กำลังจะหยุดจ่ายทุกอย่างเพื่ิอสร้างอนาคตใหม่

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78656 โดย Jum
สวัสดีครับสมาชิกชมรมฯทุกๆท่าน
หลังจากที่ได้อ่านกระทู้หลายๆกระทู้ได้อะไรๆที่เป็นประโยชน์มากมาย..ดังนั้นผมจึงไม่ลังเลเลยที่จะตัดสินใจหยุดจ่ายหนี้ทุกอย่างโดยจะเริ่มวันที่30/11/58นี้เป็นต้นไป..หนี้ที่มีอยู่
1.สินเชื่อ city ยอด 200,000(คงเหลือ175,000)
2.อิออน 65,000 บาท(จ่ายขั้นต่ำแล้วกดออก)
3.บัตรเครดิตกรุงศรี ยอด 25,000 (จ่ายขั้นต่ำแล้วกดออก)
4.บัตรเครดิตกรุงเทพ.35,000(จ่ายขั้นต่ำและกดออก)
รวม 300,000
นับแต่สิ้นเดือนนี้เป็นต้นไปคงต้องเจอกับอะไรต่อมิอะไรที่จะผ่านเข้ามาเหมือนกับทุกๆท่านที่ได้ผ่านมาแล้ว...คงต้องพร้อมที่จะต้องเผชิญกับมันครับ..ที่สำคัญปัญหาหนี้บัตรเครดิตนี้มันกำลังจะทำให้ครอบครัวผมแตก..ขอกำลังใจให้น้องใหม่ผ่านมันไปด้วยนะครับ..17/11/58

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78657 โดย art2527
ยินดีที่ตัดสินใจได้เร็ว ยิ่งทิ้งไว้นานยิ่งเจ็บตัว ตั้งใจอ่นกระทู้เก่าๆเอาไว้เป็นแนวทางนะครับ ของผมก็หมดหนี้เพราะข้อมูลจากในนี้บวกความมุ่งมั่นล้วนๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78658 โดย Jum

art2527 เขียน: ยินดีที่ตัดสินใจได้เร็ว ยิ่งทิ้งไว้นานยิ่งเจ็บตัว ตั้งใจอ่นกระทู้เก่าๆเอาไว้เป็นแนวทางนะครับ ของผมก็หมดหนี้เพราะข้อมูลจากในนี้บวกความมุ่งมั่นล้วนๆครับ

ขอบคุณครับ..อ่านแทบทุกกระทู้เลยครับเป็นประโยชน์มากๆครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78659 โดย EQ0313
ยินดีต้อนรับค่ะjumคงต้องอดทนอดกลั่นแน่ละค่ะอ่านเยอะๆค่ะแนวทางต่อสู้จากรุ่นสู่รุ่นค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: เราจะสู้ไปพร้อมกันค่ะหนักหน่อยคืออิออนค่ะเจ้าอื่นไม่เท่าไรพอคุยกันได้อ่านเยอะๆแล้วนำมาประยุกต์ใช้ค่ะเพิ่งหยุดเมื่อเดือน10มึนเหมือนกันแต่จะสู้ค่ะเพืออนาคตข้างหน้าเป็นกำลังใจให้ค่ะ o_) o_) o_)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78662 โดย Jum

EQ0313 เขียน: ยินดีต้อนรับค่ะjumคงต้องอดทนอดกลั่นแน่ละค่ะอ่านเยอะๆค่ะแนวทางต่อสู้จากรุ่นสู่รุ่นค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: เราจะสู้ไปพร้อมกันค่ะหนักหน่อยคืออิออนค่ะเจ้าอื่นไม่เท่าไรพอคุยกันได้อ่านเยอะๆแล้วนำมาประยุกต์ใช้ค่ะเพิ่งหยุดเมื่อเดือน10มึนเหมือนกันแต่จะสู้ค่ะเพืออนาคตข้างหน้าเป็นกำลังใจให้ค่ะ o_) o_) o_)

ขอบคุณครับ..สู้ๆเช่นกันครับขอให้มันผ่านพ้นไปด้วยดีครับ..สักวันจะต้องมีฟ้าหลังฝน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78685 โดย Jum
18/11/58
มาอัพเดทสถานะการณ์ปัจจุบันเพื่อรองรับการทวงหนี้ในอนาคตอันใกล้นี้
1.วางแผนการใช้จ่ายเงินโดยจะทำการจัดเก็บไว้บางส่วนเพื่อทำ H/C
2.ตัดค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็นต่อการดำรงชิวิตออกเพื่อให้เงินเหลือมากที่สุด..
3.แจ้งบุคคลรอบข้าง..เพื่อนร่วมงาน..การบุคคลให้รับรู้รับทราบเรื่องแนวทางของเราไว้ก่อน..
======ทุกอย่างดำเนินการแล้ว========
รอ..และพร้อมรับกับสถานการณ์ในการทวงหนี้แล้วครับ.
เข้ามาอ่านทุกวันเพื่อสร้างขัวญและกำลังใจให้ตัวเองอยู่เรื่อยๆ..ให้เกิดความมุ่งมั่น..ทุกกระทู้ทุกบทความมีคุณประโยชน์มากๆ..

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78697 โดย dnnkid
มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆและอดทนนะครับ ของผมจากหนี้ 5 รายการ ตอนนี้เหลือ 2 รายการแล้ว หยุดมาได้ 1 ปีแล้วครับ อ่านกระทู้เยอะๆครับ รับรองว่าทำตามที่ชมรมแนะนำปลดหนี้ได้จริงครับ ที่สำคัญคือกำลังใจและการเก็บเงินครับ ชีวิตหลังหยุดจ่ายถึงจะถูกทวงหนี้มากมายแต่มีความสุขมากกว่าแต่ก่อนเยอะครับ เพราะมันเริ่มมองเห็นอนาคตบ้างแล้ว จากแต่ก่อนทำงานเท่าไหร่ก็ต้องเอาไปจ่ายหนี้หมด

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78698 โดย Jum

dnnkid เขียน: มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆและอดทนนะครับ ของผมจากหนี้ 5 รายการ ตอนนี้เหลือ 2 รายการแล้ว หยุดมาได้ 1 ปีแล้วครับ อ่านกระทู้เยอะๆครับ รับรองว่าทำตามที่ชมรมแนะนำปลดหนี้ได้จริงครับ ที่สำคัญคือกำลังใจและการเก็บเงินครับ ชีวิตหลังหยุดจ่ายถึงจะถูกทวงหนี้มากมายแต่มีความสุขมากกว่าแต่ก่อนเยอะครับ เพราะมันเริ่มมองเห็นอนาคตบ้างแล้ว จากแต่ก่อนทำงานเท่าไหร่ก็ต้องเอาไปจ่ายหนี้หมด

ขอบคุณมากๆครับสำหรับกำลังใจครับ..และขอแสดงความยินดีด้วยครับที่บรรลุเป้าหมายได้แล้วบางส่วนครับ..ผมขั้นเริ่มต้นบันไดก้าวแรก.ตอนนี้ก็อยู่ในสภาวะที่ต้องเตรียมความพร้อมกับการทวงหนี้..เตรียมตัวให้พร้อมที่สุด..

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78699 โดย EQ0313

dnnkid เขียน: มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆและอดทนนะครับ ของผมจากหนี้ 5 รายการ ตอนนี้เหลือ 2 รายการแล้ว หยุดมาได้ 1 ปีแล้วครับ อ่านกระทู้เยอะๆครับ รับรองว่าทำตามที่ชมรมแนะนำปลดหนี้ได้จริงครับ ที่สำคัญคือกำลังใจและการเก็บเงินครับ ชีวิตหลังหยุดจ่ายถึงจะถูกทวงหนี้มากมายแต่มีความสุขมากกว่าแต่ก่อนเยอะครับ เพราะมันเริ่มมองเห็นอนาคตบ้างแล้ว จากแต่ก่อนทำงานเท่าไหร่ก็ต้องเอาไปจ่ายหนี้หมด

ถูกต้องเลยค่ะเมื่อก่อนวิ่งหาเงินคิดอยู่ตลอดเวลาจะเอาที่ไหนไปจ่ายเขาบางวันนั่งร้องไห้ก็มีเครียดมากแต่
ตอนนี้ไม่เคลียดเรื่องหาเงินแล้วค่ะ ประหยัดอย่างเด๊่ยวตอนนี้เพิ่งเข้างวดที่สองยังไม่ได้ปิดเลยสักใบรออย่างเดียวค่ะ รอเขาเสนอมาก่อน พร้อมลุยค่ะ o_) o_) o_)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78700 โดย dnnkid
ช่วงหยุดจ่ายเป็นช่วงที่เราต้องเผชิญกับความเครียดทางจิตใจเราเองล้วนๆ ส่วนตัวผมใช้วิธีสวดมนต์ นั่งสมาธิ ศึกษาธรรมมะก็ช่วยได้พอสมควรครับ มีสติมากขึ้น ไม่วิตกมากนักเวลาโดนทวงหนี้ เขาก็ทำหน้าที่ของเขา ความกลัวใจเราสร้างขึ้นมาเองครับ สิ่งที่ตามมาหลังหยุดจ่าย เป็นสิ่งที่เรารู้อยู่แล้ว เราไปบังคับหรือเปลี่ยนมันไม่ได้ ดังนั้น มีสติให้มากๆอยู่กับปัจจุบันให้ได้ครับ :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78763 โดย EQ0313
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ แต่บางทีก้มึนเลยค่ะ ตอนโพสนี่ก็ยังโทรมาเลยเบื่อมากแต่ก้ต้องทำใจ
จะสู้ๆค่ะเพื่ออนาคตวันข้างหน้าค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78766 โดย เศษทรายในมหาสมุทร
สายแรกของการทวงหนี้เป็นสายที่รับยากที่สุดครับหลังหยูดจ่าย พอกลั้นใจ(ต้องกลั้นใจด้วยนะ55)รับสายแรกแล้วสายต่อๆมาสบายๆเลยครับ ทุกวันนี้ผมไหลลื่นมากอาจจะเป็นช่วงแรกเฉยๆมั้ง. เราบอกไปเลยว่าดูให้อยู่หาให้อยู่ไม่ได้นิ่งเฉยนะ

เทคนิคผมใช้ประจำคือ ใครโทรมาก็แล้วแต่พอเขาแนะนำชื่อผมจะตั้งใจฟังมากพอรู้ว่าชื่ออะไร เวลาคุยผมจะทวนชื่อเขาทุกครั้งบ่อยๆ ให้เหมือนว่าเราจำชื่อเขาได้จากเสียงแข็งๆนี่พูดน่าฟังขึ้นเยอะเลยครับลองดูสู้ๆทุกคน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78779 โดย Jum

เศษทรายในมหาสมุทร เขียน: สายแรกของการทวงหนี้เป็นสายที่รับยากที่สุดครับหลังหยูดจ่าย พอกลั้นใจ(ต้องกลั้นใจด้วยนะ55)รับสายแรกแล้วสายต่อๆมาสบายๆเลยครับ ทุกวันนี้ผมไหลลื่นมากอาจจะเป็นช่วงแรกเฉยๆมั้ง. เราบอกไปเลยว่าดูให้อยู่หาให้อยู่ไม่ได้นิ่งเฉยนะ

เทคนิคผมใช้ประจำคือ ใครโทรมาก็แล้วแต่พอเขาแนะนำชื่อผมจะตั้งใจฟังมากพอรู้ว่าชื่ออะไร เวลาคุยผมจะทวนชื่อเขาทุกครั้งบ่อยๆ ให้เหมือนว่าเราจำชื่อเขาได้จากเสียงแข็งๆนี่พูดน่าฟังขึ้นเยอะเลยครับลองดูสู้ๆทุกคน

ขอบคุณคุณเศษทรายในมหาสมุทรมากๆครับที่แนะนำเทคนิคดีๆผมคงได้นำมาปรับใช้แน่นอนครับและขอบคุณทุกๆคนที่มาให้คำแนะนำและเป็นกำลังใจที่ดีครับ..วันนี้ถึงแม้ว่าจะพยายามทำใจเตรียมตัวเตรียมความพร้อมแล้วก็ตาม..ยังอดที่จะกังวลใจหวั่นไหวไม่ได้..มันมีหลายเรื่องที่เข้ามามากมายเรื่ิองใหญ่ๆสองประเด็นหลักๆเลย
1.เรื่องของหนี้สิน..ทั้งหมด
2.เรื่องครอบครัว..ภรรยากำลังจะขอหย่า..แยกทางด้วยหลายๆสาเหตุ
พยายามทำใจให้เข้มแข็งและอดทนที่จะสู้กับสถานการณ์ในตอนนี้..แบบหน้าชื่นอกตรม..ต้องฝืนยิ้มกับคนรอบข้าง..แต่ข้างในมันเครียดมันเคว้งคว้างมากๆ..พยายามเข้ามาอ่านในนี้ทุกคำทุกตัวอักษรทุกปัญหาทุกวิธีแก้..ก็ได้กำลังใจบ้างได้ความรู้..หลายๆอย่าง..เลยตั้งปนิธานไว้ **ตัวเรารอด ครอบครัวเราก็ต้อง..รอด..**
ขอกำลังใจให้ผมได้ผ่านพ้นปัญหาด้วยนะครับ..เข้ามาอ่านและเห็นข้อความให้ข้อแนะนำและกำลังใจแล้วรู้สึกดีมากๆครับช่วยคลายความอึดอัดลงไปได้มาก..ขอบคุณชมรม..ที่ให้พื้นที่ได้ระบายความทุกข์ขอบคุณทุกคำแนะนำและกำลังใจที่ดี..

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78791 โดย EQ0313
สู้ๆค่ะ JUM ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป เหมือนชื่อกระทู้ของฉันนะค่ะ คนเราอยู่ได้ด้วยลมหายใจของเราเองค่ะ
สร้างพลังด้วยใจของเราเองตั้งมั่นหนทางข้างหน้ามีไว้ให้ฝ่าฟันค่ะเกิดเป็นลูกผู้ชายต้องแกร่งให้สมกับที่เกิดเป็นลูกผู้ชายค่ะฉันเป็นลูกผู้หญิงยังสู้เลย( สู้โว้ยนะค่ะ ) อย่าเครียดมากผ่อนครายดูหนังฟังเพลงไปนะค่ะ
รออ่านตอนต่อไปอยู่นะค่ะ o_) o_) o_)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78793 โดย Jum

EQ0313 เขียน: สู้ๆค่ะ JUM ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป เหมือนชื่อกระทู้ของฉันนะค่ะ คนเราอยู่ได้ด้วยลมหายใจของเราเองค่ะ
สร้างพลังด้วยใจของเราเองตั้งมั่นหนทางข้างหน้ามีไว้ให้ฝ่าฟันค่ะเกิดเป็นลูกผู้ชายต้องแกร่งให้สมกับที่เกิดเป็นลูกผู้ชายค่ะฉันเป็นลูกผู้หญิงยังสู้เลย( สู้โว้ยนะค่ะ ) อย่าเครียดมากผ่อนครายดูหนังฟังเพลงไปนะค่ะ
รออ่านตอนต่อไปอยู่นะค่ะ o_) o_) o_)

ขอบคุณนะครับคุณ EQ0313..ที่ให้แง่คิดดีดี..สู้ๆครับ..จะมาอัพเดทเรื่องราวเรื่อยๆ..ตามเหตุุการณ์ที่เกิดขึ้นในชีวิต..ตอนนี้มองเห็นเพียงแสงสว่างจุดเล็กๆที่ปลายอุโมงก็ตาม..สักวันมันจะต้องใหญ่ขึ้นตามลำดับสุดท้ายมันจะต้องเจิดจ้าสว่างไสวในชีวิต..จะต้องไปให้ถึงตรงนั้น..ครับ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #80086 โดย Jum
25/12/58
มาอัพเดทข้อมูลหลังจากหยุดจ่ายมาครบ1รอบและกำลังจะเข้าสู่รอบบิลที่2
1...อิออน..รุกหนักมาก..ความถี่ค่อนข้างจะสูงแต่ก็ยังรับมือได้...จนล่าสุด..ให้ไปหาหยิบยืมคนรอบข้างมาชำระก่อนแล้วค่อยกดไปคืนเขา....โอ้ว้แม่คุณเป็นคำแนะนำที่สุดดดดดยอดดดด..เลย55555..
2...บัตรกรุงเทพ..โทรมาเตือน1ครั้ง
3.บัตรกรุงศรี..2..ครั้งแต่พูดดียังไม่มีอะไรมาก
4..สินเชื่อซิตี้..วันนี้โทรมาให้ใช้ความพยายาม..ครับผมกำลังพยายาม..ตามคำแนะนำ5555..ไม่ได้หนีและไม่ได้บอกว่าจะไม่ชำระหนี้..แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อมกำลังพยายามอยู่ครับ...

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #80087 โดย น้าชู
สวัสดีครับคุณJum
ผมก็รอบบิลนี้ เป็นรอบบิลที่1 อยากเห็นฟ้าหลังฝน เราก็ต้องทนเปียกบ้างเป็นธรรมดา
เหนื่อยใจจริงๆ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #80090 โดย Jum

น้าชู เขียน: สวัสดีครับคุณJum
ผมก็รอบบิลนี้ เป็นรอบบิลที่1 อยากเห็นฟ้าหลังฝน เราก็ต้องทนเปียกบ้างเป็นธรรมดา

สู้ๆไปด้วยกันครับคุณน้าชู..จริงครับเราต้องยอมเปียกฝนถึงแม้มันจะหนาว..จะแฉะ..เพียงใด..เราต้องอดทน..จนกว่าฝนจะหยุดตก..และได้พบกับท้องฟ้าที่แจ่มใส..ถึงวันนั้นเราคงจะยิ้มได้และความสุขที่แท้จริงของเราคงปรากฎแน่นอน..สู้ๆครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80461 โดย EQ0313

Jum เขียน:

สู้ๆไปด้วยกันครับคุณน้าชู..จริงครับเราต้องยอมเปียกฝนถึงแม้มันจะหนาว..จะแฉะ..เพียงใด..เราต้องอดทน..จนกว่าฝนจะหยุดตก..และได้พบกับท้องฟ้าที่แจ่มใส..ถึงวันนั้นเราคงจะยิ้มได้และความสุขที่แท้จริงของเราคงปรากฎแน่นอน..สู้ๆครับ

เข้ามาทักทายค่ะเป็นอย่างไรบางค่ะคุณ JUM ตอนนี้ค่ะได้ปิดบางแล้วยังค่ะเข้าสู่งวดที่เท่าไรแล้วค่ะ o_) o_)
ของEQ0313เข้างวด4มีเสนอมาแล้วแต่ยังไม่ได้ปิดยังเก็บเงินก้อนไม่ได้ค่ะกำลังต่อลองขอผ่อนจ่ายค่ะสู้ๆนะค่ะ :bye: :bye:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80464 โดย Jum

EQ0313 เขียน:

Jum เขียน:

เข้ามาทักทายค่ะเป็นอย่างไรบางค่ะคุณ JUM ตอนนี้ค่ะได้ปิดบางแล้วยังค่ะเข้าสู่งวดที่เท่าไรแล้วค่ะ o_) o_)
ของEQ0313เข้างวด4มีเสนอมาแล้วแต่ยังไม่ได้ปิดยังเก็บเงินก้อนไม่ได้ค่ะกำลังต่อลองขอผ่อนจ่ายค่ะสู้ๆนะค่ะ :bye: :bye:

สวัสดีครับคุณ EQ0313..เข้าสู่รอบบิลที่3แล้วครับยังไม่ได้รับข้อเสนอใดๆเลยครับ...ทุกค่ายมาแนวเดียวกัน..คือให้พยายามหามาชำระก่อน..อิอิ..ตอบไปครับจะพยายาม..ที่หนักสุดๆความถี่ทุกๆ2วันจะต้องโทรมาคืออิออนครับ..ผมรับทุกสายทุกเสียงเลยที่โทรเข้ามาไม่ปิดไม่หนี..พูดตามตรงคือ..ตอนนี้ยังไม่มียังไม่พร้อมจะชำระ...ทางปลายสายก็จะพูดๆๆๆๆๆๆๆโน้มน้าวต่างๆนาๆให้หาเงินมาชำระขั้นต่ำให้ได้..พร้อมๆกับหยอดยาหอมให้เราเคลิ้มมมมตามเลยละ55555..คุณเป็นลูกค้าชั้นยอดของเราเลยนะที่ผ่านมา..บลาาาาาา5555..จนจะลอยเลยแระ..สุดท้ายกำชับแกมบังคับ..นิดๆอีก2วันคุณต้องหามาชำระให้ได้สักงวด..เราก็ได้แต่ตอบครับจะพยายาม55555..ให้ไปยืมคนรอบข้างมาชำระก่อนแล้วค่อยกดไปคืน...กำๆๆๆ..ขอให้คุณ EQ ปิดยอดได้เร็วๆนะครับ..เอาใจช่วย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.865 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena