FC, Tesco P, Umay+, AEON(Umay+ปิดแล้ว)

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93502 โดย thanji

pinklemon เขียน: รอส่วนลดนี่..ไม่เกี่ยวกับ รอเค้าฟ้องเพื่อจะ H/C ใช่มั้ยคะ?
เรามือใหม่ กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะ

ส่วนลดก็คือ H/C ค่ะ ขอยอดลดเพื่อปิดจบค่ะ จะได้ไม่ต้องไปถึงขั้นฟ้องค่ะ

ลองอ่านกระทู้เยอะ ๆนะคะ สู้ สู้ ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64&limitstart=0

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&id=749&Itemid=64&view=topic

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93725 โดย pinklemon

victory17 เขียน: แหมๆๆ เฟิร์สช้อยส์ เพิ่งโทรมาขู่หยกๆว่าจะฟ้อง ส่วนลดแบบนี้จะไม่มีอีกแล้ว จริงอย่างว่าเลย ไม่มีจริงๆส่วนลดเหลือ 15,000 จากยอด 30,xxx แต่เมื่อวานดันโทรมาลดให้เหลือ 12,000 แทน 555 รับเลยสิคะ ให้จ่ายสิ้นเดือนนี้ ปิดจบงวดเดียว เราบอกส่งเอกสารมาให้ก่อนนะ ไม่งั้นไม่จ่าย บอกแฟ็กซ์มาเลยได้เร็วๆ เค้าบอกไม่ได้ พรบ.ใหม่ออกมา บอกห้ามส่งเอกสารทางแฟ็กซ์แล้ว เราบอกงั้นจดหมายก็ได้ ขอเป็นลายลักษณ์อักษรหน่อย ส่วนยูเมะก็โทรมาให้ส่วนลดจากยอด 64,xxx เหลือ 25,000 แบ่งจ่าย 4 งวด งวดแรกขอก่อน 10,000 นึงสิ้นเดือนนี้ อันนี้ก็รับเลยเหมือนกัน ที่เหลือผ่อนอีกเดือนละ 5,000 กัดฟันทนเพื่อเป็นไทเร็วๆ ส่วนเทสโก้พรีเมียร์ลดให้เหลือ 14,000 จาก 30,000 ยังไม่รับ เพราะเต็มแม็กซ์แล้วตอนนี้ ส่วนอิออนหายไปเลย ยอด 25,xxx ไม่รู้จะฟ้องป่าว ไม่เป็นไร ปิด 3 ใบนี้ก่อน หยุดมาจะเข้าเดือนที่ 8 แล้ว ส่วนลดดีมาก ช่วงนี้เนื้อหอม โทรมาแข่งกันลดตัดราคากัน เราบอกเงินก้อนนี้กำลังจะเคลียร์เจ้านั้น เจ้านี้บอกมาเคลียร์เค้าก่อน เค้าลดให้เยอะกว่าอีก ส่วนตัวเราพอใจกับส่วนลดเท่านี้เเล้ว มันสมเหตุสมผลสำหรับเรา ถือว่าพอใจ ตรงกับธงในใจที่ตั้งไว้ ต้องขอขอบพระคุณกรรมการและรุ่นพี่ทุกๆท่านนะคะที่ช่วยส่องทางสว่างให้เรา เอาเราออกมาจากความมืดมนได้ ไม่เจอกระทู้นี้ ป่านนี้คงกดบัตรโน้นมาโปะบัตรนี้ หมุนกันจนเวียนหัวแต่หนี้เพิ่มขึ้น ชีวิตคงตกอับกว่านี้ ขอให้เจริญๆกันทุกท่านเลยนะคะ

ได้ส่วนลดเยอะๆทั้งนั้นเลยค่ะ โชคดีจัง
ยินดีด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93726 โดย pinklemon

thanji เขียน:

pinklemon เขียน: รอส่วนลดนี่..ไม่เกี่ยวกับ รอเค้าฟ้องเพื่อจะ H/C ใช่มั้ยคะ?
เรามือใหม่ กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะ

ส่วนลดก็คือ H/C ค่ะ ขอยอดลดเพื่อปิดจบค่ะ จะได้ไม่ต้องไปถึงขั้นฟ้องค่ะ

ลองอ่านกระทู้เยอะ ๆนะคะ สู้ สู้ ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64&limitstart=0

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&id=749&Itemid=64&view=topic

ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.386 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena