เริ่มหยุดจ่ายครั้งแรก ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85109 โดย santaz
ได้ติดตามอ่านเพื่อนๆในเว็บมาพอสมควรเลยตัดสินใจหยุดค่ะ

1. กสิกร 34000
2. เซ็นทรัล 30000
3. เฟิร์สช้อย 29000
4. เทสโก้ 35000
5. พร้อมมิส 50000
6. อิออน 45000
7. ไทยพานิช 30000 (เจ้านี้ไม่ได้หยุดเพราะมีบัญชีเงินเดือน)

เงินเดือน 24000 ต้องส่งให้พ่อแม่ด้วย ไม่ไหวจริงๆค่ะ จ่ายได้แค่ดอกเบี้ย จ่ายแล้วก็ต้องกดมาใช้อีก
เลยเริ่มหาข้อมูลจากในเว็บก็ได้มาเจอเว็บนี้ ได้ตามอ่านของพี่ๆเพื่อนๆ หลายๆคนแล้วทำให้เราฮึกเหิมมาก
ตัดสินใจที่จะลองหยุดดูค่ะ เริ่มหยุดรอบบิล เม.ย. 59 ที่ผ่าน
หลังจากเริ่มหยุดมา 10 วัน ทุกเจ้าโทรมาหมดจิกแล้วค่ะ แล้วจะมาอัพเดทเรื่อยนะคะ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85139 โดย chai202519
ตอนแรกๆก็เป็นอย่างงี้ทุกคนครับกลัวไปหมด จะจริงป่าว้า เวปนี้ทำขึ้นมาหลอกป่าวว้า ผมคนนึงที่ไม่ค่อยเชื่อแตมันไม่มีทางเลือกเลยลองทำตามชมรม อุต๊ะจากหนี้900000ตอนนี้ผ่านไป1ปี3เดือนเหลือหนี้300000 เป็นไปได้ดีใจสุดชีวิตดีขึ้นเยอะ แต่มันยังไม่จบเหลืออีกจ้าวเดียวแต่ตังไม่มีปิดก็ต้องถ่วงเวลาไปก่อน อยากบอกว่าอดทนรอครับตามแล้วชมรมแต่สถานะการของแต่ละคนอาจไม่เหมือนกันมีพลิกแพลงบ้างตามความสะดวกของแต่ละคนสู้ๆๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85140 โดย santaz
สู้แน่นอนค่ะ ได้อ่านของหลายๆคนในบอร์ด ยอดหนี้เยอะกว่ามากยังผ่านกันมาได้ จะทำให้ได้เหมือนกันค่ะ ขอบคุณนะคะ :)

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85141 โดย AJack
ดีแล้วครับที่รู้ตัวเร็ว จะได้ไม่ถลำลึกมากกว่านี้อาจฟื้นได้ช้าครับ แค่นี้ไม่น่าจะนาน สู้ครับ
เอาใจช่วย และมาแชร์เรื่อยๆ

ช่วงแรกก็รับสายบ่อยหน่อยแต่ไม่มีอะไร เท่าที่รับสายมา ก็คุยดีทุกรายครับ
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85625 โดย santaz
มาอัพเดทค่ะ หลังจากหยุดมาครบ 1 เดือน รับสายทุกเจ้าค่ะ ยังไม่มีอาไรมากค่ะ แค่แจ้งวันที่ให้จ่ายขั้นต่ำได้และยอดจ่ายขั้นต่ำก็วางไป
หนักสุดคงเป็นอิออนพูดจาแย่มากค่ะ
จนท: คุณยังมีีงานทำอยู่เงินเดือนเอาไปทำอะไรหมดทำไมไม่จ่ายหนี้นี่ก้ยังมีกินมีใช้อยู่ก้จ่ายเข้ามาสิคะ
เรา: คุณมาพูดแบบไม่ได้นะคะแต่ละคนก้มีภาระไม่เหมือนกันคุณรู้ได้ยังไงว่าเรามีเงินกินเงินใช้ค่าใช้จ่ายเราแต่ละเดือนเยอะมากไม่มีจ่ายตอนนี้
จนท: งั้นเอางี้แนะนำให้คุณไปหายืมมาจ่ายก่อนแล้วค่อยกดออกไป จ่ายมาแล้วยังกดเงินจากบัตรออกไปใช้ได้นะคะตอนนี้
เรา: จะลองพยายามหาดูละกันค่ะ
แล้วก้วางไป นี่หยุดจ่ายไปยังไม่ถึงเดือนก็พูดจากันขนาดนี้แล้วไม่รู้ต่อไปจะเป็นยังไง วันนี้อิออนก็โทรมาอีกแต่ไม่สะดวกคุยก็รับสายแล้วบอกไปว่าเราไม่สะดวกทำงานอยู้ก็วางไป รอดูพรุ่งนี้คิดว่าน่าจะโทรมาอีก
ส่วนเจ้าอื่นยังไม่ได้คุยเป็นเรื่องเป็นราวแค่รับสาย ค่ะๆ แล้วก้วางไป โทรมาเว้นบ้างจิกบ้าง รับบ้างไม่ได้รับบ้าง
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85642 โดย santaz
มาอัพเดทวันนี้ค่ะ
จนท พรอมมิสโทรมาทวงค่ะ เจ้านี้บังคับเซ็นยินยอมให้หักจากบัญชีเงินเดือนไว้ตั้งแต่ตอนยื่นกู้ค่ะ
จนทแจ้งว่าเราไม่จ่ายรอบนี้เป็นรอบบิลที่สองแล้ว อีกสามวันจะครบ 30 วันที่เราไม่จ่ายหนี้ภายในสามวันให้ลองหาเงินมาจ่ายหยอดเข้าไปก่อนเพื่อรักษาบัญชี หากครบ 30 วันแล้วยังไม่มียอดเข้าไปทางเค้าจะต้องจ่ายเรื่องออกไปให้บริษัทข้างนอกตามกฎระเบียบที่ออกมาใหม่
เราก้เลยบอกไปว่าจะลองพยายามดูก่อนละกัน
ใครเคยมีประสบการณ์กับพรอมมิสมาช่วยได้นะคะ หลังจากนี้ไม่รู้จะยังไงต่อถ้าส่งเรื่องออกไปแล้ว
เห้อ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85644 โดย sirimol388
มาให้กำลังใจสู้ๆๆ ไปพร้อมกันนะค่ะคุณsantaz รอบบิลที่2เหมือนกันค่ะ :sweat: :sweat:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85645 โดย santaz
ขอบคุณค่ะ สู้แน่นอนค่ะ คุณ sirimol388 มาแชร์กันบ้างนะคะ ช่วยๆกันรับมือค่ะ (o_O) (o_O)

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85654 โดย sirimol388
ได้ค่ะ ถ้ามีอะไรจะมาอัฟเดดค่ะ สู้ๆๆนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.413 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena