update!! ความเคลื่อนไหว เริ่มหยุดจ่าย เพราะอยากปลดหนี้

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80816 โดย minimemo2627
สวัสดีค่ะ ดิฉันได้ติดตามชมรมหนี้บัตรเครดิตมาสักพักละค่ะ
จากแต่ก่อนงานดีเงินเดือนดี มีเงินเก็บ ทำบัตรเครดิตจากที่คิดว่าผ่อนไหว ด้วยดิฉันเป็นคนเดียวที่ทางบ้านพึ่งพาได้ อยากได้อะไรก็ซื้อให้ เพราะอยากให้ครอบครัวสบาย สุดท้ายหนี้ท่วมหัว หมุนบัตรนั้นจ่ายบัตรนี้ สุดท้ายก็ไม่ไหวจะเคลียร์
ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต และเริ่มหยุดจ่ายไปตั้งแต่ 07/2015
ไทยพาณิชย์ mastercardยอด 72,000
ไทยพาณิชย์ speedy cash ยอด 90,000

ของแฟน
ไทยพาณิชย์ 54,000+15,000

ส่วนที่ยังไม่หยุดจ่าย มี
กสิกร 17,000
กรุงเทพ 20,000
อิออน 18,000 ประนอมหนี้เดือนละ 800
เพราะยังคิดว่ายอดน้อย ยังส่งไหว
ช่วงหยุดจ่ายแรกๆถือว่าฮอตมากค่ะ รับโทรศัทพ์จาก SCB แทบทุกวัน แต่ดิฉันก็ผลัดมาเรื่อยๆ
จนวันนี้ 20/01/2016 ทางSCB โทรมาแจ้งเรื่องปรับปรุงโครงสร้างหนี้ โดยจะนำยอดทั้งหมดในส่วนของดิฉัน มาให้ดิฉันผ่อนจ่ายนาน 5 ปี ส่งเดือนละ 3,000 แต่ดิฉันอยากเก็บเงินปิดหนี้ไวๆมากกว่า จึงขอคิดดูก่อน
ลุ้นเหมือนกันค่ะ ใจหนึ่งอยากปลดหนี้เร็วๆ เพราะภาระเยอะ แถมช่วงนี้ตกงานด้วย อ่านเรื่องคนอื่นมาเยอะ ก็ภาวนาให้ตัวเองมีโอกาสปืดหนี้ได้อย่างเค้าบ้าง ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ :) :)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80822 โดย tomyumkung
เอาที่เราอยู่ได้ก่อนเป็นสำคัญครับ

หนี้ค่อย ๆ ใช้เด่วก็หมดครับ

สู้ ๆ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80852 โดย minimemo2627
ขอบคุณมากๆค่ะ
คืบหน้ายังไง เดี๋ยวมาอัพเดทมห้ฟังนะค่ะ^^

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80926 โดย EQ0313
ยินดีต้อนรับค่ะ Minimemo2627 เป็นกำลังใจให้้ค่ะ หยุดจ่ายก่อนEQ0313 อีกนี้ค่ะ เข้ารอบที่5 คงไม่หนักเท่าไรแล้วใช่มัยค่ะ มีเสนอส่วนลดมาบางหรือยังค่ะ ของEQ มาเกือบครบแล้วขาดแต่อิออน จากที่อ่านนะค่ะ
หยุดแล้วรีบเก็บเงินดีกว่าค่ะปรับโครงสร้างหนี้ถ้าเราพราดส่งไม่ไหวเราเองจะแย่ค่ะคิดว่าอย่าปรับเลยเก็บเงินเท่านั้นค่ะ สู้ๆค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80931 โดย minimemo2627
ขอบคุณค่ะ คุณEQ0313 ก่อนหน้านี้มีโทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ แต่บอกไปว่าขอคิดดูก่อน ใจจริงอยากได้H/C มากกว่าค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีเงินเก็บด้วย เพราะตกงาน ทางธนาคารบอกว่าจะติดต่อมาใหม่ ยังไงขอรอH/Cดีกว่าค่ะ เห็นข้อเสนอปรับโครงสร้างแล้วเพลีย ไม่ไหวจริงๆค่ะ แทนที่จะหมดหนี้ กลายเป็นจะเพิ่มหนี้สะมากกว่า มีความคืบหน้ายังไงเดี๋ยวมาอัพเดตให้ฟังนะค่ะ^^

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80932 โดย น้าชู
เข้ามาให้กำลังใจครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81050 โดย minimemo2627
ขอบคุณมากๆค่ะ พอดีไม่ค่อยได้เข้ามาดูเท่ารั่ย ^^ มีอะไรคืบหน้าจะรีบมาอัพเดตให้ฟังนะค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81058 โดย Na99
สู้ไปด้วยกันครับ อ่านเยอะๆ เดี่ยวก็มีแนวทาง :สู้ๆ: :สู้ๆ: :bye:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81132 โดย ammalohaa
สถานการณ์คล้ายกันมากเลยค่ะ
ของเรา scb speedy 50000
scb credit 160000
หยุดจ่าย 11/58 ค่ะ สามเดือนแรกกระหน่ำมากวันละเป็น10 ๆ สาย เพิ่งมีเดือนนี้เริ่มเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้ว

สอบถามค่ะ ว่าที่ผ่อนจ่าย5ปี เดือนละ3000 เราเป็นคนเสนอ หรือทางscb เสนอมาคะ เราจะได้ตั้งรับถูก อิอิ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81133 โดย minimemo2627
ตอบคุณ ammalohaa
จ่าย5ปี เดือนละ3,000 ทางscb เสนอมาค่ะ โดยเจ้าหน้าที่จะรวมยอดทั้งสองบัตรมาเปนวงเงินเดียว แล้วผ่อนสบายๆเดือนละ3,000 บวกลบคูณหารแล้ว ดอกเบี้ยทบหนักกว่าเดิม เลยบอกไปว่าขอคิดดูก่อน เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าเดี๋ยวติดต่อมาใหม่ แล้วก็เงียบไปเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ยังไงต้องผ่านตรงนี้ไปให้ได้

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81134 โดย ammalohaa
:love: :love: สู้ ๆเช่นกันนะคะ เรากำลังหาหนทางว่า จะทำยังไงดี ใจจริงก็อยากรอเก็บเงินh/c ค่่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82055 โดย minimemo2627
update ค่ะ
เมื่อวานนี้ scb ติดต่อมาในส่วนของบัตร กดเงินสด speedy cash บอกว่า มีโครงการให้เรา2โครงการ
1.โครงการประนอมหนี้
2. ถ้าจ่ายภายในสิ้นเดือนนี้ มีส่วนลดให้20%
เราเห็นว่ายังไม่โอเค เลยบอกเจ้าหน้าที่ไปว่า ให้ติดต่อมาใหม่สิ้นเดือน เจ้าหน้าที่ก็พูดง่ายมาก

ส่วนอิออน หลังจากเซ็นประนอมหนี้ไป ก็กระหน่ำโทรจิกทวงถามให้เราจ่ายงวดแรก วันหนึ่งโทรเป็นสิบๆสาย ตอนทำเห็นว่าจ่ายไหว แต่เดือนนี้ชอตมากๆเนื่องจากตกงาน เคยขอเจ้าหน้าที่ว่าจ่ายสิ้นเดือนทีเดียวสองงวดได้ไหม ทางเข้าหน้าที่ไม่ยอม จะให้เราจ่ายงวดแรกก่อนให้ได้ แต่เราไม่มีจริงๆ แถมการทวงหนี้แบบแข็งกร้านมาก จะให้เราจ่ายอย่างเดียวเลย เฮ้ออออ เราเลยตัดปัญหาไม่รับโทรศัพท์เลย ไม่ได้หนีนะ แต่ตอนนี้ไม่มีจริงๆ TT

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82185 โดย tb1
เป็นกำลังใจให้นะคะ

อิออนเราเงียบไป1อาทิตย์แล้ว หลังจากกระหน่ำโทร

Speedy กับmaster ชวนให้ปรับโครงสร้างหนี้เหมือนกัน แต่บอกไปว่าขอคิดดูก่อน อยากได้ H/C งามๆ
แต่เจ้านี้ส่วนใหญ่ที่อ่านเจอเค้าว่าส่วนลดน้อยมาก ลดยากมาก

สู้ๆนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82241 โดย minimemo2627

tb1 เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะ

อิออนเราเงียบไป1อาทิตย์แล้ว หลังจากกระหน่ำโทร

Speedy กับmaster ชวนให้ปรับโครงสร้างหนี้เหมือนกัน แต่บอกไปว่าขอคิดดูก่อน อยากได้ H/C งามๆ
แต่เจ้านี้ส่วนใหญ่ที่อ่านเจอเค้าว่าส่วนลดน้อยมาก ลดยากมาก

สู้ๆนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ค่ะคุณtb1 ถึงตอนนี้ ยังไงก็ต้องสู้แล้วค่ะ เราตั้งใจอยากปลดหนี้มากๆ ไม่หนี แต่ยังไม่พร้อมจ่าย รอ H/Cเหมือนกันค่ะ เตรียมตัวสุดๆ อ่านกระทู้ของคนอื่นๆทุกวัน เพื่อรับมือ ยังไงขอให้ผ่านพ้นไปด้วยกันนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.558 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena