น้องไหม่เริ่มหยุดจ่ายครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84823 โดย tokony
ชีวิตตอนนี้เหมือนเริ่มเจอทางตันครับมีเรื่องให้ใช้เงินเยอะมากและหมุนบัตร จ่ายขั้นต่ำต่างๆจนต้องเป็นหนี้ ยังไงขอคำชี้แนะจากทุกท่านด้วยนะครับ
ตอนนี้เริ่มหยุดจ่ายรายการดังนี้ครับ

บัตรเครดิต
SCB ยอดหยุด 90,000 เริ่มหยุด พ.ค. 59

บัตรกดเงินสด
Citi ready ยอดหยุด 190,000 เริ่มหยุด เม.ย. 59

สินเชื่อบุคล
CIMB ยอดหยุด 150,000 บาท เริ่มหยุด พ.ค. 59
ธนชาต ยอดหยุด 75,000บาท เริืมหยุด พ.ค. 59

รวมหนี้ 50,5000 บาท
เงินเก็บเดือนละ 10,000บาท ขอสู้ตายครับ

สถานการณ์ตอนนี้
CITI ready เข้าเดือนที่ 2 โดนให้ประนอมหนี้ครับก็ปฏิเสธไป
ธนชาต โทรมาทวง 1 ครั้ง ก็ปฏิเสธไป
SCB ยังไม่ถึงกำนดจ่าย
CIMB ยังไม่ถึงกำหนดจ่าย

ขอขอบคุณเว็บนี้ที่ทำให้ผมเจอหนทางที่จะไปต่อ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84825 โดย chai202519
เชื่อมั่นและศรัทธา ตอนผมมาเจอเวบนี้แรกๆก็ไม่เชื่อหรอกครับแต่มันก็ไม่มีทางเลือกให้สักเท่าไรก็เลยลองศึกษาแล้วปฎิบัติดู จากยอดทั้งหมดเฉพาะบัตรเครดิตกับสินเชื่อ 900000 ยืมญาติมาอีก100000 ตอนนี้ผ่านไป 1ปีกับอีก3เดือนเหลือหนี้ราวๆ 300000 ซึ่งผมก็มีแนวทางของผมมาเสริมที่นอกลู่นอกทางจากแนวทางชมรมบ้างอิอิ แต่ดูแล้วมันคุ้มก็คือหมุนจากบัตรอีกตัวมาปิดตัวที่ให้ส่วนลด50%~60%เท่านั้นแล้วเราก็ผ่อนชำระไปเรื่อยๆแต่จะไม่เอาอีกบัตรมาปิดตัวที่ไม่ให้ส่วนลดเลยนะครับเพราะมันจะเป็นการหมุนเงินแบบไม่รู้จบหนี้ก็เพิ่มอีก ตอนนี้เก็บตังรอปิดตัวสุดท้ายแล้วครับโชคดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84881 โดย Jureme
เคสของคุณเบสิกมากเลย ลองอ่านกระทู้นี้นะครับของคุณคงไม่มีอะไรต่างไปจากกระทู้นี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42247&Itemid=64&limitstart=0

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84896 โดย tokony
ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84924 โดย tokony
แต่ละเจ้าเริ่มโทรมาละครับ ก็ปกติเว้นแต่ CIMB เหมือนจะส่งเรื่องให้สำนักกฎหมายแล้วเพราะที่โทรมาบอกว่าโทรจากอะไรสักอย่างฟังไม่ทันครับ (น่าจะเป็นชื่อบริษัทครับ) สงสัยว่าหยุดจ่ายเดือนแรก CIMB ก็ส่งเรื่องให้พวกสำนักกฎหมายนี่ ปกติไหมครับ

ขอบคุณครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84928 โดย somputo
สู้ๆ นะค่ะ มาเปนกำลังใจให้สมาชิกใหม่

ตอนนี้ทยอยปิดเป็นบัตรๆ ไป

ช่วงแรกๆ อาจต้องขยันรับโทรศัพท์หน่อยเนอะ

ยิ่งสิ้นเดือนคือสุดๆ

o_) o_) o_) o_)

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85119 โดย tokony
อัพเดทเล่าสู่กันฟังครับ

สถานการณ์ตอนนี้

CITI ready ยอดหยุด 190,000 หยุดเข้าเดือนที่ 2 โดนให้ประนอมหนี้ตลอดครับปฏิเสธลูกเดียว

ธนชาต ยอดหยุด75,000 หยุดเดือนที่ 1 โทรมาทวงทุกวัน ก็ปฏิเสธไปทุกวัน

SCB ยอดหยุด 90,000 ยังไม่ถึงกำนดจ่าย

CIMB ยอดหยุด 140,000หยุดเดือนที่ 1 โดนทวงโดยสำนักกฏหมายแล้วครับ เร็วจริงๆพึ่งเดือนแรกเอง(ไม่ทราบว่าคนอื่นเหมือนผมไหม)

ขอขอบคุณเว็บนี้ที่ทำให้ผมเจอหนทางที่จะไปต่อ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.402 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena