ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #78773

• Khemmakorn.K
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Khemmakorn.K
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 19
  • Thank you received: 9
ผมเป็นหนี้ Umay+ เงินต้นประมาณ 75,000 บาท รอบการจ่ายทุกวันที่ 17 เริ่มหยุดจ่ายเมื่อ วันที่ 17 ก.ย.58 ณ วันนี้ 19 พ.ย.58 ผ่านรอบบิลที่ 2 เข้ารอบบิลที่ 3 แล้วครับ จาก 2 รอบบิลที่ผ่านมา โทรมาทุกวัน เช้า เที่ยง เย็น พยายามรับสายแล้วพูดเป็นอยู่คำเดียวว่า "ยังไม่มี" บอกเหตุผลภาระต่างๆ เจ้าหน้าที่พูดจาดีมากครับ แล้ววันที่ 17 ที่ผ่านมาซึ่งเป็นวันที่ครบรอบบิลที่ 2 ได้มีหัวหน้าทวงหนี้ของ Umay+ โทรมาเจรจา ต่อรองเมื่อเคยว่าให้จ่ายขั้นต่ำ แล้วก็บอกว่าวันนี้จะเป็นการติดตามวันสุดท้ายของหน่วยงาน หากพ้นจากนี้จะส่งงานไปยังหน่วยงานอื่น

๊ณ วันนี้ (19 พ.ย.58) ผ่านไป 2 วันแล้ว เงียบมาก ไม่มีโทรศัพท์ ผมรู้สึกเหงาๆ ยังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก ลุ้นกันยาวๆ ว่าหากโทรศัพท์ของ Umay+ ดังครั้งต่อไป จะได้รับส่วนลดหรือไม่ ??? :pray: :pray: :pray:

ในใจตั้งเป้าไว้ว่าลดสัก 50-60 % ซึ่งคาดว่าจะมีเงินมาปิดได้ก็คงปีใหม่ เพราะโบนัสออกพอดี สู้ๆ ครับ
แก้ไขล่าสุด: 3 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา โดย Khemmakorn.K. เหตุผล: พิมพ์ผิด
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #78780

• Jum
  • รูปประจำตัวของ Jum
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 56
  • Thank you received: 3
มาเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นด้วยดีนะครับ..สู้ไปด้วยกันครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #78813

• สิบตรี
Jum เขียน:
มาเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นด้วยดีนะครับ..สู้ไปด้วยกันครับ

ขอบคุณมากครับ ถอยไม่ได้แล้ว อิอิ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #78829

• Mommam915
  • รูปประจำตัวของ Mommam915
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 14
  • Thank you received: 2
ยอดเท่ากันค่ะ เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้ รอบวันที่17 ตอนนี้กะลังรับโทรศัพท์ตามให้จ่าย. สู้ๆๆไปด้วยกัน

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #78831

• สิบตรี
Mommam915 เขียน:
ยอดเท่ากันค่ะ เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้ รอบวันที่17 ตอนนี้กะลังรับโทรศัพท์ตามให้จ่าย. สู้ๆๆไปด้วยกัน
เป็นกำลังใจให้ครับ ทนรับสายหน่อย พูดดีมาดีกลับ พูดแย่ไม่คุย อิอิ ^^

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #78834

• chai wong
  • รูปประจำตัวของ chai wong
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 3
50-60% ยังมีหวังครับ เข้มแข็งและอดทนอดกลั้นไว้ อย่ากลัว ใหนๆก็ตัดสินใจเลือกทางนี้แล้ว ตัองสู้ให้ถึงที่สุด ตอนนี้มันแค่เริ่มต้น มีแค่ใหนก็บอกเขาไปแค่นั้น เขาจะทำอะไรก็ให้เขาทำไป คิดถึงตัวเราเองเข้าไว้ เขาจะขู่จะเข็นยังไงก็แค่ตั้งใจฟัง และบอกเขาดังๆเพราะๆว่า ผมมีแต่นี้
สักวันเขาคงเห็นใจเราเอง ทำไงได้เราอยากจ่ายแต่มันมีแค่นี้จริงๆ เพราะผมก็เคยได้รับความเมตตา(รึเปล่า)จากพวกเขา เหมือนกัน และเป็นไทยแล้ว แต่ยังเหลืออีกบัตรกำลัง สู้อยู่ เหนื่อยเหมือนกัน แต่ก็ต้องสู้ และจงจำไว้ว่า ถึงแม้เขาจะยอมเราๆถูกเขาเอาเปลียบอยู่ดี
สู้ๆ

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #78835

• สิบตรี
chai wong เขียน:
50-60% ยังมีหวังครับ เข้มแข็งและอดทนอดกลั้นไว้ อย่ากลัว ใหนๆก็ตัดสินใจเลือกทางนี้แล้ว ตัองสู้ให้ถึงที่สุด ตอนนี้มันแค่เริ่มต้น มีแค่ใหนก็บอกเขาไปแค่นั้น เขาจะทำอะไรก็ให้เขาทำไป คิดถึงตัวเราเองเข้าไว้ เขาจะขู่จะเข็นยังไงก็แค่ตั้งใจฟัง และบอกเขาดังๆเพราะๆว่า ผมมีแต่นี้
สักวันเขาคงเห็นใจเราเอง ทำไงได้เราอยากจ่ายแต่มันมีแค่นี้จริงๆ เพราะผมก็เคยได้รับความเมตตา(รึเปล่า)จากพวกเขา เหมือนกัน และเป็นไทยแล้ว แต่ยังเหลืออีกบัตรกำลัง สู้อยู่ เหนื่อยเหมือนกัน แต่ก็ต้องสู้ และจงจำไว้ว่า ถึงแม้เขาจะยอมเราๆถูกเขาเอาเปลียบอยู่ดี
สู้ๆ

ขอบคุณครับ สู้ขาดใจ อิอิ

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78935

• maji_kawaii
  • รูปประจำตัวของ maji_kawaii
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
  • Thank you received: 1
เราเพิ่งปิดยูเมะไปเมื่อวาน23/11/58หลังจากหยุดส่งมา14เดือน
ยอดทั้งหมดรวม87,000 ลดเหลือ 30,500จ่ายงวดเดียว ค่อยมีกำลังใจในการปิดหนี้หน่อยสู้ๆนะคะ
อดออมและอดทนค่ะ คุณมาถูกทางแล้ว
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: vee300

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78936

• สิบตรี
maji_kawaii เขียน:
เราเพิ่งปิดยูเมะไปเมื่อวาน23/11/58หลังจากหยุดส่งมา14เดือน
ยอดทั้งหมดรวม87,000 ลดเหลือ 30,500จ่ายงวดเดียว ค่อยมีกำลังใจในการปิดหนี้หน่อยสู้ๆนะคะ
อดออมและอดทนค่ะ คุณมาถูกทางแล้ว

ห๊ะ..14 เดือนเลยหรอครับ โอ้ววว..ระหว่างเดือนที่ 3-14 นี่ ทางยูเมะเขาติดต่อมาให้ส่วนบ้างไหมครับ เพราะช่วงนี้เงียบมากไม่มีสายโทรมาเลย T_T

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78938

• maji_kawaii
  • รูปประจำตัวของ maji_kawaii
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
3-4เดือนแรกๆไม่มีให้ส่วนลดเลยค่ะมีแต่ให้ปรับโครงสร้างหนี้ พอเราเปลี่ยนงานไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์เค้าติดต่อเราไม่ค่อยได้ พอติดต่อได้ก็เสนอส่วนลดมาเลยค่ะ แต่ช่วงนั้นเค้าก็จะโทรหาคนรอบๆตัวเราทั้งๆที่ไม่เคยให้เบอร์โทรศัพท์ เก่งจริงๆค่ะไม่รู้หาเบอร์มาจากไหนแต่เราบอกครอบครัวไว้แล้ว เลยไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78940

• สิบตรี
maji_kawaii เขียน:
3-4เดือนแรกๆไม่มีให้ส่วนลดเลยค่ะมีแต่ให้ปรับโครงสร้างหนี้ พอเราเปลี่ยนงานไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์เค้าติดต่อเราไม่ค่อยได้ พอติดต่อได้ก็เสนอส่วนลดมาเลยค่ะ แต่ช่วงนั้นเค้าก็จะโทรหาคนรอบๆตัวเราทั้งๆที่ไม่เคยให้เบอร์โทรศัพท์ เก่งจริงๆค่ะไม่รู้หาเบอร์มาจากไหนแต่เราบอกครอบครัวไว้แล้ว เลยไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

อ่อครับ...รอต่อไป อิอิ สู้ๆ ครับ แต่ 14 เดือนนี่ นานจริงๆ ครับ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: panotp

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79154

• สิบตรี
Update...30 พ.ย.58 กำลังจะเข้ารอบบิลที่ 3
Umay+ โทรมาแจ้งตอนนี้ยอดหนี้วิ่งไปถึง 80,539 บาท ชวนให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ พูดจาดีมาก ผมปฏิเสธ อ้างเหตุผลเดิมๆ ด้านการเงินมีหนี้นอกระบบ ติดหนี้บัตรหลาย ขอปฏิเสธเพราะส่งชำระใหม่คงไม่รอด จะขอปิดบัญชีแต่ไม่รู้รับปากว่าจะหาเงินได้เมื่อไหร่
เริ่มมีความหวัง...ตอนนี้ก็รอๆๆๆๆ ให้เขาเสนอยอดปิดมาเหมือนเดิม

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79378

• สิบตรี
Update...4 ธ.ค.58 โทรมาช่วยปรับโครงสร้างหนี้เช่นเคย

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79381

• nootookata
  • รูปประจำตัวของ nootookata
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 50
  • Thank you received: 5
Khemmakorn.K เขียน:
Update...4 ธ.ค.58 โทรมาช่วยปรับโครงสร้างหนี้เช่นเคย

โทรมาทุกวันมั้ยคะ แล้วเค้าเสนออะไรที่ออกแนวปรับลดให้เราบ้างมั้ยคะ ^^ :love: (o_O)

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79384

• สิบตรี
nootookata เขียน:
Khemmakorn.K เขียน:

โทรมาทุกวันมั้ยคะ แล้วเค้าเสนออะไรที่ออกแนวปรับลดให้เราบ้างมั้ยคะ ^^ :love: (o_O)

เข้ามารอบบิลที่ 3 นี่จะโทรมาสัก 1-2 อาทิตย์ครั้งหนึ่ง ยังไม่มีส่วนลดเสนอมาครับ ตอนนี้เสนอแต่ให้ประบโครงสร้างหนี้ ผมก็ปฏิเสธลูกเดียว ไม่มี ส่งไปก็ไม่ไหว ปล่อยตามระบบ 555+

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79396

• zserpad
  • รูปประจำตัวของ zserpad
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 4
ของเราโทรมาเสนอปิดยอด เดือนที่ 2 ค่ะ (เร็วมาก)
ยอดหนี้ของเรา 96,xxx เสนอปิดยอดรอบแรกที่ 51,000 รอบสอง 45,500 รอบสามก็ยัง 45,500 ผ่อนจ่าย 4 งวด 0%
แต่เรายังไม่มีจ่าย เลยยังไม่ได้ตอบตกลงค่ะ

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79413

• สิบตรี
zserpad เขียน:
ของเราโทรมาเสนอปิดยอด เดือนที่ 2 ค่ะ (เร็วมาก)
ยอดหนี้ของเรา 96,xxx เสนอปิดยอดรอบแรกที่ 51,000 รอบสอง 45,500 รอบสามก็ยัง 45,500 ผ่อนจ่าย 4 งวด 0%
แต่เรายังไม่มีจ่าย เลยยังไม่ได้ตอบตกลงค่ะ

เร็วจังเลยครับ เดี๋ยวผมจะตามไป
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ldevilmanl

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79480

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5836
  • Thank you received: 2565
คนอยากปลดแอก เขียน:
วันนี้เข้ามาอัพเดทค่ะ หลังจากหยุดจ่ายมารวม2รอบบิลพอเริ่มรอบบิลที่ 3 easy buy ก็เสนอส่วนลดปิดยอดจากยอดล่าสุดประมาณ 395,000 บาท(ขอตัวเลขกลมๆนะคะ) มาที่ 190,000 เราตอบว่าไม่ไหวหรอกยอดเงินสูง เจ้าหน้าที่ก็พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆ นู่นนี่นั่น แต่ยอดเปิดเกือบ 2 แสนเราไม่ไหวจริงๆ แต่ความจริง easy ให้มาถ้าคิดเป็นส่วนลดก็ 52% แล้ว คุยกันไปมาร่วม 2 สัปดาห์ สรุปจบที่ 150,000 ถ้วน ระยะเวลา 6 งวดๆแรก 35,000 เริ่มจ่ายงวดแรก 14/12/15 งวด 2-6 จ่ายอีกงวดละ 23,000 สรุปเป็นส่วนลดที่ 62%
ต้องขอขอบคุณแนวทางของสมาชิกทุกท่าน สำหรับการแชร์ประสบการณ์ ทำให้เรานำมาใช้เพื่อเป็นแนวทางได้เป็นอย่างดี ตอนนี้นัดวันจ่ายเงินที่หน้าเคาน์เตอร์ easy buy พร้อมกับรอหนังสือยืนยันการจ่าย ตามแนวทางที่ทราบมาค่ะ จึงจะจ่ายงวดแรก อยากจะบอกเพื่อนๆในชมรมนี้นะคะ ทุกอย่างเป็นไปได้ถ้าเรายึดมั่นตามแนวทางของชมรม ใจเย็นๆ อดทน หากเรามีเงินในมือพอ เราเสียงดังได้จริงๆ 2 เดือนเศษๆเรากำลังจะปลดหนี้ตัวแรกได้ และหวังว่าจะมีตัวอื่นตามมาค่ะ/ขอบคุณค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

อ้างอิงข้อมูลจาก
ทุกข์ใจมาก คิดไม่ตก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43659&limitstart=20&Itemid=64#79464
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
แก้ไขล่าสุด: 3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา โดย นกกระจอกเทศ.
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: vee300

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79481

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5836
  • Thank you received: 2565
joparak เขียน:
เข้ามาอัพเดทนะคะ (19/11/58) หลังจากหยุดจ่ายไป 11 เดือน (ธ.ค.57) เกือบครบปีแว้วววว

1. ธนาคารกสิกรไทย
1.1 บัตรเครดิต กสิกรไทย 40,000 บาท
1.2 บัตรกดเงินสด กสิกไทย 30,000 บาท
- ยอดรวมก่อนปิด 80,088.42 บาท ได้ส่วนลด 43.81% ปิดจบที่ยอด 45,500 บาท จ่ายงวดเดียวค่ะ

2. บัตรเครดิตทหารไทย 30,000 บาท ยอดปัจจุบัน 34,739.91 บาท
- เรื่องถึงสำนักงานกฎหมาย โทรมาเสนอจ่าย 30,000 บาท แบ่งจ่าย 10 งวด ยังไม่ตกลงค่ะ

3. บัตรเครดิตไทยพานิชย์ UP2ME 20,000 บาท
- ยอดก่อนปิด 22,500 บาท ได้ส่วนลด 45% ปิดที่ 12,200 บาทแบ่งจ่าย 3 งวด

4. บัตรกดเงินสด ไทยพานิชย์ 15,000 บาท
- ยังเงียบอยู่ค่ะ รอกันต่อไปค่ะ

5. บัตร Umay+ 35,000 บาท ยอดปัจจุบัน 42,690 บาท
- ตกลงปิดจบที่ยอด 15,000 บาท ได้ส่วนลด 64.86% ฮ่าาาาา

ตอนนี้เหลือที่ 2 ธนาคารค่ะ รอเวลา เก็บเงินรอส่วนลดงามๆ กันต่อไปค่ะ เย้ๆๆๆๆๆ

อ้างอิงข้อมูลจาก
ขอคำปรึกษาจากพี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ จะเริ่มหยุดจ่ายหนี้แล้วค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42038&Itemid=64#78743
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+ 3 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79537

• aloha_omega
  • รูปประจำตัวของ aloha_omega
  • สิบตรี
  • Thank you received: 12
แชร์บ้างนะครับ
สุดแสนละเหี่ยใจกับ พี่ยู ผมหยุดจ่ายไปสามเดือน ยอด 82xxx ตอนนี้ 90700 ดอกวิ่งเร็วยิ่งกว่าความเร็วแสง
ล่าสุดโทรมาจะให้ส่วนลด รอบแรกตอนสองเดือน ตอนนั้น 88xxx ลด 80000 ตอนนี้สามเดือน ลด 84000
ผมจะทำไงดี ไม่เป็นไปตามเป้าเลย ยังจะมาบอกให้ทำปรับโครงสร้าง เหลือเดือนละ 2200 อีกสี่ปี ผมเลยปัดไปไม่ทำ

ผมจะมีหวังไหมคับ เค้าบอก จ่ายเค้ามาแค่ 8 งวดเอง ลดให้เยอะแล้ว T T ตอนนี้คงต้องปล่อย ตังเก็บได้ห้าหมื่น ก็มีเหตุต้องใช้กับที่บ้าน ทำไมมันซวยซ้ำซวยซ้อนขนาดนี้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Sky19
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.525 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 302 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :