เป้าหมาย...จะเป็นคนดีของครอบครัว

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78508 โดย moochemm

อ้อย เขียน:

PatPat เขียน: สวัสดีคะคุณอัอย
หมายศาลกรุงไทยมาเยือนแล้วคะ

นัดขึ้น 15 ธันวา
สู้คะ แต่บางครั้งก็แอบท้อใจคะ

คุณอ้อยล่ะคะเป็นยังงัยบ้างคะ

สวัสดีครับ
อย่ากังวล อย่าวิตก อย่าไปกลัว
ตั้งสติ แล้วโทรไปถามประชาสัมพันธ์ศาลฯ
ว่าKTCมีจัดงานมหกรรมไกล่เกลี่ยวันไหนบ้าง
ก็เข้าไปงานตามนั้น ไปดูรายละเอียดระยะเวลาการผ่อน
ตกลงกันได้ วันศาลนัดก็ไปยืนยันกับทางศาลว่าเราตกลงกับเจ้าหนี้ได้แล้ว
อย่าหนีศาล สู้ๆครับ !! เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

เบอร์ 02-6313778 KTC ฝ่ายติดตามหนี้เสีย
ลองโทรถามดูนะครับว่าเขามีจัดงานที่ศาลฯนนทบุรีหรือเปล่า

ปล.ส่วนหนี้ผม ยังนิ่งๆอยู่ครับ เดือนหน้าน้องBOมา น่าจะได้ปิดบ้าง 555+

สู้ๆนะครับทั้งคุณอ้อยและคุณPat Pat
ของผม ktc ไปศาลมาแล้วเมื่อวันที่11 /11 /2558 ก่อนไปศาลผมเครียดเหมือนที่คุณเป็นครับ แต่พอไปแล้วโล่งครับ
ผมอยากบอกว่า ศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเรามีสติ ตั้งใจทำอะไรก็ทำให้ได้ตามนั้น
ของผมยอดฟ้อง 33x,xxx 2 บัตร ปรึกษาคุณ tip กับคุณ pfs ครับก็สรุปศาลที่ผมไปไม่มีมหกรรม ได้ที่10% แล้วยอดที่จ่ายเป็นขั้นบรรได 36 งวด ถ้าไม่จบภายใน 36 ตามที่คิดไว้ ก็ตกลงเลย ไม่ได้ขอเลื่อนศาล จบวันนั้นเลยเริ่มผ่อนงวดแรก 10 ธันวาเลย

สู้ๆ นะครับ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78583 โดย PatPat

moochemm เขียน:

อ้อย เขียน:

PatPat เขียน: สวัสดีคะคุณอัอย
หมายศาลกรุงไทยมาเยือนแล้วคะ

นัดขึ้น 15 ธันวา
สู้คะ แต่บางครั้งก็แอบท้อใจคะ

คุณอ้อยล่ะคะเป็นยังงัยบ้างคะ

สวัสดีครับ
อย่ากังวล อย่าวิตก อย่าไปกลัว
ตั้งสติ แล้วโทรไปถามประชาสัมพันธ์ศาลฯ
ว่าKTCมีจัดงานมหกรรมไกล่เกลี่ยวันไหนบ้าง
ก็เข้าไปงานตามนั้น ไปดูรายละเอียดระยะเวลาการผ่อน
ตกลงกันได้ วันศาลนัดก็ไปยืนยันกับทางศาลว่าเราตกลงกับเจ้าหนี้ได้แล้ว
อย่าหนีศาล สู้ๆครับ !! เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

เบอร์ 02-6313778 KTC ฝ่ายติดตามหนี้เสีย
ลองโทรถามดูนะครับว่าเขามีจัดงานที่ศาลฯนนทบุรีหรือเปล่า

ปล.ส่วนหนี้ผม ยังนิ่งๆอยู่ครับ เดือนหน้าน้องBOมา น่าจะได้ปิดบ้าง 555+

สู้ๆนะครับทั้งคุณอ้อยและคุณPat Pat
ของผม ktc ไปศาลมาแล้วเมื่อวันที่11 /11 /2558 ก่อนไปศาลผมเครียดเหมือนที่คุณเป็นครับ แต่พอไปแล้วโล่งครับ
ผมอยากบอกว่า ศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเรามีสติ ตั้งใจทำอะไรก็ทำให้ได้ตามนั้น
ของผมยอดฟ้อง 33x,xxx 2 บัตร ปรึกษาคุณ tip กับคุณ pfs ครับก็สรุปศาลที่ผมไปไม่มีมหกรรม ได้ที่10% แล้วยอดที่จ่ายเป็นขั้นบรรได 36 งวด ถ้าไม่จบภายใน 36 ตามที่คิดไว้ ก็ตกลงเลย ไม่ได้ขอเลื่อนศาล จบวันนั้นเลยเริ่มผ่อนงวดแรก 10 ธันวาเลย

สู้ๆ นะครับ :สู้ๆ:

คุณ moochemm
ไม่ทราบว่า ผ่อนเดือนละเท่าไหร่คะ ขอรบกวนทราบนิดนะคะ
จะได้ไปต่อรองกะทางกรุงไทย
ถ้าไม่จบภายใน 36 งวด ก็ผ่อนกันต่อไปอีก เป็นดอกเบี้ย 15% เหรอคะ

ขอบพระคุณสำหรับกำลังใจคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78584 โดย PatPat
เห็นยอดจ่ายขั้นบันไดของคุณ moochemm แล้วคะ
ขอบพระคุณมากคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78669 โดย อ้อย
Tesco Visa โทรมาลดให้50% ยอดหนี้8หมื่นกว่าๆ
ขอเลื่อนไปจ่าย25ธันวา กำลังรอคำตอบอยู่ครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78730 โดย PatPat

อ้อย เขียน: Tesco Visa โทรมาลดให้50% ยอดหนี้8หมื่นกว่าๆ
ขอเลื่อนไปจ่าย25ธันวา กำลังรอคำตอบอยู่ครับ

ขอให้ได้นะคะคุณอ้อย
สู้ สู้คะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79195 โดย อ้อย
หลังจากหยุดไป7เดือน
Tesco lotus visa โดยบ.สยามวารินทร์ฯ
ส่งหนังสือH/Cมาแล้ว จากยอดล่าสุด86,646.97บาท
ลอดเหลือ44,000บาท ลดเกือบ50% ก็พอใจแล้วครับ
รอจ่ายภายในวันที่25ธันวาคม
ขอขอบคุณทุกๆคำแนะนำของพี่ๆน้องๆและท่านประธานฯครับ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79244 โดย PatPat
ดีใจด้วยนะคะคุณอ้อย
สู้ สู้คะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79285 โดย PatPat
คุณอ้อย
Pat เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ สู้คะ

เคสของ Pat โชคดีมาก
แฟนเข้าใจและวันนี้เคลียให้หมดแล้วคะ
ยอดคร่าวๆ ล้านนิดๆ
Pat ก็เลยไม่ต้องไปศาลกรุงไทยคะ

ขอให้คุณอ้อย โชคดีคะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79336 โดย eakz
แวะมาทักทาย ยินดี ให้กำลังใจครับผม ส่วนตัวผมเซ็งๆเลยครับเก็บเงินแทบไม่ได้เลยเข้าเดือนที่4 แล้ว

ตอนนี้ รอ KTC ฟ้องพร้อมกัน 2 หมายน่าจะพร้อมๆกับของแฟน

ตอนนี้เลยเบื่อไม่อยากรับโทรศัพท์เลยครับ...เหนื่อย

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79535 โดย อ้อย

PatPat เขียน: คุณอ้อย
Pat เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ สู้คะ

เคสของ Pat โชคดีมาก
แฟนเข้าใจและวันนี้เคลียให้หมดแล้วคะ
ยอดคร่าวๆ ล้านนิดๆ
Pat ก็เลยไม่ต้องไปศาลกรุงไทยคะ

ขอให้คุณอ้อย โชคดีคะ

ยินดีด้วยครับคุณPat และขอบคุณครับ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79536 โดย อ้อย

eakz เขียน: แวะมาทักทาย ยินดี ให้กำลังใจครับผม ส่วนตัวผมเซ็งๆเลยครับเก็บเงินแทบไม่ได้เลยเข้าเดือนที่4 แล้ว

ตอนนี้ รอ KTC ฟ้องพร้อมกัน 2 หมายน่าจะพร้อมๆกับของแฟน

ตอนนี้เลยเบื่อไม่อยากรับโทรศัพท์เลยครับ...เหนื่อย

ขอบคุณครับคุณEakz
KTCของผมก็เงียบไปครับ ฟ้องก็ฟ้องรอไปขอผ่อน
ส่วนKrungsri ให้บ.ลีดเดอร์โทรมาบอกว่ากำลังรวบรวมเอกสารฟ้อง
คุณมีจ่ายมั้ยลดให้20% ก็เลยบอกฟ้องเถอะถ้าลดแค่นี้ 55+

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80106 โดย อ้อย
วานนี้ปิดTesco lotus visa หยุด8เดือน ยอดหยุด6หมื่นต้นๆ จนวิ่งไป8หมื่นปลายๆ ขอจบที่44,000บาท ส่วนลดประมาณ49% จ่ายปิดเรียบร้อย

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80126 โดย อ้อย

หลักฐานการปิด
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80297 โดย อ้อย
วันนี้รุกคืบเปิดฉากขอเจรจาปิดหนี้กับกรุงศรีฯผ่านบ.ลีดเดอร์
ยอดหนี้วิ่งไป98,512บาท ขอปิดที่45,000ยังไม่ยอมนำเสนอ
ให้อีกที่48,000บาท บอกเจ้าหน้าที่ช่วยผมหน่อยขอเป็นของขวัญปีใหม่
ถ้ายอดนี้ทางกรุงศรีไม่เอาก็ไปรอเอาตอนผมขอผ่อนละกัน
แอบขู่เล็กน้อย 555+ รอๆๆครับ รอผลพิจารณา
อุตส่าห์โทรเข้าไปง้อขนาดนี้ไม่เอาก็ขอไปศาลครับ :เฮ้อ:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80385 โดย อ้อย
วันนี้ตกลงรับข้อเสนอปิดหนี้Citi bank Visaครับ
ยอดหยุด19,000กว่าๆ ยอดวันนี้33,576บาท
ปิดที่ยอด17,000บาท งวดเดียว
ส่วนลดประมาณ 49%ครับ หยุดมา8เดือน
สู้ๆครับ !! :ลั่ลล้า:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80434 โดย อ้อย

จ่ายปิดเรียบร้อยครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80462 โดย อ้อย
ได้รับเอกสารยืนยันหมดภาระหนี้ของบัตรTesco visaแล้วครับ !!

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80463 โดย อ้อย
ผ่านไป8เดือนปิดหนี้ได้2รายการ
1.Tesco lotus visa ยอดหนี้86,466.97บาท ปิดที่ยอด44,000 บาท 49%
2.Citi bank visa ยอดหนี้33,576บาท ปิดที่ยอด17,000บาท 49%

ยังเหลือหลักๆอีก5รายการ
1.Citi advance
2.Krungsri visa
3.KTC Visa
4.KTC Proud
5.Aeon
:สู้ๆ: :เฮ้อ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82867 โดย อ้อย
วันที่รอคอยมาถึงแล้วกับหมายศาลของบัตรกรุงไทย
นัดแรกวันที่3พ.ค.2559 ไกล่เกลี่ย นัดสองวันที่11พ.ค.2559
รอมาปีกว่าๆถึงฟ้อง !! :สู้ๆ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82892 โดย rainy2016

อ้อย เขียน: วันที่รอคอยมาถึงแล้วกับหมายศาลของบัตรกรุงไทย
นัดแรกวันที่3พ.ค.2559 ไกล่เกลี่ย นัดสองวันที่11พ.ค.2559
รอมาปีกว่าๆถึงฟ้อง !! :สู้ๆ:

คุณอ้อย KTC Proud ปล่อยเป็นปี จากวันหยุด ถึงวันฟ้อง ค่าใช้จ่ายต่างๆ เพิ่มมาเยอะไหมค่ะ ดอกมิวิ่งกระจายเลยหรือค่ะ ค่าดอกเบี้ย+ค่าธรรมเนียมการใช้วงเงิน+ค่าทวงติดตามทวงถามหนี้อีก...(ตัวเองมีบัตรนี้ แอบหวั่น)

ถามห้องนี้ผิดกติกา ขออภัยค่าาาา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.829 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena