กำลังจะหยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิต 4ใบ ร่วม 300,000 บาท

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82128 โดย edsuke
เมื่อก่อน เคยทำงานประจำ ไม่เคยมีหนี้เลย แต่พอ ออกมาทำธุรกิจส่วนตัว รายได้ ตอนแรก ก็ดีๆอยู่ ไต่ไปถึงหลัก 400,000 บาท ต่อเดือน คราวนี้ ชะล่าใจครับ กล้าสร้างหนี้ ตอนทำงานประจำ พอดี ทำงานอยู่บริษัทที่มีชื่อเสียง ในประเทศไทย รายได้ต่อเดือน 5-7หมื่นบาท คราวนี้ ก็มีธนาคารหลายที่เสนอสินเชื่อ รวม4 ใบ

ช่วงแรกที่ออกมาทำธุรกิจส่วนตัว ก็ไม่เคยห่วงว่า เศรษฐกิจจะเป็นยังไง คิดว่า ใช้หมดก็หาใหม่ได้ ปรากฏว่า หลังจาก ปี 2557 เป็นต่อมา รายได้ ร่วงครับ จาก 400,000 เหลือ 150,000 ล่าสุด เหลือ 100,000 บาท fix cost ต่างๆ ประดาเข้ามารับมือไม่ทัน โดยเฉพาะ บัตรเครดิต 4 ใบนี้ จ่ายขั่นต่ำตลอด

บัตร ธนชาติ วงเงิน 100,000 บาท จ่ายขั้นต่ำ 12,000
บัตร กรุงศรี วงเงิน 85,000 บาท จ่ายขั้นต่ำ 9,000
บัตร Citibank วงเงิน 75,000 บาท จ่ายขั้นต่ำ 8,000
บัตร กรุงเทพ วงเงิน 35,000 บาท จ่ายขั้นต่ำ 4,000

เป็นแบบนี้มาปีกว่า จ่ายขั้นต่ำ แล้วมาวน กดมาใช้ส่วนตัวเรื่อยๆ

เครียดมากครับ เพราะ หนี้ไม่ได้ลดลงเลย กลับเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ไม่เพียงมีหนี้บัตรเครดิต หนี้โรงรับจำนำ อีก 30,000 หนี้สหกรณ์บริษัทเก่าอีก 79,000 บาท หนี้รถกรงศรีออโต้อีก เดือนละ 37,500 บาท

หลังจากได้มาเป็นสมาชิก ของ เว็ปนี้ เห็นทางออกครับ ตอนนี้ คงต้อง ยอม เสียเครดิต และหยุดจ่าย ค่าบัตรเครดิตเหล่านี้ ส่วน หนี้สหกรณ์ และ หนี้กรุงศรีออโต้ จำเป็นต้องเอามาจ่าย ไม่งั้น โดนยึดรถแน่

ขอกำลังใจครับ เตรียมหยุดจ่ายตั้งแต่ เดือน กพ.59 นี้เป็นต้นไป รอรับโทรศัพท์ อดออม ประหยัด ไม่สุรุยสุร่ายละ และที่สำคัญ เตรียมบอกคนในครอบครัว และ รอhair cut :)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82132 โดย Rasitayee
หยุดพร้อมกันเลยค่ะ สู้ไปพร้อมกันค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83627 โดย edsuke
ถ้าเค้าโทรมาแล้วเราไม่ได้รับสายเลยครับ สองเดือนแล้ว จะเป็นอะไรไหมครับ แล้วจะแตกต่างจากการรับสายทุกครั้งไหมครับ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83890 โดย ruud31
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ ผมกำลังตัดสินใจครับ พึ่งสมัครสมาชิกเข้ามาศึกษาวิธีการรับมือก่อน :สู้ๆ:

8 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #83920 โดย ccchok44
อยุดจ่าย อย่าลืมอยุดรายจ่ายด้วยครับ
เพิ่มรายได้ เก็บเงิน ครับ
สู้ ครับ

8 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #83926 โดย necromancer1812
สู้ๆครับ ผมก็คล้ายๆกันตรงที่ต้องใช้เงินหมุนวนไปวนมา จะหยุดทั้งหมดแต่ก็กลัวโดนยึดรถ เพราะมีกรุงศรี ออโต้ด้วยเลยหยุดของหนี้อื่นยกเว้นหนี้รถครับ สู้ๆครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.362 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena