หยุด เพื่อเริ่มต้นชีวิตใหม่กับหนี้เกือบ 2 แสนนนนนนนนน

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82898 โดย fewfew
สวัสดีค่ะ หนี้นี้ที่รัก
เดือนมีนาคม 2559 เริ่มแล้วกับการปลดปล่อย หลังจากติดตามชมรมฯ มาเนิ่นนาน ศึกษาจากกระทู้หลาย ๆ ท่านที่มาให้เป็นข้อมูลและเป็นแนวทาง ขอบคุณมาก ๆ นะคะ
หนี้ของ fewfew ประมาณนี้ค่ะ
1. ยูโอบี 29,138.00 บาท (หยุด มีค. 59)
2. กสิกร 16,046.44 บาท (จะหยุดเดือน เมย.59)
3. ยูเมะ 75,229.55 บาท (หยุด มีค. 59)
4. เทสโก้ พรีเมียร์ 26,286.05 บาท (หยุด มีค. 59)
5. เฟิร์สช้อย 12,801.03 บาท (จะหยุดเดือน เมย.59)
6. อิออน (ผ่อนโทรศัพท์) 4,100 บาท (อีก 4 เดือนหมดค่ะ)

:sweat: 3 บัตรแรกที่หยุด มีเจ้ยูนี่ล่ะ โทรมาเช้า กลางวัน เย็น และก่อนนอน แต่รับทุกสายนะคะ แล้วก็พูดแค่ว่า "ตอนนี้ไม่มีค่ะ, จะพยายายามนะคะ, ค่ะ, พร้อมแล้วจะจ่ายค่ะ, ไม่หนีค่ะ, มีแล้วจะจ่ายค่ะ" บอกภาระทุกสิ่งอย่าสาระพัด แต่ fewfew เจอ จนท.ที่พูดจาดีค่ะ แต่วันนี้เริ่มเพิ่ม level แล้วค่ะ แต่สู้เพื่อเป้าหมายชีวิตค่ะ
:) UOB กะ เทสโก้ (13-3-59) แจ้งว่าเลยกำหนดชำระแล้ว ขอรวบ 2 รอบบิลนะคะ fewfew : ยินดีค่ะ

ตอนนี้ตั้งรับ เจ้ยู อย่างเดียวเลยค่ะ เดือนถัดไปจะหยุด กสิกร กะ เฟิร์สช้อย :No: ท่านใดมีประสบการณ์หรือเสนอแนะ fewfew ยินดีน้อมรับและใช้เป็นแนวทางเบิกทางชีวิตค่ะ ขอให้เป็นวิทยาทานด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
13-3-59

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82904 โดย น้าชู
สวัสดีครับคุณ fewfew
เค้าโทรมาได้แค่ 2 ทุ่มน๊ะครับ ถ้าเค้าโทรมาอีกบอกเลยครับ ไม่สะดวก ให้โทรมาเวลาที่เราสะดวกครับ
ไม่ต้องกลัวมากครับ หน้าที่ใครหน้าที่มันอย่าทำเกินหน้าที่ครับ บอกเค้า 555 ถ้าโทรเกิน 2 ทุมอีกบอกให้เค้าโทรเบอร์นี้ครับ ศคง. 1213 หรือ 02 283 5353 ธนาคาร แห่ง ประเทศไทย :laughing:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82931 โดย fewfew
ขอบคุณมามากค่ะคุณน้าชู :ลั่ลล้า: แอบรำคาญนางปนกังวลค่ะ

ความคืบหน้าวันนี้ 15-3-58
UOB โทรแจ้งให้จ่ายยอดพร้อมส่ง SMS ค่ะ ส่วน Lotus เงียบค่ะ เพราะแจ้งจ่ายสิ่นเดือนค่ะ
เจ้ยู โทรมา 9:30 น. จนท จัดเต็ม ให้จ่ายขั้นต่ำ หยอดตลอด เกือบหลงคารมนาง และเวลา 11:35 น. เจ้ยูโทรมาค่ะ แนะนำตัวเองเป็น supervisor ค่ะ เค้าต้องการให้จ่ายหยอด 1900 บาท โดยสามารุกดคืน 1400 บาท ซึ่ง FewFew ก็ยืนยันว่าไม่มีค่ะ ไม่หนี้ด้วยนะคะ และไม่ต้องกดเงินจากบัตรมาใช้ด้วยค่ะ ต้องการปิดด้วยซ้ำค่ะ Sup ก้อเสนอว่า ให้จ่าย 1900 ก่อน แล้วเดือนหน้า FewFew จ่ายช้าก็ได้หรือต้องการปิด ก็จะลดให้จ่ายแค่ 59,000 บาท FewFew ก็ยืนยันว่าไม่มีค่ะ ด้วยความสัจจริงตอนนี้ไม่มี มีจะจ่ายค่ะและขอบคุณที่รักษาสิทธิ์ให้ค่ะ Sup ก็พูดแบบมัดมือชก ตกลงตามที่คุยกันจะจ่ายวันนี้ก่อน 6 โมงเย็นนะคะ FewFew นี่ขึ้นเลย "ที่คุยกันมาไม่ได้ตกลงนะคะ แต่พูดชัดเจนว่ามีจะจ่ายทันที ไม่หนี ติดต่อได้รับโทรศัพท์ตลอดค่ะ ตอนนี้ก็พยายามหาอยู่ค่ะ ขอบคุณค่ะ เข้าใจนะคะว่าคุณก็ทำตามหน้าที่" Sup ก็อึ้งแป้บ แล้วก้อให้ลองพยายามดู เอากะเค้าสิคะ และเวลา 6 โมงเย็นก็โทรมาอีกแต่รับไม่ทันค่ะ :No:

FewFew จะทำเยี่ยงไรต่อค่ะ นางตื้อเก่งมาก :upset:
ขอบคุณทำคำชี้แนะค่ะ

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83092 โดย victory17
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=44068&Itemid=64

สู้ๆค่ะ ยอดหนี้พอๆกันเลย เฟิร์สช้อย เทสโก้ ยูเมะ อิออน ของเราหยุดมาเข้าเดือนที่8แล้ว ส่วนลดดีมาก แต่ยังไม่ได้ปิดค่ะ รอสิ้นเดือนนี้ ลองเข้าไปอ่านในกระทู้เราได้ค่ะ สู้ๆ ปลดหนี้กันค่ะ แรกๆตอนเค้าทวงใหม่ๆนี่กดดันมาก แต่พอผ่านไป2-3 เดือนอยากรับแต่เค้าไม่โทรมา พอโทรมาแต่ละทีก็ลุ้นมาก ส่วนลดได้เท่าไหร่เเล้ว ลดไปถึงไหนแล้ว ตอนนี้จากกดดันกลายเป็นลุ้นส่วนลดแทนแล้วค่ะ ลองเข้าไปอ่านดูนะคะ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83203 โดย fewfew
ขอบคุณมากค่ะ คุณ victory17
วันนี้ 23-3-2016 โทรมากระหน่ำมากก เจ้ยูนี่ตั้งแต่เช้าค้ะ ผญ. จี้คำถามให้จ่ายต้องจ่ายเราก็หวังจากเงินเดือนของคุณ บลาบลาบลาาาา รอบบ่าย ผช. ให้จ่ายต้องจ่าย แต่แสดงเจตนาเดิมคือไม่ใช้อีกค่ะ ต้องการปิดแต่รอก่อนนะคะ
ส่วนพี่ยูโอก็โทรมาให้จ่ายก่อนเที่ยงแล้วเงียบค่ะ และพี่โลตัสตัดบิล 2 รอบจ่ายสิ้นเดือนค่ะ พอจะถึงสิ้นเดือนก็เข้าสู่รอบบิลที่ 2 ทั้งหมดค่ะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83744 โดย victory17

fewfew เขียน: ขอบคุณมากค่ะ คุณ victory17
วันนี้ 23-3-2016 โทรมากระหน่ำมากก เจ้ยูนี่ตั้งแต่เช้าค้ะ ผญ. จี้คำถามให้จ่ายต้องจ่ายเราก็หวังจากเงินเดือนของคุณ บลาบลาบลาาาา รอบบ่าย ผช. ให้จ่ายต้องจ่าย แต่แสดงเจตนาเดิมคือไม่ใช้อีกค่ะ ต้องการปิดแต่รอก่อนนะคะ
ส่วนพี่ยูโอก็โทรมาให้จ่ายก่อนเที่ยงแล้วเงียบค่ะ และพี่โลตัสตัดบิล 2 รอบจ่ายสิ้นเดือนค่ะ พอจะถึงสิ้นเดือนก็เข้าสู่รอบบิลที่ 2 ทั้งหมดค่ะ

สู้ๆค่า มาให้กำลังใจ นี่เพิ่งไปปิดมาสดๆร้อนๆ หยุด7เดือนกับอีก29วัน เพราะวันสิ้นเดือนไปจ่ายซะก่อน ยอดเต็ม 67,128 ต่อรองเหลือ 20,000 ถ้วน จ่ายงวดเดียวจบ ลดไป 70% ทีแรกเค้าจะให้จ่าย 25,000 งวดแรกจ่าย 10,000 ที่เหลือเดือนละ 5,000 เราก็ลองต่อเล่นๆดูว่างวดเดียวเลยได้มั้ย 20,000 เค้าบอกได้เราเลยไปจัดการเลย อย่าไปซีเรียสค่ะ เก็บเงินให้ได้แล้วค่อยต่อรอง
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86510 โดย fewfew
ขอบคุณมากค่ะคุณ victory ทำให้มีกำลังสู้ต่อและเก็บตังต่อไปค่ะ

วันนี้ 22 มิย 59 แจ้งความคืบหน้าค่ะ หยุดมา 4 บิลแล้ววว
- ยูเมะเงียบคะ เราบอกจะปิดแต่ขอเก็บตังก่อน ช่วงนี้ตกเบิกจะได้ประมาณ กค / สค แต่ที่จริงทำงานปกติค่ะขอเก็บตังแพร้บบบบ แต่นางให้ส่วนลดจากยอดวิ่งไป 8 หมื่นกว่าแว้วว ลดเหลือ 45000 รอก่อนนะคนดี เค้าไม่หนี แต่ยังไม่มี เดี๋ยวจ่ายนะ
- ยูโอ โทรมาเดือนละครั้งคะ ยังไม่มีส่วนลด
- โลตัส โทรมาเดือนละครั้ง ยังไม่มีส่วนลดเช่นกันคะ
- เฟิร์ส โทรมาวันศุกร์ที่ผ่านมาให้ส่วนลด 10900 จากยอดวิ่งไปเกือบ 18000 วันนี้นางโทรมายืนยันยอดปิด เราขอจ่าย 8000 เพราะมีจ่ายเลย นางบอกมิได้คร้าาาา เราก็ไม่มีจริง นางบอกเครให้จ่าย 700 เดือนนี้ก่อน เราไม่จ่ายคะ ขอปิดยอดนี้ นางก้อกำลังจะวางสายและคิดว่าเราวางสายแล้ว นางนินทากะคนข้างข้างว่า "พี่เอ็ม มีหนี้ 18000 จะปิด 8000 ตลกละ" ฟังชัดมาก แต่ไม่ได้ตอบโต้อะไร ก้อฟังแบบสวยสวย ก้อตลกมะกได้ไง 5555 สู้ต่อคะ มีเงินให้แต่ไม่เอา รอไปค่ะ ^^

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86743 โดย masayuki
หยุด ยูเมะ มาใกล้ๆ กันเลยค่ะ ของเรา
ยอด 58,xxx บาท วันก่อนโทรมา บอกให้เราจ่ายขั้นต่ำค่ะ
แต่เรา ยืนยันว่าเราไม่มี ไม่จ่าย แต่เค้าบอกว่า สนใจ ปิด ยอด ส่วนลดมั้ย
เหลือ 38000 ค่ะ 5 งวด งวด แรก 5000 งวดต่อไป ก็ หาร 4 เราบอกไปว่าไม่ไหว
ทาง จนท ก็บอกว่า เดือนหน้า ต้อง ปิดยอดทั้งหมด นะ เราแต่ได้บอกว่า จะพยายามค่ะ
เรามาสู้กันต่อไปนะค่ะ สู้ๆๆ
นี่ก็ สู้ค่ะ พยายามเก็บเงินอยู่

ฮึ้บๆ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86747 โดย manon
สวัสดีครับคุณ fewfew ผมก็หยุดจ่ายมาได้ 2 เดือนแล้ว เจ้ยูเขาขยันทวงจริงๆ
ผมก็บอกไปว่าไม่มีพร้อมแล้วจะจ่ายเหมือนกันครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86763 โดย rainy2016
มารยูของเราเข้าเดือนที่ 9 นางเงียบๆไปเกือบ 2 เดือนแล้ว แอบกังวล

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.750 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena