กำลังจะหยุดจ่ายทุกอย่างเพื่ิอสร้างอนาคตใหม่

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83121 โดย EQ0313

Jum เขียน:

น้าชู เขียน:

Jum เขียน: 17/3/59
อัพเดทขอมูลล่าสุด.....สดๆร้อน
บัตรกรุงศรี เจรจา จบแล้ว จากยอด 27,000 เสนอปิดจบที่ 15,500 สิ้นเดือนนี้กำลังรอเอกสารสำหรับการปิดยอด.....ใกล้จะหมดอีก 1 ตัว

มาแสดงความยินดีด้วยครับคุณJum
ของผม ยังไม่ไปถึงไหนเลย ช่วงนี้พวกเค้าเงียบๆกันไปด้วย เข้าเดือนที่3 และ4 ในบางเจ้าครับ
มีของ 1 st เสนอมาแต่ยังตกลงกันไม่ได้ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับน้าซู.....ได้รับหนังสือแจ้งปิดยอดแล้วรอชำระจบภายในวันที่ 31 มี.ค - 3 เม.ย 59 กำลังจะปลดได้อีก 1 ตัว
เหลือหนี้อีก 2 ตัว สู้ต่อไปๆๆๆๆ

ดีใจด้วยค่ะ...jum ...เหลืออีกกี่ใบแล้วค่ะ สู้ๆนะเป็นกำลังใจให้ค่ะ..EQ0313 ฟ้าใสแล้วค่ะปิดได้หมดทุกใบแล้วรวมทั้งนางออนด้วยได้ลดที30% 100570 ปิดที่70500 จ่ายงวดเดียวพอดีได้เงินแฟนมาช่วยเลยได้ปิดไวกว่าที่คิดค่ะสู้ๆนะค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83134 โดย Jum

EQ0313 เขียน:

Jum เขียน:

บัตรกรุงศรี เจรจา จบแล้ว จากยอด 27,000 เสนอปิดจบที่ 15,500 สิ้นเดือนนี้กำลังรอเอกสารสำหรับการปิดยอด.....ใกล้จะหมดอีก 1 ตัว

ของผม ยังไม่ไปถึงไหนเลย ช่วงนี้พวกเค้าเงียบๆกันไปด้วย เข้าเดือนที่3 และ4 ในบางเจ้าครับ
มีของ 1 st เสนอมาแต่ยังตกลงกันไม่ได้ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับน้าซู.....ได้รับหนังสือแจ้งปิดยอดแล้วรอชำระจบภายในวันที่ 31 มี.ค - 3 เม.ย 59 กำลังจะปลดได้อีก 1 ตัว
เหลือหนี้อีก 2 ตัว สู้ต่อไปๆๆๆๆ

ดีใจด้วยค่ะ...jum ...เหลืออีกกี่ใบแล้วค่ะ สู้ๆนะเป็นกำลังใจให้ค่ะ..EQ0313 ฟ้าใสแล้วค่ะปิดได้หมดทุกใบแล้วรวมทั้งนางออนด้วยได้ลดที30% 100570 ปิดที่70500 จ่ายงวดเดียวพอดีได้เงินแฟนมาช่วยเลยได้ปิดไวกว่าที่คิดค่ะสู้ๆนะค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ยินดีด้วยนะครับ EQ0313 หลุดพ้นได้แล้ว...ท้องฟ้าสดใสสวยงามยิ้มได้อย่างเต็มปาก ของผมก็ต้องต่อสู้ต่อไปอีก 2 ตัว
1. City Ad ยอด หยุด 166,000 บาท
2. บัตรเครดิต กรุงเทพ 36,000 บาท
ต้องดิ้นรนต่อไปสักวันคงถึงจุดหมายเดียวกันกับ EQ0313 ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83549 โดย Jum

Jum เขียน:

EQ0313 เขียน:

Jum เขียน:

ยินดีด้วยนะครับ EQ0313 หลุดพ้นได้แล้ว...ท้องฟ้าสดใสสวยงามยิ้มได้อย่างเต็มปาก ของผมก็ต้องต่อสู้ต่อไปอีก 2 ตัว
1. City Ad ยอด หยุด 166,000 บาท
2. บัตรเครดิต กรุงเทพ 36,000 บาท
ต้องดิ้นรนต่อไปสักวันคงถึงจุดหมายเดียวกันกับ EQ0313 ครับ

1/4/59
อัพเดทข้อมูล
1) อิออน ปิดจบ
2) กรุงศรี ยอด 27,000 ปิดจบ 15,500 จบ 1/4/59
3) City Ad ยอด 166,000 อยู่ในขั้นตอนเสนอส่วนลด 50%(เจ้าหน้าที่กำลังดำเนินการ)
4) กรุงเทพ ยอดหยุด 36,000 ขณะนี้ยอดพุ่งไปที่ 37,000 บาท ทวงไม่บ่อยเดือนละครั้ง เมื่อวานเลยเจรจาเรื่องขอส่วนลดในการปิดจบ ได้รับคำตอบมาไม่ค่อยพอใจเท่าที่ควร ถ้าจะปิดให้ปิดจบทั้งหมดทางเราไม่มีนโยบายส่วนลด ......งั้นก็รอยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปเลยแม่คุณ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83606 โดย Tiger_joy
เราจะสู้ไปด้วยกันค่ะ กำลังจะหยุดจ่ายเดือนแรกค่ะ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83607 โดย Jum

Tiger_joy เขียน: เราจะสู้ไปด้วยกันค่ะ กำลังจะหยุดจ่ายเดือนแรกค่ะ

สู้นะครับ..Tiger_joy..เป็นกำลังใจให้ครับ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83611 โดย MK245
เป็นสิ่งที่เจออยู่เลยคะ มันเครียดจริงๆ นะคะเนี่ย

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83612 โดย MK245

dnnkid เขียน: ช่วงหยุดจ่ายเป็นช่วงที่เราต้องเผชิญกับความเครียดทางจิตใจเราเองล้วนๆ ส่วนตัวผมใช้วิธีสวดมนต์ นั่งสมาธิ ศึกษาธรรมมะก็ช่วยได้พอสมควรครับ มีสติมากขึ้น ไม่วิตกมากนักเวลาโดนทวงหนี้ เขาก็ทำหน้าที่ของเขา ความกลัวใจเราสร้างขึ้นมาเองครับ สิ่งที่ตามมาหลังหยุดจ่าย เป็นสิ่งที่เรารู้อยู่แล้ว เราไปบังคับหรือเปลี่ยนมันไม่ได้ ดังนั้น มีสติให้มากๆอยู่กับปัจจุบันให้ได้ครับ :สู้ๆ:

เป็นสิ่งที่เจออยู่จริงๆ คะ ความเครียดมาอยู่กับเราเหมือนเพื่อนเลย จะลองทำตามคำแนะนำดูคะ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83652 โดย Jum

MK245 เขียน:

dnnkid เขียน: ช่วงหยุดจ่ายเป็นช่วงที่เราต้องเผชิญกับความเครียดทางจิตใจเราเองล้วนๆ ส่วนตัวผมใช้วิธีสวดมนต์ นั่งสมาธิ ศึกษาธรรมมะก็ช่วยได้พอสมควรครับ มีสติมากขึ้น ไม่วิตกมากนักเวลาโดนทวงหนี้ เขาก็ทำหน้าที่ของเขา ความกลัวใจเราสร้างขึ้นมาเองครับ สิ่งที่ตามมาหลังหยุดจ่าย เป็นสิ่งที่เรารู้อยู่แล้ว เราไปบังคับหรือเปลี่ยนมันไม่ได้ ดังนั้น มีสติให้มากๆอยู่กับปัจจุบันให้ได้ครับ :สู้ๆ:

เป็นสิ่งที่เจออยู่จริงๆ คะ ความเครียดมาอยู่กับเราเหมือนเพื่อนเลย จะลองทำตามคำแนะนำดูคะ

สู้นะครับ ทำจิตใจให้สบายๆผ่อนคลายครับ อย่าเก็บมาเป็นความเคลียดครับ มีโทรศัพท์มาไม่ต้องตกใจครับไม่ต้องหลบไม่ต้องเลี่ยง คุยไปตรงๆเลยครับ ไม่ต้องกลัว เขาก็ทำตามหน้าที่เท่านั้นทวงไปตามหน้าที่ แต่ขอให้เราหนักแน่นเข้าไว้ครับ เมื่อก่อนช่วงแรกๆก็หวั่นไหวพอสมควรครับแต่บ่อยๆเข้าเริ่มจะชินแล้วจะมีทางออกในการรับมือเองครับ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83871 โดย EQ0313
Jumเข้ามาให้กำลังใจค่ะสู้ๆนะค่ะรวมถึงน้องใหม่ทุกท่านเลยทุกคนล้วนผ่านความเครียดมากันทุกคนค่ะอยู่ที่ว่าเราจะทำใจยอมรับได้แค่ไหนปรับตัวได้ไวก็เครียดน้อยปรับตัวช้าก็เครียดนานคิดเสียว่าเดี๋ยวมันก็ผ่านไปสู้ๆค่ะทุกๆคน :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.576 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena