เริ่มหยุด เดือนแรก พฤศจิกายน 58 ตั้งใจปลดหนี้จริงๆ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78246 โดย mimijung
เพราะการใช้ชีวิตแบบชอบช่วยหลือคนนั้นคนนี้ และความที่เราเป็นคนใจกว้างมาก แถมยังมั่นใจว่าจะไม่มีทางเป็นหนี้ ทำให้ชีวิตต้องทนการหมุนบัตรนั้นไปบัตรนี้ จนในที่สุดมันพันคอตัวเอง ยอดหนี้ที่เริ่มเป็นมาตั้งแต่ ปี 2555 ตอนที่ได้บัตรเครดิตมาเพราะ ซื้อรถยนต์เซลล์แถมให้มาตอนขอสินเชื่อรถยนต์ หนี้สินที่มีอยู่ตอนนี้
1. บัตรเครดิต SCB 120,000 ชำระล่าสุด 13/10/58
2. บัตรเครดิต KTC 85,000 ชำระล่าสุด 05/10/58
3.บัตรเครดิต Citi Bank big C 46,000 ชำระล่าสุด 11/10/58
4.สินเชื่อ citi advance 228,840 ชำระล่าสุด 05/10/58
รวม 479,840 บาท

ภาระในแต่ละเดือน คือ
ค่างวดรถยนต์ 10,xxx
ให้แม่ 3,xxx
ค่าห้องพัก 3,xxx
ค่าน้ำมันรถ 3,xxx
ค่าใช้จ่ายส่วนตัว 5,xxx
ค่าประกันชีวิตแม่ 2,700
ประกันชีวิต + อุบัติเหตุตัวเอง 1,500
รวม ค่าใช้จ่าย 28,xxx
เงินเดือน 40,xxx หัก (ภาษี + ปกส.แล้ว)

กะว่าจะเก็บสัก 12000 ต่อเดือน ต้นๆปี จะได้โบนัสอีกก้อน เพื่อรอ H/C ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรจะเข้ามาแจ้งเป็นระยะๆค่ะ ขอบคุณพื้นทีแห่งนี้ที่ทำให้มีความหวังในการใช้หนี้ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาแชร์ประสบการณ์ดีๆในการปลดหนี้ครั้งนี้ค่ะ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78247 โดย mimijung
เมื่อวาน 5/11/58

KTC โทรมาแจ้งให้ชำระยอดเข้ามา ไม่เกินพรุ่งนี้ 6/11/58 จะไม่มีค่าทวงนะค่ะ เราเลยแจ้งไปว่าเดี๋ยวชำระเข้าไปนะคะ แล้วก็วางสายไป ส่วนรายอื่นๆยังไม่เกินกำหนดวันชำระ ในใจแอบๆกลัว Citi Ad มากจากที่อ่านมาของกระทู้ก่อนๆ แต่ก็เตรียมตัวรับมือไว้ละ สู้ๆ :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78260 โดย EQ0313
เอาใจช่วยค่ะคุณmimijung เพิ่งหยุดก่อนหน้าคุณแค่รอบเดียวต้องอดทนค่ะงวดแรกก็กล้าๆกลัวๆนะค่ะ
เป็นเหมือนกันเล่นซะจิตตกเลย :No: แต่ไม่ต้องกลัวค่ะรับบางไม่รับบางเพราะยังไงมันก็โทรมาอีกอยู่ดี
ไม่มีลูกเดียวค่ะ บอกว่ายังไม่พร้อมจ่ายค่ะ ท่ามีแล้วจะจ่าย งวดแรกยังไม่เท่าไรเข้างวดที่สองนี้ละปวดตับเลย
บางวันนั่งมองแต่โทรศัพท์เลยจะสู้กันซักตั้งเป็นกำลังใจให้ค่ะสู้ๆสู้ไปพร้อมกันค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78262 โดย mimijung
ขอบคุณมากเลยค่ะ คุณ EQ0313 ได้กำลังใจมาเยอะเลย ก่อนเที่ยง Citi ad โทรมาให้ชำระวันนี้นะค่ะ เราตอบสั้นๆ ค่ะ ค่ะ แล้วก็วางสายไป สัปดาห์หน้าคง โทรมาอีกหลายรอบแน่ๆเลย อดทนๆ o_)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78269 โดย jinjar
อดทน อดกลั้น อดออม ค่ะ
ช่วงแรกๆประสาทจะกินวันละหลายรอบเหมือนกันค่ะ
อดทนไว้นะคะ เด๊วมันก็ดีเอง

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78285 โดย mimijung
ขอบคุณมากค่ะ คุณ jinjar จะอดทน และอ่านทุกประสบการณ์ ที่นำมาเล่ามาแชร์ไว้ เพื่อเก็บไว้ จะได้ทัน คนทวงหนี้ทุกรายที่กำลังจะเข้ามาทวง :ลั่ลล้า:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78292 โดย EQ0313
แอบมาให้กำลังใจค่ะmimijungท้อนะแต่อย่าถอยก้าวเท้าเข้ามาแล้วต้องก้าวต่อสู้ไปด้วยกันพรุ่งนี้คงจะโดนนางออนตามจิกแน่ๆจะสู้สักตั้งแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78311 โดย jinjar
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

บอกตรงๆ ตอนแรกเข้ามาเว็บนี้ ไม่กล้าทำตามเลยค่ะ กลัวไม่เป็นเหมือนเพื่อนๆในเว็บ 555

แต่พอตัดสินใจทำตามเนื่องจากมันไม่ไหวแล้วจริงๆ

ตอนนี้โล่งเลยค่ะ ปิดไปได้ 2 บัตรแล้ว

เราจึงเชื่อเลยว่า จขกท ต้องทำได้แน่นอน

:wo: :wo: :wo:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78314 โดย mimijung
เหมือนกันเลยค่ะ คุณ jinjar ตอนแรกเข้ามากลัวๆกล้าๆ นอนไม่หลับไปหลายคืนเลย แต่พอเข้ามาอ่านเยอะๆมันได้แรงผลักดันเยอะมากๆ มีหลายกระทู้ที่ เป็นแนวทางให้ตอบเวลาโดนทวงหนี้ และเห็นความพยายามของอีกหลายๆท่าน ที่สามารถปลดหนี้ได้ เลยคิดว่า เราก้อต้องทำได้สิ อย่ากลัว อย่าอาย สู้ๆคะ :555:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78393 โดย mimijung
เป็นไปตามที่คาดไว้ citi ad วันจันทร์ 9/11/58 ส่ง sms มาให้ไปขำระภายในวันนี้ วันนี้ 10/11/58 มีเจ้าหน้าที่โทรมา แต่ไม่ได้เรา เราเลยยิงกลับ อีกห้านาทีเขาโทรกลับมา ว่า
BES: สวัสดีค่ะ ขอสายคุณ mimijung ดิฉันโทรมาจาก BES เป็นตัวแทนจาก citi crop ไม่ทราบว่าชำระค่างวดของสินเชื่อเข้ามารึยังค่ะ
mimijung : ค่ะ พูดอยู่
BES : เอ่อไม่ทราบว่าชำระวันนี้ที่ไหนค่ะ
mimijung : ไม่แน่ใจนะ
BES : ต้องชำระวันนี้นะค่ะ
mimijung: จะพยายามนะค่ะ แล้วก้อวางสายไป

คืบหน้ายังไงเด่วเข้ามาแจ้งนะค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78523 โดย mimijung
ครบกำหนดจ่ายหมด ทุกตัวแล้ว แต่ยังเงียบๆอยู่ KTC โทรมาครั้งเดียว แล้วหายไปเลย Citi ad โทรมา 3 ครั้ง บอกให้จ่าย สงสัย สัปดาห์หน้าจะโทรมาอีกหลายทีเลย พรุ่งนี้ไปสัมนากับที่ทำงาน พักผ่อนให้โล่งใจ ค่อยมาสู้กันต่อไป เย้ๆๆ :ลั่ลล้า:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78667 โดย Jum
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับผมก็กำลังเริ่มต้นเช่นเดียวกันสิ้นเดือนนี้กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายทุกอย่างกำลังจะก้าวเดินขั้นที่1ยังไม่รู้ว่าจะต้องเจอกับอะไรบ้าง..ขอให้คุณ mimijung ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78670 โดย mimijung

Jum เขียน: ขอเป็นกำลังใจให้นะครับผมก็กำลังเริ่มต้นเช่นเดียวกันสิ้นเดือนนี้กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายทุกอย่างกำลังจะก้าวเดินขั้นที่1ยังไม่รู้ว่าจะต้องเจอกับอะไรบ้าง..ขอให้คุณ mimijung ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ คิดอย่างเดียวเลยค่ะว่า ต้องปลดหนี้ให้ได้ ตอนนี้โดนทวงครบทุกรายแล้วค่ะ ทวงบ่อยสุดคือ citi ad จิกทุกวัน เราพูดแค่ว่าค่ะ จะพยายามหา citi bank big เข้า 2 รอบบิลแล้ว โทรมาสามครั้ง เราได้รับสายครั้งเดียว แจ้งว่ามาจาก BES เงียบมากๆคือ SCB กับ KTC โทรมาทีละครั้ง หลังจากนั้นเงียบเลย SCB เราวางโทรศัพท์ ไว้โต๊ะทำงาน เลยไม่ได้รับสาย แต่ก้อไม่โทรมาอีกเลย คุณ JUM ลองอ่านกระทู้เยอะๆค่ะ ทำให้เกิดกำลังใจ วางแผนเก็บเงินให้ได้ ตั้งตัวเลขในใจว่าสู้ H/C ได้ขนาดไหน ลองดูค่ะ เราเองกะว่า จะต้องให้หมด ตุลา 59 สู้ๆไปด้วยกันนะค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78745 โดย somlee
สู้ๆค่ะเพิ่งหยุดจ่ายสองเดือน กรุงศรี FC โทรมาเกือบทุกวัน

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78997 โดย mimijung
วันนี้ 26/11/58 แต่ละที่ เริ่มโทรมาถี่ โดยเฉพาะ citi ad กะ citi bank ประมาณว่า วันละ 4 ถึง 5 ครั้งเลยทีเดียว ส่วนใหญ่โทรมาจาก BES เราตอบสั้นๆค่ะ ถ้าใครโทรมาไม่แจ้งชื่อ เราจะบอกว่า งั้นวางนะค่ะ เพื่อให้แจ้งชื่อ เผื่อพูดจา ไม่ดี จะได้แจ้ง Bank ชาติถูก ดีนะ ที่เราโหลด who call มาช่วยได้เยอะค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79035 โดย tomyumkung
ช่วงเนื้อหอม 6-8 เดือน ยอมรับในความเป็นซูเปอร์สตาร์ของตัวเองหน่อยนะครับ

แฟนคลับโทรหาถี่ ตลอดเวลา

พ้น 6-8 เดือนไป กลายเป็น ซุปตาร์ หมาหัวเน่า แน่ อิอิ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79306 โดย mimijung
เข้ามาอัพเดทค่ะ เข้ารอบบิลที่ 2 โทรมาทุกวันเลยย ยิ่ง citi bank กะ citi ad ที่มาจาก BES น่าเบื่อมากโทรมาวันละ 10 สาย ถ้าไม่รับยิ่งโทร เลยรับจะได้จบๆ ตอบคำเด่วว่าค่ะ แต่ยังพูดดีอยู่ SCB แปลกใจมากค่ะว่าทำไมโทรมาบ่อยพอๆกับ Citi เลย บังคับให้จ่าย แต่ยังพูดโอเคร ถ้าพูดแย่ๆนะ เราเตรียมตัวด่ากลับไว้พอสมควรเลยยย แล้วจะเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆค่ะ 3/12/58

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80130 โดย mimijung
เข้ามาอัพเดท วันนี้ 28/12/58 เข้ารอบบิล ที่ 3 citi advance
โทรมาจาก BES : คุณ Mimijung ใช่ไหม คุณไม่ได้ชำระมาสามรอบบิล แล้วนะค่ะ เรา : ใช่ค่ะ ยังไม่สะดวกค่ะ ถ้ามีเราคงชำระไปแล้วค่ะ
BES : ทำไมคุณไม่ชำระค่ะ เงินเดือนไม่ออกหรอ ได้ทำงานอยู่ไหม
เรา: จำเป็นต้องตอบคุณด้วยหรอ
BES : จำเป็นมากค่ะ เพราะคุณไม่จ่ายเงินเข้ามาเลย
เรา: คุณให้คนส่งจดหมายไปบ้านเราแล้ว เรารู้ดี แต่ไม่สะดวก
BES : แล้วคุณจะจ่ายเมื่อไหร่ค่ะ (น้ำเสียงแย่มาากๆๆ)
เรา : ถ้าคุณพูดแบบนี้ฝากบอกบริษัทคุณว่า ให้เปลี่ยนคนมาทวงนะ....วางสายเลยค่ะ

CITI ทวงโหด ส่งคนเอา จดหมายไปที่บ้านค่ะ แต่เราสายโหดกว่าถ้าพูดดีมาก้อดี ถ้าพูดร้าย ขอบอกด่าร้องไห้เลยค่ะ ทั้งคนทวงชายและหญิง ไม่สนใจ ไม่หนี แต่จะจ่ายในเวลาที่เหมาะสม :bye:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80132 โดย น้าชู

mimijung เขียน: เข้ามาอัพเดท วันนี้ 28/12/58 เข้ารอบบิล ที่ 3 citi advance
โทรมาจาก BES : คุณ Mimijung ใช่ไหม คุณไม่ได้ชำระมาสามรอบบิล แล้วนะค่ะ เรา : ใช่ค่ะ ยังไม่สะดวกค่ะ ถ้ามีเราคงชำระไปแล้วค่ะ
BES : ทำไมคุณไม่ชำระค่ะ เงินเดือนไม่ออกหรอ ได้ทำงานอยู่ไหม
เรา: จำเป็นต้องตอบคุณด้วยหรอ
BES : จำเป็นมากค่ะ เพราะคุณไม่จ่ายเงินเข้ามาเลย
เรา: คุณให้คนส่งจดหมายไปบ้านเราแล้ว เรารู้ดี แต่ไม่สะดวก
BES : แล้วคุณจะจ่ายเมื่อไหร่ค่ะ (น้ำเสียงแย่มาากๆๆ)
เรา : ถ้าคุณพูดแบบนี้ฝากบอกบริษัทคุณว่า ให้เปลี่ยนคนมาทวงนะ....วางสายเลยค่ะ

CITI ทวงโหด ส่งคนเอา จดหมายไปที่บ้านค่ะ แต่เราสายโหดกว่าถ้าพูดดีมาก้อดี ถ้าพูดร้าย ขอบอกด่าร้องไห้เลยค่ะ ทั้งคนทวงชายและหญิง ไม่สนใจ ไม่หนี แต่จะจ่ายในเวลาที่เหมาะสม :bye:

ผมมีของเครือ citi เหมือนกัน 2 ใบ
เยอะทั้งคู่เลย คงโดนวันละหลายรอบแน่เลย
เท่าที่อ่านพวกนี้แปลกโทรมาคุยแล้ว ในหนึ่งวันยังโทรมาอีกซ้ำๆ เพื่ออะไรก็คนไม่มีเงิน จะหาที่ไหน
มาจ่าย แปลกจริงๆ
สู้ๆครับคุณmimijung

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80135 โดย mimijung
น้าชู ขอบคุณมากค่ะ จะสู้ค่ะ citi ad นี้ทวงบ่อยจริงๆ แต่ไม่เป็นไร ช่างหัวมัน :ลั่ลล้า:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.658 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena