อยากหยุดหนี้แล้วไม่ไหวจริง

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73891 โดย Phuwadin
คุณ Am_sirilux

หยุดมาประมาน 4เดือนแลัวคะ ส่งข้อความมาเสนอส่วนลด และใหติดต่อกลับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73892 โดย แบทแมน

Phuwadin เขียน: ล่าสุดอิออนส่งเรื่องให้บริษัทเอซีเอสฯ ทวงหนี้แทน บอกให้เราทะยอยจ่ายเข้าไปก่อน1ยอด 2640 บาท
เราบอกยังไม่มียังไม่สะดวกมุกเดิมๆ555 เค้าก้อถามเราว่ามีแนวทางในการที่จะใช้หนี้อย่างไร เลยบอกไปว่าใช้ให้แน่ๆคะแต่ตอนนี้ไม่มีจิงๆ ถ้างั้นวันนี้ขอ1ยอดก่อนนะคะชำระภายในวันนี้นะคะ (แน๊ะเราก้อบอกไปแม๊บๆว่าไม่มีเงินยังจะให้จ่ายอีกบ้าป่าวเนี้ย)

เจ้าอื่นก้อขยันโทรทวงเหมือนกัน บางครั้งเราก้อเริ่มหวั่นไหวเหมือนกันนะคะกับการทวงหนี้ของพวกเจ้าหนี้ทั้งหลาย อยากหมดหนี้ไวๆแล้ว

ผมก่พึ่งวางสาย เอสซี อะไรนั่นคับ
บอก ให้ผม กดมาจ่ายก่อนก่ได้
พนง.ยังพูดดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73903 โดย Phuwadin
อัพเดทคะ

เพิ่งวางสายกับอิออนเมื่อสักครู่ เสนอส่วนลดให้จากยอดเต็ม. 45,xxx บาท. ลดเหล่อ 33,000 บาท
ยังไม่รับปากเพราะยังมีเงินไม่พอ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74080 โดย Phuwadin
อัพเดท เฟิร์สช่อย

เสนอส่วนลดให้แล้วคะ จากยอด 30323 บาท เสนอให้ 20000 ถ้วน แต่ต้องจ่ายงวดเดียวจบภายในวันที่ 15 สิงหาคม แต่ถ้าเงินยังไม่พร้อมต้องจ่ายเพื่อรักษาส่วนลดตรงให้ไว้ โดยให้จ่าย 1450 บาทก่อน เราเลยขอชำระ2งวดได้ไหม. เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ถ้า2งวด ขอจำระงวดละ 12000 x2=24000 บาท. เราว่าตัวเลขก้อน่าสนใจนะ แต่ตอนนี้เงินยังไม่มีเลย. :say:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74848 โดย ป.ปลา นั้นหายาก
Replied by ป.ปลา นั้นหายาก on topic อยากหยุดหนี้แล้วไม่ไหวจริง
อยากทราบว่าของอีซี่บายจะเสนอส่วนสดให้ตอนเดือนไหนคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77880 โดย Phuwadin
ไม่ได้มาอัพเดทนาน

หลังจากหยุดจ่ายไปแล้วประมาน 6เดือน บางเจ้าก้อเสนอส่วนลดมาบ้างแล้ว แต่ยังไม่เป็นที่น่าพอใจ
ส่วนตัวอยากจเคลียร์ ของเฟิร์สช้อย กับ speedy cash ก่อน. แต่ speedy cash ให้ส่วนลดอยากมากๆ
ส่วน อิออน กับเฟิสช้อย รอไปก่อน ยาวๆเลยนะคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77955 โดย toon1988
ไม่ทราบตอนนี้ พรอมมิส เป็นไงบ้างคะ ของเราหยุดจ่ายมา 2 เดือนแล้วค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78191 โดย Phuwadin

toon1988 เขียน: ไม่ทราบตอนนี้ พรอมมิส เป็นไงบ้างคะ ของเราหยุดจ่ายมา 2 เดือนแล้วค่ะ

พรอมมิสเงียบไปเลยคะ โทรมาแล้วก้อวางสาย รออยู่เหมือนกัน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78193 โดย Phuwadin
ตอนนี้กำลังติดสินใจในส่วนของ บัตรเฟิร์สช้อย เสนอมาจาก 32,xxx บาท เหลือ 18000 แต่ถ้าจ่าย งวดเดียวให้ได้ 17000 กำลังคิดอยู่ว่าจะเอายังไง เพราะบอกตรงๆว่าตอนนี้ไม่มีเงินเก็บเลย แต่ถ้าแบ่งจ่าย สัก4งวดก้อน่าจะไหว

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78202 โดย toon1988

อ้อย เขียน:

Phuwadin เขียน: แวะมาอัพเดท

อิออนเริ่มเสนอส่วนลดให้แล้วคะ ส่งข้อความมาให้ติดต่อกลับ เรายังไม่ได้ติดต่อไปเลยเพราะยังเก็บตังได้ไม่เยอะเลยยังไม่กล้าโทรไป เจ้าอื่นๆก้อเงียบไปเลยนะคะ พรอมมิส นี่หายไปเลย

อิออน เดี๋ยวก็ติดต่อมาครับ เจ้านี้ไม่ฟ้องแต่ทวงได้ใจเช่นกัน
รอเวลาที่เราพร้อมมีข้อเสนอค่อยว่ากัน สู้ๆครับ :สู้ๆ:

สอบถามหน่อยค่ะ กรณีอิอ้อน ไม่ฟ้องนี่ ดีหรือไม่ดีคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78221 โดย Phuwadin

toon1988 เขียน:

อ้อย เขียน:

Phuwadin เขียน: แวะมาอัพเดท

อิออนเริ่มเสนอส่วนลดให้แล้วคะ ส่งข้อความมาให้ติดต่อกลับ เรายังไม่ได้ติดต่อไปเลยเพราะยังเก็บตังได้ไม่เยอะเลยยังไม่กล้าโทรไป เจ้าอื่นๆก้อเงียบไปเลยนะคะ พรอมมิส นี่หายไปเลย

อิออน เดี๋ยวก็ติดต่อมาครับ เจ้านี้ไม่ฟ้องแต่ทวงได้ใจเช่นกัน
รอเวลาที่เราพร้อมมีข้อเสนอค่อยว่ากัน สู้ๆครับ :สู้ๆ:

สอบถามหน่อยค่ะ กรณีอิอ้อน ไม่ฟ้องนี่ ดีหรือไม่ดีคะ[/quote
ส่วนตัวเราว่าดีนะคะที่เค้าไม่ฟ้อง จะได้มีเวลาหายใจหายคอกับ เจ้าที่ทำท่าจะฟ้องแน่ๆ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78222 โดย Phuwadin
วันนี้เจรจากับ เฟิร์ชช้อยแล้ว ตกลงยอดที่ 17000 แบ่งชำระ 4งวดๆละ. 4250 บาท
รอเอกสารอนุมัติ ลุ้นๆ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78230 โดย Phuwadin
ส่วน speedy cash ให้ส่วนลดอยากมาก จากยอด 35000 ลดให้ เหลือ 32000 แบ่งจ่าย 3งวด
ต่อรองก้อไม่ให้ บอกให้ได้แค่ตัดดอกเบี้ยออกไป งั้นรอยาวไไปเลยนะคะ speedy cash

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78233 โดย EQ0313
คุณ Phuwadinนานไหมค่ะของอิออนที่เสนอส่วนลดมาให้นะค่ะ (o_O) รบกวนถามหน่อยค่ะ :wo: ของEQ0313ตอนนี้เพิ่งงวดแรกเริ่มโทรมาทวงถามแล้ววันนี้คงโทรมาตามอีกยังพูดดีอยู่เริ่มเหนื่อยกับพวงทวงหนี้แล้วแต่ยังพร้อมสู้อยู่ค่ะรบกวนหน่อยนะค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78245 โดย jinjar
ขอแบ่งปันประสบการณ์ค่าาา
เราเป็นหนี้ อิออน 2 บัญชีค่ะ คือ บัญชี สินเชื่อ กับ ผ่อนสินค้า
หยุดมา จนเข้ารอบบิล ที่ 6 มี เสนอส่วนลดมา จาก 47000 เหลือ 33000 ต่อลงกว่านี้ไม่ได้เเล้ว
เลยไม่รับข้อเสนอ แต่ ตัวผ่อนสินค้า เค้าเสนอมา
ยอดอยู่ที่ 23000 กว่า เหลือ 16300 เราเลยรับตัวนี้มาก่อน
แบ่งจ่าย 2 งวด
ค่อยเป็น ค่อยไป :เฮ้อ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78251 โดย toon1988

jinjar เขียน: ขอแบ่งปันประสบการณ์ค่าาา
เราเป็นหนี้ อิออน 2 บัญชีค่ะ คือ บัญชี สินเชื่อ กับ ผ่อนสินค้า
หยุดมา จนเข้ารอบบิล ที่ 6 มี เสนอส่วนลดมา จาก 47000 เหลือ 33000 ต่อลงกว่านี้ไม่ได้เเล้ว
เลยไม่รับข้อเสนอ แต่ ตัวผ่อนสินค้า เค้าเสนอมา
ยอดอยู่ที่ 23000 กว่า เหลือ 16300 เราเลยรับตัวนี้มาก่อน

ทวงโหดมั้ยคะ ตอนนี้กำลังจี้เราอยู่เลยค่ะ ให้ไปจ่าย ทยอยจ่าย ก็ได้ ประมาณนี้ค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78252 โดย Phuwadin

EQ0313 เขียน: คุณ Phuwadinนานไหมค่ะของอิออนที่เสนอส่วนลดมาให้นะค่ะ (o_O) รบกวนถามหน่อยค่ะ :wo: ของEQ0313ตอนนี้เพิ่งงวดแรกเริ่มโทรมาทวงถามแล้ววันนี้คงโทรมาตามอีกยังพูดดีอยู่เริ่มเหนื่อยกับพวงทวงหนี้แล้วแต่ยังพร้อมสู้อยู่ค่ะรบกวนหน่อยนะค่ะ

เราหยุดมาแล้วประมาณ7 เดือน ก้อเสนอมาตั้งแต่5เดือนนะคะ แต่ลดให้น้อยมาก เลยยังไม่ตกลง
ขอไปจ่ายเจ้าอื่นก่อนดีกว่า สู้ๆนะ ช่วงแรกๆจะจิตตกนิดหนึ่ง. อ่านกระทู้ปักหมุดเยอะๆ แล้วเราจะไม่รุ้สึกกลัวมันอีกคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78253 โดย Phuwadin

jinjar เขียน: ขอแบ่งปันประสบการณ์ค่าาา

เราก้อมีบัญชี กับอิออน 2บัญชีคะ. บัตรเครดิต กับ สินเชื่อเงินผ่อน
เรื่องส่งไปที่สำนักงานกฎหมายข้างนอกแล้ว ตอนนี้ก้อทวงแต่ตัวบัตรเครดิตนะคะ
ตัวสินเชื่อไม่เห็นทวงนะ ตั้งแต่เริ่มหยุดจ่าย เวลาโทรมาก้อจะทวงแต่ค่าบัตร
แต่ก้อมีเสนอนะคะ แต่ให้น้อยมาก จาก 23000 ปิดจบ 16000 งวดเดียว
เราต่อรองก้อไม่ให้ ก้อเลยบอกไปว่าไม่เป็นไร งั้นเราขอไปจ่ายเจ้าอื่นก่อนแล้วกัน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78255 โดย jinjar

Phuwadin เขียน:
เราก้อมีบัญชี กับอิออน 2บัญชีคะ. บัตรเครดิต กับ สินเชื่อเงินผ่อน
เรื่องส่งไปที่สำนักงานกฎหมายข้างนอกแล้ว ตอนนี้ก้อทวงแต่ตัวบัตรเครดิตนะคะ
ตัวสินเชื่อไม่เห็นทวงนะ ตั้งแต่เริ่มหยุดจ่าย เวลาโทรมาก้อจะทวงแต่ค่าบัตร
แต่ก้อมีเสนอนะคะ แต่ให้น้อยมาก จาก 23000 ปิดจบ 16000 งวดเดียว
เราต่อรองก้อไม่ให้ ก้อเลยบอกไปว่าไม่เป็นไร งั้นเราขอไปจ่ายเจ้าอื่นก่อนแล้วกัน

ค่ะ พอกัน ตัวบัตรเครดิต ให้น้อยมาก เลยขอบายก่อย ตัวไหนพอไหวก็จ่ายไปก่อนเลย
สู้ๆนะคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78256 โดย jinjar
ถึง คุณtoon1988 เรายังไม่เคยเจอโหดเลยค่ะ โชคดีป่าวไม่รู้
พนักงานแต่ละคนที่ติดต่อมาพูดดีหมด แต่เค้าก็พูดแต่จุดประสงค์ของเค้าแหละค่ะ
ไม่ค่อยฟังเราเท่าไหร่ แต่น้ำเสียงพอพูดคุยได้อยู่ค่ะ

บอกไปเลยค่ะ ไม่พร้อมจ่ายจริงๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.669 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena