KTC บัตรหินอย่างที่เค้าว่ากัน ไปศาลนัดแรก

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #73040 โดย tumijung
ไม่ขอพูดถึงบัตรอื่นนะคะ ได้ใจความ เล่าสู้กันฟัง จากคนกลัวเหมือนหลายๆ ท่าน และ เข้าใจว่า อีกหลายท่าน ก็ยังคงกลัวการไปศาล หรือ การทวงหนี้ ต่างๆ นานา ดิฉันผ่านจุด นั้นมาแล้วจิตตก ไหว้พระ ไหว้เจ้า หาที่พึ่งพาทางใจ กลัว คนรู้ กลัว คนที่ทำงาน กลัวพ่อแม่ รู้ สารพัดมากมาย ... คาดว่าหลายท่านคงเข้าใจความรู้สึกเหล่านั้น .... ณ วันนี้ ความกังวล วิตกจริต เรื่องที่ ไปศาล เมื่อวันที่ 16 กค. ที่ผ่านมา จะว่าไป ยังคง อยู่ในก้น บึ้งของความรู้สึกอยู่ ไม่ปฏิเสธว่า ปล่อยวางได้แล้ว แต่เวลา และการเก็บเกี่ยวประสบการณ์ จาก ทุกคนในเว็บนี้ ทั้งความรู้เพิ่มเติม ทั้งอาสาสมัครทุก ๆ คน ที่ให้ความรู้ ชี้แนะต่าง ตอนนี้กับคิดบวกว่า ถ้าปัญหา อุปสรรคไม่เกิดเราคงไม่ได้ ความรู้อีกทางนึงเพิ่มมากขึ้น หลายคนคงคิดไม่ถึงว่าเรื่องแบบนี้จะ เกิดขึ้นในชีวิต พอมันเกิดมาแล้ว เรา ต้องเรียนรู้ ที่จะอยู่กับมันเพื่อแก้ปัญหานั้นๆ ........ เป็นกำลังใจ ให้ทุกคน ที่ผ่านร้อนผ่านหนาว .... สู้ๆ สู้ ๆ คะ

KTC เป็นอะไรที่เงียบ ทวงนิด ๆ หน่อย ๆ โทรมาแล้วก็วางบ้าง ดูเป็นผู้ดี ไม่ค่อย สะเทือนใจ กับการรับโทรศัพท์เท่าไร ไม่เร้ารื้อ ไม่เวิ่นเว่อ เรา บอกว่า ยังไม่มีจ่ายคะ เค้า วางหูสวัสดีคะ .... ผ่านไป 1 ปี ชำระครั้งสุดท้าย 2 กค. 57 หมายศาลมา ปลายเดือน มิย.58 วันนัด คือ 16 กค. 58 ... 16.30 น.
เราไปตั้งแต่ บ่ายโมงกว่า ไปกินย้ำ เข้าห้องน้ำ ถามเคาร์เตอร์ Information บ้าง ส่วนมาที่เคาร์เตอร์เป็นเด็กฝึกงาน ไปครั้งแรกในชีวิต เค้าบอกให้ดูที่บอร์ด ข้างลิฟท์ แต่จริง เรา เช็ค ที่หน้าเว็บของศาลวันนัดไกล่เกลี่ย ที่เว็บจะ แจ้งเราว่า นัด ที่ห้องไหน บัลลังก์ไหน เราไป ตรวจสอบ หน้าบอร์ดอีกรอบว่าช่ายมั้ย ระหว่างนั้น เรา ไปห้องทนายอาสา คือ แบบว่าอยากคุยกะใครสักคน ที่พอให้ความรู้เราบ้าง แบบ face to face เราไปนั่งรอคิว โชคดีที่เราไปบ่าย คนน้อย รอ ไม่นาน ได้คุยกะทนายอาสา สาว ทนาย ก็บอกว่า คดี ผู้บริโภค ให้การปากเปล่าได้ ให้ เรา พูด หน้าบัลลังก์ ได้ เลย ขอร้อง ศาล ต่อรองกับโจทก์ได้เลย แต่ทนาย ก็บอกว่า มูลหนี้ เราไม่เยอะ ถ้าจบได้ก็ดี ข้อมูลที่ได้ ไม่มีอะไรมากไปกว่า สิ่งที่อ่านมาจากเว็บนี้ แต่แค่ ทำให้เรา ทราบว่า เราคุยกะศาลได้เลย ศาลจะ ถามประมาณไหน ไม่ต้องเขียน คำให้การ พูดปากเปล่าได้เลย ส่วนมากไม่ยอมความ ศาลตัดสินเลย เพราะ เป็น คดีผู้บริโภค คดีล้นศาล .... จากนั้นเราขึ้นไปดูที่หน้าห้อง พิจารณา ความรู้สึก เหมือน เข้าเรียนแลคเชอร์ มหาลัย อาคารเหมือน มหาลัยมาก เป็นห้องๆๆๆ เรียงกันไป ไม่เหมือน ในจินตนาการ ของ หลาย คน มันไม่น่ากลัว เลย ....

16.30 น. เราไปถึงก่อน ทนายโจทก์ นั่ง อยู่ในห้อง พิจารณา ชื่อ เรา ติด อยู่ ห้อง นั้น วันที่ไป จะ มี อยู่ 5 ท่าน มีแต่คนหน้าเคลียด ๆ เราไปถึงคน แรก มีจนท บอกว่า คุณ *** มาแล้ว เราเข้าไปห้องพิจารณา แอร์เย็นมา เป็นเก้า อี้ แถว ๆๆ หน้าห้อง เป็น สโลบ ขึ้นไป ให้ ศาล ท่านนั่ง มีเก้าอี้ สูง 3 ตัว

คำแรก ที่ทนาย โจทก์ ถาม **ยอมความมั้ยคะ มีข้อเสนอ 1500 บาท 33 งวด ไม่เกิน 36 งวด ดอกเบี้ยร้อยละ 10 จากมูลนี้ ประมาณ 39000 กว่า เงินต้น เรา จริงๆ แค่ ประมาณ 29000 ตีเลขกลม ๆ

บางคน ก็ยอม ความกัน เพราะ ทนายโจทก์ บอกยอมความไปก่อน จ่ายเดือน ละ 1500 บาท ลดหย่อนไม่ได้ ตาม แบงก์สั่งมา ถ้า หนูลดให้พี่ หนูต้องจ่ายส่วนต่างเอง คือ ว่า เค้าไม่ลด ให้ เพราะเราคูณแล้ว โคตรเยอะ จาก ต้น 29000 1500*36 เดือน แล้วไม่ช่าย คิดดอกจาก เงินต้น คิดจากมูลฟ้อง 39000 มหาศาล ทนายโจทก์ ดู เป็นผู้หญิง แต่เก็บอารมไม่ค่อยจะได้ เราถามๆๆมากๆๆ เรื่องมาก กับ ทนาย เริ่มหงุดหงิด และบอกว่า โดน ยึดทรัพท์ อายัดเงินเดือน โน่นนี่นั้น เราเซ้าซี้ต่อรองมากขึ้นทนายเลยให้เบอร์ KTC โทรเคลียกันเอา ... คำบอกเล่า จนท ในโทรศัพท์ บอกว่า ให้เรา เซนยอมความก่อน แล้ว ค่อย มาคุยปิด ก่อน สิ้นเดือน กค ยอดปิด 32000 บาท ไม่ลดอะไรสักนิด แต่ลดไปประมาณ 7000 กว่าจากมูลฟ้อง ระหว่างนั้น มี พี่อีกคน เป็นบัตรเครดิต เราคุยกัน เค้าบอกเราว่า โดนขู่เหมือนกันว่าจะยึด ทรัพย์ พี่คนนี้มูลนี้ 60000 กว่า หยุด จ่าย 3 ปี เค้าให้ยอมความผ่อน 2200 ดอกเบี้ย 10% เท่ากัน เรา เลย บอกว่า พี่หยุด 3 ปี หมดอายุความแล้วมั้งคะพี่ ... เราไมได้ แนะอะไรต่อ เพราะเราเองไม่แน่ใจ สัก พัก มี จนท หน้าบัลลังก์ แก เป็นคนใจดี แกมาบอกเราว่าให้ ศาลตัดสินไปเถอะ ขั้นตอน มันยังอีกยาวไกลกว่าจะ บังคับคดี เสียตั้งกองบังคับคดีโน่นนี่นั่น เผลอ เป็น ปี พอตรวจสอบ เราไม่มีทรัพท์สิน ยอดหนี้แค่เนี่ย เค้าได้ กระดาษ ป่าว เพราะเงินเดือนเรา ไม่ถึง 15000 จากนั้นเรา เข้าห้องไปพร้อมกันหมด ศาลขึ้นพิจารณา คดี .... เรา ลุกขึ้น คำนับศาล จนท หน้าบัลลังก์ แก บอก เหมือนหัวหน้าห้อง ทุกคนลุกก้มหัวเคารพคะ จากนั้น ศาล เรียก ทีละคน ศาล ถามว่า ยอมความมั้ย คุยกะเจ้าหนี้ยัง เค้าว่ายังไง แต่ศาลว่ายอมความก็ดีนะ ยอดหนี้ไม่เยอะ ถ้าศาลตัดสิน จะ เยอะกว่านี้อีก คิดในใจ ทำไม เป็นอย่างนั้นหล่ะ ศาลมาแปลก และยังบอกว่า แค่ 1500 เอง จ่ายได้มั้ย เราบอกว่า จ่ายไม่ไ้ด คะ มีลูก 2 คน สามี ไม่ได้ ทำงาน ขอลดกว่านี้ได้มั้ยคะ ใจ อยาก ได้ หลัก ร้อย ศาล หันไปถามทนายโจก์ ทนาย บอกว่า ไม่ได้ คะ ได้ 1500 บาท ต่อเดือน และ แฟนเราก็เข้าไปด้วย ก็ลุกขึ้นชี้แจง ช่วย พูด กับศาล แทนเรา โต้เถียงกันสักพักใหญ่มาก แจ้งไปว่า จนท KTC จะให้ปิด ก่อนสิ้นเดือนนี้ 32000 สิ้นเดือนนี้ เท่านั้น ลดให้ไม่ได้ ศาลให้ เรา กดโทรหา จนท คนนั้น เปิดลำโพง ในศาล ... โทรติดยากมาก .... สุดท้าย แฟน ก็ให้เราเลื่อนนัด ไปก่อน เพื่อขอไกล่เกลี่ย เอง กะจะปิด ที่ 32000 ศาล บอกว่าให้ เวลา 2 อาทิตย์ ก่อน สิ้นเดือน นัด หน้า คือ 29 กค.58 โอ้มายก๊อด 2 ทิตย์เท่านั้น ..... ศาลท่านแนะว่า ไปกู้ หาเงินที่อื่นมาปิด ดีกว่า ถ้าศาลตัดสิน ก็ ตัดสินที่มูลฟ้อง มีแบบนี้ด้วยเหรอคะ .... ยังบอกเราว่า ลองคิดดู ถ้า คุณ เป็นเจ้าหนี้ คุณจะ คิดดอกมั้ย ถ้า ปล่อยกู้แล้ว ไม่คิดดอกจะปล่อย ทำไม :shy: :No: ถ้าศาลตัดสิน คุณต้องจ่าย ค่า ธรรมเนียมศาล เกือบ 3000 ศาลตัดสิน ยังไง ผ่อนจ่าย มากกว่า 1500 อยู่ดี ศาล ว่า ยอมความดีกว่า กรรมแท้ แต่ถ้ายอมความ ค่าศาลไม่ต้องจ่าย .... แฟนเรา เลย บอกไปว่า ผม ขอเลื่อนนัดครับ เพื่อหาเงิน มาชำระ 32000 ศาลยังถามว่า แน่ใจนะ ว่าหาได้ ถ้า ไม่ยอมนัดนี้ หาเงินไม่ได้ ต้องมาศาล ยังไง ต้องมายอมความอยู่ดี .... เสียเวลาป่าว ๆ แฟนเรายังยืนยันว่า ขอเลือนก่อนครับ ศาล ก็ ให้เซ็น เอกสาร เลือนนัด ไป .... ขอเล่า เคส ของ พี่ที่ หยุดจ่าย 3 ปี ตอนที่พี่เค้าโดน เรียก สอบถาม เราคิดว่า น่าจะ หมด อายุความ แล้วนะ บัตรเครดิต ทำไมศาล ถึง ให้ยอมความ ที่ 2200 พี่ เค้า บอกว่า หนูขอ 2000ได้มั้ย ศาล ถามว่า แค่ 200 ส่งเยอะจะได้หมดเร็ว ๆๆ พี่คนนั้น เค้าบอกว่า เค้า ต้องเรียกดู พ่อ แม่ ลูก อีก 200 สำหรับหนู ก็ มีค่านะคะ ทนาย ยอมลด ให้เหลือ 2000 โดนเซ็นยอมความเรียบร้อย :cry2: ปล.ศาลเค้าไม่ดู เรื่องหมดอายุความหรือ อย่างไร .... ส่วนตัวยังเคลียไม่จบ ยังคิดว่า จะ จ่าย มันไป 32000 แล้ว ให้เค้ายกฟ้อง หรือจะ ไปสู้คดี หรือ จะ ไป ยอมความ หรือ จะให้ศาลตัดสิน ยัง คิดไม่ตก คะ

ขอจบเท่านี้ก่อนนะคะ เลิกงานพอดี ...

ขอบคุณ พื้นที่ เว็บด้วยนะคะ ที่ให้ความรู้ ประสบการณ์ หลายๆด้านๆ

ภาษาอ่านดูงง ไม่สละสลวย คือ พิมพ์ออกมาจากความจำ ยังไม่ได้เกลาคำพูดต้องขออภัยด้วยนะคะ
[/size]

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #73045 โดย FFM
ผมไปศาลก็เจอคล้ายๆแบบนี้ครับ

ส่วนเรื่องของคนที่หยุด 3 ปี แล้วทำไมยังโดนให้ยอมความ

เพราะจำเลยไม่ยอมยกเรื่องอายุความขึ้นสู้คดีไงครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73105 โดย vee300
สู้ครับ ของผมคิดว่าใกล้แล้วแหละ หยุดจ่ายมา 9 เดือนแล้ว แต่ไมีมีของ KTC ครับ
ตอนนี้แต่ละแบงค์โทรมา ก็คุยดีทุกแบงค์ ไม่เหมือนตอน 1-3 เดือนแรก เล่นเอาหนักเลย แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยคำแนะนำของทางชมรมนี้ครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73112 โดย 657420
:sweat: มาอ่านกระทู้นี้รุ้สึกกลัวขึ้นมาทันที เราจะไปขึ้นศาล Ktc วันที่ 26 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ ถ้าไกล่เกลี่ยผ่อนเยอะ ก็คงไม่ไหวอีก เงินเดือนหักนุ้นนี่นั่น เหลือไม่ถึง 5 พัน ไหนจะค่าใช้จ่ายในชิวิตประจำวันอีก :crying:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73126 โดย tumijung
:wo: สู้ ๆ คะ .. วันนี้ ได้ตัดสินใจ โทรหา คุณ อาไพโรจน์ คุณ บอกว่า โทรหาผมช้าไป ผมเขียนคำให้การไม่ทัน แล้ว ทำไมโทรปรึกษาช้า จัง (KTC เล่นให้เวลาเตรียมใจ เตรียมการน้อยเหลือเกิน) แต่ท่านแนะนำว่า ถ้า ปิด ได้ แล้วเริ่มต้นชีวิตใหม่ คดี ที่ตามตูด มา เรามาว่ากันใหม่ ... เพราะยอด ที่เจรจาแบบสุด ขีดแล้ว 30500 บาท จาก เจรจารอบแรก 32000 เราขอ 30000 ขาดตัวยังไม่ให้ เลย ...

ถามว่า ยอดปิด สูงมั้ย ถือว่าสูงคะ จากต้น 29764 บาท แต่ ก็เอาเถอะ มีแล้ว ปิด ให้จบ เพราะ 29 ก.ค. 58 นี้ คิดว่า ยังไง ต้องไปศาล เพื่อไปแถลงว่า เราได้ ชำระ พร้อมใบเสร็จ พร้อมหนังสือ ยืนยัน เพราะเกรงว่า KTC จะ ดำเนินการถอนฟ้องให้ ไม่ทัน ... แต่ ทาง KTC จะรีบอนุมัติ ด่วนให้ ... พอดี เจอ จนท อีก คน คนเก่า ที่ดูแลเรา เค้าบอกไม่เข้า เลย ให้อีกคนดู แทน คนนี้ ลด ให้ 1500 แน่ะ เยอะมากกกกกกกกกก 55++

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73128 โดย tumijung
มีเรื่อง เล่า วันนี้ Aeon โทรมาบอก ยอดเรา อยู่ที่75846.40 บาท ถ้าคุณ จ่าย รักษาสภาพหนี้ 100 ก็ได้คะ ดอกเราไม่วิ่งอีกแล้วนะคะ แต่ถ้า ปิด อยู่ทึ 54000 3งวด งวดละ 18000 บาท เยอะมากเงินเดือนเรายังไม่พอเลย ...

เราย้ำว่า แบบบนี้ เลี้ยง บช. หรือป่าว ยืดเวลา ไม่ให้ฟ้อง ... เหมือนทำให้อายุความ ผิด เพี้ยนไป ทาง อีออนบอกว่า รับรอง ไม่ช่าย อย่างแน่นอน ... เรา ถามว่า มีเอกสาร ยืนยัน อะไรมั้ย ว่า 75846.40 ดอกคงที จ่ายเดือนละ 100 บาท ได้ ถ้า มีสัญญา จริงจังเราจะ จ่าย .... อีออนบอกว่า ไม่มีคะ เป็นการ รักษา สภาพหนี้ คิดว่าเราโง่เหรอ ... เราบอกว่า น้องค่อยโทรมาใหม่ นะ หลัง พี่ ขึ้น ศาล เดือน หน้า โน่น หรือไม่ก็ อีก สัก 4-5 เดือน พี่จะ กู้ ที่ทำงาน ปิด บัตร ... มีการแนะนำให้เราไปกู้ออมสิน .... 55++
ปล. กรณีแบบนี้ อย่าไปจ่ายนะ คะ ถามคุรอาแล้ว คุณบอกว่า อย่าไปจ่ายเด็ดขาด

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83288 โดย FightingPp
วันนี้มาขึ้นศาลจังหวัดธัญบุรีครั้งแรกในชีวิตค่ะ ตื่นเต้น เครียด นอนไม่หลับตั้งแต่คืนก่อนจะมาศาลแล้ว ทั้งคืนนอนอ่านแต่เว็ปนี้ เพื่อเก็บเกี่ยวความรู้ให้ได้มากที่สุด และเพื่อที่จะเอาไปใช้ในศาลกับโจทก์คู่กรณี KTC ค่ะ มาเป็นเจ้าแรกเลย ของเราวงเงินบัตร 50,000 หยุดจ่ายมาตั้งแต่ พ.ค.58 ค่ะ เคยต่อรองขอลดดอกเบี้ยหรือยอดปิดที่เราตั้งไว้ว่าเราไหว แต่ทางเจ้าหนี้ก็ไม่ยอมค่ะ เคยให้ยอดปิดมาอยู่ที่ 56,000 ต่อรองไม่ได้เลยเลยขอบายค่ะเพราะตอนนั้นเรายังไม่มีเงินก้อนที่จะปิดขนาดนั้น จนวันนี้ 26/3/59 ที่นัดขึ้นศาลยอดหนี้อยู่ที่ 65,571.71 คุณพระดอกเบี้ยรุนแรงมากค่ะ KTC เคี่ยวมาก กะว่ายังไงวันนี้อ้อนวอนต่อรองเจราจาขอร้อง ทำทุกวิถีทางค่ะที่จะงัดออมาใช้กับโจทก์คู่กรณีได้ ในหมายศาลนัด 9.00 โมง ด้วยความทีตื่นเต้นเรามาถึงตั้งแต่ 8.00 โมงค่ะ มาก่อนมาเช็คดูรายชื่อมาดูห้องบัลลังค์ โอเคพอเช็คปุ้ปว่าต้องไปที่บัลลังค์ 15 กำลังจะหันกลับไปถามทาง ทางจนท.ของศาลก็เหมือนจะรู้งานค่ะ ถามเราว่าไปบังลังค์ไหน เราก็เลยตอบกลับไปว่า บัลลังค์ที่ 15 ค่ะ ไปทางไกนค่ะ เจ้าหน้าที่ก็บอกเสร็จสับเลยค่ะว่า เดินไปขึ้นลิฟท์ชั้น 4 บัลลังค์ที่ 15 จะอยู่ที่ชั้น 4 เราจะเดินตามทางมาเรื่อยๆจนเจอลิฟท์ค่ะ ขึ้นมาถึงชั้น 4 คือแบบเงียบมาก วังเวมาก จิตตกหนักกว่าเดิมอีกค่ะ เราเดินมาตามทางที่ป้ายบอกว่าบัลลังค์ไปทางไหน จนมาเจอห้องบัลลังค์ของตัวเอง นั่งรออยู่พักใหญ่ๆจน 9.00 ตามเวลานัด ทั้งศาลก็ยังมีแค่เรานั่งรออยู่คนเดียว จนมีป้าที่ทำความสะอาดอยู่แถวๆนั้นแกถามว่า บัลลังค์นี้หรอลูก เค้านัดกี่โมง เราก็เลยบอกเค้าว่า 9.00 โมง แล้วนี่มันก็ 9.00 โมงตามเวลานัดแล้วด้วยค่ะ แกเลยเดินเข้าไปเปิดไฟเปิดแอร์ในห้องบัลลังค์ จนเรารออยู่หน้าห้องประมาน 9.15 น. กลัวว่าตัวเองจะดูห้องบัลลังค์ผิดก็เลยเดินลงดูบอร์ดข้างล่างอีกครั้ง แต่รายชื่อแผ่นกระดาษมันไม่อยู่แล้ว เราก็ตกใจหนักกว่าเดิม กลัวว่าจะดูห้องผิด ยืนงงอยู่ที่หน้าบอร์ดไปซักพักนึง ตั้งสติได้เดินเข้าลิฟท์และกดขึ้นมาชั้น 4 ที่ห้องบัลลังค์ 15 อีกครั้ง เผื่อจะมีใครมาแล้วบ้าง ปรากฎว่าก็ยังไม่มีใครมาเลยค่ะ เราเลยเดินดูห้องบัลลังค์บริเวณรอบๆเค้าก็กำลังตัดสินกันอยู่ข้างในห้อง พยายามเดินไปหาดูรายชื่อที่ติดอยู่หน้าห้องบัลลังค์ ว่าเผื่อห้องไหนอาจจะมีชื่อเราไปติดอยู่ เดินจนครบไม่มีชื่อเราเลย เลยตัดสินใจกลับมานั่งรอหน้าห้องบัลลังค์ที่ 15 อีกครั้ง เราร้อนจึงเดินเข้ามาในข้างในห้องที่ป้าแกเปิดแอร์เปิดไฟเอาไว้ให้ รอจน 10.05 น. ยังไม่มีใครมาเลย เราเองก็เริ่มใจไม่ดี กลัวว่าจะมารอผิดห้อง ไม่งั้นแย่แน่เลย เพราะของเรามันรวมในวันเดียวกันเลยค่ะคือไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยาน ไม่งั้นถ้าเราเกิดพลาดมารอผิดห้องเท่ากับว่าเราจบเห่เลย แต่ว่า ณ ตอนนี้ที่เราพิมพ์อยู่เป็นเวลา 10.15 ก็ยังไม่มีใคเข้ามาในห้องเลย เดี๋ยวถ้ายังไงจะมาอัพเดตต่อนะค่ะ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83482 โดย tumijung
วันนี้ จ่ายปิดบช. firstchoice ตามหมายศาล สั่งให้จ่ายต้น พน้อมดอก 15%นับจากที่หยุดจ่าย มันเยอะมากจนถึง เดือนที่เราได้แผ่นบังคับจากศาลมาติดหน้าบ้าน ... และให้ดำเนินการติดต่อ กลับที่ สนง ทนาย ภายใน 15 วัน... ยอดต้นเรา ประมาณ 39000 แต่ตามคำพิพากษา คือ ต้องบวก 15% เรามาเกทตอนฟังทนายคิดยอด ประมาน 54000 สรุปศาลมิช่วยอะไรเลย เราหลงดีใจให้จ่ายแค่ต้น ....

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.653 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena