จากที่กลัวๆกล้าๆ ตอนนี้พร้อมที่จะเผชิญแล้วค่ะ

8 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #84162 โดย sasapatt
สวัสดีค่ะ เราเพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ แต่ได้อ่านในเวปนี้นานแล้วเหมือนกัน อ่านจนตัดสินใจหยุดชำระค่ะ เพราะได้กำลังใจจากในนี้เยอะมาก คำนวน จากหนี้มีทั้งหมด 6 บัตร เอาเป็นเลขกลมๆนะคะ

1.กสิกร VISA 22,000 ยังไม่ได้หยุดจ่ายค่ะ เนื่องจากมีบัญชีเงินเดือน
2.K-EXPRESS Cash 21,000 ไม่ได้หยุดจ่ายค่ะ
3.ยูเมะพลัส 31,000 หยุดจ่าย 30/1/59
4.Speedy 50,000 หยุดจ่าย 30/1/59
5.โลตัส พรีเมียร์ 21,000 หยุดจ่าย 30/1/59
6.เฟริสช้อย 27,000 หยุดจ่าย 30/1/59

ทั้งหมดนี้ยังไม่รวมหนี้ข้างนอกค่ะ แต่เอาไว้ก่อน เอาตรงนี้ให้หลุดพ้นไปก่อน ช่วงรอบบิลแรก โทรกระหน่ำค่ะ
โดยเฉพาะ ยูเมะพลัส ตามจิกทุกวัน เล่นเอานอยด์เหมือนกันค่ะ
Speedy โทรมาเดิือนละครั้ง มีรอบบิลที่3 นี้เริ่มโทรมาทุกวันแล้วค่ะ แต่พูดจาน่ารักตลอด
โลตัส โทรมาแจ้งยอดค่ะ แจ้งว่าเป็นรอบบิลที่3แล้วให้ชำระเข้ามาก่อน 1,000บาท เราก้อค่ะ แล้วก้อวางสายไป
เฟริสช้อย โทรมาสอบถามว่าจะชำระได้เมื่อไหร่ เราบอกว่ายังไม่สะดวกค่ะ เค้าบอกว่าต้องพยายามบ้างนะคะ (น้ำเสียงไม่ดี) เราก้อตอบค่ะ แล้วก้อวางสาย

จะบอกว่าก่อนที่จะได้รับสายพวกนี้ทำใจอยู่เยอะมาก คือ ใช้ Whoscall ค่ะ ใครโทรมา บล๊อกเบอร์เลยค่ะ
สบายใจไปประมาณ 1 เดือน กลับมาอ่านของเพื่อนๆในนี้ใหม่ ตัดใจเปิดสายหมดเลยค่ะ เพราะไม่งั้นเราจะไม่สามารถรู้ได้เลยค่ะ ว่าสถานะของเราไปถึงไหนแล้ว

เมื่อวานค่ะ (21/3/59) ยูเมะโทรมาเรารับสาย
ยูเมะ : สวัสดีค่ะ รบกวนเรียนสายคุณ sasapatค่ะ
เรา: พูดสายค่ะ
ยูเมะ: ดิฉันโทรมาจาก ยูเมะค่ะ คุณไม่ได้มีการชำระยอดเข้ามา รอบนี้จะเป็นรอบบิลที่3แล้วนะคะ
ไม่แน่ใจว่าคุณsasapat ติดขัดเรื่องอะไรรึเปล่าคะ หรือกำลังจะรอปิดยอดคะ
เรา: ตอนนี้ก้อติดขัดเรื่องเงินด้วยค่ะ แต่ก้ออยากจะปิดยอดเหมือนกันค่ะ
ยูเมะ: ขอบพระคูณมากเลยนะคะ ที่รับสาย ถ้าตอนนี้ยอดที่คุณอยากจะปิด อยู่ที่เท่าไหร่คะ
เรา: เรายังไม่ทราบยอดปิดเลยอ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่ายอดเท่าไหร่คะ
ยูเมะ: อยู่ที่ 31,XXX ค่ะ แล้วยอดปิดอยู่ที่ 25,XXX ค่ะ ไม่ทราบว่าไหวมั้ยคะ
เรา: คิดในใจว่าตอนนี้ไม่มีตังสักบาทเลย เอาไงดี ลองเสี่ยงไปดูละกัน คงไม่ไหวอ่ะค่ะ
อยากได้ไม่เกิน20,000
ยูเมะ: คิดว่าจะปิดได้เท่าไหร่คะ
เรา: สัก 19,000 ค่ะ จิงๆคิดในใจถ้าเค้าให้ก้อไม่มีตังจ่ายอยู่ดี แต่ก้อเอาวะลองถามดูก่อน
ยูเมะ: งั้นรอสักครู่นะคะ เด่วขอถาม ผจก.ก่อนค่ะ .... สวัสดีค่ะ ดิฉันถาม ผจก.ให้แล้วนะคะ
ช่วยคุณ sasapat เต็มที่เลยค่ะ ได้ที่ 17,500 ค่ะ
เรา: คิดในใจยอดนี้ก้อโอเคแล้วนะ ไม่ได้มากอย่างคนอิื่น แต่ก้อพอใจแล้ว แต่ปัญหา ไม่มีตังติดตัวเลย
ทำไงดี ใจดีสู้เสือ ลองแจ้งกลับไป พอดีว่าเคยได้ยินมาว่าทางคุณมีแบบผ่อนจ่ายได้ค่ะ ไม่แน่ใจว่า
สามารถทำผ่อนได้มั้ย
ยูเมะ: ผ่อนจ่ายที่ได้ยินมาของทางเราหรอคะ หรือที่อื่น
เรา: ที่ยูเมะค่ะ
ยูเมะ: งั้นเด่ว จะติดต่อกลับนะคะ ขอปรึกษา ผจก.ก่อนค่ะ
เรา: ได้ค่ะ...
ยูเมะ: ขอบพระคูณที่รับสายนะคะ ที่ให้ทางเราได้มีโอกาสเสนอค่ะ
เรา: ยินดีค่ะ

ผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมง โทรกลับมา
ยูเมะ: สวัสดีค่ะ ยอดผ่อนที่คุณ sasapat ขอมาทาง ผจก.ให้แล้วนะคะ เป็นยอด 3,500 บาท ได้5เดือนค่ะ
เรา: คิดในใจดีใจมากๆๆๆ จะได้ปิดบัตรนึงแล้ว ได้ส่วนลดแค่นี้ก้อพอใจแล้วล่ะ แล้วหลักฐานทางคุณ
จะส่งเป็นจดหมายมาให้เราหรอคะ
ยูเมะ: ถ้าเป็นตัวจดหมาย ส่งให้ทางไปรษณีย์ เกรงว่าจะไม่ทัน 28 นี้ค่ะ เอางี้รบกวนคุณ sasapat
ไปดำเนินการที่สาขาได้เลยค่ะ เป็นสาขายูเนี่ยนนะคะ วันที่28จะส่งFAx เอกสารไปให้คุณที่
สาขา ยูเนี่ยนค่ะ คุณ sasapat จะได้หลักฐานวันนั้นพอดีค่ะ
เรา: ได้ค่ะ
ยูเมะ: ขอบพระคุณ คุณ sasapat มากค่ะ

เย้!!!!ได้ยอดปิดมา 1 ใบละ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ จะบอกว่าก่อนหน้านี้ ฉะกะยูเมะไปหลายคนมาก คนนี้มาพูดจาดีมากเลย ขอบคุณทุกคำบอกเล่าในชมรมนี้นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #84164 โดย Khunaey5714
ยูเมะใจดี แบบลดหนี้ให้เรวมากเลยคะ สู้ๆๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #84167 โดย sasapatt
ใช่ค่ะ ไม่คิดว่าจะได้เร็วแบบนี้ด้วย รู้สึกหายใจโล่งไปหน่อยนึง

8 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #84175 โดย jaja
อยากได้ส่วนลดแบบคุณsasapattบ้างจัง แต่คงต้องอดทนรอต่อไปเนอะ สู้ๆ เก็บเงินเยอะๆ แต่ยอดเราก็เจ็ดหมื่นกว่าๆ ไม่รู้จะได้ส่วนลดเท่าไร ท่าได้สักสองหมื่นจะไปปิดทันที ฮ่าๆ เราคงฝันไป อิอิ

8 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #84177 โดย sasapatt

jaja เขียน: อยากได้ส่วนลดแบบคุณsasapattบ้างจัง แต่คงต้องอดทนรอต่อไปเนอะ สู้ๆ เก็บเงินเยอะๆ แต่ยอดเราก็เจ็ดหมื่นกว่าๆ ไม่รู้จะได้ส่วนลดเท่าไร ท่าได้สักสองหมื่นจะไปปิดทันที ฮ่าๆ เราคงฝันไป อิอิ

รอเก็บเงินก่อนค่ะ สู้ๆนะคะ ยอดคุณ jaja เยอะหน่อย อดทนค่ะ แต่คิดว่ายังไงเค้าก้อน่าจะมีส่วนลดที่ดีๆๆให้ค่ะตอนนี้ อย่าเพิ่งคิดมากค่ะ

8 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #84179 โดย jaja
คร้าา
ขอบคุณคน่ะคร้าา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.696 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena