เป็นหนี้มากมายหลายแบงค์ รวมๆ 600,000

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83816 โดย Book
สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกท่าน
ผมเองก็เป็นคนนึงที่เคยใช้เงินแบบเดือนชนเดือน มีเก็บบ้างนิดหน่อย
แต่ไปๆมาก็กลับกลายเป็นหนี้มากมาย
ก่อนหน้านี้ที่ยังไม่รู้จักชมรมนี้ก็พยามจ่ายขั้นต่ำๆ จนเงินเก็บหมดลง (แถมช่วงนั้นตกงานด้วย)
จนได้มาเจอชมรมนี้ก็ได้ความรู้มากขึ้น เห็นความหวังในชีวิต เริ่มเห็นหนทาง
ยอดหนี้ของผมและการจัดการในตอนนี้ก็ตามนี้ครับ

กสิกร visa 60,000
กสิกร master 35,000
กสิกร กดเงินสด 45,000
Scb ยอดหยุด 80,000 (หยุดมาเกือบ6เดือนแล้ว)
Scb ยอดหยุด 95,000 (หยุดมาเกือบ6เดือนแล้ว)
กรุงศรี หยุด 70,000
Citi ready 60,000 (ตัวนี้ทำประนอมไปก่อนแล้ว)
KTC หยุด 55,000
KTC cash 40,000
1st Ch. 60,000

(600,000 ดูเหมือนไม่เยอะ แต่สำหรับคนไม่เคยเป็นหนี้และตกงานด้วยมันคือสุดๆอ่ะครับ)

ในเครือกสิกรยังหยุดไม่ได้เพราะต้องใช้รูดหมุนเงินทำธุรกิจอยู่ครับ (รูดเฉพาะบัตรVisa) แต่ทุกเดือนจะจ่ายเต็มของที่รูดใหม่+มากกว่าขั้นต่ำของยอดค้างเดิมนิดหน่อยครับ

Scb ตัวนี้ไม่ใช้ครับ หยุดมาจะ 6 เดือนแล้วโทรตามเยอะมากช่วงนี้ บอกว่าจะส่งฟ้องแล้ว

กรุงศรี อันนี้ดีก็หยุดมาราวๆ 5 เดือนครับ โทรมาช่วงแรกไม่บ่อย พนง.ก็ตามดีบ้างไม่ดีบ้าง แล้วแต่สนง.

Citi ทำประนอมหนี้ไปก่อนแล้วครับ หลังจากทำก็มีแค่โทรมาแจ้งเวลาเลยวันกำหนดชำระ

KTC สองใบ หยุดยาวๆมาได้ 4 เดือนละครับ ไม่มีโทรมาเลย (หรือโทรมาแต่ไม่ได้รับก็ไม่รู้)

1st Ch. อันนี้ยังไม่หยุดครับ เผื่อไว้ใช้เวลาจำเป็นสำหรับทำธุรกิจ แต่ตอนนี้ไม่ได้รูดใช้เลย และจ่ายมากกว่าขั้นต่ำตลอด

ตอนนี้ตัวที่กังวลเลยหลักก็เป็น Scb ครับ โทรบ่อย บอกว่าจะฟ้องๆ และเป็นแบงค์ที่ไม่ค่อยเห็นคนในบอร์ดแชร์สักเท่าไหร่เลยไม่แน่ใจว่าควรดูแลยังไงดีครับ
ใครมีคำแนะนำยังไงบอกได้นะครับ ยินดีน้อมรับ ทั้งของ scb และทุกๆเรื่องครับ ^^

ปล.ตอนนี้ไม่ตกงานแล้ว เพิ่งได้งานใหม่ อยู่ในช่วงโปรเบรชั่นครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83826 โดย mmsvs
สู้ๆครับ เมื่ อ2 ปีที่แล้วผมก็ อารมณ์ประมาณนี้ ผมหนี้รวมประมาณ 3แสนกว่า ตกงานเช่นกัน แต่พอถึงวันนี้ ผมมีเรี่ยวแรงในการใช้ชีวิต ไม่เครียด สู้กับปัญหาที่เราก่อมันขึ้นมา ตอนนี้ผมเหลือแค่ 2 ใบเท่านั้น หลังจากนี้อีก 2 ปีคุณจะหลุดพ้นได้ครับ ทำตามคำแนะนำชมรม แล้วกัน คุณจะผ่านมันไปได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83829 โดย AJack
สู้นะครับ ไม่มีอะไรน่ากลัวครับ เป็นเหมือนที่เพื่อนๆในชมรมเล่ามาหมดเลย ผมก็เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายครับ สู้ไปด้วยกันครับ

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84212 โดย Khunaey5714
แต่ละธนาคาร เสนอส่วนลด H/C มาบ้างยังคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84613 โดย jazzyboy
อย่าเครียดครับ กำลังใจที่ดีที่สุดคือตัวเราเอง

เมื่อกลางปีที่แล้วผมก็สภาพเดียวกับคุณนี่แหละครับ ตกงานมา10เดือน หนี้บัตร 5 สถาบันการเงินหลายแสนอยู่
ตอนนี้เจรจาปิดจบไปแล้ว 3 เหลืออีกแค่ 2 ที่ครับ แค่ทำตามแนวทางรุ่นพี่ในนี้เท่านั้นเองครับ

:pray:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.423 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena