แชร์ประสบการณ์ขอส่วนลดของธนาคาร

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74758 โดย molyjung

thdee เขียน: รวมหนี้ทั้งหมด 1 ล้านต้นๆ ขอส่วนลดแต่ละธนาคาร

1. โลตัส 17,xxx จ่าย 8,800 (50%)
2. กรุงศรี AIA 35,xxx จ่าย 18,000 (49%)
3. กรุงศรีเครดิต 28,xxx จ่าย 12,000 (57%)
4. กสิกร 52,xxx จ่าย 22,000 (58%)
5. UOB 70,xxx จ่าย 32,000 (55%)
6. เฟริ์สซ้อย 36,xxx จ่าย 14,550 (60%)
7. สแตนดาร์ด 45,xxx จ่าย 19,000 (58%) 2 งวด

รอปิดของ CIMB 1xx,xxx ขอส่วนลดจ่ายที่ยอด 40,000 รอคำตอบ
ยังมีเหลือ TMB, KTC, ธนชาติ, สินเชื่อโลตัส
ขอให้ทุกคนอย่างพึ่งหมดหวังนะคะ สู้ๆๆๆๆ

รบกวนสอบถามค่ะ แต่ละเจ้าใช้เวลาไหมคะ กว่าจะปิดไปแต่ละเจ้า พอดีกังวลอยู่เหมือนกันค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74761 โดย thdee
แต่ละเจ้าใช้เวลาไม่นานค่ะ หลังจาก 5 - 6 เขาก็จะโทรให้ส่วนลดเราเรื่อยๆ ส่วนใหญ่ จะจดทุกครั้งว่าเขาโทรให้ส่วนลดเท่าไหร่บ้าง พอเราเก็บตังได้ก็ค่อยคุยเรื่องยอดที่จะปิดค่ะ แต่กว่าจะปิดตัวแรกก็หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 10-11 แล้วค่ะ ส่วนตัวที่ยังไม่จ่ายก็ประมาณปีครึ่งแล้วค่ะ

ยังไงก็สู้ๆๆ นะคะ เอาใจช่วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74815 โดย benyathip
สุดยอดมากเลยค่ะ ขอส่วนลดได้มากมาย
ตอนนี้ได้ส่วนลด จากกรุงศรี AIA มาแล้ว จาก 113,800 ลดเหลือ 60,000 บาท

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74816 โดย thdee
โฮ สุดยอดค่ะ ดีใจด้วยนะคะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74820 โดย benyathip

thdee เขียน: โฮ สุดยอดค่ะ ดีใจด้วยนะคะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

แต่ของ UOB โดนฟ้องแล้วค่ะ ไม่ลดให้เลย ยอดสูงด้วยค่ะ รวม 3 ตัว 160000 ลดให้ 147000 เลยไปขึ้นศาลแทน ก็เลยไม่สนใจละ อยากฟ้องก็ฟ้องไปค่ะ ใครให้ส่วนลด เราเยอะ เราก็ปิดยอดก่อนเลย 5555

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74823 โดย thdee
ถ้าตัวไหนที่โดนฟ้องแล้วส่วนลดจะได้น้อยค่ะ ของเรา KTC ก็โดนฟ้องแล้วค่ะ ในมุมหนึ่งสำหรับเราก็คิดว่าดีนะคะ เพราะมันจะเป็นตัวที่ช่วยขอส่วนลดของ ธนาคารอื่นได้เยอะขึ้น
ยังไงก็สู้ๆๆ นะคะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74917 โดย Julie
อยากทราบของ cimb บ้างค่ะ พอดีเราไม่ได้จ่ายมา 1 ปีแล้ว มีใบทวงจากสำนักงานกฎหมายมา ยอดพุ่งไปเป็น 100000 กว่า แล้ว จากยอดต้น 80000 กว่า และอีกอย่างเอกสารของสำนักงานกฎหมายหายไปแล้ว และเราเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ เราควรติดต่อไปที่ธนาคารเองดีมั้ยค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74937 โดย thdee
ถ้าเป็นเรานะคะ จะดูว่ามีเงินพร้อมไหม (ยอดเงินหลังหักส่วนลด ที่คิดว่าจะได้) ถ้าพร้อมก็ลองโทรเข้าไปเลยค่ะ แล้วคุยส่วนลดดูว่าพอใจหรือเปล่า ถ้ายังไม่พอใจก็เอาไว้ก่อนค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74965 โดย Julie
อยากโทรไปเหมือนกันค่ะ แต่บอกตรงๆ เงินไม่พร้อม อีกอย่าง ไม่อยากให้มีหมายศาลมาเลย เคยอ่านกระทู้อยู่เหมือนกันว่าตัวนี้ฟ้องนาน แต่ใจยังหวั่นๆ อยากรบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ว่าใครเคยโดนฟ้องจาก CIMB บ้างคะ เผื่อเป็นแนวทางค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75068 โดย pingku

thdee เขียน: รวมหนี้ทั้งหมด 1 ล้านต้นๆ ขอส่วนลดแต่ละธนาคาร

1. โลตัส 17,xxx จ่าย 8,800 (50%)
2. กรุงศรี AIA 35,xxx จ่าย 18,000 (49%)
3. กรุงศรีเครดิต 28,xxx จ่าย 12,000 (57%)
4. กสิกร 52,xxx จ่าย 22,000 (58%)
5. UOB 70,xxx จ่าย 32,000 (55%)
6. เฟริ์สซ้อย 36,xxx จ่าย 14,550 (60%)
7. สแตนดาร์ด 45,xxx จ่าย 19,000 (58%) 2 งวด

รอปิดของ CIMB 1xx,xxx ขอส่วนลดจ่ายที่ยอด 40,000 รอคำตอบ
ยังมีเหลือ TMB, KTC, ธนชาติ, สินเชื่อโลตัส
ขอให้ทุกคนอย่างพึ่งหมดหวังนะคะ สู้ๆๆๆๆ

เก่งมากค่ะ ได้ส่วนลดเยอะมากๆๆ ของเราสแตนดาร์ท ยอดค้าง 74,000 ได้ แต่เค้าให้ปิดงวดเดียวที่ 44,000 ยังเยอะอยู่อะ หนุดมา 8 เดือนหละ แนะนำด้วยค่ะว่าต้องทำไงดีถึงจะได้เยอะ หรือยังเน่าไม่พอ

แต่ซิตี้แบงค์ แมคโคร ยอดค้าง 14,000 พุ้งไป 15,000 ลดให้ปิดเหรอ 7100 โอเคเลย

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75083 โดย thdee
ได้ส่วนลดเยอะเหมือนกันนะคะ เก่งมากค่ะ ^^ ส่วนสแตนดาร์ด ถ้าเป็นเรานะ เราจะปล่อยเอาไว้ก่อน เดี๋ยวรอดูส่วนลดเดือนต่อๆ ไป ถ้าเดือนไหนโอเค ก็ค่อยจ่าย
สู้ๆๆ นะคะ o_)

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75097 โดย pingku

thdee เขียน: ได้ส่วนลดเยอะเหมือนกันนะคะ เก่งมากค่ะ ^^ ส่วนสแตนดาร์ด ถ้าเป็นเรานะ เราจะปล่อยเอาไว้ก่อน เดี๋ยวรอดูส่วนลดเดือนต่อๆ ไป ถ้าเดือนไหนโอเค ก็ค่อยจ่าย
สู้ๆๆ นะคะ o_)

ไม่ทราบส่าของคุณ THDEE หยุดจ่ายสแตนดาร์ทมากี่เดือนแล้วค่ะ ของเราแปดเดือนแล้ว และยังเหลือ ซิตี้แบงึอีก 2 มบ หยุดมา 8 เดือนเหมือนกัน

แต่จะสู้ต่อไปสู้ๆๆ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75120 โดย Eagle
เก่งมากเลยค่ะ ของดิฉัน UOB ไม่ยอมลดเลยค่ะ จนส่งฟ้อง สุดท้ายคุยกันในศาล ยอมให้จ่ายเฉพาะเงินต้นค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75126 โดย thdee
สแตนดาร์ด หยุดจ่ายประมาณปีกว่าๆิ ค่ะ pingku

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75127 โดย thdee
เคยสอบถามกับทางธนาคาร (กสิกร) ถ้าหลังฟ้องแล้วจะได้ส่วนลดประมาณ 30% ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าธนาคารอื่นจะเหมือนกันหริือเปล่า ยังไงก็สู้ๆๆ นะคะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75136 โดย FFM
กรุงศรี ของผมขึ้นศาลแล้ว เคยถามว่าถ้ามีเงินก้อนปิดบัญชีจะลดให้เท่าไร เขาก็บอก 30%

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75648 โดย thdee
อัพเดทข้อมูล 08/09/2558 พี่ที่รู้จักกัน ใช้วิธีขอส่วนลดตามที่แนะนำ กสิกร จากยอด 4x,xxx ปิดจบที่ 12,000 (ส่วนลด 70%) ยอดส่วนลดสูงมากค่ะ ^^ ยังไงก็สู้นะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: ส่วนเราก็รอของ TMB เสนอส่วนลดอยู่ รอปิดตัวต่อไป :เฮ้อ: :เฮ้อ:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75654 โดย somputo
ลดเยอะมากๆ เลยค่ะ อยากให้ตัวเองได้แบบนี้บ้างจัง ^^

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75660 โดย jinnyja

thdee เขียน: อัพเดทข้อมูล 08/09/2558 พี่ที่รู้จักกัน ใช้วิธีขอส่วนลดตามที่แนะนำ กสิกร จากยอด 4x,xxx ปิดจบที่ 12,000 (ส่วนลด 70%) ยอดส่วนลดสูงมากค่ะ ^^ ยังไงก็สู้นะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: ส่วนเราก็รอของ TMB เสนอส่วนลดอยู่ รอปิดตัวต่อไป :เฮ้อ: :เฮ้อ:

โห ลดเยอะมากๆเลยค่ะ หยุดไปกี่เดือนค่ะ ถึงเจรจาได้ลดเยอะขนาดนี้ ขอคำแนะนำแนวทางการเจรจาบ้างได้ไหมค่ะ ของเรามีกสิกรเหมือนกัน 2 บัตร ยอดรวม กัน น่าจะประมาณ 52,000 ตอนนี้

(o_O)

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75661 โดย thdee

jinnyja เขียน:

thdee เขียน: อัพเดทข้อมูล 08/09/2558 พี่ที่รู้จักกัน ใช้วิธีขอส่วนลดตามที่แนะนำ กสิกร จากยอด 4x,xxx ปิดจบที่ 12,000 (ส่วนลด 70%) ยอดส่วนลดสูงมากค่ะ ^^ ยังไงก็สู้นะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: ส่วนเราก็รอของ TMB เสนอส่วนลดอยู่ รอปิดตัวต่อไป :เฮ้อ: :เฮ้อ:

โห ลดเยอะมากๆเลยค่ะ หยุดไปกี่เดือนค่ะ ถึงเจรจาได้ลดเยอะขนาดนี้ ขอคำแนะนำแนวทางการเจรจาบ้างได้ไหมค่ะ ของเรามีกสิกรเหมือนกัน 2 บัตร ยอดรวม กัน น่าจะประมาณ 52,000 ตอนนี้

(o_O)

หยุดจ่ายประมาณปีกว่าค่ะ

เรื่องการขอส่วนลด จะแจ้งกับเจ้าหน้าที่ ที่โทรมาว่า "ของที่อื่นให้ส่วนลด xx% สามารถให้เท่าหรือมากกว่าเจ้าอื่นที่เสนอมาก่อนหน้านี้ได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็จะตกลงปิดของที่นี้ก่อน ถ้าไม่ได้ก็จะขอจ่ายของที่อื่นที่ให้ส่วนลดเยอะกว่าค่ะ"

ซึ่งแต่ละเจ้าจะมีคำพูดไม่ค่อยเหมือนกัน แต่มุขนี้จะใช่บ่อยที่สุด และ จะได้ผลเกือบทุกครั้งค่ะ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ สู้ๆๆ ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.562 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena