เริ่มหยุดจ่ายแล้วกับหนี้บัตรและสินเชื่อรวม 15 รายการ 8xx,xxx กับประสบการณ์ครั้งแรกในชีวิต

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82744 โดย AJack
จ่ายไม่ไหวแล้วครับ เลยหยุดดีกว่า ถ้ามีเจ้าหนี้เริ่มติดต่อมาจะมาขอแชร์ให้ฟังนะครับเพื่อเป็นองค์ความรู้
อิออน VS 35,000-
อิออน loan 31,000-
กสิกรVS. 87,000-
กสิกรExpress 44,000-
HomeproVS. 43,000-
F/Ch. 38,000-
F/Ch2. 42,000-
TesCo VS. 100,000-
Tanachat Flase 70,000-
CIMB.loan. 126,000-
KTC. 100,000- (เงินเดือนเข้า ธ.กรุงไทยครับ)
Umay +. 140,000-
ไม่รู้ว่าจะหมู่หรือจ่าแต่ต้องทำให้ได้ครับ เป็นกำลังใจและแนะนำด้วยนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82758 โดย AJack
จากการอ่าน case ของเพื่อนๆ
มีที่น่าเป็นห่วงคือ KTC ยอด 100,00-
-ไม่ได้ส่วนลดเงินต้นเลย
- ฟ้องเร็วกว่ารายอื่นอีก และขึ้นศาลก็ได้ส่วนลดน้อย
เพราะตอนนี้ยังจ่ายปกติอยู่ครับ กะว่าเดือนหน้าจะเริ่มหยุดจ่าย

แต่เท่าที่อ่านดูประสปการจากหลายท่าน KTC คุยยากสุด เลยว่าจะกู้สหกรณ์และจะทยอยจ่ายปิดตัวนี้ก่อน กู้ 65,000- และจ่ายจากเงินเดือนที่เหลือต่อเดือนหลังหักค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้ว 12,000- อีกสัก 3งวดก็น่าจะปิดได้ จะดีไหมครับ
ที่เหลือก็รอขอส่วนลดและทยอยทำ H/C

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82766 โดย EQ0313
ต้อนรับสมาชิกใหม่จ้าเตรียมพร้อมให้ถึงเส้นชัยส่วนEQ0313คิดว่าดีนะตัดตัวปัญหาไปก่อนเพราะเจ้านี้ฟ้องแน่ๆ
ปิดได้ก็ปิดไปก่อนส่วนตัวอื่นพอมีเวลาคิดค่ะสู้ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82777 โดย faiyen
สู้ๆนะคะ ของหนูหยุดจ่าย จะเข้าเดือน ที่ 3 แล้ว (ยอดประมาณสี่แสนค่ะ)
ล่าสุดมีอิออน ที่ใช้วิธีสกปรก โทรไปหาคุณแม่
ส่วน CIMB มีส่งต่อไปฝ่ายกฏหมายของบริษัทแล้ว พูดจาแย่ค่ะตำหนิเราสารพัดว่าเราใช้เงินเกินตัว
โฮะๆ อยากจะตอบกลับเหลือเกิน ว่าไอ้ที่เกินตัวอยู่เนี่ย ก็เพราะมัวหลงผิด หาเงินมาเพื่อจ่ายขั้นต่ำให้พวกคุณนั่นแหละ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82782 โดย koharu1
น่าห่วงคือ KTC เป็นไปได้จ่ายเจ้านี้ไว้ก็ดีนะคะ
เพราะเป็นเงินเดือนด้วยใช่มั้ย
นโยบายไม่มีส่วนลดเงินต้น ลดดอกเบี้ยได้แต่น้อยมาก
สู้ๆนะคะ

AJack เขียน: จ่ายไม่ไหวแล้วครับ เลยหยุดดีกว่า ถ้ามีเจ้าหนี้เริ่มติดต่อมาจะมาขอแชร์ให้ฟังนะครับเพื่อเป็นองค์ความรู้
อิออน VS 35,000-
อิออน loan 31,000-
HomeproVS. 43,000-
KTC. 100,000- (เงินเดือนเข้า ธ.กรุงไทยครับ)
ไม่รู้ว่าจะหมู่หรือจ่าแต่ต้องทำให้ได้ครับ เป็นกำลังใจและแนะนำด้วยนะครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82791 โดย jackTs

AJack เขียน: KTC. 100,000- (เงินเดือนเข้า ธ.กรุงไทยครับ)

koharu1 เขียน: น่าห่วงคือ KTC เป็นไปได้จ่ายเจ้านี้ไว้ก็ดีนะคะ
เพราะเป็นเงินเดือนด้วยใช่มั้ย

บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82792 โดย prasanl
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวผม KTC ผมไม่จ่ายครับถ้ามีหนี้สินหลายบัญชี รอขึ้นศาลผ่อนยาวๆ 36เดือน เดือนละ1พัน เอาเงินที่จะโปะตัวนี้ 1แสนบาท เอาไปจ่ายตัวมีส่วนลด 40-50%ดีกว่า ผมก็ไปขึ้นศาล KTCมา เงินต้น 160,000 จ่ายเดือนละ2พัน36เดือน

สู้ๆครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82796 โดย AJack
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ จะนำไปพิจารณาดูทุกความคิดเห็นครับ มีประโยชน์สำหรับการตัดสินใจครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82797 โดย AJack
วันนี้กรุงศรีโฮมโปรโทรแจ้งยอดให้ไปจ่าย ผมบอก "ครับ" จบและและวางสายไป

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82832 โดย Jum
มาเป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆนะครับ ต้องใช้ความอดทนให้มากๆครับ แล้วทุกอย่างก็จะผ่านพ้นไปด้วยดีครับ สู้ๆครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82974 โดย AJack
วีซ่าอิออน 35,000- หยุดจ่ายรอบบิลหน้า เม. ย.59
สินเชื่อ อิออน 31,000- หยุดจ่ายรอบบิลหน้า เม. ย.59
วีซ่ากสิกร. 87,000- หยุดจ่ายรอบบิลหน้า เม. ย.59
บัตรกดเงินสดกสิกร 44,000-หยุดจ่ายรอบบิลหน้า เม. ย.59
HomeproVS. 43,000- หยุดจ่ายมา 10 วันโทรมาทุกวันให้จ่าย แต่ตอบว่า ครับและครับ และวางสาย
สินเชื่อ F/Ch. 38,000-หยุดจ่ายมา 10 วันโทรมาทุกวันให้จ่าย แต่ตอบว่า ครับและครับ และวางสาย
สินเชื่อ F/Ch2. 42,000-หยุดจ่ายมา 10 วันโทรมาทุกวันให้จ่าย แต่ตอบว่า ครับและครับ และวางสาย
TesCo VS. 100,000-หยุดจ่ายมา 1 วันเริ่มโทร.ต.มา
Tanachat Flase 70,000-หยุดจ่ายมา 10 วันโทรมา2-3วัน ครั้งให้จ่าย ตอบว่า ครับและครับ และวางสาย
CIMB.loan. 126,000-หยุดจ่ายมา 2 วัน เริ่มโทรตามแล้ว
KTC. 100,000- (เงินเดือนเข้า ธ.กรุงไทยครับและมีสินเชื่อกู้ซื้อบ้านด้วย) จะเริ่มวางแผนจ่ายปิดรอบบิลหน้า เม. ย.59
Umay +. 140,000-จะเริ่มหยุดจ่ายเดือนหน้า เมย.59

พึ่งเคยโดนทวงหนี้แรกๆ มันก็หวั่นๆเหมือนกันนะครับผม แต่ก็ทำตามที่พี่ๆในชมรมแนะไว้ ก็เลยยังไม่เครียดมากครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82979 โดย น้าชู

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83485 โดย AJack
ขอแชร์ปนะสบการณ์ครับ
30 มีนา 59 รอบบิลเดือนแรกที่หยุดจ่ายกำลังจะผ่านไป และจะเข้ารอบบิลเดือนที่2 ครับ

กรุงศรี homeproVS. 43,000-
รวม 5 รายการ นอกนั้นที่เหลือหยุดจ่ายรอบ เมย.59 ครับ

เดือนแรกโทรมาเบาๆ ทุกรายครับ วันละครั้งพูดดีทุกราย และเราก็บอกว่ายังไม่มีตังชำระ ขอหาตังก่อนนะ ขอดูรอบบิลหน้าค่อยโทรมาใหม่นะครับ และจะบอกเราประมาณว่า
เรามีหนี้ค้างชำระเท่าไหร่ และสะดวกจ่ายวันไหน แล้วกำหนดวันชำระให้เราว่า ขอภายในวันนี้หรือวันนั้นได้ไหมค่ะ เราก็ตอบว่าจะลองพยายามดูครับิแต่ตอนนี้ไม่มีจริง และทุกรายก๋จะวางสายไป และ 1-2 วันก็โทรมาอีก

เข้าใจว่าน่าจะโทรเพื่ออะไร ได้เบี้ยทวงถามเพิ่มหรือป่าวไม่รู้นะ ใครพอทราบบ้าง ครับ

ตอนนี้เริ่มเก็บตังไปด้วย สถานะการณ์ยังพอรับได้ครับ
มีวันนึง ใช้ App Who call ทำการบล๊อกสายดู ปรากฎว่าติดต่อเราไม่ได้ เปลี่ยนมาโทรเขาบริษัทแทนตกใจเลย สุดท้ายเลยยกเลิกการบล๊อก รับสายคุยกับเขาดีๆ ลองดูก่อน เพื่อนๆ พี่ว่าไงครับ ดีไหมครับ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83628 โดย ริริน
เข้ามาให้กำลังใจค่ะ ของเราหยุดมาเดือนที่ 5 แล้ว จากประสบการณ์ของเรา เราพยายามรับทุกสายนะคะ ไม่เคยบล็อคเบอร์เลย นอกจากติดงานจริงๆ ก็จะไม่รับค่ะ เพราะถ้าไม่รับ เรากลัวว่าจะไม่รู้ว่าเรื่องของเราไปถึงขั้นตอนไหนแล้ว ถ้ามีส่วนลด เราก็จะไม่ทราบด้วยค่ะ มียูเมะเจ้าเดียวที่โทรบ่อยมาก พูดเยอะมาก พูดนาน แต่เราก็รับฟังตลอดนะคะ แต่ยูเมะ จนทพูดจาดีที่สุดแล้วค่ะ เราเหลือแค่ ยูเมะ กับ กรุงศรีสไมล์แคชแค่ 2 เจ้า สู้ๆนะคะ o_) o_)

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83789 โดย Mommam915
สู้ๆนะ ทุกคนผ่านจุดนี้มาทั้งสิ้น. เราเป็นหนี้ ไม่ได้ฆ่าคนตาย. บอกเขาเลยว่าเราติดปัญหาจริงๆและเราจะใช้หนี้ พูดๆๆๆๆๆจนเขาพูดไม่ทัน สักพักจะเริ่มห่างๆแล้วค่ะ. อดทนมากๆๆ. คุณโชคดีมากที่มาเจอชมรมนี้เหมือนทุกๆคน. ศึกษาในเวบมากๆค่ะ อ่านคนที่มีหนี้ใกล้เคียงกัน. นำมาใช้. ของเรา มีktc. หยุดไป 5เดือน ยอดตอนนี้ฟ้องที่160,000. นัดศาล22 เม ย 59. จะไปค่ะ. สู้ไม่ถอยย

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83794 โดย AJack

Mommam915 เขียน: สู้ๆนะ ทุกคนผ่านจุดนี้มาทั้งสิ้น. เราเป็นหนี้ ไม่ได้ฆ่าคนตาย. บอกเขาเลยว่าเราติดปัญหาจริงๆและเราจะใช้หนี้ พูดๆๆๆๆๆจนเขาพูดไม่ทัน สักพักจะเริ่มห่างๆแล้วค่ะ. อดทนมากๆๆ. คุณโชคดีมากที่มาเจอชมรมนี้เหมือนทุกๆคน. ศึกษาในเวบมากๆค่ะ อ่านคนที่มีหนี้ใกล้เคียงกัน. นำมาใช้. ของเรา มีktc. หยุดไป 5เดือน ยอดตอนนี้ฟ้องที่160,000. นัดศาล22 เม ย 59. จะไปค่ะ. สู้ไม่ถอยย

สู้ๆ ครับ

ตอนนี้ของผมเริ่มโทรกระหน่ำมาแล้ว แต่ก็ยังคงรับมือไหวใช้วิธีจากคำแนะนำของสมาชิกทั้งหลายที่แนะนำมาครับ รับทุกสายเช่นกันครับ ก็บอกยังไม่มีเช่นกัน

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83795 โดย AJack
1 สัปดาห์ ถัดมา
9 เมย. 59 เข้าสู่รอบบิลเดือนที่ 2 ครับ

กรุงศรี homeproVS. 43,000-
จาก 5 รายการ เพิ่มมาอีก 3 ที่หยุดจ่ายเดือนนี้ คือ

ตอนนี้ของผมเริ่มโทรกระหน่ำมาแล้ว แต่ก็ยังคงรับมือไหวใช้วิธีจากคำแนะนำของสมาชิกทั้งหลายที่แนะนำมาครับ
- รับทุกสายถ้ารับได้ ถ้าไม่รับเขาจะโทรเข้าบริษัทแทน แต่เราก็ต่อว่าเขาให้โทรเข้ามือถือแทน ไม่ควรโทรเข้าบริษัทเพราะเรารับสายอยู่แล้วถ้าไม่ติดอะไร เขาก็รับทราบ
- เราก็บอกยังไม่มี แต่จะพยายามหามาปิดให้ขอเวลาหน่อย เขาก็จะเซ้าซี้ให้เราจ่ายวันนั้น วันนี้ได้ไหม กำหนดวันให้เรา ไม่รู้ทำไงก็รับปากไปว่าจะพยายามครับ เผื่อยื้อเวลาครับ

แบบนี้ยังพอถูๆไถๆไปได้ ใครมีข้อแนะนำการรับมือของผมว่าควรแก้ไขจุดไหน รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83803 โดย IndyGirL
ดูจากบัญชีหนี้ของคุณมีตัวที่ส่วนลดเยอะ ๆ ทั้งนั้นเลยคะ ยกเว้น อิออน ที่เค้าว่าลดแค่ 30% กับ KTC ทีลดแต่ดอกเบี้ย แถมเก็บเงินต่อเดือนได้เยอะพอควร น่าจะปลดหนี้ได้เร็วนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83805 โดย AJack

IndyGirL เขียน: ดูจากบัญชีหนี้ของคุณมีตัวที่ส่วนลดเยอะ ๆ ทั้งนั้นเลยคะ ยกเว้น อิออน ที่เค้าว่าลดแค่ 30% กับ KTC ทีลดแต่ดอกเบี้ย แถมเก็บเงินต่อเดือนได้เยอะพอควร น่าจะปลดหนี้ได้เร็วนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

จริงเหรอครับ คุณ IndyGirL ขอบคุณครับ พอดีตอนนี้ผมจ่าย KTC กับอิออนอยู่ เพราะ KTC มีเงินเดือนผ่าน KTB อยู่ และ อิออน ก็มีผ่อนของอยู่ พอจ่ายได้ กะว่าจะหาวีธีจ่ายปิดให้เร็วๆ เพื่อเตรียมเก็บตังไว้ H/C กับเขาบ้างครับ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83810 โดย IndyGirL
จากประสบการณ์เราเอง กับที่อ่าน ๆ มานะคะ

Umay เจ้านี้ทวงน่ารำคาญ จิกเป็นไก่เลยทีเดียว แต่ส่วนลดมาเร็วมาก เดือนที 4 ก็เสนอลดแล้ว ส่วนลดดีค่ะ มีแบ่งจ่ายได้ ตามตกลง เท่าที่อ่านเจอนานสุด 6 งวดคะ่ ของเราปิดเจ้านี้เป็นที่แรกเลยคะ

เครือกรุงศรี ส่วนลดดีค่ะ เสนอมาเรื่อย ๆ ตั้งแต่เดือนที่ 5 ยิ่งประมาณเดือนที่ 7-9 ส่วนลดงามมากกก

เรามี First choice กับ Power buy แต่เราพลาดส่วนลด First choice ไม่มีช่วงนั้นพอดี หลังจากเดือนที่ 9 ที่หยุดมาได้หมายศาลเลยคะ ส่วนของ Power buy ก็ลดเยอะคะ

กสิกรส่วนลดดีค่ะ คุยง่าย ทวงสสุภาพสุดแล้ว ไม่ค่อยจิก นาน ๆ จะโทรมาที ส่วนลดของเราได้ยอดดีมากตอนช่วง 1ปี 3 เดือนคะ เท่าที่อ่านเห็นว่าเริ่มฟ้องตอนประมาณ 1 ปี เวลาปิดต้องปิดรวมทุกบัตร ทุกใบ ไม่มีแบ่งจ่าย ปิดก้อนเดียวเท่านั้นคะ

cimb ทวงถี่บ้าง หายบ้าง สุภาพบ้าง แย่บ้าง สลับ ๆ กันไปตามแต่ว่าไปตกสำนักงานไหน หยุดมาเกือบ ๆ ปีครึ่งแล้วคะ ยังไม้ได้หมายศาล

เก็บเงินให้ได้เยอะที่สุดค่ะ ที่ไหนลดเยอะ ปิดเจ้านั้นไปเลยคะ

^^ ^^ ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.615 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena