เริ่มหยุดจ่ายแล้วกับหนี้บัตรและสินเชื่อรวม 15 รายการ 8xx,xxx กับประสบการณ์ครั้งแรกในชีวิต

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83827 โดย AJack

IndyGirL เขียน: จากประสบการณ์เราเอง กับที่อ่าน ๆ มานะคะ

Umay เจ้านี้ทวงน่ารำคาญ จิกเป็นไก่เลยทีเดียว แต่ส่วนลดมาเร็วมาก เดือนที 4 ก็เสนอลดแล้ว ส่วนลดดีค่ะ มีแบ่งจ่ายได้ ตามตกลง เท่าที่อ่านเจอนานสุด 6 งวดคะ่ ของเราปิดเจ้านี้เป็นที่แรกเลยคะ

เครือกรุงศรี ส่วนลดดีค่ะ เสนอมาเรื่อย ๆ ตั้งแต่เดือนที่ 5 ยิ่งประมาณเดือนที่ 7-9 ส่วนลดงามมากกก

เรามี First choice กับ Power buy แต่เราพลาดส่วนลด First choice ไม่มีช่วงนั้นพอดี หลังจากเดือนที่ 9 ที่หยุดมาได้หมายศาลเลยคะ ส่วนของ Power buy ก็ลดเยอะคะ

กสิกรส่วนลดดีค่ะ คุยง่าย ทวงสสุภาพสุดแล้ว ไม่ค่อยจิก นาน ๆ จะโทรมาที ส่วนลดของเราได้ยอดดีมากตอนช่วง 1ปี 3 เดือนคะ เท่าที่อ่านเห็นว่าเริ่มฟ้องตอนประมาณ 1 ปี เวลาปิดต้องปิดรวมทุกบัตร ทุกใบ ไม่มีแบ่งจ่าย ปิดก้อนเดียวเท่านั้นคะ

cimb ทวงถี่บ้าง หายบ้าง สุภาพบ้าง แย่บ้าง สลับ ๆ กันไปตามแต่ว่าไปตกสำนักงานไหน หยุดมาเกือบ ๆ ปีครึ่งแล้วคะ ยังไม้ได้หมายศาล

เก็บเงินให้ได้เยอะที่สุดค่ะ ที่ไหนลดเยอะ ปิดเจ้านั้นไปเลยคะ

^^ ^^ ^^

ขอบคุณมากจริงๆครับ เพราะช่างนี้ต้องการคำแนะนำมากๆเลย
Umay เพิ่งหยุดจ่าย โทรถี่จริงๆครับ จนน่ารำคาญ พูดดีแล้วจนบางครั้งทนไม่ไหวต้องต่อว่าเขากลับเหมือนกัน เพราะจะให้เราหามาจ่ายให้ได้ครับ
แต่พอคุณ IndyGirl มาแนะนำเบาะใจหน่อยครับ
FC ก็โทรมาบ่อย แต่ก็พูดดีอยู่ครับ เดือนหน้าจะพยายามเก็บเงินให้ได้ ถ้า H/C ได้สัก 1 รายการจะรีบมาแชร์ให้ทราบนะครับ
ถ้ามีขอแนะนำดีๆแบบนี้เรือยๆ จาก คุณ IndyGirL ก็คงวางแผนง่ายขึ้นมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83843 โดย ริริน
ของเรายูเมะ หยุดเข้าเดือนที่ 5 ได้ส่วนลดมาแล้วนะคะ จากยอดหยุด 65,000 พุ่งไปที่ 78,000 เราต่อรองได้ที่ 30,000 ผ่อนได้ 6 งวดค่ะ เจ้านี้เรารับสายคุยด้วยตลอด เค๊าก็เสนอมาเรื่อยๆค่ะ เราจ่ายงวดแรกไปเรียบร้อยแล้ว เจ้านี้ส่วนลดมาเร็วค่ะ คุณน่าจะปิดได้เจ้าแรกๆ ทนๆรับสายไปค่ะ สู้ๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83862 โดย AJack

ริริน เขียน: ของเรายูเมะ หยุดเข้าเดือนที่ 5 ได้ส่วนลดมาแล้วนะคะ จากยอดหยุด 65,000 พุ่งไปที่ 78,000 เราต่อรองได้ที่ 30,000 ผ่อนได้ 6 งวดค่ะ เจ้านี้เรารับสายคุยด้วยตลอด เค๊าก็เสนอมาเรื่อยๆค่ะ เราจ่ายงวดแรกไปเรียบร้อยแล้ว เจ้านี้ส่วนลดมาเร็วค่ะ คุณน่าจะปิดได้เจ้าแรกๆ ทนๆรับสายไปค่ะ สู้ๆนะคะ

อู้ฮู๋ ^^ ได้เยอะม๊วกเรยครับ Umay นี่แหละต้องการปิดก่อนเรย ยอดหยุดตั้ง 142,000 บาท จะลองคุยดูครับ จะขอจ่ายเป็นงวดเหมือนกันครับ ไม่มีเงินสด

วันนี้ก็โทรมาอีกและ เพิ่งหยุดจ่ายบิลแรก เมย.59 ต้องเก็บตังรอไปก่อนและกัเนาะ
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83892 โดย ริริน
อู้ฮู๋ ^^ ได้เยอะม๊วกเรยครับ Umay นี่แหละต้องการปิดก่อนเรย ยอดหยุดตั้ง 142,000 บาท จะลองคุยดูครับ จะขอจ่ายเป็นงวดเหมือนกันครับ ไม่มีเงินสด

วันนี้ก็โทรมาอีกและ เพิ่งหยุดจ่ายบิลแรก เมย.59 ต้องเก็บตังรอไปก่อนและกัเนาะ
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:[/quote]

ยูเมะ จนท อาจจะพูดเยอะ พูดนาน ก็ทนๆรับฟังไปค่ะ บอกไปเลยว่า ตอนนี้ยังไม่มี ถ้ามีจะจ่ายเข้าไป แล้วไม่ปรับโครงสร้างหนี้ด้วย ไม่อยากเป็นหนี้นาน ไม่จบไม่สิ้นซะที ช่วงเดือนแรกๆ อาจจะกระหน่ำโทรหน่อย เสาร์ก็ยังโทร บางทีเราไม่สะดวกเราก็ไม่คุยค่ะ โทรมาวันนึงเยอะเกิน ก็จะคุยแค่คนเดียวเท่านั้น เพราะถือว่าคุยไปแล้ว หลังๆจะเริ่มซา แล้วก็เงียบไปเลย 555 ช่วงนี้เก็บเงินรอไปค่ะ o_) o_)

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #83897 โดย AJack

ริริน เขียน: อู้ฮู๋ ^^ ได้เยอะม๊วกเรยครับ Umay นี่แหละต้องการปิดก่อนเรย ยอดหยุดตั้ง 142,000 บาท จะลองคุยดูครับ จะขอจ่ายเป็นงวดเหมือนกันครับ ไม่มีเงินสด

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ยูเมะ จนท อาจจะพูดเยอะ พูดนาน ก็ทนๆรับฟังไปค่ะ บอกไปเลยว่า ตอนนี้ยังไม่มี ถ้ามีจะจ่ายเข้าไป แล้วไม่ปรับโครงสร้างหนี้ด้วย ไม่อยากเป็นหนี้นาน ไม่จบไม่สิ้นซะที ช่วงเดือนแรกๆ อาจจะกระหน่ำโทรหน่อย เสาร์ก็ยังโทร บางทีเราไม่สะดวกเราก็ไม่คุยค่ะ โทรมาวันนึงเยอะเกิน ก็จะคุยแค่คนเดียวเท่านั้น เพราะถือว่าคุยไปแล้ว หลังๆจะเริ่มซา แล้วก็เงียบไปเลย 555 ช่วงนี้เก็บเงินรอไปค่ะ o_) o_)[/quote]

จริงครับ ไม่บอกไม่รู้นะครับ ผมโดนเหมือนกันวันนึง 3-4 ครั้งครับ เห็นคุริรินพูดอย่างนี้เบาใจหน่อย ไม่รู้จะเป็นแบบไปอีกนี้นานไหม เหนื่อยเหมือนกันนะ ทั้งเขาทั้งเราเลยล่ะครับ

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #83898 โดย AJack

ริริน เขียน:
ยูเมะ จนท อาจจะพูดเยอะ พูดนาน ก็ทนๆรับฟังไปค่ะ บอกไปเลยว่า ตอนนี้ยังไม่มี ถ้ามีจะจ่ายเข้าไป แล้วไม่ปรับโครงสร้างหนี้ด้วย ไม่อยากเป็นหนี้นาน ไม่จบไม่สิ้นซะที ช่วงเดือนแรกๆ อาจจะกระหน่ำโทรหน่อย เสาร์ก็ยังโทร บางทีเราไม่สะดวกเราก็ไม่คุยค่ะ โทรมาวันนึงเยอะเกิน ก็จะคุยแค่คนเดียวเท่านั้น เพราะถือว่าคุยไปแล้ว หลังๆจะเริ่มซา แล้วก็เงียบไปเลย 555 ช่วงนี้เก็บเงินรอไปค่ะ o_) o_)

อย่างนี้เราต้องรออีกสัก 2-3 รอบบิลใช่ไหมครับถึงจะมีสิทธิต่อรองส่วนลด
หรือรอเขาเสนอมาก่อนครับ
หรือต้องให้เขาส่งสำนักงานนอกก่อนใช่ไหมถึงจะมีส่วนลดให้ครับ
คุณริริน พอแนะนำได้ไหมครับ

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #83913 โดย AJack
วันหยุดสงกรานต์ ได้พักความเครียดบ้างครับ เงียบทุรายไม่โทรมาเลย หยุดกันหมด อยากให้มีวันหยุดแบบนี้บ่อยๆ
แต่สงสัง วันที่ 18 เปิดมาโทรกระหน่ำแน่ หาข้อมูลจาำพี่ๆ เตรียมรับมือไว้ดีกว่าครับ

ก่อนปิดสงกรานต์ Umay โทรจิกตลอด พูดดี แต่อธิบายน๊านนาน จนรำคาญครับ สงสัยจะรีบปิดยอด รอดูเปิดมาจะว่าไงต่อ เดี๋ยวมา Update ครับ

:wo:

8 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #83919 โดย ccchok44

8 ปี 6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #83998 โดย ริริน

AJack เขียน:

ริริน เขียน:

อย่างนี้เราต้องรออีกสัก 2-3 รอบบิลใช่ไหมครับถึงจะมีสิทธิต่อรองส่วนลด

หรือรอเขาเสนอมาก่อนครับ
หรือต้องให้เขาส่งสำนักงานนอกก่อนใช่ไหมถึงจะมีส่วนลดให้ครับ
คุณริริน พอแนะนำได้ไหมครับ

ให้เค๊าเสนอมาก่อนค่ะ ถ้าเค๊าถามก็บอกไปว่า อยากปิดบัญชี ไม่ปรับโครงสร้างหนี้แน่นอน แต่ถ้ายอดที่เค๊าเสนอมา ยังสูงอยู่ ก็บอกไปว่า ยอดที่เสนอมายังจ่ายไม่ไหว มีหลายใบ แต่มันก็ขึ้นอยู่ว่าคุณพร้อมรึป่าวด้วยนะคะ เค๊าจะถามด้วยว่าเราสามารถปิดได้ที่เท่าไหร่ ถ้าคุณพร้อม ก็ลองต่อรองไปเลยค่ะ เอายอดที่เราไหวแน่ๆ ของเราช่วงสามเดือนแรก เสนอมาสูงไป เราก็บอกปัดไปเรื่อยๆ พอเข้าเดือนที่สี่ ส่วนลดจะเริ่มดีแล้ว แต่ถ้ายังไม่พร้อมช่วงนี้ ก็เก็บเงินรอไปก่อน เจ้านี้คุยไม่ยากค่ะ ส่วนลดมาเรื่อยๆ ของเรา 5 เดือนก็ยังทวงเองนะคะ ไม่ส่งออกข้างนอกค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #84022 โดย mr.caviar

IndyGirL เขียน: จากประสบการณ์เราเอง กับที่อ่าน ๆ มานะคะ

Umay เจ้านี้ทวงน่ารำคาญ จิกเป็นไก่เลยทีเดียว แต่ส่วนลดมาเร็วมาก เดือนที 4 ก็เสนอลดแล้ว ส่วนลดดีค่ะ มีแบ่งจ่ายได้ ตามตกลง เท่าที่อ่านเจอนานสุด 6 งวดคะ่ ของเราปิดเจ้านี้เป็นที่แรกเลยคะ

เครือกรุงศรี ส่วนลดดีค่ะ เสนอมาเรื่อย ๆ ตั้งแต่เดือนที่ 5 ยิ่งประมาณเดือนที่ 7-9 ส่วนลดงามมากกก

เรามี First choice กับ Power buy แต่เราพลาดส่วนลด First choice ไม่มีช่วงนั้นพอดี หลังจากเดือนที่ 9 ที่หยุดมาได้หมายศาลเลยคะ ส่วนของ Power buy ก็ลดเยอะคะ

กสิกรส่วนลดดีค่ะ คุยง่าย ทวงสสุภาพสุดแล้ว ไม่ค่อยจิก นาน ๆ จะโทรมาที ส่วนลดของเราได้ยอดดีมากตอนช่วง 1ปี 3 เดือนคะ เท่าที่อ่านเห็นว่าเริ่มฟ้องตอนประมาณ 1 ปี เวลาปิดต้องปิดรวมทุกบัตร ทุกใบ ไม่มีแบ่งจ่าย ปิดก้อนเดียวเท่านั้นคะ

cimb ทวงถี่บ้าง หายบ้าง สุภาพบ้าง แย่บ้าง สลับ ๆ กันไปตามแต่ว่าไปตกสำนักงานไหน หยุดมาเกือบ ๆ ปีครึ่งแล้วคะ ยังไม้ได้หมายศาล

เก็บเงินให้ได้เยอะที่สุดค่ะ ที่ไหนลดเยอะ ปิดเจ้านั้นไปเลยคะ

^^ ^^ ^^

CIMB หยุดนานจังยังไม่ฟ้องอีก ดีจังเลยครับ ของผมหยุดมาแค่ 4 งวด ขู่จะอายัดเงินเดือนแระ 555

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84364 โดย AJack
มาแล้วครับ หลังเทศการสงกรานต์ โทรกระหน่ำ บ่อยมาก
Umay บ่อยสุด ตามด้วย first choice

ล่าสุดยุดจ่าย Umay ไม่ถึงรอบบิลที่2. จัดส่วนลดให้มาและครับ. จากยอด 142,000 แจ้งยอดรวมมารอบบิลที่2 รวม 149,000 บอกให้จ่าย 1 บิลมาก่อนก็ได้ ผมบอกว่ายังไม่มี แต่อยากจะปิดกำลังเก็บตังอยู่ครับ ไม่ปรับโครงสร้างครับ

ผมพยามรับสายตลอด เพื่อไม่ให้เขาติดต่อไปทางอื่นและจะได้รู้สถานะปัจุบันด้วย
แต่วันนึงโทรมาบ่อยมากเลยแจ้งเขาไปว่า ผมขอรับสายให้วันละครั้งนะ ถ้าโทรมาอีกจะไม่ขอรับสาย ขอทำงานครับ เพราะคุยนานมาก บอกเขาไว้ ก็ไม่โทรมาจริงๆตามตกลง

-สุดท้ายบอกเราว่า ถ้าจะปิดฉันจะให้คุยกับผู้จัดการนะค่ะ เขาจะแนะนำการช่วยเหลือ ให้นะคะเดี๋ยวตอนเที่ยงเขานะโทรติดต่อไป
-ครับได้ครับ

ตอนเที่ยงแล้ว
- ผจก.โทรมาถามว่าคุณจะจ่ายเราได้ยังไงบ้างคะ
- ผมบอกว่าตอนนี้ผมไม่ตังชำระให้เลย ผมปล่อยมุกไปว่า ผมกำลังจ่ายปิดเจ้าอื่นอยู่ครับเขาโทรมาให้ส่วนลดผมเยอะ จาก 100,000 ให้ผมจ่ายแค่ 40,000 ผมผมบอกไม่มีตังเขาก็ให้ผมผ่อน จ่ายเดือนตั้ง7-8 เดือนครับผมเลยตกลงผ่อนให้เขาครับ
- เราก็มีส่วนลดนะแต่ถ้าได้ส่วนลดแล้วคุณไม่สามารถขอสินเชื่อกับเราได้อีก (ในใจคิดว่าเราก็ไม่คิดจะไปเป็นหนี้เขาอีกอยู่แล้ว) เราเสนอลดให้จาก 149,000 พิเศษเหลือจ่ายเพียง 100,000 บาทนะภายในสิ้นเดือนเมษานี้เท่านั้น (ลดไปประมาณ 49,000)
-แต่ถ้าเป็นรอบบิลหน้า จะเป็นยอดปิดที่สูงกว่านะ ที่. 120,000- คุณรับไหม
- ผมบอกยังไม่มีจริงๆครับ ขอดูรอบบิลหน้าและกันนะ จะพยายมลองหาดูครับ
- ค่ะถ้าจะปิดหรือพร้อมให้ติดต่อฉันได้เลยนะที่เบอร์นี้ นะค่ะ
-ok ครับ

ส่วนลดมาเร็วมากเลย ยังไม่ได้ตั้งตัวเลย ต้องรอไปก่อนนะครับ ยังไม่มีตัง :crying: :crying:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84376 โดย Tann
Umay+ ยังลดได้อีกเยอะครับ ของผมลดไป69% พูดแบบนี้เลยล่ะ แต่ก็ลดให้ รอผ่านไปสักสี่งวดอย่างน้อย

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84464 โดย nickysbc
สู้ๆนะครับ...ผมก็ผ่านจุดนี้มาได้เหมือนกัน..

เดินตามคำแนะนำของชมรม แล้วทางสว่างจะเปิดครับ...

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85061 โดย AJack
วันนี้ 11 เมย.59
มีเคยมาแชร์ให้เพื่อนๆในชมรมครับ

วันนี้ บัตรเครดติเทสโก้ โทรมาถามว่า เกิดอะไรขึ้นกับผม ทำไมไม่ปรับโครงสร้างหนี้ก็ปฏิเสธค่ะ ให้ผมเล่าให้ฟังหน่อย เนื่องจากเป็นลูกค้าจ่ายประวัติดีตลอดเลย อยู่ดีๆ เราเช็คในระบบในเครือกรุงศรีก็ผิดชำระหมดเลย ทั้ง เทสโก้ /FC / บัตรโฮมโปร
และยังถามอีกว่า ที่อื่นมีผิดชำระไหม

ผมก็เล่าสาทยายให้ฟังแบบให้เห็นใจเพื่อยือเวลาและให้เขา เพลาๆเรื่องการโทรทวงถามหน่อยว่า
" พอดีผมมีปัญหา ทางการเงิน ทำให้ขาดสภาพคล่อง อย่างหนักต้องเอาเงินไปช่วยทางญาติที่เดือดร้อนจำเป็นต้องใช้เงินด่วนมากครับ ตอนนี้ผมไม่มีเงินที่จะสามารถไปชำระได้จริงๆ ครับ ตอนนี้โทรมาผมก็ไม่มีให้หรอกครับ แต่ผมก็จะพยายามเก็บตังไปชำระให้นะ ถ้ามีจะติดต่อไปเอง ตอนนี้หางานพิเศษทำอยู่ เพื่อเก็บเงินไปชำระให้ครับ เดือนหน้าลองโทรมาอีกทีนะ "

"เรื่องปรับโครงสร้างหนี้ที่ไม่รับก็เพราะผมรู้ว่าไม่สามารถชำระได้ เพราะจ่ายขั้นต่ำให้ผมยังไม่มีจ่ายให้คุณเลยครับ ถ่าผมไปปรับอย่างนั้นและผมจ่ายคุณไม่ได้ตามสัญญา ผมไม่แย่กว่าเดิมเหรอครับ ดอกต่ำกว่าก็จริงแต่จ่ายกันยาวหลายปี กว่าจะหมดเหมือนสัญญาทาสเลยหล่ะ หากผมผิดชำระเมื่อไหร่ดอกเพิ่มหนักกว่าเดิมแน่นอน " ผมเคยโดนมาแล้วครับ หวังว่าคุณจะเข้าใจผมนะ แต่ผมไม่เบี้ยวหรอกแต่ต้องรอหน่อย ผมคงจะหาทางทยอยปิดไปทุกรายนั่นแหละครับ อาจเป็นช่วงมีเงินพิเศษเข้ามา เงินเก็บ หรือ โบนัสออก ก็จะพยายามไล่ปิดให้ครับ"

เมื่อเขาฟังผมจบก็ตอบว่า อ๋อ ออเข้าใจแล้วค่ะ แต่ในช่วงนี้ทางเราก็จำเป็นต้องโทรติดตามบ้างเรื่อยนะค่ะ ตามระบบค่ะ

ผมตอบไปว่า ได้ครับไม่มีปัญหาแต่รบกวนอย่าบ่อยมากนะเพราะต้องทำงานด้วยครับ

Ok ค่ะ

จบการเจรจากันด้วยดีครับ พูดจาดีมากเลย เราก็เลยตอบแบบดีๆให้ดูน่าสงสารที่สุดครับ
รายงานกระทู้

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85149 โดย IndyGirL

mr.caviar เขียน:

^^ ^^ ^^

CIMB หยุดนานจังยังไม่ฟ้องอีก ดีจังเลยครับ ของผมหยุดมาแค่ 4 งวด ขู่จะอายัดเงินเดือนแระ 555

เคยเจอขู่เหมือนกันค่ะ แต่ทำนองว่าอยากให้จ่ายมาบ้างเพราะเดี๋ยวจะมีผลเสียกับงาน โดยอายัติทรัพย์สินและเงินเดือนประมาณนี้ เราก็รับฟัง ถ้าพูดมากถามหาเลขที่คดีเลยคะ่ อย่ามาขู่มั่ว ๆ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85275 โดย taeyeon
วางแผนเก็บเงิน
อย่ากลัวฟ้องศาล
อย่าประนอมหนี้
ต่อรองยอดหนี้เยอะๆ คิดไว้ก่อนลดส่วน 70% บอกไปไม่มีงานทำ มีหนี้เยอะ
แต่เค้าจะให้เท่าไหร่แล้วแต่บริษัททวงหนี้

ถ้ายิ่งเงินเดือนเยอะๆ

สอง สามปี จบ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86035 โดย AJack
มา Update ครับ. หยุดจ่ายมา 3-4 รอบบิลแล้วครับ
เริ่มที่จะเก็บตังได้บ้าง และมี่เจ้าหนี้หลายรายติดต่อมาและเราเริ่มขอส่วนลดได้แล้วครับ

สรุปรายที่เริ่มปิดบันชีดังนี้
1. บัตรกรุงศรีโฮมโปรวีซ่า ตกลงสรุป จากยอด 38,700- ลดเหลือ. 23,000- ลดไปประมาณ 40%
ก็ยัง. พอจ่ายได้ ครับ รอใบแจ้งจะแฟ็กมาให้พรุ่งนี้ เป็งของบริษยาไทยเซอร์วิสพลัส จำกัด ผู้ชาย
พูดดีสุภาพ เลยตกลงหาจ่ายให้เขาก่อน :wo:
2. อิออน VS 33,000- ปิดยอดเต็มไปแล้วครับ เพราะไม่ได้หยุดจ่ายกะรอปิด .......Ok :upset:
3. KTC จ่ายปิดไปเต็ม 102,000- บาท .......OK :สู้ๆ:
4. อิออน loan 30,000-ยังผ่อนอยู่เดือนละ 2000- ^^

ที่ยังเหลืออยู่ระหว่างขอส่วนลดดังนี้

1. กสิกรVS. 87,000-และบัตรกดเงินสด 43,000- รวม= 130,000- ยังเจรจากันอยู่ยังไม่ได้ต่อรอง
ขอส่วนลด
2. F/Ch. 80,000- เสนอลดมาให้แล้ว เหลือ 45,000- ลดไป 44%. ต่อรองบอกหาได้แค่40,000 ยังไม่ได้
3. TesCo VS.109,000- เสนอลดมาให้แล้วเหลือ 65,000ลดไป 40% ต่อรองบอกหาได้แค่40,000 ยังไม่ให้
4. บัตรกดเงินสดธนชาต 74,000- ยังเจรจากันอยู่ยังไม่ได้ต่อรอง
5. CIMB.loan. 126,000 เจ้านี้เป็นผู้ชาย ชื่อบริษัท CT call จำกัด พูดแย่มาก ผมบอกถ้าคุยไม่ดี
อย่าโทรมาอีก ผมไม่คุยด้วยนะ และผมก็วางสายใส่เลยและมันก็ไม่โทรมาอีก มานานๆครั้ง 4-5 วันครั้ง
6. Umay +. 150,000- เสนอมาเร็วมาก เหลือ 91,000 ผ่อน 6 งวด ลดไป 39% แต่ยังสูงอยู่
ขอไป 70,000 ผ่อน 6 งวด ยังไม่อนุมัติ

ไม่รู้เพื่อนๆ มีแนะนำอะไรไหมครับ เพราะหนักใจสุดตอนนี้ CIMB ยอดสูงและพูดจาไม่ได้เรื่องเลย ถ้าหยุดจ่ายจะได้นานแค่ไหน พอบอกประการได้ไหม ว่าจะจ่ายช้าสุดเลย ดัดนิสัยมันครับ แนะนำด้วยครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86057 โดย AJack
วันนี้ CIMB โทรมา เสียงเบาลงและ กลัวเราวางสายรีบแจ้งเลย บอกว่ามีเวลา 100กว่าวันที่ต้องหามาชำระ อะไรประมาณนี้แหล่ะ ฟังไม่ชัด และก็วางสายไป เรากำลังสัมมนาอยู่พอดี แบบไม่ให้ตั้งตัวหรือถามเลยล่ะ

ส่วน FC โทรมาแจ้งว่า 80000 ที่ขอส่วนลดไป เหลือ 40000 ไม่ผ่าน ลดได้แค่ 45000 เต็มที่แล้ว เราเลยให้ส่งตามระบบไป : :wake:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86070 โดย flash
FC ของเรายอดอยู่ที่ 87000 หยุดมาแล้ว 4 รอบบิล จนท โทรมาให้จบที่ 50000 งวดเดียว :crying:

เราตัดสินใจอยู่เพราะมีอีก 3 เจ้า อิออน//Central card//TMB สู้ๆๆ :เฮ้อ:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86237 โดย AJack
สรุป วันนี้ไปจ่าย H/C บัตรเครดิตกรุงศรี โฮมโปร ได้จบไป 1 ราย จาก 38000- เหลือ 23000- (ส่วนลด40%)
:psy:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.690 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena