ขอกำลังใจค่ะ ตั้งใจจะปลดหนี้ที่เกิดจากความเห็นใจคนอื่นเกินไป

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77503 โดย freedom999
ก่อนอื่น ต้องขอบคุณหลายๆท่านในชมรมนี้ ที่ดิฉันได้เข้ามาอ่านกระทู้ดีๆ กำลังใจดีๆ แล้วมีแรงอึดทุกครั้งค่ะ
ดิฉัน มีหนี้ทั้งหมด ที่เกิดจากการช่วยเหลือญาติๆที่เห็นเราเป็นที่พึ่งยามเขายาก แต่สุดท้ายไม่คืนเรา จนพาเราแย่ไปจนทุกวันนนี้ หนี้สินทั้งหมด

Kbank บัตรเครดิต 120000
Kbank บัตรกดเงินสด 60000
CIMB บัตรกดเงินสด 100000
CIMB สินเชื่อบุคคล 140000
ธนชาติ สินเชื่อบุคคล 25000
ผ่อนบ้าน CIMB เดือนละ 13500
ผ่อนรถ SCB เดือนละ 12500

ตอนนี้หยุดจ่ายบัตรเครดิต กับสินเชื่อ เข้าเดือนที่ 3 แล้วค่ะ มีเจ้าหน้าที่โทรมาทุกวันค่ะ ก้อตอบและรับทุกสาย แต่ยังไม่ได้จ่ายหยอดเจ้าไหนค่ะ เพราะหมุนไม่ออกแล้ว ประคองจ่ายบ้าน รถ และเป็นค่าใช้จ่ายระหว่างเดือนค่ะ รอได้โบัส ก้อจะเก็บไว้ ถ้ามีเจ้าไหนเสนอส่วนลดดีๆให้ ตอนนี้ที่กลัวที่สุด ก้อคือ CIMB ค่ะ เพราะเป็นธนาคารเดียวกับที่ผ่อนบ้าน แต่ยังไม่มีเจ้าไหนเสนอส่วนลดนะคะ มีแต่กสิกรชวนเข้าโครงการประนอมหนี้ ซึ่งยังไม่ได้ตกลงค่ะ แต่ก้อกลัวกสิกรเหมือนกัน เพราะเคยอ่านมาว่าฟ้องศาลเร็วมากอ่ะ กลัวเก็บเงินไม่ทันค่ะ

ขอให้ผ่านมันไปได้ด้วยเถอะ แล้วจะเข้ามา update ให้เพื่อนๆ ทราบต่อไปค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77935 โดย freedom999
วันนี้ได้รับ จม จาก กสิกรค่ะ บอกว่าจะมีค่าต่างๆนาๆ ถ้าไม่ชำระ
ที่สำคัญ อาจจะอายัดเงินเดือน เศร้าจริงๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77947 โดย EQ0313
Freedom999 ยังทำไม่ได้หลอกค่ะก็แค่ขู่เราให้เราจิตตกเล่นไม่ต้องกลัวเป็นกำลังใจให้ค่ะพูดดีมาก็ดีตอบค่ะเป็นน้องใหม่เหมือนกันแต่อาศัยอ่านของเพื่อนๆมาพอสมควร :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77965 โดย freedom999

EQ0313 เขียน: Freedom999 ยังทำไม่ได้หลอกค่ะก็แค่ขู่เราให้เราจิตตกเล่นไม่ต้องกลัวเป็นกำลังใจให้ค่ะพูดดีมาก็ดีตอบค่ะเป็นน้องใหม่เหมือนกันแต่อาศัยอ่านของเพื่อนๆมาพอสมควร :สู้ๆ:

ขอบคุณค่ะ จะพยายามเข้ามาอัพเดทนะคะว่าเป็นไงบ้าง

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78227 โดย freedom999
มาอัพเดทค่ะ วันนี้ cimb โทรมา ค่ะ
ยอดคุณค้างครบสามรอบบิลแล้ว ถ้าสะดวกเคลียหมด
ทางธนาคารจะมีส่วนลดที่ค้างมา แล้วเป็นบัญชีปกติ
เราก้อบอกยังไม่มี ไม่พร้อมจ่าย
ทางธนาคาร ก้อเลยบอกว่า งั้นคุณจะรับสภาพได้ใช่ไหม
แล้วก้อบอกจะโทรมาอีกค่ะ

เราเองก้อคงรอไปจนกว่าเค้าจะเสนอยอดปิดให้ค่ะ
ท่านใดเคยได้ HC ของ CIMB ช่วยบอกหน่อยนะคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78472 โดย freedom999
อัพเดทค่ะ กสิกรโทรมา เสนอยอดปิด 2 บัตร พร้อมกันเลยทีเดียว 150000 บาท แล้ายังบอกอีกว่า ส่วนลดไม่มีเสนอให้บ่อยๆนะ แต่เรายังไม่มี ก้อเลยยังไม่ได้ตอบรับค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78785 โดย onny
ตอนนี้เราก็เป็นหนี้ กำลังจะจ่ายไม่ไหวเลยต้องกู้เงินธนาคารมาเพื่อปิด แต่ช่างยากเย็นเหลือเกินมีแววว่าจะไม่ผ่าน ไม่อยากหยุดจ่ายเพราะไม่อยากติดแบลคลิส แต่ยังสู้ไม่ถอยคะ (o_O)

8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #83933 โดย freedom999
หายไปนานค่ะ วันนี้ เข้ามา อัพเดท ความคืบหน้าค่ะ ยังไม่ได้ปิดบัตรไหนเลยค่ะ ตอนนี้ ธนชาติ กับ CIMB เงียบไปเลยค่ะ ไม่โทรมาเลย มีเพียง กสิกรเท่านั้นค่ะ ที่โทรมาบ่อย ตอนนี้ล่าสุด จะให้ทำประนอมหนี้ บอกอย่างเดียวว่า ถ้าไม่ทำมี สิทธิ์จะโดนฟ้องค่ะ ดิฉันยังไม่อยากทำค่ะ เพราะเกรงว่าสุดท้ายจะส่งไม่ตลอดรอดฝั่งอีกค่ะ จะมีเงินก้อนอีกทีก้อสิ้นปีนี้ค่ะ หลังเปิดงาน (สงกรานต์) ต้องโทรมาอีกแน่ๆค่ะ :cry2: :cry2:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88539 โดย Tom9449
CIMB ติดต่อมาบ้างไหมครับ ยอดใกล้ๆกันหยุดก็ใกล้ๆกัน

freedom999 เขียน: หายไปนานค่ะ วันนี้ เข้ามา อัพเดท ความคืบหน้าค่ะ ยังไม่ได้ปิดบัตรไหนเลยค่ะ ตอนนี้ ธนชาติ กับ CIMB เงียบไปเลยค่ะ ไม่โทรมาเลย มีเพียง กสิกรเท่านั้นค่ะ ที่โทรมาบ่อย ตอนนี้ล่าสุด จะให้ทำประนอมหนี้ บอกอย่างเดียวว่า ถ้าไม่ทำมี สิทธิ์จะโดนฟ้องค่ะ ดิฉันยังไม่อยากทำค่ะ เพราะเกรงว่าสุดท้ายจะส่งไม่ตลอดรอดฝั่งอีกค่ะ จะมีเงินก้อนอีกทีก้อสิ้นปีนี้ค่ะ หลังเปิดงาน (สงกรานต์) ต้องโทรมาอีกแน่ๆค่ะ :cry2: :cry2:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88564 โดย vitadada
เป็นกำลังใจนะคะ หนักกว่าเธอก็เจอมาแล้ว แทบอยากตาย แต่ถ้าเราตายคนที่เรารักจะลำบากเลยอดทน เก็บเงินหางานทำเพิ่ม ปลดได้แล้ว4 เหลือใบสุดท้าย รอความหวังอยู่คะ สู้ๆนะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.444 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena