ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป(อยากหมดหนี้จ้า)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77968 โดย EQ0313
และแล้วก็ถึงวันที่ได้รายงานตัวของน้องใหม่หลังจากอ่านของเพื่อนๆสมาชิกอยู่นานหลายอาทิตย์เพิ่มความมั่นใจให้ตัวเองนะค่ะมีคำพูดอยู่คำหนึ่งอ่านแล้วมีกำลังใจให้สู้หลังจากกดดันอยู่นาน* คุณเป็นหนี็เขานะคุณ
คุณไม่ได้ฆ่าใครตายแล้วคุณจะกลัวอะไรมีหนี้ก็ต้องใช้แต่ต้องใช้ให้เป็นธรรม*มันโดนใจอ่ะคนเราถ้าไม่โดนกลับตัวเองคงไม่รู้หลอกจริงป่าวตอนแรกหนทางมืดมนหมุนเงินอย่างที่ในกระทู้บอกไว้เด้เลยหนักเข้าเอาตัวเองไม่รอด :cry2: สับสนทำไงหว่าจะบอกแฟนก็กลัวมีปัญหาจะบอกแม่ก็กลัวแกเครียดด้วยอีกคนสุดท้ายนั่งหน้าคอมคิดไม่ออกกดไปที่ Google หนี้บัตร แม่เจ้าดีดขึ้นมา เป็นชมรมหนี้บัตรเครดิตในใจ :shy: มีด้วยหรือ
ว่ะเนี้ยเกิดความประหลาดใจปนดีใจอ่านข้อความในกระทู้แล้วดีใจมากเลยที่ตัวเองไม่ได้โดดเดียวหัวเดียวกระเทียมลีบ555ก็เลยตั้งหมั่นว่าจะทำตามนโยบายรุ่นพี่เลย *ไม่มี ไม่หนี ไม่ให้ *จะจ่ายในเวลาที่เหมาะสม
เริ่มเลยแล้วกันค่ะ
-CIMB THAI สินเชื่อ 60000 จ่ายไป2 ปีแล้ว ยอดหยุดจ่าย 46,804
-Standard สินเชื่อ 44000 จ่ายไปแล้ว2ปี ยอดหยุดจ่าย 28,962
-Central เครดิต 29000
-เทสโก้โลตัส เครดิต 34000
-Firstchoice เครดิต 45000
-อิออน เครดิต50000
-อิออน สินเชื่อ2รายการ 40000
กสิกร เครดิต 37000
กสิกร กดเงินสด 21000

เห็นแล้วก็เพลียยังๆไม่พอเงินกู้นอกระบบอีก 16000 บาทเอามาเพราะไม่รู้จะทำยังไงเอามาจ่ายหนี้บัตร
เครดิตซึ่งดูแล้วโง่มากแต่ไม่รู้จะทำยังไงในตอนแรกคิดไม่ออกไม่จ่ายก็กลัวพอมาเจอชมรมนี้แล้ว
หายโง่เลยถามว่ากลัวหรือป่าวบอกเลยกลัวแต่ตอนนี้มีภูมิแล้วขอบอกเลยว่า *สู้โว้ย ตูไม่โกงแต่ขอเวลา
ตอนนี้เริ่มใช้หนี้นอกระบบก่อนจ่ายไปแล้ว 5,000 คงค้าง 10,000 จะพยายามให้หมดก่อนปีใหม่
ขอบอกก่อนเลยว่าตัวเองเงินเดือนน้อยมากทำงานมา25ปี แค่ 1,3000 บาท เหนื่อยเหลือเกินดีตรงที่มี
โอทีไม่งัยก็อยู่ไม่ได้เรียนมาน้อยก็อย่างนี้ละค่ะถูกเอารัดเอาเปรียบมาตลอด
เป็นหนี้อะไรได้มากหมายขนาดนี้มันก็จริงค่ะมันสะสมไปเรื่อยๆอย่างอิออนเป็นลูกหนี้ดีมาร่วม15-16ปีมั่งค่ะยาวนานมาก ตั้งแต่เริ่มทำบัตรเลย ล่ายมาเสียยาวเลยกว่าจะเข้ามาเป็นสมาชิกได้ต้องให้น้อง
ในที่ทำงานสมัครให้เพราะทำไม่เป็นแต่ก็พยายามเรียนรู้
แล้วจะมาอัฟเดตนะค่ะว่าเป็นไงแต่ตอนนี้หยุดทุกบัตรแล้วยกเว้นกสิกรเพราะเงินเดือนผ่านธนาคารนี้เลี้ยงไว้ดูเล่นก่อน 555 :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77997 โดย EQ0313
อัฟเดตล่าสุดผิดคลาดนึกว่าวันนี้จะโดนกระหน่ำเสียอีกโทรมารายเดียวคุณพี่ First choice :ไม่ยอม:
โทรมาไม่รู้จะรีบไม่ไหนตอบปุ๊บวางแป๊บต้องดูตอนบ่ายจะมีจ้าวไหนโทรมาบางเหตุการณ์วันนี้ปกติ
สงสัยเพิ่งจะเดือนแรกเลยยังไม่เข้มเพื่อนๆท่านใดโดนหนักบางหรือป่าวค่ะวันนี้ตอบให้ทราบบางนะค่ะ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78097 โดย EQ0313
วันนี้วันเดียวโทรมา5สาย ใจคอจะไม่ให้ตูทำงานเลยเกรงใจเพื่อนร่วมงานก็เกรงเดินเข้าเดินออกทั้งวัน
ชีวิตเป็นอย่างที่พี่ๆบอกไว้ไม่มีผิดเริ่มสายแรก
8.40น. พี่เซ็นต์ทรัล .....สวัสดีค่ะดิฉัน....ขอสายคุณ...พูดเพราะมากเจ้านี้
9.00น. CIMB .....สวัสดีค่ะดิฉัน.....ขอสายคุณ.....ค่ะกำลังพูดค่ะ ตอนนี้คุณค้างค่างวดจะเข้าเดือนที่สอง
แล้วนะค่ะ...ค่ะทราบค่ะพอดีตอนนี้ไม่สะดวกที่จะจ่ายค่ะติดปัญหาการเงินอยู่.....นางเริ่มเสียงเข้มแล้ว.....
แล้วจะจ่ายเมื่อไร....หูไม่ดีถามว่าอะไรนะค่ะ....ถามว่าจะจ่ายเมื่อไรเสียงเข้มมาก.....อ้อเมื่อไรก็เมื่อนั้นละค่ะ
^^ รีบหน่อยแล้วกันดอกเบี้ยมันเดินเป็นวันนะแล้วนางก็ว่างหูไปยังไม่เข้าเดือนที่สองเลยนะเนี้ยนางเข้มแล้วอ่ะ
9.30น. โลตัส สวัสดีครับผม.....ขอสายคุณ.....ค่ะกำลังพูดสายคุณค้างค่างวดจะชำระได้วันไหนครับวันนี้สะดวกไหมค่ะยังไม่สะดวกค่ะครับงั้นขอติดต่อใหม่ตามระบบครับ
10.10น.รับไม่ทันไม่รู้ใคร
12.30น. กะไม่ให้ตูกินข้าวเลย FC สวัสดีค่ะ.....ขอสายคุณ...ค่ะกำลังพูดสาย คุณค้างค่างวดสะดวกจ่ายวันนี้
เลยไหมค่ะยังไม่สะดวกค่ะวันศุกร์เลยแล้วกันค่ะได้ค่ะแต่ต้องเสียค่าปรับนะค่ะ ค่ะๆๆๆท่ามีจ่าย ^^
13.50น.รับไม่ทันเล่นเสียเหนื่อยเลยชีวิตต้องสู้ :-(

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78196 โดย news19877

EQ0313 เขียน: วันนี้วันเดียวโทรมา5สาย ใจคอจะไม่ให้ตูทำงานเลยเกรงใจเพื่อนร่วมงานก็เกรงเดินเข้าเดินออกทั้งวัน
ชีวิตเป็นอย่างที่พี่ๆบอกไว้ไม่มีผิดเริ่มสายแรก
8.40น. พี่เซ็นต์ทรัล .....สวัสดีค่ะดิฉัน....ขอสายคุณ...พูดเพราะมากเจ้านี้
9.00น. CIMB .....สวัสดีค่ะดิฉัน.....ขอสายคุณ.....ค่ะกำลังพูดค่ะ ตอนนี้คุณค้างค่างวดจะเข้าเดือนที่สอง
แล้วนะค่ะ...ค่ะทราบค่ะพอดีตอนนี้ไม่สะดวกที่จะจ่ายค่ะติดปัญหาการเงินอยู่.....นางเริ่มเสียงเข้มแล้ว.....
แล้วจะจ่ายเมื่อไร....หูไม่ดีถามว่าอะไรนะค่ะ....ถามว่าจะจ่ายเมื่อไรเสียงเข้มมาก.....อ้อเมื่อไรก็เมื่อนั้นละค่ะ
^^ รีบหน่อยแล้วกันดอกเบี้ยมันเดินเป็นวันนะแล้วนางก็ว่างหูไปยังไม่เข้าเดือนที่สองเลยนะเนี้ยนางเข้มแล้วอ่ะ
9.30น. โลตัส สวัสดีครับผม.....ขอสายคุณ.....ค่ะกำลังพูดสายคุณค้างค่างวดจะชำระได้วันไหนครับวันนี้สะดวกไหมค่ะยังไม่สะดวกค่ะครับงั้นขอติดต่อใหม่ตามระบบครับ
10.10น.รับไม่ทันไม่รู้ใคร
12.30น. กะไม่ให้ตูกินข้าวเลย FC สวัสดีค่ะ.....ขอสายคุณ...ค่ะกำลังพูดสาย คุณค้างค่างวดสะดวกจ่ายวันนี้
เลยไหมค่ะยังไม่สะดวกค่ะวันศุกร์เลยแล้วกันค่ะได้ค่ะแต่ต้องเสียค่าปรับนะค่ะ ค่ะๆๆๆท่ามีจ่าย ^^
13.50น.รับไม่ทันเล่นเสียเหนื่อยเลยชีวิตต้องสู้ :-(

สู้ๆ นะคะ

หนี้เท่าๆ กันเลย CIMB เฟิสช้อย อิออน

โทรสุภาพดีคะ ยกเว้นอิออน ไม่จ่ายรอบบิลเดียวส่งคนมาออฟฟิตเลย แถมพูดจาไม่ดีอีก
มะวานเลยท้าให้มา 9โมง ตอนนี้ยังเงียบ ก็รออยุว่าจะมาไม๊

:say: :say: :say:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78216 โดย EQ0313
news19877 วันนี้โดนโทรจิกจากอิออนสองสายคนเดียวกันปวดหัวเลยค่ะคงต้องรับมือพรุ่งนี้คงโทรมาอีกแน่ๆขอบคุณมากนะค่ะที่มาให้กำลังใจ เราจะสู้ไปด้วยกันค่ะมีอะไรก็ช่วยๆกันเป็นกำลังใจให้ค่ะตอนนี้ก็พยายามเคลียเงินนอกระบบอยู่ค่ะเดือนหน้าพยายามให้หมด
o_) จะได้รีบเก็บให้เจ้าหนี้รายอื่น เจ้าอื่นตอนนี้เงียบค่ะไม่อะไรมาก
อ้อวันก่อน CIMB แจ้งจะให้วงเงินบัตรเพิ่มพร้อมทำบัตรกดเงินให้ :shy: ของเก่าเป็นสินเชื่อนะค่ะเธอใจดี
เสนอมาให้แบบเล่นเรางง :laughing: 555 ไม่รับหลอกค่ะของเก่ายังไม่มีจ่ายเลยเธอเข้าใจไรผิดป่าวขำ
มีอะไรอัฟเดตให้ทราบบางนะค่ะคุณ new19877 ขอบคุณจริงๆค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78218 โดย news19877

EQ0313 เขียน: news19877 วันนี้โดนโทรจิกจากอิออนสองสายคนเดียวกันปวดหัวเลยค่ะคงต้องรับมือพรุ่งนี้คงโทรมาอีกแน่ๆขอบคุณมากนะค่ะที่มาให้กำลังใจ เราจะสู้ไปด้วยกันค่ะมีอะไรก็ช่วยๆกันเป็นกำลังใจให้ค่ะตอนนี้ก็พยายามเคลียเงินนอกระบบอยู่ค่ะเดือนหน้าพยายามให้หมด
o_) จะได้รีบเก็บให้เจ้าหนี้รายอื่น เจ้าอื่นตอนนี้เงียบค่ะไม่อะไรมาก
อ้อวันก่อน CIMB แจ้งจะให้วงเงินบัตรเพิ่มพร้อมทำบัตรกดเงินให้ :shy: ของเก่าเป็นสินเชื่อนะค่ะเธอใจดี
เสนอมาให้แบบเล่นเรางง :laughing: 555 ไม่รับหลอกค่ะของเก่ายังไม่มีจ่ายเลยเธอเข้าใจไรผิดป่าวขำ
มีอะไรอัฟเดตให้ทราบบางนะค่ะคุณ new19877 ขอบคุณจริงๆค่ะ

วันนี้ อีซี่บายเสนอส่วนลดคะ
CIMB ให้ไปกู้เจ้าอื่นมาปิด (คิดได้ไง555)
ส่วนอิออนที่บอกว่าจะให้คนมาทวงที่ออฟฟิต วันนี้ นางไม่มา (คือรอตั้งแต่ 9.00น.)

ฮึบๆ คะ นิวส์เพิ่งเก็บเงินเดือนนี้เดือนแรก ได้ไม่กี่พันเอง เดือนหน้าว่ากันใหม่ อดทนๆนะคะ

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78223 โดย EQ0313
วันนี้ อีซี่บายเสนอส่วนลดคะ
CIMB ให้ไปกู้เจ้าอื่นมาปิด (คิดได้ไง555)
ส่วนอิออนที่บอกว่าจะให้คนมาทวงที่ออฟฟิต วันนี้ นางไม่มา (คือรอตั้งแต่ 9.00น.)

ฮึบๆ คะ นิวส์เพิ่งเก็บเงินเดือนนี้เดือนแรก ได้ไม่กี่พันเอง เดือนหน้าว่ากันใหม่ อดทนๆนะคะ

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:[/quote]
ขอสอบถามหน่อยนะค่ะคุณนิวส์หยุดอิออนมากี่งวดแล้วค่ะแล้วได้ปิดยอดอะไรบางหรือยังพอดีจะเข้าไปอ่านเพื่อแลกเปลี่ยนกลับคุณนิวส์หาไม่เป็นนะค่ะไม่ทราบชื่อกระทู้ของคุณนิวส์อะไรรบกวนหน่อยนะค่ะขอบคุณค่ะ
^^ ^^ ^^

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78238 โดย news19877
คุณ EQ0313

คือนิวส์อะ หยุด อิออน เดือนนี้เข้ารอบบิลที่ 2 คะ รวมถึง
เฟิสช้อย
อิออน
CIMB

สวน บัตรเครดิตกรุงศรี
สินเชื่อกรุงศรี เพิ่งเริ่มหยุดรอบบิลแรก
เพิ่งเริ่มหยุดเองคะ ยังไมไ่ด้ปิด คิดว่าคงอีก 3-4 เดือนคงจะเริ่มทยอยปิดคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78259 โดย EQ0313

news19877 เขียน: คุณ EQ0313

คือนิวส์อะ หยุด อิออน เดือนนี้เข้ารอบบิลที่ 2 คะ รวมถึง
เฟิสช้อย
อิออน
CIMB

สินเชื่อกรุงศรี เพิ่งเริ่มหยุดรอบบิลแรก
เพิ่งเริ่มหยุดเองคะ ยังไมไ่ด้ปิด คิดว่าคงอีก 3-4 เดือนคงจะเริ่มทยอยปิดคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะคุณนิวส์วันนี้โดนโทรทวงตั้งแต่เช้าหลายเจ้าเลยที่เดี๋ยวยอมรับเลยว่าเครียดปวดหัวด้วย
ตอนบ่ายนี้ลุ้นของอิออนว่าจะให้ไปยืมใครหรือเปล่าเมื่อเช้าก็โดนไป5เจ้า
:upset: ของนิขึ้นเลย แถมท้ายมียิงแล้ววางอีกนะค่ะตอนนี้เลยโลดแอฟที่บันทึกเสียงระหว่างสนทนาไว้
มาลองเล่นดูซึ่งก็ดีนะท่ามันข่มขู่เราจะได้มีหลักฐานไว้เล่นงานมันบางลองดูนะค่ะ :bye: :bye:
วันหลังจะมารายงานต่อค่ะ :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78266 โดย news19877

EQ0313 เขียน:

news19877 เขียน: คุณ EQ0313

เฟิสช้อย
อิออน
CIMB

ขอบคุณมากเลยค่ะคุณนิวส์วันนี้โดนโทรทวงตั้งแต่เช้าหลายเจ้าเลยที่เดี๋ยวยอมรับเลยว่าเครียดปวดหัวด้วย
ตอนบ่ายนี้ลุ้นของอิออนว่าจะให้ไปยืมใครหรือเปล่าเมื่อเช้าก็โดนไป5เจ้า
:upset: ของนิขึ้นเลย แถมท้ายมียิงแล้ววางอีกนะค่ะตอนนี้เลยโลดแอฟที่บันทึกเสียงระหว่างสนทนาไว้
มาลองเล่นดูซึ่งก็ดีนะท่ามันข่มขู่เราจะได้มีหลักฐานไว้เล่นงานมันบางลองดูนะค่ะ :bye: :bye:
วันหลังจะมารายงานต่อค่ะ :สู้ๆ:

จิง เราก็เหมือนเครียดกดดันตัวเองด้วยอะคะ แต่พี่ๆ ที่ออฟฟิตจะบอกตลอดไม่ต้องเครียด บอกไม่มี มันก็ทำไรเราไม่ได้ งี้แหละแรกๆ เราอาจจะยังต้องปรับตัว ของนิวนี่ คือไม่ค่อยได้เปิดมือถือคะ พอโทรเข้าออฟฟิตก็รับเองบ้าง ให้เพื่อนบอกไม่อยุโต๊ะบ้าง แล้วแต่อะคะ แต่มีเครียดเยอะสุดกับอิออนเนี่ยแหละ ที่แบบคนมาตามถึงที่ทำงาน และใช้วาจาดูถูกสุดๆ หมั่นไส้คะเลยกะว่าเก็บปิดเจ้าอื่นก่อนดีกว่า 55

สู้ๆ คะ มีไรก็มาอัพเดตกันเรื่อยๆนะคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78268 โดย mimijung
คุณ EQ0313 เข้าให้กำลังใจนะค่ะ สู้ๆค่ะ อดทนนะคะ ตอนแรกที่จะหยุดก้กลัว โดนเจ้านายดุ เป็นตั้งหัวหน้างานมามีปัญหาหนี้อีก กลัวคนอื่นนินทา แต่ประโยคที่ว่า เราอค่เป็นหนี้นะ ไม่ใช่ฆ่าคนตายสักหน่อย จะอายทำไม เรามีทุนเดิม คือ เป็นคนกล้า และก้อดุด้วย 555 ด่ามาด่ากลับหมด อยากรู้เหมือนกันว่า คนทวงจะมาแบบไหน แต่จะพยาม H/C ให้หมด ภายใน ตุลา 59 สู้ๆไปด้วยกันนะคะ :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78291 โดย EQ0313
ขอบคุณทั้งสองท่านเลยค่ะที่ให้กำลังใจตกตอนเย็นนางออนจัดติดกันเลย5สายแต่เผอินอยู่บนรถตู้ก็เลยไม่รับสายนั่งมองมันเฉยๆ :cry2: เจ้าอื่นไม่ขนาดนี้เลยค่ะสุดยอดเลยน้องๆที่ทำงานก็บอกให้สู้ๆตอนนี้บอกหัวหน้าแล้วแกก็ไม่ว่าอะไรได้แต่บอกว่าท่ามันโทรมาก็ให้มันโทรเข้ามือถือพรุ่งนี้คงสนุกแน่สู่ๆวันนี้เลยออกโอเลยตั้งหลักก่อนขอบคุณทั้งสองท่านจริงๆค่ะวันใดที่เราเป็นไทยEQ0313อยากเลี้ยงข้าวทั้งสองท่านเลยค่ะจากใจจริงคุณนิวส์mimijung :love: :love: :love:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78331 โดย news19877

EQ0313 เขียน: ขอบคุณทั้งสองท่านเลยค่ะที่ให้กำลังใจตกตอนเย็นนางออนจัดติดกันเลย5สายแต่เผอินอยู่บนรถตู้ก็เลยไม่รับสายนั่งมองมันเฉยๆ :cry2: เจ้าอื่นไม่ขนาดนี้เลยค่ะสุดยอดเลยน้องๆที่ทำงานก็บอกให้สู้ๆตอนนี้บอกหัวหน้าแล้วแกก็ไม่ว่าอะไรได้แต่บอกว่าท่ามันโทรมาก็ให้มันโทรเข้ามือถือพรุ่งนี้คงสนุกแน่สู่ๆวันนี้เลยออกโอเลยตั้งหลักก่อนขอบคุณทั้งสองท่านจริงๆค่ะวันใดที่เราเป็นไทยEQ0313อยากเลี้ยงข้าวทั้งสองท่านเลยค่ะจากใจจริงคุณนิวส์mimijung :love: :love: :love:

เราก็อยู่ให้กำลังใจกันไปเนอะ ค่อยๆ ผ่านค่อยๆแก้ กันทีละจุด o_) o_)
กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ และคนที่กำลังประสบปัญหาเดียวกัน จะเข้าใจกันมากกว่าคนอื่น

วันนี้วันจันทร์ เหมือนชีวิตต้องผวาวันต่อวัน 555 ยังไม่ชินจิงๆ
:pray: :pray: :No: :No:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78341 โดย EQ0313
ถูกต้องเลยจ้านิวส์นั่งแบบว่าระแวงอ่ะ :เฮ้อ: แต่จะสู้วันนี้วันจันทร์เจอไป 2เจ้า เซ็นร์ทรัลกับ CIMB แต่พูดจาดีไม่กดดัน รอดูอิออนยังเงียบอยู่โดนทวงวันอาทิตย์กันบ้างหรือปล่า เราเองยังไม่เคยโดนวันเสาร์ก็จะแค่
สายสองสายขอให้เพื่อนๆทุกคนสู้ๆกันนะจ้าจะเข้ารอบบิลที่สองแล้ว ^^

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78351 โดย news19877

EQ0313 เขียน: ถูกต้องเลยจ้านิวส์นั่งแบบว่าระแวงอ่ะ :เฮ้อ: แต่จะสู้วันนี้วันจันทร์เจอไป 2เจ้า เซ็นร์ทรัลกับ CIMB แต่พูดจาดีไม่กดดัน รอดูอิออนยังเงียบอยู่โดนทวงวันอาทิตย์กันบ้างหรือปล่า เราเองยังไม่เคยโดนวันเสาร์ก็จะแค่
สายสองสายขอให้เพื่อนๆทุกคนสู้ๆกันนะจ้าจะเข้ารอบบิลที่สองแล้ว ^^

ช่วงนี้นิวส์ปิดเครื่องกลางวันอะคะ เสาร์ทิตย์ปล่อยดังไม่รับเลย คือให้โทรเข้าเบอร์โต๊ะทำงานอย่างเดียว
เพราะเวลาตอบว่า ไม่มี มีเดี๋ยวจะไปจ่ายให้ ก็ไม่ยอมวางกัน จะให้ระบุวัน จะให้หาไปจ่ายให้ได้ เวลานั้น เวลานี้ เหอๆ ขี้เกียจ ตอบซ็ำๆ เลยไม่รับโทรศัพท์ ช่วงนึงเลย

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78369 โดย EQ0313
5โมง30 อิออนโทรมา :ohmy:
รับสายขอสายคุณ.....ชำระยอดเข้ามาหรือยังค่ะลูกค้า.....ยังค่ะตอนนี้ติดปํญหาทางการเงินอยู่ค่ะ
ตอนนี้ลูกค้าชำระมาก่อน1950ก่อนก็ได้ค่ะถ้ายังไม่มีเพราะคุณเป็นลูกค้าชั้นดีมาโดยตลอดเลย.......ค่ะ
ฟังอยู่ไหมค่ะลูกค้า.....ฟังอยู่ค่ะจะเอาที่ไหนทยอดจ่ายละค่ะ.......ลูกค้าต้องหาซิค่ะลูกค้าต้องพยายาม
ก่อนค่ะทางเราถึงจะช่วยลูกค้าได้......คุณจะช่วยยังไงค่ะ......ทางดิฉันจะไปคุยกับหัวหน้าให้ให้คุณทยอย
จ่ายก็ได้ถ้าคุณไม่มีจริงๆ.......หรอค่ะฉันหาจนตันหมดแล้วค่ะถ้ามีฉันจ่ายไปแล้ว......ลูกค้าใจเย็นๆค่ะ
ทางเราช่วยคุณอยู่แล้วแต่คุณต้องพยายามที่จะจ่ายไม่ใช่พูดว่าไม่มียังไงคุณก็ต้องจ่าย.....หรอค่ะไม่มีก็คือไม่มีนะค่ะ......พยายามก่อนนะค่ะยังไงก็พยายามก่อน (สมคำรำลือจริงๆเลยนางออนจะเอาให้ได้)
ลูกค้าได้ยินไหมค่ะ....ค่ะ(หูตูยังไม่หนวก)จะพยายามแล้วกัน......ค่ะลูกค้าต้องยังงั้นค่ะ (รับปากมันเพราะ
ลำคาญ)แต่ก็คงไม่มีให้เหมือนเดิม555 :laughing: :laughing: :laughing: วันนี้มาเกือบครบขาดสแตนดาร์กับโลตัส เจ้าอื่นไม่ขนาดนี้สักเจ้าอดทนจริงๆนางออนนี้ส่งสัยต้องคุยบางไม่คุณบางเสียแล้วรับทุกครั้ง
สงสัยประสาทกิน :เฮ้อ: :เฮ้อ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78387 โดย news19877
มะวาน อีซี่บายโทรเข้าโต๊ะ ผู้บริหาร (อีกแล้ว) ไม่รุจงใจหรืออะไรกลายเป็นตอนนี้ เจ้าของบริษัททราบเรื่อง
แล้วก็เรียกหัวหน้าเราไปถามเรื่องเราเป็นหนี เห้อออ ไอ่ที่ท้อ ก็เพราะท้อกับเพื่อนร่วมงานบางคน ที่พูดย้ำๆ ว่าเราทำไมไม่ไปจ่ายขั้นต่ำ ทั้งๆ ที่ก็อธิบายแล้ว ตั้งไม่รุกี่รอบ

รับมือเจ้าหนี้ ยังพอทน แต่รับมือกับภาวะทางอารมย์ และชอบเผือกของคนในที่ทำงานนี่ ปวดหัวจิงๆ

วันนี้นิวส์จะเปิดมือถือ และรับสายทุกสาย แล้ว จะไม่หนีแล้ว คุยดีมาก็ดีกลับ ร้ายมาจะร้ายกลับคอยดู

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78396 โดย EQ0313

news19877 เขียน: มะวาน อีซี่บายโทรเข้าโต๊ะ ผู้บริหาร (อีกแล้ว) ไม่รุจงใจหรืออะไรกลายเป็นตอนนี้ เจ้าของบริษัททราบเรื่อง
แล้วก็เรียกหัวหน้าเราไปถามเรื่องเราเป็นหนี เห้อออ ไอ่ที่ท้อ ก็เพราะท้อกับเพื่อนร่วมงานบางคน ที่พูดย้ำๆ ว่าเราทำไมไม่ไปจ่ายขั้นต่ำ ทั้งๆ ที่ก็อธิบายแล้ว ตั้งไม่รุกี่รอบ

รับมือเจ้าหนี้ ยังพอทน แต่รับมือกับภาวะทางอารมย์ และชอบเผือกของคนในที่ทำงานนี่ ปวดหัวจิงๆ

วันนี้นิวส์จะเปิดมือถือ และรับสายทุกสาย แล้ว จะไม่หนีแล้ว คุยดีมาก็ดีกลับ ร้ายมาจะร้ายกลับคอยดู

นั้นละค่ะปัญหาถ้าเรายิ่งปิดเครื่องมันจะยิ่งโทรเข้าที่ทำงานเราสู้เปิดเครื่องรับมันไปแต่เราไม่ฟังมันพูดก็ได้นินิวส์ใจเย็นๆ ในที่ทำงานเนี้ยสำคัญคนเข้าใจก็ดีไปแต่คนไม่เข้าใจเนี้ยน่าอึดอัดใจแทนต้องอดทนอดกันค่ะนิวส์
แต่EQ0313โชดดีตรงเพื่อนๆน้องๆให้กำลังใจให้สู้ๆก็เลยอยากเป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่างนี้มันประจานหนี้เรา
เราเล่นงานมันกับไม่ได้หรอค่ะ ต้องมีชื่อกับบริษัทมันนะไปแจ้งความแล้วส่งใบแจ้งความไปแบงค์ชาติเลย
สู้ๆเป็นกำลังใจให้ :upset: :upset: รับมันแล้วจดชื่อไว้แจ้งความมันประจานหนี้เราให้คนอื่นทราบ
เล่นมันคืน :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78401 โดย news19877
เพื่อนในออฟฟิต เองส่วนใหญ่ก็จะเข้าใจอะคะ ส่วนเจ้านาย ก้ถามๆ พี่หัวหน้าว่าเราหนี้เยอะไม๊ จะปิดให้ แต่นิวส์เองไม่อยากรบกวนหรอก ถึงปิด ยังไงก็รอส่วนลดอยุ ตัดสินใจมาแนวทางนี้แล้ว ส่วนเรื่องเอาเรื่องบ.ทวงหนี้ ทำได้ค่ะ แต่ปัญหาคือ นิวส์ ไม่เจอแบบจังๆ ไง สงสัยเปลี่ยนสำนักงานทวงรึป่าว ถึงโทรไปเบอร์โต๊ะเก่านิวส์ (ปัจจุบันเบอร์เจ้านาย) เลยซวยอะคะ แต่เค้าก็ไม่ได้ว่า เจ้านายพูดกับหัวหน้าแค่ว่า กลัวนิวส์จะตัดสินใจไรผิด กลัวจะหนีไป เหอๆ คิดไปนั่นเลย แต่หัวหน้านิวส์ก็บอกไปว่า น้องเค้าได้ศึกษามาแล้ว เรื่องการหยุดจ่าย แต่ก็นะ เค้าไม่ได้เรียกเราไปถามโดยตรงไง ได้แต่ถามจากคนอื่น ก็ไม่รู้ว่า ข้อมูลที่ได้ไป มากน้อยเพียงไร

ขอบคุณนะคะ ยังไง ก็สู้ๆ ไปด้วยกัน วันนี้เปิดรับทุกสาย บอกไปว่าไม่จ่าย ส่วนใหญ่ที่โทรมา เครือกรุงศรีกับ CIMB คือไม่ตื้อค่ะ ส่วนอิออน กับ ยูเมะ วันนี้ยังไม่โทรมา

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78493 โดย EQ0313

news19877 เขียน: เพื่อนในออฟฟิต เองส่วนใหญ่ก็จะเข้าใจอะคะ ส่วนเจ้านาย ก้ถามๆ พี่หัวหน้าว่าเราหนี้เยอะไม๊ จะปิดให้ แต่นิวส์เองไม่อยากรบกวนหรอก ถึงปิด ยังไงก็รอส่วนลดอยุ ตัดสินใจมาแนวทางนี้แล้ว ส่วนเรื่องเอาเรื่องบ.ทวงหนี้ ทำได้ค่ะ แต่ปัญหาคือ นิวส์ ไม่เจอแบบจังๆ ไง สงสัยเปลี่ยนสำนักงานทวงรึป่าว ถึงโทรไปเบอร์โต๊ะเก่านิวส์ (ปัจจุบันเบอร์เจ้านาย) เลยซวยอะคะ แต่เค้าก็ไม่ได้ว่า เจ้านายพูดกับหัวหน้าแค่ว่า กลัวนิวส์จะตัดสินใจไรผิด กลัวจะหนีไป เหอๆ คิดไปนั่นเลย แต่หัวหน้านิวส์ก็บอกไปว่า น้องเค้าได้ศึกษามาแล้ว เรื่องการหยุดจ่าย แต่ก็นะ เค้าไม่ได้เรียกเราไปถามโดยตรงไง ได้แต่ถามจากคนอื่น ก็ไม่รู้ว่า ข้อมูลที่ได้ไป มากน้อยเพียงไร

ขอบคุณนะคะ ยังไง ก็สู้ๆ ไปด้วยกัน วันนี้เปิดรับทุกสาย บอกไปว่าไม่จ่าย ส่วนใหญ่ที่โทรมา เครือกรุงศรีกับ CIMB คือไม่ตื้อค่ะ ส่วนอิออน กับ ยูเมะ วันนี้ยังไม่โทรมา

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

เป็นไงบางค่ะนิวส์อิออนไปหาที่ทำงานหรือปาวเห็นว่าจะไป ส่วนEQ0313 โทรตามให้จ่ายทุกวัน
วันนี้ก็โทรมานะ ถามว่าจะจ่ายได้วันนี้เลยมัย555 เราตอบว่าพยายามหาให้อยู่ ก็นางบอกให้เราพยายามนิ
เราก็พยายามอยู่นี้ไง 555พอบอกไม่มีนางก็เสียงแข็ง ก็เลยเปลี่ยนคำใหม่ :laughing:
ว่าพยายามก็เลยได้คำนี้กำลังพยายามอยู่ 555 อึ้งไปเลยพูดอะไรมาเราก็บอกว่าพยายามอยู่นางไปไม่
เป็นนางก็เลยว่างสายไป วันนี้เจอสายเดียว ตอนบ่ายต้องลุ้น หลัง5โมงปิดเครื่องไม่ทำโอทีจะไปเชียร์บอลไทย ^^ ^^ ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.181 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena