ทำไปได้หนี้เกือบ 6 แสน สู้จน! ตอนนี้เหลือ 2 เจ้าสุดท้ายแล้วค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82243 โดย ริริน
สวัสดีค่ะ เราอ่านเรื่องราวของเพื่อนๆในชมรมมานานแล้วค่ะ แต่ตอนนั้นเข้ามาอ่านเพื่อหาทางแก้หนี้ให้น้องสาว แต่ตอนนี้ได้เอามาใช้กับตัวเองแล้วค่ะ ของเราเหลือหนี้ 2 เจ้าเท่านั้นค่ะ ก่อนหน้านี้มีหนี้ดังต่อไปนี้ค่ะ

1. กรุงศรีสไมล์แคช ยอดหยุด 100,900 หยุดจ่าย ธค 58 (จ่ายมา 30 งวดจาก 60 งวด)
2. ยูเมะ ยอดหยุด 63,000 หยุดจ่าย ธค 58
3.Amex ยอด 150,000 หยุดใช้ตั้งแต่ปีที่แล้ว และปิดยอดสุดท้าย มค 59 เรียบร้อย
4.SCB สินเชื่อบุคคล 50,000 จ่ายหมดแล้ว ธค 58
5.บัตรเครดิต SCB ยอด 100,000 หยุดใช้และปิดยอดสุดท้าย มค 59 เรียบร้อย
6.กู้เงินนอกระบบ 100,000 จะจ่ายงวดสุดท้ายสิ้นเดือน กพ 59 นี้ค่ะ
รวมหนี้ทั้งหมด 563,900

ไม่เข้าใจตัวเองว่าบ้าจ่ายมาได้ไงตั้งนาน ก็ค่อยๆทยอยจ่ายไป จนตอนนี้ก็เลยเหลือแค่ 2 เจ้านี้ ก็จะเป็นไทแล้วค่ะ ผ่านมา 4 เดือนกรุงศรียังไม่มีส่วนลดใดๆ ยูเมะลดให้เหลือ 45,000 ยังเยอะไป ขอเวลาเก็บตังค์ก่อน ตอนนี้โทรมาเดือนละครั้งสองครั้งค่ะ แต่ 3 เดือนแรก โทรกระหน่ำเลยค่ะ เราก็รับบ้างไม่รับบ้าง ถ้าติดงานก็ไม่รับ แต่ยังไม่เจอคนพูดไม่ดีเลยนะคะ ขอบคุณเวปนี้มากๆ สำหรับข้อมูล สำหรับแนวทาง ตอนแรกก็กลัวๆ หวั่นๆ เราอ่านเยอะมากๆ เพื่อเตรียมพร้อมค่ะ ถ้ามีอะไรจะเข้ามาอัพเดตนะคะ
ป.ล เราบอกสามีก่อนเลยว่าจะไม่จ่ายแล้ว จะเก็บตังค์ปิดทีเดียวนะ เค๊าโอเค เข้าใจ และก็บอกที่ทำงานเรื่องหนี้เรียบร้อย เผื่อโทรเข้าออฟฟิศ ก็เลยสบายใจค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ สู้ๆค่ะ ต่อไปสัญญากับตัวเองว่าจะไม่สร้างหนี้อีกแล้ว เหนื่อยมากค่ะ ตอนนี้ใช้แต่เงินสดล้วนๆ สบายใจขึ้นเยอะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82244 โดย kcp
เก่งจังค่ะ เหลือแค่ 2 เจ้าเอง
ของเรามี กรุงศรีสไมล์แคชเหมือนกันค่ะ เพิ่งเริ่มหยุดเดือนนี้เดือนแรก ยอดใกล้เคียงคุณริรินเลยค่ะ หวังว่าในอนาคตกรุงศรีจะให้ส่วนลดดีๆบ้างนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82245 โดย ริริน
คุณ kcp ขอบคุณมากเลยนะคะ ภาวนาเหมือนกันค่ะ ขอให้ได้ส่วนลดดีๆของกรุงศรีบ้าง ตอนนี้พยายามเก็บเงินให้มากที่สุดเลยค่ะ กรุงศรีทวงดีนะคะ ไม่เวิ่นเว้อ ไม่มีก็บอกไม่มีค่ะ สู้ๆนะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82274 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82284 โดย ริริน
ขอบพระคุณท่านประธานมากๆค่ะ สู้ตายค่ะ o_) o_) o_)

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83660 โดย ริริน
เข้ามาอัพเดตนะคะ 5 /4/59 หยุดเข้าเดือนที่ 5

-ยอดยูเมะ จากยอดหยุด 65,000 พุ่งไปที่ 70,000 แล้ว เคยคุยกันหลายครั้ง ครั้งแรกเสนอมาที่ 45,000 มา 37,000 มา 35,000 วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมา ลดให้เหลือ 32,000 ผ่อนได้ 6 งวด เราขอไปที่ 30,000 6 งวด สรุปว่า อนุมัติค่ะ เดี่ยวเลิกงาน จะเข้าไปเอาเอกสารยืนยันที่สาขาก่อน แล้วค่อยจ่าย งวดแรกต้องจ่ายพรุ่งนี้ด้วยค่ะ เย้ๆๆ จบไปได้อีก 1 เจ้า ดีใจจังค่ะ

-ของเราเหลืออีกแค่เจ้าเดียวคือ กรุงศรีสไมล์แคช เท่านั้น เงียบไปเลย ไม่รู้ยอดตอนนี้พุ่งไปที่เท่าไหร่แล้ว มีโทรมาเมื่อวาน เรารับไม่ทัน โทรกลับไป ก็ติดต่อไม่ได้ เก็บเงินต่อไปค่ะ สู้ๆนะคะทุกคน :love: ^^ (o_O)

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83718 โดย ริริน
แก้ไขตัวเลขของ Easy Buy นะคะ ตอนหยุดจำตัวเลขที่แน่นอนไม่ได้ ประมาณ 65,000 ( หยุด ธค 58 ) แต่ดูในเอกสารยอดค้าง ณ วันที่ 6 เมษ 59 พุ่งไปที่ 78,042.66 โอ้! แม่เจ้า ทำไมมันขึ้นเร็วได้ขนาดนี้ ตอนแรกเจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้ไปรับเอกสารที่สาขาวันที่ 5 เมษ 59 แต่สุดท้าย เจ้าหน้าที่ทำเอกสารให้ไม่ทัน เราเลยเพิ่งไปรับมาเมื่อวานนี้ และจ่ายงวดแรกเรียบร้อยค่ะ เจ้านี้ให้ส่วนลดดีจริงๆค่ะ เราไม่อยากปล่อยให้มันนาน ดอกเบี้ยมันจะยิ่งพุ่งไปเรื่อยๆ อยากจะปิดให้จบๆไปค่ะ ได้ 30,000/6 งวด ก็พอใจแล้วค่ะ :love: ^^ (o_O)

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83785 โดย Mommam915
มีประสบการณ์กับยูเมะเหมือนกันค่ะ. ของเรายอดตอนหยุด75,000//ยอดณ ตอนที่คุยกันปิดพุ่งไปที่90,000กว่า คุยปิดสัญญา40,000/3งวด. งวดแรก12,000จ่ายแล้ว เหลืออีก2งวดๆละ14,000 ได้เอกสารยืนยันยอดหนี้แล้วค่ะ. ที่เป็นเช่นนี้ได้เพราะมาเจอชมรมนี้. ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83790 โดย Tann
กรุงศรีนี่อีกนานครับ ผมหยุดมาปีกว่าแล้ว หายเข้ากลีบเมฆเลย

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83838 โดย ริริน
คุณ Mommam915 ยินดีด้วยนะคะ จบไปได้อีกหนึ่งเจ้า สู้ๆกันต่อไปค่ะ วันนึงจะเป้นของเราค่ะ เป้นกำลังใจให้นะคะ ^^ (o_O)

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83840 โดย ริริน
คุณ Tann ขอบคุณมากที่แบ่งปันข้อมูลให้นะคะ หยุดไปปีกว่าก็ยังไม่ฟ้องหรอค่ะ ค่อยยังชั่ว เผอิญเราเหลือกรุงศรีเจ้าเดียวแล้ว หวังว่าจะเก็บเงินได้ทันก่อนโดนฟ้องค่ะ สู้ๆกันต่อไปค่ะ o_) o_)

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83842 โดย MK245

Tann เขียน: กรุงศรีนี่อีกนานครับ ผมหยุดมาปีกว่าแล้ว หายเข้ากลีบเมฆเลย

ของดิฉัน ให้ส่วนลดมาน้อยมากไม่ถึง 30% ลย แล้วนี่ก็บอกว่า ส่งฟ้องตามระบบ ไม่รู้จริงมั๊ย

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83845 โดย ริริน

MK245 เขียน:

Tann เขียน: กรุงศรีนี่อีกนานครับ ผมหยุดมาปีกว่าแล้ว หายเข้ากลีบเมฆเลย

ของดิฉัน ให้ส่วนลดมาน้อยมากไม่ถึง 30% ลย แล้วนี่ก็บอกว่า ส่งฟ้องตามระบบ ไม่รู้จริงมั๊ย

ไม่ทราบว่าของคุณ MK245 หยุดมากี่เดือนแล้วคะ ที่ผ่านมาทวงเป็นยังไงบ้างคะ ให้ส่วนลดมาเท่าไหร่คะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83847 โดย MK245

ริริน เขียน:

ไม่ทราบว่าของคุณ MK245 หยุดมากี่เดือนแล้วคะ ที่ผ่านมาทวงเป็นยังไงบ้างคะ ให้ส่วนลดมาเท่าไหร่คะ

หยุดมาเดือนที่ 8 แล้วคะ การทวงก็ขอให้จ่ายเข้าไปบ้าง เพื่อรักษาบัญชี และตอนนี้ยอดหนี้พุ่งมา 55xxx ลดให้ 38xxx ให้แค่นี้คะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83863 โดย AJack

ริริน เขียน: เข้ามาอัพเดตนะคะ 5 /4/59 หยุดเข้าเดือนที่ 5

-ยอดยูเมะ จากยอดหยุด 65,000 พุ่งไปที่ 70,000 แล้ว เคยคุยกันหลายครั้ง ครั้งแรกเสนอมาที่ 45,000 มา 37,000 มา 35,000 วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมา ลดให้เหลือ 32,000 ผ่อนได้ 6 งวด เราขอไปที่ 30,000 6 งวด สรุปว่า อนุมัติค่ะ เดี่ยวเลิกงาน จะเข้าไปเอาเอกสารยืนยันที่สาขาก่อน แล้วค่อยจ่าย งวดแรกต้องจ่ายพรุ่งนี้ด้วยค่ะ เย้ๆๆ จบไปได้อีก 1 เจ้า ดีใจจังค่ะ

-ของเราเหลืออีกแค่เจ้าเดียวคือ กรุงศรีสไมล์แคช เท่านั้น เงียบไปเลย ไม่รู้ยอดตอนนี้พุ่งไปที่เท่าไหร่แล้ว มีโทรมาเมื่อวาน เรารับไม่ทัน โทรกลับไป ก็ติดต่อไม่ได้ เก็บเงินต่อไปค่ะ สู้ๆนะคะทุกคน :love: ^^ (o_O)

ดีใจด้วยนะครับ จะขอใช้เทคนิคนี้บ้าง

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #83952 โดย necromancer1812
สอบถามเจ้าของกระทู้ครับ ไม่ทราบว่าทำงานประจำอยู่หรือเปล่าครับ พอดีผมททำงานประจำกลัวเรื่องโดนบังคับคดี แต่ตอนนี้เพิ่งเริ่มหยุดจ่าย เมษ 59 เดือนแรก 3 แบงค์ และอีก 5 แบงค์ยังไม่หยุด

8 ปี 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #83995 โดย ริริน

necromancer1812 เขียน: สอบถามเจ้าของกระทู้ครับ ไม่ทราบว่าทำงานประจำอยู่หรือเปล่าครับ พอดีผมททำงานประจำกลัวเรื่องโดนบังคับคดี แต่ตอนนี้เพิ่งเริ่มหยุดจ่าย เมษ 59 เดือนแรก 3 แบงค์ และอีก 5 แบงค์ยังไม่หยุด

เราทำงานประจำอยู่ค่ะ แต่ที่เราอ่านและศึกษามา กว่าจะโดนอายัดเงินเดือน เราต้องโดนฟ้องก่อนนะคะ แล้วถ้าโดนฟ้องแล้ว ก็ยังไปไกล่เกลี่ยได้ ถ้าไม่ได้ ก็ขอเลื่อนไปได้อีก กว่าจะโดนอายัด น่าจะมีเวลาให้เราเก็บเงินอยู่ค่ะ แต่เราต้องไปศาลนะคะ อย่าเงียบเฉย ทางที่ดี พยายามรับโทรศัพท์ดีที่สุดค่ะ จะได้ทราบความคืบหน้า เราไม่ทราบรายละเอียดหนี้ของคุณเลย ถ้ามีเจ้าหนี้เหมือนกัน สอบถามได้นะคะ จะได้แชร์ให้ได้ สู้ๆนะคะ อ่านเยอะๆค่ะ ในนี้ความรู้เพียบ แล้วคุณจะรู้วิธีแก้ไขค่ะ o_) :wo:

8 ปี 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #83996 โดย ริริน

AJack เขียน:

ริริน เขียน: เข้ามาอัพเดตนะคะ 5 /4/59 หยุดเข้าเดือนที่ 5

ดีใจด้วยนะครับ จะขอใช้เทคนิคนี้บ้าง

ขอบคุณมากค่า คุณ Ajack ก็ สู้ๆ นะคะ วันนึงก็จะเป็นของเราค่ะ

8 ปี 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #83997 โดย ริริน

ริริน เขียน:

หยุดมาเดือนที่ 8 แล้วคะ การทวงก็ขอให้จ่ายเข้าไปบ้าง เพื่อรักษาบัญชี และตอนนี้ยอดหนี้พุ่งมา 55xxx ลดให้ 38xxx ให้แค่นี้คะ

ขอบพระคุณมากที่เข้ามาตอบให้นะคะ สงสัยเจ้านี้ คงต้องรอต่อไปค่ะ

8 ปี 3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #84040 โดย necromancer1812
ขอบคุณ คุณริรินนะครับ รายละเอียดของผมมีดังนี้ครับ
1. บัตรเครดิต KTC 80,000.- ยังไม่หยุดจ่าย จ่ายขั้นต่ำและกดหมุนวนเงินสดออกมาใช้
2. บัตรกดเงินสด KTC 30,000.- ยังไม่หยุดจ่าย จ่ายขั้นต่ำ 1,000.- แต่ก็กดออกมาหมุนบ้าง ตอนนี้ยอดเลยไม่ลด
3.Citi Ad ยอด 102,xxx.- เริ่มหยุด เมษ 59 จ่ายขั้นต่ำ 2,6xx.- จ่ายมาได้ 4 - 5 เดือน หลังจากประนอมหนี้เมื่อประมาณกันยา 58 ครับ แต่ก่อนประนอมจ่ายมาเกือบ 2 ปี
3.Standard 70,000.- เริ่มหยุด เมษ 59 จ่ายขั้นต่ำ 2,4xx.- จ่ายมาแล้ว ปีกว่า
4.CIMB 100,xxx.- เริ่มหยุด เมษ 59 หลังประนอมหนี้ ก่อนหน้านี้สินเชื่อสองก้อนจ่ายขั้นต่ำ 3,8xx.- พอประนอมหนี้จึงรวมยอดแล้วจ่าย 2,400.- (ต้นคือ 70,000 กับ 70,000.- ส่งมาจนเหลือแสนนิดๆ
5. เฟิร์สชอยค์ 45,xxx.- ขั้นต่ำ 3,2xx.-
6. บัตรเครดิต กสิกร 50,000.- ขั้นต่ำ 5,xxx.- จ่ายแล้วรูดเพราะหมุนเงินไม่ทัน
คร่าวๆ มีดังนี้อะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.725 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena