มือใหม่กับการจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้ เกือบ ห้าแสนบาท

8 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #84154 โดย Khunaey5714
เครียดมากเหมือนกันคะ ตอนนี้หนี้ที่มีอยู เกือบ ห้าแสนคะ
บัตรเครดิตกสิกร 48,000
บัตรเครดิตไทยพานิชย์ 53,000
สินเชื่อส่วนบุคคลยูโอบี 100,000
สินเชื่อส่วนบุคคลซีไอเอมบี 100,0000
บัตรเครดิตเฟิร์สชัอย 68,000
บัตรเครดิตอิออน 50,000
สินเชื่อกรุงไทย 35,000

จะเริ่มหยุดจ่าย รอบเดือน พฤษภานี้นีคะ

แต่หนี้ไทยพานิช มีบัญชีเงินเดือน ต้องทำยังไงดีคะ จะหยุดจ่ายได้ไหม ถ้าหยุดจ่ายเค้าจะอายัดเงินเดือนเลยไหมคะ ตอนนี้เครียดมากคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84296 โดย Bittersweet
ไม่ไหวก็หยุดค่ะ จดข้อมูลทุกอย่างไว้นะคะ ยอดหนี้วันที่หยุดเท่าไหร่ เอาแบบละเอียดเลย อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนเราเอง ไม่ก่อหนี้เพิ่มค่ะ เหลือก็เก็บไว้ค่ะ เผื่อใช้เป็นยอดปิดบัญชีที่เราพอใจ ช่วงนี้ก็อดทนนะคะ อาจได้รับโทรศัพท์ถี่ขึ้นจากคนที่เราไม่รู้จักเค้าแต่เค้ารู้จักเรา ยังไงก็หาข้อมูลวิธีการจัดการหนี้ไว้นะคะ ว่าคุณสะดวกเลือกทางไหน ข้อมูลก็อยู่ในเว็บนี้ล่ะคะ เป็นกำลังใจให้อีกแรง เราก็หนี้เยอะเหมือนกันค่ะ หากท้อ ก็ขอให้คิดว่าคุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวนะคะ มีเพื่อนที่เป็นแบบคุณอีกเยอะค่ะ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84334 โดย tong4004
หยุดเพื่อเดินต่อครับ ค่อยๆคิด ค่อยๆทำ ผมก็รอบบิลที่2 ละโทรมากันทุกวันเข้าใจเค้าว่าหน้าที่ใครหน้าที่มัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.308 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena