ตัดสินใจหยุดเพื่อชีวิตที่ดีกว่า

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83310 โดย IndyGirL

Conan58 เขียน: วันนี้ยูโอบีตกลงอนุมัติสองงวดจบแล้วนะคะที่ 47800 คะ เริ่มจ่ายสิ้นเดือนนี้คะ แต่ว่าเค้าไม่สามารถแฟกซ์ใบตกลงชำระหนี้ได้นี่ซิคะ เห้อเครียดจัง แต่จากที่คุยนางก้อบอกว่าไม่สามารถออกใบแบบน้านได้ แต่นางจะทำแบบส่งเมล์มาให้ที่ธนาคาร แต่ต้องปริ้นซ์ที่ธนาคารเพราะกฎของนางไม่สามารถส่งเมล์เข้าอีเมลคนอื่นได้ เราจะโดนหลอกไหมอะ ..โอ๊ยเครียดจุง
สินเชื่อกรุงศรี วันนี้ก้อไม่อนุมัติ โหดจังเลยอะ แต่เจ้ากน้าที่คนนำเสนอเสียงกล่อมาก คุยก็ดูเข้าใจเป็นกันเอง ฟังแล้วค่อยรื่นกาอยากจะพยายามกาเงินมาจ่ายอย่างมาก แต่คุณพี่ขาาถ้าหนูมีเง้นสดแสนห้า หนูคงไม่กู้กักรุงศรีหร้อกคะ... อะไรกัน ส่งตั้งเดือนละ5600มา17งวด พอผิดนัดจะเอาเงินคืนงวด้ดียวตั้งแสนห้า บ้าไปแล้วว

ของ UOB ได้ยินมาเหมือนกันค่ะว่าไม่ส่งใบ H/C แล้วแต่ให้ไปชำระที่สาขาที่เราแจ้งแล้วเค้าจะให้ใบปิดเลยทีเดียว ยังไงลองพิจารณาดูนะคะ

สินเชื่อกรุงศรีของเราเองก็มีค่ะ เงียบไปนานหลายเดือนแล้ว งงเหมือนกัน ขอให้ลิม ๆ เราไปเลยได้ยิ่งดีคะ ^^ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83332 โดย Conan58
หลังจากอ่านกระท๔้ท่านอื่นและศึกษาประสบการณ์จากในเว็บ พบว่ายูโอบีน่าจะไม่มีการส่งเอกสารแล้วจริงๆคะ กระนั่นเลยเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องก็เลยโทรหาเจ้าหน้าที่ท่านที่ทวงหนี้ เค้าก็ให้คุยกะหัวหน้าซึ่งก็ตอบเหมือนกันคะ คือถ้าแบ่งเป็นงวดจะไม่ได้เอกสาร แจ่ถ้าปิดจบก้อจ่ายเงินและรอรับใบปิดยอดเลยคะ เดววันจันทร์จะไแชำระแระคพ จะได้จบสิ้นกันสักที
จะไเ้เอาเวลาไปเครียดสินเชื่อกรุงศรีทีเดียว เห้อ ใจร้ายเกิ้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83734 โดย Conan58
ช่วงนี้สินเชื่อกรุงศรีเงียบเลยคะ ถ้าไม่ทำเรื่องเปลี่ยนบริษัทก็คงทำเรื่องฟ้องอยู่คะ เพราะสายสุดท้ายที่คุยกันนางถามว่าตกลงจะจ่ายไหมแสนห้างวดเดียว ถ้าไม่ได้ต้องทำตามระบบแล้วนะ ซึ่งก็เลยบอกว่าให้ทำตามระบบไปคะ..รอลุ้นคะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83741 โดย EQ0313

Conan58 เขียน: ช่วงนี้สินเชื่อกรุงศรีเงียบเลยคะ ถ้าไม่ทำเรื่องเปลี่ยนบริษัทก็คงทำเรื่องฟ้องอยู่คะ เพราะสายสุดท้ายที่คุยกันนางถามว่าตกลงจะจ่ายไหมแสนห้างวดเดียว ถ้าไม่ได้ต้องทำตามระบบแล้วนะ ซึ่งก็เลยบอกว่าให้ทำตามระบบไปคะ..รอลุ้นคะ

ใจเย็นๆค่ะยังไม่ฟ้องง่ายๆหรอกกรุงศรีลดเยอะนะแต่จะลีลามากเสียหน่อยต้องใจเย็นๆค่อยๆพูดหาเหตุผลมาอ้างให้ดีจะเปลี่ยนสำนักกฏหมายกี่ที่ก็ให้มันเปลี่ยนไปค่ะเดี๋ยวมันก็เสนอพูดแบบว่าอยากจะจ่ายแต่เงินมีไม่พอ
ต้องส่งบ้านพ่อแม่แก่แล้วลูกก็ต้องใช้เงินแฟนก็ทิ้ง...5555จัดไปที่บอกใช้มาหมดแล้ว555 :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
ต้องหลงกลบางละลองดูค่ะ ...50%ค่อยจ่าย...ใจเย็นๆรอเวลาอดทนค่ะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83747 โดย IndyGirL
ของเราสินเชื่อกรุงศรีหายไปนานมากกว่า 6 เดือนแล้วมั้งค่ะเหมือนสุดท้ายโทรมาตอนเดือนสิงหาคม 58 กลัว ๆอยู่เหมือนกันว่าจะมีหมายมาแปะหน้าบ้านกะทันหัน :sweat: :sweat:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84122 โดย Conan58
อัพเดทข่าวนะคะหลังจากที่ให้สินเชื่อกรุงศียอมทำตามระบบเนื่องจากไม่มีเงินที่จะจ่าย แสนห้างวด้ดียวน้าน ตอนนี้ที่คิดว่าส่งไปที่อื่นแล้ว ปรากฎว่ายังอยู่ที่เดิมคะ ช่วยยืนยันคำพูดที่ว่า อย่าไปเชืรอที่เจ้าหน้าที่พูดว่าจะฟ้องคะ เพราะหบังจากเงียบไปประมานเกือบเดือน เจ้าหน้าที่คนเดิมได้โทรมาและพูดว่าสนใจที่จะปิดอยู่ไหม เราจะทำเรื่องเสนอปิดให้ใหม่ที่แสนสาม งวดเดียวจบ น่านแน่ะเริ่มลดแระแต่...ไม่มีจริงๆคร้า เห่อกลุ้มจัง ทำอย่างไรดีคะ
ก้คงต้องสู้ต่อไป

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85514 โดย Ismephan
มาเกาะติดด้วยคนค่ะ หยุดสินเชื่อกรุงศรีครบ 1 ปีพอดีเดือนนี้ (พฤษภาคม) ยอดหยุด 120,000 ตอนนี้ 160,000 นิดๆ ให้เราส่งภาระหนี้ไป ขอปิดที่ 80,000 พนง.ตอบกลับมาเมื่อหลังสงกรานต์ว่า ธนาคารไม่อนุมัติ อนุมัติ แค่ยอด 105,000 เงินไม่พอจะเอาอะไรมาปิดให้มัน เห้อ ...ไม่รู้จะฟ้องวันไหนลุ้นอยุ่เหมือนกันค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85938 โดย Conan58
หลังจากเงียบไปสักพัก..ก้อมาอัพเดทข่าวว่ากรุงศรีเงียบไปเลยคะแบบว่าเงียบสุดๆ จนเหมือนว่าลืมไปเลยว่ามีมันอยู่ กัวจังเลนเพราะว่าหลังจากทะเลสงบมักมีคลื่นลูกใหญ่มา ตอนนี้ชีวิตก็ดีขึ้น แต่ว่าคงต้องกลับไปสู้ใหม่เพราะยังเหลือยูเมะคร้าประมาน 80000ส่งเดือนละ2000หักต้นเดือนละ400 เห้อ..คงต้องลงสังเวียนอีกครั้งแร้วว

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86084 โดย สู้เพื่อลูก ลูก
Replied by สู้เพื่อลูก ลูก on topic ตัดสินใจหยุดเพื่อชีวิตที่ดีกว่า
:wake:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86654 โดย Conan58
อัพเดทกรุงศรีนะคะ เมื่ิอวันศุกร์มีโทรมาหาพอดีว่าอยู่ข้างนอกเลยบอกให้นางโทรมาใหม่ตอนเย็น พอวันเสาร์โทรมาไม่ได้รับสาย นี่ก้อเงียบไปอีกแร้วเลยไม่รุ้ว่าตกลงจะเอาอย่างไร แต่อยากจะวห้เงียบไปเล้ยสักปีหน้าเถเะคะ เพราะตอนนี้กำลังเคลียร์บัตรอื่นได้อยู่ถ้าสิ้นปีคงเหลือแค่กรุงศรีอย่างเดียวจริงๆ ขอให้ลด ขอให้เป็นอิสะทีเถิด สาธุ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86800 โดย เนื้อจมบ่วง
มาเป็นกำลังใจให้น้า สู้ๆ ตั้งสติรับโทรศัพท์ อย่าให้ผัสสะกระทบใจ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86899 โดย Conan58
ขอบคุณมากนะคะ ปัญหาบางอย่างแค่กำลังใจก็ทำให้เราชนะได้จริงๆคะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86900 โดย Conan58
เสียใจมากเลยคะ เพราะความอ่อนแอของตัวเองแท้ๆเลย ว่าจะหยุด umayก้อเผลอจ่ายไปซะเนียะ หลังจากอ่านเคสของคนอื่นแล้วเริ่มจะมีพลังขึ้นมา ถ้าเรายังทนแบบนี้ก็คงไม่มีวันเป็นอิสระจากวงการหนี้นี้ได้จริงๆคะ แค่ความอ่อนแอและเหนื่อยกับการรับสาย ต่อไปนี้ต้องสร้างพลังใจให้มาก ต่อไปนีีให้สัญญาว่าจะต้องปิดumayให้ได้...

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87596 โดย apple2527
อยากสอบถามค่ะ ยูเมะได้หยุดจ่ายกี่เดือนแล้วค่ะ และเหตุใดถึงได้มีการไปจ่ายค่ะ.หรือว่าโดนเล่ห์กลของพนักงานทวงหนี้ค่ะ… เพราะดิฉันก็มีมาค่ะเสนอส่วนลดแต่ไม่สามารถออกหนังสือยืนยันการลดหนี้ให้โทรจิกเร่งให้จ่ายตลอดเลยปฎิเสธว่าถ้าไม่มีใบยืนยันก็ไม่จ่ายค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87877 โดย Conan58

apple2527 เขียน: อยากสอบถามค่ะ ยูเมะได้หยุดจ่ายกี่เดือนแล้วค่ะ และเหตุใดถึงได้มีการไปจ่ายค่ะ.หรือว่าโดนเล่ห์กลของพนักงานทวงหนี้ค่ะ… เพราะดิฉันก็มีมาค่ะเสนอส่วนลดแต่ไม่สามารถออกหนังสือยืนยันการลดหนี้ให้โทรจิกเร่งให้จ่ายตลอดเลยปฎิเสธว่าถ้าไม่มีใบยืนยันก็ไม่จ่ายค่ะ

คืออย่างที่บอกคะยูเมะนี่ว่าจะใจแข็งแล้ว แต่พอดีโดนโทรทวงจนไม่เป็นอันทำงานคะ โทรทุกชม.เลยก้อว่าได้คะ ที่สำคัญโทนแบบหยอดให้เรารับไม่ทันนี่อะคะ พอดีต้องเปิดสายไว้รอที่บ้านตลอดเวลาก้อเลยไม่สามารถปิดเสียงได้ ก้อเลยฟังแล้วรำคาญใจอะคะ ผลสุดท้ายก้อเลยจ่ายแบบจะได้จบ ถึงบอกว่าน่าเสียใจคะ เพราะว่าจ่ายไปประมาน2200หักเงินต้น 500มิน่าจ่ายไปตั้งนานยอดไม่ลดลงเลยคะ เดือนนี้ก้อเลยเอาใหม่คะ แบบเกินกำหนดวันเดียวโทร1ครั้งติดค่าทวง100บาท ก้อเลยตั้งใจอย่างมุ่งมั่น ต้องจบแล้วคะ กว่าจะคิดได้ก้อเสียเงินไปเยอะอยู่คะ ถ้าตั้งใจทำตั้งแต่ทีแรกป่านนี้คงใกล้ความสำเร็จแล้วค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87878 โดย Conan58
เดือนนี้เกินกำหนดยูเมะมาแล้วคร้า เข้าใจแล้วว่ายูเมะนี่คืดที่สุดจริงๆขนาดรับสายตอนเช้า เที่ยงก้อโทรมา กลางวันย้งโทรมาอีก ปิดท้ายส่งบอกฝันดีตอนประมาน6โมง เป็นเจ้าหนี้ที่ขยันทวงจริงๆคะ เหมือนเอาเบอร์เราหมุนให้พนักงานทุกคนได้โทรทวง แบบลูกหนี้อ่อนใจเมื่อไหร่ก้อเสดเค้าอะคะ ขนาดเคยผ่านสมรภูมิมาแล้วนะคะเนียะ ดีนะคะ ไม่ง้านคงนอนร้องไห้ไแหลายวัน อย่างไรซะต่อไปนี้ท่องไว้ต้องอดทน และรอคอยวันส่วนลดค่ะ ยอดสุดท้ายแต่ไม่ท้ายที่สุด สู้ๆ(แอบยิ้มมุมปากพร้อมกัดฟัน แบบคิดว่าหินแน่ๆ)

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88039 โดย neeban

Conan58 เขียน: หลังจากอ่านกระท๔้ท่านอื่นและศึกษาประสบการณ์จากในเว็บ พบว่ายูโอบีน่าจะไม่มีการส่งเอกสารแล้วจริงๆคะ กระนั่นเลยเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องก็เลยโทรหาเจ้าหน้าที่ท่านที่ทวงหนี้ เค้าก็ให้คุยกะหัวหน้าซึ่งก็ตอบเหมือนกันคะ คือถ้าแบ่งเป็นงวดจะไม่ได้เอกสาร แจ่ถ้าปิดจบก้อจ่ายเงินและรอรับใบปิดยอดเลยคะ เดววันจันทร์จะไแชำระแระคพ จะได้จบสิ้นกันสักที
จะไเ้เอาเวลาไปเครียดสินเชื่อกรุงศรีทีเดียว เห้อ ใจร้ายเกิ้น

มาติดตามบทสรุป ตอนจบ UOB ค่ะ กำลังเริ่มหยุด 1 ใบ 20,000 อีกใบ 80,000 ค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88722 โดย Conan58
เมื่อวานยูเมะโทรมาแต่ติดธุระไม่สามารถรับได้ นางเริ่มโทรเข้าเบอร์ที่บ้านคะ คุยกะแม่ ทั้งๆที่เพิ่งโทรไม่รับแค่วันเดียวแต่ทุกทีก็รับสายตลอด พอดีทำงานเกี่ยวกับการแพทย์คะ รับสายบ่อยก้อสงสารคนไข้ค่ะ
พอเช้านี้โทรมาเราก้อกำลังคุยกะแม่มันขึ้นสรยเรียกซ้อน เราก้อเลยยังไม่รับ พอวางสายรอให้โทรมาที่ไหนได้ นางโทรเข้าเบอร์บ้านอีกแล่วหล่ะคร้า หลังจากวางสายแม่เราโทรมาบอกตอน9.00นี่จะครึ่งชม.แระก็ไม่เห็นโทรมา พูดตรงๆเลยนะคะ เสียอารมณ์จริงๆเลยคะ คือดูจากประวัติเราลูกค้าชั้นดีไม่เคยผิดนัด 22งวด นี่เพิ่งงวดแรกเท่าน้านก็มีพฤติกรรมแย่มาก ความจริงเค้าน่าจะคิดว่าเรามีปัญหา นี่ก้อเป็นอีกเดือนนึงยังไม่เกินกำหนดถ้าเค้ามีเงินมาวช้ทั้งหมดเลยหล่ะ แล้วไอ้พฤติกรรมแย่ที่ทำมาคืออะไร..เดวถ้าโทรมาตะลองแกล้งต่อว่านางดู ดูซิจะพูดอย่างไร ยิ่งทำแบบนี้ยิ่งต้องการบอกลาจริงๆ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88958 โดย Conan58
ในที่สุดก็ต้องพ่ายแพ้เนื่องจากโทรไปหาที่บ้านทำให้พ่อเครียดมาก ขนาดเพิ่งเริ่มแค่เดือนแรก เพราะต้องหาทางให้พ่อรับได้ก่อนกัวความดันจะขึ้น ขนาดบอกแล้ว เห้อ ยูเมะนี่ร้ายจริงๆสมคำเล่าลือ ต่อไปจะทำอย่างไรดีเงินก้อเก็บไม่ได้แถมเป็นหนี้อีกนาน ขอก่ายหน้าผากแปรบนะคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88961 โดย tp9940
เป็นเหมือนกันเลยครับ ยูเมะ โทรวันละ 3-4 รอบ โทรกระหน่ำเหมือนมาก ขนาดบอกติดงานหรือประชุม ไม่อีกประมาณ 1 ชั่วโมงโทรตามอีกละประสาทเสีย คุณ Conan58 ลองแจ้งไปซิครับว่า สะดวกให้โทรหาเฉพาะเบอร์มือถือ รับสายตลอด ไม่สะดวกให้โทรเข้าบ้านเพราะออกมาทำงานประมาณนี้อะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.653 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena