เริ่มหยุด เดือนแรก พฤศจิกายน 58 ตั้งใจปลดหนี้จริงๆ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81840 โดย mimijung
ตอนนี้กำลังจะไป ปิด citi ad วันที่ 23/2/59 จากยอด 240000 H/C ได้ 100000 บาท แต่ต้องจ่ายงวดเดียวจบ พอดีได้โบนัสมา เลย ปิดให้จบๆไป
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81853 โดย Jum

mimijung เขียน: ตอนนี้กำลังจะไป ปิด citi ad วันที่ 23/2/59 จากยอด 240000 H/C ได้ 100000 บาท แต่ต้องจ่ายงวดเดียวจบ พอดีได้โบนัสมา เลย ปิดให้จบๆไป
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ว๊วาาาาาาวววว...ดีใจด้วยครับยอดปิดงามๆๆๆๆๆมากครับ...อยากสอบถามคุณ mimijung..ครับของ city ad..ระยะเวลากี่งวดครับถึงได้ยอดปิดที่สวยงามพอสมควรครับ...ของผม city ad ยอดหยุด 166,000 บาทกำลังจะเข้าสู่รอบบิลที่..5..มีโทรมาให้ไปปรับโครงสร้างหนี้แต่ผมปฏิเสธไปแล้วครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81855 โดย mimijung

Jum เขียน:

mimijung เขียน: ตอนนี้กำลังจะไป ปิด citi ad วันที่ 23/2/59 จากยอด 240000 H/C ได้ 100000 บาท แต่ต้องจ่ายงวดเดียวจบ พอดีได้โบนัสมา เลย ปิดให้จบๆไป

ว๊วาาาาาาวววว...ดีใจด้วยครับยอดปิดงามๆๆๆๆๆมากครับ...อยากสอบถามคุณ mimijung..ครับของ city ad..ระยะเวลากี่งวดครับถึงได้ยอดปิดที่สวยงามพอสมควรครับ...ของผม city ad ยอดหยุด 166,000 บาทกำลังจะเข้าสู่รอบบิลที่..5..มีโทรมาให้ไปปรับโครงสร้างหนี้แต่ผมปฏิเสธไปแล้วครับ

หยุด พ.ย.58 ก็ประมาณ 4 เดือนค่ะ ให้คุณพูดไปเลยค่ะว่า อยากปิดหมด เด่วเขาจะเปลี่ยนคนมาคุยคะ บอกเขาไปเลยว่าเราสู้ได้เท่าไหร่ ของคุณน่าจะสัก 80000 ลองๆต่อเขาดูค่ะ สู้ๆน่ะค่า

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81938 โดย tongtang2522
**แจ้งอัพเดท หลังจากที่หยุดจ่ายของ อีซี่บายตั้งแต่ มค 59 มีโทรมาทวงถามทุกวัน ทุกชั่วโมง ต้องใช้ความอดทนเป็นอยากมากในการับโทรศัพท์ ล่าสุดยื่นขอเสนอปิดยอดหนี้แล้ว จากยอดเดิม 37,000 บาท รวมดอกเบี้ย ไปที่ 40,430 บาท ทางแบงค์ได้ยื่นของเสนอให้ ปิดยอดทั้งหมดแค่ 26,000 บาท แต่เสียดาย ยังเก็บเงินไม่ทันเลย

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81939 โดย Dadada21

tongtang2522 เขียน: **แจ้งอัพเดท หลังจากที่หยุดจ่ายของ อีซี่บายตั้งแต่ มค 59 มีโทรมาทวงถามทุกวัน ทุกชั่วโมง ต้องใช้ความอดทนเป็นอยากมากในการับโทรศัพท์ ล่าสุดยื่นขอเสนอปิดยอดหนี้แล้ว จากยอดเดิม 37,000 บาท รวมดอกเบี้ย ไปที่ 40,430 บาท ทางแบงค์ได้ยื่นของเสนอให้ ปิดยอดทั้งหมดแค่ 26,000 บาท แต่เสียดาย ยังเก็บเงินไม่ทันเลย

หยุดมากี่เดือนค่ะ ของเรากำลังจะเข้าเดือนที่ 3 ยังไม่มีขอเสนอมาเลยค่ะ แต่นานๆโทรทีละ แต่ก่อน เช้า สาย บ่าย เย็น

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81941 โดย mimijung
หยุดมา 4 เดือนค่ะ ปัญหามากสุดคือ citi bank พูดไม่ดี จะให้ประนอมหนี้ แต่เรายังไม่พร้อม เพราะต้องเอาเงินไปจ่าย citi ad 100000 ก่อน หมดแล้วต้องเริ่มเก็บใหม่ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: สู้ๆนะค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82008 โดย sunan23
ตอนนี้ว่าจะหยุดจ่ายเหมือนกันคะ เริ่มงวดแรก กุมภาพัน 59 นั่งจ้องแต่โทรศัพท์คะ แต่ อีซีบายแปลกมากคะเราจะรับนะคะแต่รับไม่ทันดังแค่สองกริ้งเค้าก้อวางคะโทรกลับก็เป็นเสียงดนตรี ปวดตับตรงคนอ้างอิงคือใช้ชื่อแฟนเคยทะเลาะกันดวยคะเพราะอีซี่โทรไปเบอเค้าทั้งๆที่เบอเราก้อติดต่อได้แค่เรารับไม่ทัน

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82041 โดย EQ0313

mimijung เขียน: หยุดมา 4 เดือนค่ะ ปัญหามากสุดคือ citi bank พูดไม่ดี จะให้ประนอมหนี้ แต่เรายังไม่พร้อม เพราะต้องเอาเงินไปจ่าย citi ad 100000 ก่อน หมดแล้วต้องเริ่มเก็บใหม่ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: สู้ๆนะค่ะ

เข้ามาให้กำลังใจค่ะของEQก็รออยู่เหมือนกันยอดหนี้ไม่สูงมากเลยได้ปิดก่อนค่ะ รออยู่2ใบโลตัสกับเซ็นทรัล
ค่ะที่นี้เหลือแต่เจ้าใหญ่ๆแล้วค่ะ หยุดมา5งวดทั้งเสนอเองทั้ง EQ ถามถึงส่วนลดเองส่วนมากได้ลดอยู่ที่40%
ต้นๆค่ะ สู้ๆทุกคนนะค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83872 โดย AJack

tongtang2522 เขียน: **แจ้งอัพเดท หลังจากที่หยุดจ่ายของ อีซี่บายตั้งแต่ มค 59 มีโทรมาทวงถามทุกวัน ทุกชั่วโมง ต้องใช้ความอดทนเป็นอยากมากในการับโทรศัพท์ ล่าสุดยื่นขอเสนอปิดยอดหนี้แล้ว จากยอดเดิม 37,000 บาท รวมดอกเบี้ย ไปที่ 40,430 บาท ทางแบงค์ได้ยื่นของเสนอให้ ปิดยอดทั้งหมดแค่ 26,000 บาท แต่เสียดาย ยังเก็บเงินไม่ทันเลย

เช่นกันครับ ของผมเพิ่งหยุด Umay งวดแรกแค่นั้นแหละ จัดทุกวันเช้าเย็น หนักสุด วันจันทร์ครับ เราบอกไม่มี ไม่มีก็จะโทร เราเลยบอกว่าก็ตามใจและกัน สุดยอดจริงๆ หน้าที่เขาครับ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #83954 โดย necromancer1812
คุณ mimijung เก่งจังเลยครับ ของผมก็มีของ Citi ad เหมือนกันยอดแสนจ้นๆครับ ตอนนี้พึ่งเริ่มหยุดต้น เมษ 59 เคยประนอมหนี้มาก่อนหน้านี้เมื่อเดือน กันยา 58 จากขั้นต่ำ 3,7xx.- เหลือ 2,656.- ส่งมาได้ประมาณนึง แต่กว่าจะประนอมหนี้ก็ต้องชำระส่วนที่ค้างไปก่อนเพื่อปรับโครงสร้าง
มีแบงค์ CIMB อีกแบงค์ที่ปรับ แต่เนื่องจากตอนนี้คิดแล้วคิดอีกบวกกับเข้ามาอ่านกระทู้ต่างๆในเว็บก็เลยตัดสินใจหยุด (แค่บ้างแบงค์) ครับ
เป็นกำลังใจให้คุณ mimijung นะครับ

8 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #83960 โดย tongtang2522
แจ้งอัพเดท อีซี่บาย ยอดหนี้รวมดอกเบี้ยอยู่ที่ 42,000 บาท
ทางเจ้าหน้าที่เสนอเงื่อนไขผ่อนชำระ พร้อมหยุดดอกเบี้ย รวมจ่ายยอด 20,000 บาท
แบ่งจ่าย
งวดที่ 1. 5,000 บาท เมษ.
งวดที่ 2. 3000
งวดที่ 3. 3000
งวดที่ 4 3000
งวดที่ 5 3000
งวดที่ 6 3000 กย.59
น่าจะเป็นข้อเสนอที่ดี กำลังตัดสินใจที่จะรับเลือกข้อเสนออันนี้ดีไหมครับ

8 ปี 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #83994 โดย AJack

tongtang2522 เขียน: แจ้งอัพเดท อีซี่บาย ยอดหนี้รวมดอกเบี้ยอยู่ที่ 42,000 บาท
ทางเจ้าหน้าที่เสนอเงื่อนไขผ่อนชำระ พร้อมหยุดดอกเบี้ย รวมจ่ายยอด 20,000 บาท
แบ่งจ่าย
งวดที่ 1. 5,000 บาท เมษ.
งวดที่ 2. 3000
งวดที่ 3. 3000
งวดที่ 4 3000
งวดที่ 5 3000
งวดที่ 6 3000 กย.59
น่าจะเป็นข้อเสนอที่ดี กำลังตัดสินใจที่จะรับเลือกข้อเสนออันนี้ดีไหมครับ

ผมว่า Ok นะครับ ถ้าเราไม่มีเงินสดเหมาะดี และจ่ายครบแล้วหนี้ก็หมดไปด้วย :No: :No:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85518 โดย mimijung
สอบถามค่ะว่า ทางแม็กแน็ต แจ้งมาว่า ทางธนาคารจะฟ้องวันนี้ 23/5/59 ทางนั้นขู่มาว่า มีไฟล์เสียงเรา ที่ยื่นข้อเสนอให้ แล้วแต่ทางเราไม่รับข้อเสนอ คือจะทางนั้นแจ้งมาว่า จะให้ชำระยอดขั้นต่ำเข้าไป 13000 ต่อเดือน ซึ่งทางเราไม่ไหว เพราะมีอีกหลายที ก่อนหน้าเคยขอว้าจะปิดที่เดียวตั้งแต่ ยอด ยังไม่เท่านี้ แต่ทางเขาบอกว่า ไม่มีนโยบายลด เราเลยเอาไปจ่ายที่อื่นก่อน จนเมื่อเดือนที่แล้ว เขามาบอกว่าให้จ่ายเดือนละ 3500 เป็นเวลา 5 ปี ดอกเบี้ย 15 % แต่ไม่ได้อธิบายอะไรมาก แต่วันนี้มาขู่หลายอย่างเหมือนกัน ว่าคุณจะรุ้ว่าถ้าฟ้อฝศาลแล้วเป็นไง เขาต้องให้คุณจ่าย 9000 ต่อเดือน บลาๆๆ เราเลยบอกทำตามขั้นตอนคุณเลยค่ะ สอบถามพี่ๆเพื่อนที่เคยมีประสบการณ์ กับ ธนาคารนี้ ว่าฟ้องจริงๆเราต้องจ่ายยอดสูงเท่านี้ไหมค่ะ ถึงขั้นยึดเงินเดือนไหม ขอบคุณมากค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85591 โดย mimijung
วันนี้ แม็กเนต โทรเข้าโรงงาน ผู้ชายเสียงออกสาว พูดจาแย่มากๆเลย บอกให้จ่ายขั้นต่ำเหมือนกว่า เข้ามา และพูดจาแย่ๆอีกจน เราวางหูใส่ เฮ้อออออ....ทำไมไม่พูดดีๆบ้าง มีอะไรเสนอมาเราก้อ รับฟังตลอดที่ผ่านมานะ เจอกันในศาลละกัน ทำใจไว้ละ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.543 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena