ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85132 โดย pagaho
:เฮ้อ: เรื่องมีอยู่ว่า ผมหยุดจ่ายมาประมาณ 5 เดือนแล้วครับ
เมื่อกี๊เลยทางธนาคาร/ฝ่ายทวงหนี้ ของ SCB โทรมาเสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้
แบบว่าจ่ายน้อยลง ดอกเบี้ยถูกขึ้น (พอดีผมบอกเค้าว่าผมยังไม่มีจ่าย ยังไม่สะดวก รายได้ลดลง) เค้าเลยเสนอให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้
แต่..ผมก็ยังไม่ตอบตกลง ขอดูเอกสารเพื่อมาดูก่อน ว่าถ้าจ่ายไหวก็จะจ่าย อิอิ...
ทั้ง Speedy cash
Speedy loan
บัตรเครดิต SCB
3 รายการนี้ หนี้รวม 210,000 บาท
เค้าบอกว่าถ้ายังไม่จ่ายเดือนหน้าจะส่งเรื่องฟ้อง เพราะว่ายอดจ่ายไม่ขยับหลายเดือนละ...ว่างั้น
แต่ผมเน้นไปละว่าขอดูเอกสารข้อเสนอก่อน เค้าบอกว่าจะสอบถามทางธนาคารแล้วจะติดต่อกลับมาอีกครั้ง

ใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ ....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85137 โดย คุณากร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.359 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena