สมาชิกใหม่ครับ เริ่มหยุดหนี้

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76070 โดย day
สวัสดีครับ ลองอ่านของเพื่อนๆ แล้ว ได้กำลังขึ้นมากครับ
เริ่มหยุดจ่ายละครับเริ่มเดือนนี้เดือนแรก

ของผมมีหนี้ประมาณนี้.
1. บัตรเครดิตcitibank. ยอด 90,000
2. บัตร reday credit. ยอด. 60,000
3. บัตรเครดิต uob ยอด. 58,000
4. บัตรกดเงินสด uob. ยอด 45,000
5. สินเชื่อบุคคล upb. ยอด 57,000
6. บัตรเครดิต standard. ยอด 26,000
7. สินเชื่อบุคคล standard. ยอด 126,000
8. บัตรเครดิต scb. ยอด 40,000
9. บัตร. speedy cash ยอด 45,000

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76143 โดย day
18/9/58
วันนี้เจ้าแรกโทรมาแล้ว ready credit. บอกว่าให้ชำระวันนี้
ก็บอกไปว่า ตอนนี้ไม่มีเลย เดียวดูให้นะ ก็วางสายไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76157 โดย Mayong01
เตรียมตั้งตัว เตรียมใจไว้เลยค่ะ เพราะช่วงแรกๆ คุณจะฮอทมาก มีคนโทรหา คอยเป็นห่วงอยู่ทุกวัน อย่าเครียดนะคะ วิธีแก้ไม่ให้เครียดคือ เข้ามาอ่านกระทู้ต่างๆ หาข้อมูล หาทางหนีทีไล่ ให้มากๆ รู้เขา รู้เขา รบ 100 ครั้ง ก็ชนะ 100 ครั้งค่ะ

ในชมรมนี้มีตัวอย่างของการต่อสู้ และมีกำลังใจอยู่มากมาย ที่สำคัญที่สุดคือ กำลังใจที่สร้างจากใจของคุณเองค่ะ เพราะมันเป็นกำลังใจที่เข้มแข็งถาวร ใครก็เอาไปจากคุณไม่ได้

สู้นะคะ สักวันเมื่อคุณมองย้อนกลับมาดูวันนี้ คุณจะยิ้มอย่างภาคภูมิใจในความสำเร็จของตัวเอง ที่คุณผ่านมันไปได้อย่างงดงาม

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76187 โดย day
ขอบคุณมากครับ.
จะพยายามเพื่อผ่านไปให้ได้

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76191 โดย เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน
Replied by เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน on topic สมาชิกใหม่ครับ เริ่มหยุดหนี้
สู้ๆนะคร๊าาาา เดินหน้าหมดหนี้ไปด้วยกันค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76203 โดย piyanuch
เอาใจช่วยคะ...พอๆ กันเลย

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76295 โดย krittidet.p
เจ้าหนี้เริ่มพูดดีละครับเพราะ พรบ.ใหม่ สู้ๆครับ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76296 โดย day
ขอบคุณมากครับ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76428 โดย somni

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78241 โดย day
ตอนนี้มีโทรมาครบทุกเจ้าเลยครับ. วันนึงก็เจ้าละ สองถึงสามรอบ.
ก็ได้แต่ตอบไปเหมือนกันหมด ว่าตอนนี้ไม่สะดวก.เค้าก็บอกให้พยายาม
แล้วก็วางสายไป

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78250 โดย itim
เป็นกำลังใจให้ค่ะของitim หนี้ก็ 3แสนกว่าค่ะสำหรับรายการของ
city bank ready ยอดไป 10่1,000
citybank credit ยอดปาไป 51,000
ทั้ง 2 รายการนี้ปาไปรอบบิลที่ 5แล้วค่ะ แต่ยังเก็บเงินไม่ได้เลยค่ะ :say:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78309 โดย day
ขอบคุณครับ
สู้ๆไปด้วยกันครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78310 โดย EQ0313
เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณ Day สู้ๆหยุดงวดแรกเหมือนกันโทรมาทุกวันเหมือนกันทำเอาเราจิตตกเหมือนกัน
ได้กำลังใจจากเพื่อนๆในกระทู้ก็ใจชื่นค่ะอย่างน้อยก็มีพวก :สู้ๆ: ของEQ0313เองจะหนักของอิออนเหนื่อยกับมันค่ะตามจิกได้จิกดียอดก็หนักกว่าเพื่อน ทั้งบัตรเครดิต 50000 สินเชื่อ 40000 มันเลยจัดหนักเลย
แต่ยังพูดดีอยู่นะค่ะ :เฮ้อ: ตอนนี้เลยโลดแอฟบันทึกเสียงตอนโทรมาลองใช่เผิ่อไว้เก็บเสียงตอนมันข่มขู่เราจะได้มีหลักฐานไว้เล่นงานมันบางลองดูนะค่ะคุณ DAYมีอะไรก็ลองเล่าสู่กันฟังนะค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78560 โดย day
สวัสดีครับ
ตอนนี้ uob มีจดหมายทวงจาก สำนักกฏหมายมาเป็นเจ้าแรกแล้วครับ
จะเป็นไงต่อไปนะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81374 โดย day
สวัสดีคับ หลังจากหายไปนาน วันนี้ยูโอบี โทรมาแจ้งว่า แบงก์อนุมัติฟ้องแล้ว
ให้จ่ายภายวันวันที่ 12/2/59 ไม่งั้นจะส่งฟ้องแล้ว

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81438 โดย day
citibak กะ ready. ชวนทำโปรแกรมผ่อนสบาย1ปี ผ่อนถูก เดือนละ 1,600กะ 1,400 ครบหนึ่งปีเหลือเท่าไหร่ค่อยว่ากัน. มีใครทำบ้างครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81571 โดย day
สวัสดีครับ มา อัพเดท ยูโอบี บอกว่าส่งฟ้องแล้วรอรับหมายศาล
แล้วบอกว่าไปเจรจากันที่ศาล. แต่ต้องปิดเต็มยอดฟ้อง. ไม่มีลด ไม่มีผ่อน
แล้วบอกให้ไปเจรจาเพื่อ. ? รอรับหมายครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81679 โดย oomaneerat
โดนเหมือนกันคะ โทรมาทุกวันทั้งที่ทำงานและมือถือ ตอนนี้ประสาทจะกินอยู่แล้วคะ นี่ขนาดเพิ่งหยุดจ่ายไปเดือนเดียวนะคะ ไม่รู้จะรับมือกับคนพวกนี้ยังไงคะ รบกวนแนะนำกันบ้างนะคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81690 โดย day
เดือนแรกก็แบบนี้แหละครับ โทรบ่อยมากสุดๆ
พอผ่านซักพัก. จะหายไปเลย
ไม่ต้องไปสนใจครับ โทรมาก็รับสาย ไม่มีก็บอกไม่มี
สู้ๆนะครับ.

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81697 โดย Na99
สู้ไปด้วยกันครับ ใจแข็งไว้ แน่วแน่จ่ายตอนส่วนลด ไม่ก็ไปศาล อย่างเดียว

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.603 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena