ผมผ่าน "วิกฤติหนี้ 17 บัญชี 2ล้าน7แสนบาท" เพราะอาไพโรจน์และเว็บบอร์ดนี้

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85636 โดย relax2001
ก.ค.ปี 2558 ผมเกือบจบชีวิต เพราะใจลอยขับรถตกถนน ด้วยปัญหาหนี้บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด สินเชื่อบุคคล รวม 17 บัญชี ยอดหนี้ 2ล้าน7แสนบาท เวลาผ่านมา 10 เดือน มองย้อนกลับไป เป็นโชคดีของผมที่ผ่านวิกฤตที่รุนแรงนั้นมาได้ และจุดเริ่มต้นของการแก้ปัญหาก็เริ่มจากการเข้ามาอ่านเรื่องราวของเพื่อนๆ และในที่สุดตัดสินใจโทรหา คุณอาไพโรจน์ แห่งเว็บบอร์ดนี้ และได้รับความอนุเคราะห์ให้คำปรึกษา แก้ปัญหาคลี่คลายสถานการณ์เป็นลำดับ จนในที่สุดวันนี้ ผมกลับมาใช้ชีวิตปกติได้ จึงขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆพี่น้องๆที่ประสบปัญหา ขออย่าได้ท้อแท้ สิ้นหวัง หรือแก้ปัญหาด้วยวิธีที่ผิด ผมเชื่อว่า ทุกคนไม่ว่าจะหนี้สินมากน้อยแค่ไหน ถ้าเรามีสติเราจะพบหนทางที่แก้ปัญหาที่ถูกต้องได้ ใครมีอะไรที่อยากเล่าสู่กันฟังหรืออยากพูดคุยระบายความในใจ ยินดีรับฟังนะครับ ส่งข้อความมาคุยกัน หรือจะฝากเบอร์ให้โทรกลับได้ที่ This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85641 โดย sirimol388
ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ ก็มีท้อบ้างเป็นบางครั่งค่ะ แต่ก็จะสู้ไปพร้อมกันกับเพื่อนๆที่นี้ค่ะ :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85652 โดย Khunaey5714
ติดหนี้ของธนาคารไหนบ้างคะ ใช้เวลา ขอ H/c นานไหมคะ ส่วนลดเยอะไหมคะ สุดท้ายสู้ๆๆนะคะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85690 โดย phatth
เวลาหยุดใกล้เคียงกันphatth หยุดจ่ายประมาณมิ ย58
ถึงจะยังไม่หมดหนี้แต่ก็สบายใจอย่างมากมาย ไม่ต้องหาเงินมาหมุนเดือนละห้าหมื่นอีกต่อไป ขอบคุณทางชมรมจริงๆค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85691 โดย relax2001
ถ้าจำไม่ผิด มี 2ฺ แบงก์ใหญ่ ที่ไม่ได้เป็นลูกหนี้ คือ บัวหลวง กับ ไทยพาณิชย์
นอกนั้นน่าจะครบ
กสิกร บัตรเครดิต/บัตรกดเงินสด
กรุงศรี (รวม บ.อยุธยาการ์ดด้วย) บัตรเครดิต/บัตรกดเงินสด/สินเชื่อบุคคล
KTC สินเชื่อพร้อมใช็(บัตรกดเงินสด)
TMB สินเชื่อบุคคล/บัตรกดเงินสด
SCTB - UOB - CIMB - TCAB สินเชื่อบุคคล/บัตรกดเงินสด
CITI สินเชื่อบุคคล

การจัดการ รายการที่ยอดหนี้ไม่สูง ยอมตัดใจจ่ายทั้งต้น-ดอก ปิดบัญชีทันที
เจรจาจ่ายแบงก์ที่ให้ส่วนลดมากสุด ยกเว้นค่าปรับ คุยง่าย ่กอน สินเชื่อCITI ได้ 25% งดค่าปรับ
ที่เหลือทะยอยเจรจาและเก็บเงินรวบรวมเงินมาปิดบัญชี ส่วนลดมีตั้งแต่ 5%-20%
แบงก์ที่ลีลาเยอะสุด ทำเรื่องช้ามาก คือ กรุงศรี (สินเชื่อบุคคล)
ใช้เวลาประมาณ 5 เดือน เคสของผมไม่ได้ไปถึงกระบวนการขั้นศาล จะเห็นว่าอาจจะได้ส่วนลดไม่มาก เพราะส่วนหนึ่ง เจรจาขอลดเงินต้นเล็กน้อยและยกเว้นดอกเบี้ยจากฝ่ายดูแลบัญชีของแบงก์เอง ที่เหลือเป็นการต่อรองกับบริษัทตัวแทนทวงหนี้ของแบงก์ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86820 โดย chatchai
เป็นกำลังใจให้นะครับเราจะผ่านปัญหาหนี้ไปด้วยกันนะครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87278 โดย paepae
มันจะต้องมีวันของเราบ้าง..ที่ผ่านวิกฤติหนี้

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87305 โดย ap88
รบกวนสอบถามของกรุงศรีค่ะ ได้ส่วนลดกี่ % คะ ทยอยปิดของที่อื่นไปจนเกือบหมดแล้ว ตอนนี้เหลือของกรุงศรี 2 ยอด ยอดนึง ประมาณ 140,000.- อีกยอด ประมาณ 62,000.- คนละสำนักงานกฏหมาย แต่ทั้ง 2 ที่ให้ส่วนลดน้อยมากค่ะ ไม่เกิน 15% ไม่ทราบว่ามีวิธีเจรจาต่อรองยังไงบ้างคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.434 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena