประมาน 20000 บาท แต่ไม่กล้าต่อกลัวโดนด่า ฮ่าๆๆๆ พี่ๆเพื่อนๆในชมรมทั้นใดมีประการณื กับ ไทยพานิชย์มาแชร์กันหน่อยคะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80392 โดย ampaisri

Phuwadin เขียน: อัพเดท

SCB SPEEDDYCASH ตอนนี้กำลังเจรจาขอส่วนลดคะยอด 37,xxx บาท สนง.กฎหมายเสนอยอดปิดบันชี
28,000 บาท เจรจาขอเหลือ 25,000 บาท สนง.กฎหมาย ขอสำเนาบัตรประชาชนเรา และให้กรอกรายละเอียด ภาระหนี้สินทั้งหมดลงไป เพื่อพิจารณาอนุมัติขอส่วนลดเพิ่มเติม ถ้าผ่านก้อต้องปิดบันชีภายในวันที่ 8/1/59 จริงๆแล้วเราก้อมองว่า 25000 ยอดมันก้อยังเยอะอยู่ดี อยากได้สักประมาน 20000 บาท แต่ไม่กล้าต่อกลัวโดนด่า ฮ่าๆๆๆ พี่ๆเพื่อนๆในชมรมทั้นใดมีประการณื กับ ไทยพานิชย์มาแชร์กันหน่อยคะ

คุณ Phuwadin ค้างกี่เดือน ค่ะ.แล้ว สนง.กฏหมายที่คุยชื้ออะไร คะ
ของเรา ไม่เสนอส่วนลดเลยคะ ยุแต่ให้จ่ายขั้นต่ำกับหยุดดอกเบี้ย

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80410 โดย Phuwadin

ampaisri เขียน:

Phuwadin เขียน: อัพเดท

คุณ Phuwadin ค้างกี่เดือน ค่ะ.แล้ว สนง.กฏหมายที่คุยชื้ออะไร คะ
ของเรา ไม่เสนอส่วนลดเลยคะ ยุแต่ให้จ่ายขั้นต่ำกับหยุดดอกเบี้ย

คุณ ampaisri ค้างชำระ 10 เดือนคะ จำชื่อสำนักงานกฎหมายไม่ได้อะคร้าาา เราโทรไปที่ ธนาคารก่อน
ลองถามดูเล่นกะว่าถ้าได้ก้อจะเจรจาจ่ายตอนสิ้นเดือน ว่าจะยืมเงินพ่อมาจ่ายก่อนแต่ขี้เกียจดิ้นรน สุดท้ายก้อปล่อยผ่านไปก่อนคะ รอได้เงินก้อนสิ้นเดือนนี้ชัวๆก่อนดีกว่า

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80443 โดย l2rebellion
SCB ปัจจุบันค้างที่ 8 เดือน
เคยคุยล่าสุด ปิดยอดลด 10% กับผ่อนไม่มีดอกเบี้ยครับผม
อยากปิดมาก T-T

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80455 โดย Phuwadin

l2rebellion เขียน: SCB ปัจจุบันค้างที่ 8 เดือน
เคยคุยล่าสุด ปิดยอดลด 10% กับผ่อนไม่มีดอกเบี้ยครับผม
อยากปิดมาก T-T

ส่วนตัวเราขอดึงเวลาอีกสักนิด อาจจะไดส่วนลดที่งามกว่านี้
:สู้ๆ:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84568 โดย Phuwadin
อัพเดท

Speedy cash ค่ะ โทรให้ส่วนลด ตอนแรกเสนอมา 26000 ปิดจบงวดเดียว
เราไม่ไหว เลยต่อไปที่18000บาท. โทรแจ้งกลับมาว่าธนาคารไม่อนุมัติ
เราต่อไปอีก 20000 บาท เต็มที่ที่สุดแล้ว แจ้งกลับ ได้สุดๆเลย24500 บาท
เสนอชำระแบ่งงวด เราอยากจ่ายงวดเดียวจบ เพราะเราติดจ่ายเป็นงวดอีกใบอยู่
คงต้องปล่อยไปก่อน เสียดายจัง อยากจ่ายแล้วแต่ตังก้อกันไม่พอ :say:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84826 โดย Phuwadin
อัพเดท speedy cash

วันนี้มีสำนักงานกฎหมายใหม่โทรมาแจ้งให้ส่วนลดอีกแล้ว จาก 40,000 บาท
เหลือ 34,000 บาท เราก้อยืนยันคำเดิมขอที่ 20,000 บาท นางบอกไม่ได้ (แอบเสียดายสำนักงานกฎหมายก่อนหน้านี้) นางก้อวางสายไป แล้วโทรกลับมาอีกที ลดเพิ่มให้อีก 30,000 บาท 555 ขนาด 24500 บาท ตูยังไม่มีเล้ยย นางบอกไม่ได้เพราะเป็น บัชชีรอฟ้อง. ให้ได้สุดๆเท่านี้จิงๆ :ไม่ยอม:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85164 โดย ampaisri
ของดิฉัน เสนอปิด 50,000 ตลอด เลยค่ะ ยอดสูงเกิน ยอดหยุด 57,000บาท
เพลีย กะscb คงต้องรอต่อไป ฟ้องก็ฟ้อง ไม่ลดให้แบบรายอื่น บ้างเลย :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85225 โดย Phuwadin

ampaisri เขียน: ของดิฉัน เสนอปิด 50,000 ตลอด เลยค่ะ ยอดสูงเกิน ยอดหยุด 57,000บาท
เพลีย กะscb คงต้องรอต่อไป ฟ้องก็ฟ้อง ไม่ลดให้แบบรายอื่น บ้างเลย :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

ของเราก้อต่อรองอยากมากๆ กลัวส่งเรื่องฟ้องก่อน
อุตส่าอยากจ่ายเงินก้อน

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85720 โดย Phuwadin
อัพเดท SCB SPEEDY CASH

วันนี้ (30/5/59) เราได้ทำการปิดบัตรเรียบร้อยแล้วคร้าาาา ดีใจที่สุด
จาก 40,xxx บาท เหลือ 27500 บาท จบไปอีก1ใบ เหลือ 2ใบ อิออน กะ พรอมิส
พรอมมิสนี่คุยทุกครั้งไม่เคยเสนอส่วนลดเลย ส่วน อิออนนี่หายไปเลยเราวางแผนไว้สิ้นปีนี้จะเคลียร์หนี้สินให้หมด จะได้เก็บตังออกรถสักทีฮ่าๆๆๆๆ :bye:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.610 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena