FC, Tesco P, Umay+, AEON(Umay+ปิดแล้ว)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #81346 โดย victory17
สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นหนี้อยู่ 4 บัตร เป็นลูกหนี้ชั้นดีมาตลอด 5 ปีเต็ม แต่ตอนนี้รู้สึกอยากเป็นลูกหนี้ชั้นเลวบ้างเเล้ว เครดิตบูโรไรนั่นไม่สนใจแล้วค่ะ เพราะเป็นหนี้ขนาดนี้ ไม่มีอารมณ์ไปต่อเติมหนี้ให้วุ่นวายแล้ว รู้สึกดีใจเหมือนเจอทางออกที่ได้มาเจอมาศึกษาจากเว็บนี้ค่ะ ขอบคุณกรรมการทุกท่าน และพี่น้องชาวหนี้ทุกๆท่านที่ร่วมกันมาสละเวลาแบ่งปันประสบการณ์นะคะ หนี้ดิฉันก็มี

เฟิร์สช้อย ต้น 24,000 ตอนนี้ปาไป 27,000+ ยังโทรตามให้ไปหยอดอยู่ นี่ขนาดผ่านมาครึ่งปีแล้ว บางทีชวนประนอมหนี้

เทสโก้พรีเมียร์ ต้น 25,000 ตอนนี้พุ่งไป จะ 29,000 เป๊ะๆแล้ว เสนอให้ปิดที่ 17,000 ยังไม่โดน เพราะดอกที่โปะขั้นต่ำมันไป5ปี ยังคอยจำฝังใจ

ยูเมะพลัส ต้น 56,400 ตอนนี้ปาไป 63,000 เคยเสนอปิดมาที่ 27,000 ผ่อน 4 งวดเสียดายมาก เสนอมาตอนยังไม่มีตังค์ ตอนนี้หายไปเลย ไม่ติดต่อมาเป็นเดือนแล้ว

อิออน ยอด 21,900 เสนอปิดมาที่ 16,900 ยังไม่โดน รออีกนิดเผื่อส่วนลดดีขึ้น

ได้ผลยังไงเดี๋ยวมาแจ้งอัพเดตเป็นระยะนะคะ สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81350 โดย faiyen
โห ยูเมะพลัส ให้ส่วนลดเยอะจังค่ะ ของเรา 29,700 ยังมีหวังลึกๆอยู่ ว่าจะลดเหลือซัก 8,000
เพราะเป็นลูกหนี้ชั้นดีมา เกือบ 10 ปีแล้ว
ยังไงก็สู่ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81364 โดย victory17
ใช่ค่ะ ลดเยอะมาก เสียดายไม่มีเงินไปปิด พูดถึงปุ๊บนางมาปั๊บหลังหายไปนาน เมื่อกี้เพิ่งโทรมาแต่รับไม่ทัน ลุ้นจังค่ะว่าตัวเลขเท่าไหร่แล้ว อยากปิดมาก เดี๋ยวบ่ายๆคงโทรมาอีก เดี๋ยวมาอัพเดตนะคะ ของคุณfaiyenก็สู้ๆค่ะ มีโทรมาบ้างยังคะ หยุดนานรึยัง

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81389 โดย victory17
ช่วงแรกกดดันมากตอนเริ่มหยุดใหม่ๆ ไม่กล้ารับโทรศัพท์เลยค่ะ ทำใจอยู่เป็นอาทิตย์ เค้าโทรมาเราก็กดเงียบไม่ก็ตัดสายทิ้งตลอด ของยูเมะมีโทรไปจิกที่ทำงานเก่าด้วย เซ็งมาก แต่เราทำตัวเราเอง กล้าทำก็กล้ารับ เลยอธิบายไปให้ที่ทำงานเก่าเค้าเข้าใจ ไม่รู้จะเข้าใจจริงรึป่าว แต่ไม่ใช่ประเด็นหลักที่จะต้องเก็บไปคิดมาก ประเด็นหลักที่ต้องคิดอย่างเดียวคือ ต้องทำให้ได้เพื่อการหักดิบสู่อิสรภาพ พอตั้งหลักได้ก็รับทุกสายเพื่ออัพเดตความคืบหน้า สำหรับเราเค้าทวงดีทุกเจ้านะคะ ทั้งทางโทรศัพท์ ทางจดหมาย พูดจาดีหมด ไม่เคยเจอแบบที่สมาชิกบางท่านเจอ บางทีอาจเพราะเราหยุดในช่วงกฎหมายโอบอุ้มลูกหนี้ออกมาใหม่ๆพอดี ตอนนี้หยุดมาครึ่งปีแล้ว ยังไม่มีเจ้าไหนฟ้อง อาจเพราะยอดไม่เยอะมาก แต่ก็แอบมีกังวลเหมือนกัน แต่เราทำตัวเอง ต้องยอมรับความจริงให้ได้ เฮ้อตั้งเป้าไว้จะหมดหนี้ก่อนสิ้นปีนี้ สู้ๆค่ะทุกคน สู้ไปด้วยกัน คนหนี้หลักล้านยังผ่านมันมาได้ เราหลักแสน อดทนอีกนิด ฮึบๆๆ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81515 โดย victory17
ยังไม่มีการติดต่อมาเลยค่ะ เงียบหายไปทุกเจ้าเลย กลัวจังอยู่ๆฟ้องมาทีเดียวพร้อมกัน ปิดไม่ไหวแน่เลยค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81684 โดย victory17
วันนี้ติดต่อมา 2 เจ้า คือ อิออน กับยูเมะ ของอิออนให้ส่วนลดแต่ 30% รอไปก่อน ส่วนยูเมะยอดวิ่งไป 66,130 แล้ว อะไรจะมหาศาลปานนี้ เสนอส่วนลดให้ 29,000 ผ่อนได้ 5 งวด ลดไปประมาณ 56% ถือว่าเยอะอยู่ แต่รู้สึกยังเยอะไปสำหรับสถานการณ์การเงินที่บ้านตอนนี้เลยยังไม่รับ พอไม่รับ เค้าเสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ให้จ่ายงวดแรกเมษานู่นเลย เราขอคิดดูก่อน เค้าบอกตอนเย็นจะโทรมาขอคำตอบ เราว่าจะขอต่อรองจาก 29,000 เป็น 25,000 ผ่อน 5 งวด ถ้าได้จะปิดเลย เดี๋ยวมาอัพเดตให้ค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81713 โดย sirirat5658
คุณ victory17
หยุดไปกี่เดือนแล้วค่ะ ยูเมะพลัส ทำไมเค้าลดให้เยอะจังค่ะ 56% ดีใจด้วยนะคะ สู้ๆค่ะ :สู้ๆ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82048 โดย victory17
คุณsirirat5658 ตอนนั้นหยุดแค่4เดือนเองค่ะ ล่าสุดเมื่อวานเพิ่งเสนอมา เข้าเดือนที่7แล้ว ยอดพุ่งไปหกหมื่นเท่าไหร่ไม่ทราบค่ะ ฟังไม่ทัน เค้าบอกลดให้สุดๆ 27,000 ผ่อน4งวด แต่ยังไม่รับค่ะ ของเฟิร์ชช้อยก็เสนอมาปิดที่ 15,000 แต่รอไปก่อนค่ะเพราะผ่อนไม่ได้

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82070 โดย Aizen_namdech
สู้ สู้ นะครับ สิ่งที่ต้องทำให้ได้คือเก็บเงินให้ได้ครับพอมีเงินอำนาจต่อรองจะอยู่ที่เรา เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ สู้ ผมหยุดจ่ายหนีบัตรมา 1 ปี 4 เดือน จากบัตร 5ใบ ปิดไปได้สองใบ ไปขึ้นศาลมาสองครั้ง กำลังผ่อนจ่าย 1 ใบ อีก 2 ใบรอฟ้องศาล ไม่มีอะไรต้องกลัวเมื่อเรารู้ตัวเองเสมอว่าเราทำอะไรและเพื่อใคร ขอบคุณครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82108 โดย Rasitayee
สู้ ๆค่ะ ของเราก็เริ่มหยุดแล้วเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82219 โดย victory17
ขอบคุณมากค่ะ ไม่ทราบไปขึ้นศาลของบัตรไหนบ้างคะ วันนี้เทสโก้พรีเมียร์โทรมา บอกจะส่งฟ้องแล้ว ลดก็เหมือนไม่ลด โน้มน้าวจะให้หยอดขั้นต่ำอย่างเดียว เลยบอกไปว่ายังไงก็ไม่หยอด จะทำไรก็ให้เค้าดำเนินการได้เลยค่ะ เอาไงเอากัน มาถึงจุดนี้แล้วต้องเดินหน้าอย่างเดียว

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82220 โดย victory17
เทสโก้พรีเมียร์โทรมาวันนี้ ส่ง ผช.โทรมา ฮีจะให้หยอดขั้นต่ำไม่นั้นจะฟ้องแล้ว พอถามส่วนลดปิดบัญชี จาก17,000 ขึ้นเป็น 19,000 ทั้งๆที่วันก่อน ผญ.เพิ่งโทรมายังไม่ถึงครึ่งเดือนเลย เราบอกขั้นต่ำยังเยอะไป ลดอีกได้มั้ย เค้าบอกไม่ได้ ยังไงต้องจ่ายหยอด ไม่หยอดก็ส่งฟ้อง เราบอกเอาที่สบายใจ ตามขั้นตอนได้เลยค่ะ พูดจากวนๆมาก เลยไม่อยากคุยยาว

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82384 โดย sirirat5658
ยูเมะ โทรมาเหมือนกันค่ะ หยุดไปเข้าเดือนที่สี่ บออกว่ายอดชำระมา ตอบไปว่ายังไม่มี เค้าบอกว่าทางยูเมะไม่มีส่วนลด และแจ้งยอดปิดบัญชีมาให้ เป็นเพราะยังใช้ไม่นานรึป่าว ถึงไม่มีส่วนลดกับเค้าเลย

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82402 โดย victory17
ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ แต่ใจเย็นๆ รอดูต่อไปค่ะ ยังไงเค้าก็ต้องทำทุกวิถีทางให้เราไปจ่ายให้ได้ เดี๋ยวก็ลดมาให้เองค่ะ ต้องรอ ระหว่างนี้เก็บเงินไว้พลางๆค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82714 โดย victory17
เมื่อวานยูเมะโทรมา ให้ส่วนลดสุดๆปิดงวดเดียว 25,000 ถ้าผ่อน 35,000 ผ่อนงวด5,000 เค้าขอคำตอบวันที่ 15 มี.ค.นี้ เรากำลังวุ่นวายกับการหาเงินมาปิดงวดเดียวอยู่ ส่วนลดดีมาก แต่ถ้าหาไม่ทันคงอด ไม่อยากผ่อนจ่าย เจ้านี้น่าสนมากส่วนลดดีกว่าทุกเจ้าเลย

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82769 โดย victory17
เฟิร์สช้อยวันนี้ให้ผู้ชายโทรมา เสียงเข้มเสียงแข็งใส่ ไม่รู้เจตนาจะโทรมาทวงหรือโทรมาหาเรื่อง เป็นการทวงที่ทุเรศที่สุดตั้งแต่เคยโทรมา เสนอส่วนลดให้เหลือ15,000 แต่งวดแรก 5,000 ให้จ่ายภายใน2วันนี้ บ้ามั้ย ใครมันจะไปหาทัน แต่น้ำเสียงมันเหมือนไม่ค่อยอยากได้ตังค์เท่าไหร่ เหมือนโทรมาแบบส่งๆ ไม่อยากคุยเลย ทั้งที่สนใจส่วนลดมาก ช่างหัวมัน พูดไม่ดีก็ตัดสายใส่ทิ้งไปเลย ก่อนจะตัดสายใส่ มันพูดว่าส่วนลดแบบนี้จะไม่มีอีกแล้ว รอบหน้านี้คือต้องจ่ายเต็ม 28,000 เลย เราบอกแล้วแต่เถอะค่ะ จะทำไรทำเลยตามสะดวกสบายเลย แค่นั้นวางสายเลย นี้ถ้าพูดดี เราตกลงรับเจ้านี้ไปแล้ว นี้พูดจาหมาไม่แหลกแบบนี้รอจ่ายเจ้าสุดท้ายไปเลย จะรอดูซิว่าสุดท้ายของมันรอบนี้จริงป่าว เห็นพูดมาหลายรอบแล้วว่าสุดท้ายๆๆ เข้าใจว่าเป็นลูกหนี้ เอาเงินเค้ามาจ่าย คืนค่ะ ไม่ใช่ไม่คืน แต่ขอเวลาหน่อย เสนอมาดีก็ปิดให้ นี้เสนอมาบ้าๆ ให้หามาจ่ายภายใน2วัน นอนฝันกลางวันไปเลยไป เฟริสถ่อย เหมือนเค้าว่ากันจริงๆ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82864 โดย gimji
ใช่ค่ะ เฟิสช้อย เราก็โดน แต่ของเราไม่จ่ายประมาน2ปีกว่า เราเป็นคนติดต่อกลับไปเพราะอยากจะเชคยอดปิด ต้นมัน25,000 ยอดหนี้ตอนนี้4หมื่นกว่าๆ ลดให้เต็มที่เหลือแค่21,000 เราขอส่วนลดเพิ่มอีก เขาบอกลดได้แค่นี้ น้ำเสียงแบบไม่ได้อยากได้เงิน คือเหมือนแค่พูดตามหน้าที่ ไม่ง้อ ไม่ยื้อ ไม่พยายามจะให้เราจ่ายให้ได้เลย จนเรา บอกว่างั้นเดี๋ยวเราค่อยติดต่อกลับไปใหม่ อ้อ! ลืมบอก ของเราเฟิสช้อยมันโอนให้บริษัทนอกทวงหนี้ให้ ชื่อธนภูมิ อะไรนี่แหละ (เราสงสัยว่า ที่เขาไม่ยื้อ ไม่ง้อ เพราะเขารอจะฟ้องหรือเปล่า อันนี้คิดเอาเองนะคะ อิอิ)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82980 โดย victory17
แหมๆๆ เฟิร์สช้อยส์ เพิ่งโทรมาขู่หยกๆว่าจะฟ้อง ส่วนลดแบบนี้จะไม่มีอีกแล้ว จริงอย่างว่าเลย ไม่มีจริงๆส่วนลดเหลือ 15,000 จากยอด 30,xxx แต่เมื่อวานดันโทรมาลดให้เหลือ 12,000 แทน 555 รับเลยสิคะ ให้จ่ายสิ้นเดือนนี้ ปิดจบงวดเดียว เราบอกส่งเอกสารมาให้ก่อนนะ ไม่งั้นไม่จ่าย บอกแฟ็กซ์มาเลยได้เร็วๆ เค้าบอกไม่ได้ พรบ.ใหม่ออกมา บอกห้ามส่งเอกสารทางแฟ็กซ์แล้ว เราบอกงั้นจดหมายก็ได้ ขอเป็นลายลักษณ์อักษรหน่อย ส่วนยูเมะก็โทรมาให้ส่วนลดจากยอด 64,xxx เหลือ 25,000 แบ่งจ่าย 4 งวด งวดแรกขอก่อน 10,000 นึงสิ้นเดือนนี้ อันนี้ก็รับเลยเหมือนกัน ที่เหลือผ่อนอีกเดือนละ 5,000 กัดฟันทนเพื่อเป็นไทเร็วๆ ส่วนเทสโก้พรีเมียร์ลดให้เหลือ 14,000 จาก 30,000 ยังไม่รับ เพราะเต็มแม็กซ์แล้วตอนนี้ ส่วนอิออนหายไปเลย ยอด 25,xxx ไม่รู้จะฟ้องป่าว ไม่เป็นไร ปิด 3 ใบนี้ก่อน หยุดมาจะเข้าเดือนที่ 8 แล้ว ส่วนลดดีมาก ช่วงนี้เนื้อหอม โทรมาแข่งกันลดตัดราคากัน เราบอกเงินก้อนนี้กำลังจะเคลียร์เจ้านั้น เจ้านี้บอกมาเคลียร์เค้าก่อน เค้าลดให้เยอะกว่าอีก ส่วนตัวเราพอใจกับส่วนลดเท่านี้เเล้ว มันสมเหตุสมผลสำหรับเรา ถือว่าพอใจ ตรงกับธงในใจที่ตั้งไว้ ต้องขอขอบพระคุณกรรมการและรุ่นพี่ทุกๆท่านนะคะที่ช่วยส่องทางสว่างให้เรา เอาเราออกมาจากความมืดมนได้ ไม่เจอกระทู้นี้ ป่านนี้คงกดบัตรโน้นมาโปะบัตรนี้ หมุนกันจนเวียนหัวแต่หนี้เพิ่มขึ้น ชีวิตคงตกอับกว่านี้ ขอให้เจริญๆกันทุกท่านเลยนะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82989 โดย gimji
ของบริษัทเฟิสช้อย โทรเองหรือบริษัทนอกโทรคะ ของเรา ทางเฟิสช้อยโอนไปให้บริษัทนอกดูแลแล้ว และดูท่าท่างจะหัวหมอสะด้วย ก่อนหน้านี้ เราเพิ่งได้หมายศาลจากกสิกร ซึ่งเป็นบริษัทนอกดูแล มันส่งจดหมายพิพากของศาลมาเลย ทั้งๆที่เรารอจดหมายไปขึ้นศาล มันบอกมันส่งมาแล้ว เราบอกเราไม่ได้รับ ทีนี้เลยทำอะไรไม่ได้เราโมโหมาก เพราะตั้งใจจะไปขึ้นศาล เพื่อขอไกล่เกลี่ย แต่จู่ก้อมีจดหมายว่าศาลพิพากแล้วว่าต้องจ่ายตามหมาย เราเลยติดต่อไปจากยอดหนี้รวม49,000 ต้นยุที่35,000 ลดให้เราเหลือ31,000 มันบอกถ้าเราไม่จ่ายมันจะดำเนินการเรื่องอายัดเงินเดือน เราเลยต้องจำยอดจ่ายให้มัน. ส่วนอีซีบาย เราเปนปลื้มมากจากยอด30,400 ลดเหลือ9,000 ตอนแรกตกลงกันที่20,000 แต่เราไม่มีจ่าย เค้าก็โทรมาเราไม่รับจนวันนี้เรารับโทรศัพ เค้าบอกลดให้เหลือ9,000 บาท เปนปลื้มมากๆ ปล. ขอเตือนคนที่เรื่องยังไม่ถึงบริษัทนอกนะคะ ว่าถ้าทางบริษัทบัตรต่อรองให้เรารีบจบกับบริษัทบัตรโดยตรง เพราะถ้าเรื่องถึงบริษัทนอกเมื่อไหร หรือบริษัตบัตรขายหนี้ให้กับบริษัทนอกเมื่อไหร งานเข้าเลย เพราะบริษัทนอกพวกนี้มันหัวหมอมากกก

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83009 โดย victory17
ของเราออก บ.นอกหมดแล้วค่ะ ยกเว้นอีซี่บาย กลัวอยู่เหมือนกัน เลยขอจดหมายลดหนี้ที่เป็นลายลักษณ์อักษรมาก่อน ไม่นั้นไม่จ่ายค่ะ ส่วนลดคุณเยอะจังค่ะของอีซี่บาย แอบเจ็บใจแทนเรื่องกสิกร ทำอะไรกะมันไม่ได้เลยหรือคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.694 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena