ขอคำแนะนำการปรับโครงสร้างหนี้ ของktc หน่อยคับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86537 โดย tizztor
สวัสดีคับ พี่ๆ คือว่าผมเป็นหนี้บัตรเครดิต ktc ประมาณ 50000 บัตรกดเงินสด ktc pround ประมาน 3700 และบัตรเครดิต เฟิร์สช้อยประมาน 50000 ตอนนี้ผมต้องการขอปรับโครงสร้างหนี้กับทั้งสองค่าย สำหรับเฟิร์สช้อยเคยติดต่อไปแล้วเขาแจ้งมาว่าต้องเป็นหนี้เสียก่อนถึงขอทำเรื่องได้ แต่ของ ktc ผมแจ้งขอปรับโครงสร้างหนี้ไป แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่มีนโยบาย ซึ่งเขาบอกว่าขะลดขั้นต่ำของบัตรเครดิตให้จากเดิมจ่ายขั้นต่ำ 10% เป็น 2% แต่บัตรกดเงินสดktc ขั้นต่ำ 3%อยู่แล้ว ปรับลดไม่ได้ แต่เนื่องจากผมเคยอ่านเจอบทความที่มีพี่ๆเคยขอปรับโครงสร้างหนี้กับ ktc ได้ เลยอยากขอคำแนะนำว่า ผมควรดำเนินการอย่างไร ktc ถึงจะปรับโครงสร้างหนี้ให้ ควรติดต่อตรงไหน ตุยกับเจ้าหน้าที่ยังไง รบกวนขอคำแนะยำด้วยคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86589 โดย boon
ถ้าเป็นเราจะหยุดจ่าย แล้วรอ Hair cut ดีกว่าค่ะ การขอปรับปรุงโครงสร้างหนี้จ่ายต่อเดือนน้อยลงก็จริง แต่อัตราดอกเบี้ยเอามาคิดใหม่ จากยอดที่เราค้างอยู่ เหมือนยืดเวลาเจ็บออกไปอีก แต่ลองหาข้อมูลเพิ่มในเวปนี้เพิ่มดูค่ะ ต้องลองไปอ่านของคนที่มีเคสเดียวกับเรา สู้ๆนะค่ะ..ของเราก็เพิ่งได้ Hair Cut (Tesco Visa) จะจ่ายปิดสิ้นเดือนนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86606 โดย อ้อย
มีข้อมูลในนี้เยอะแยะครับของKTC
KTCส่วนลดน้อยมากครับ ถ้าพอใจมีเงินก็ปิด
ใช้ช่องสืนค้นพิมพ์คำว่าKTCดูนะครับ มีหลากหลายแนวทาง

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86629 โดย คุณากร

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.408 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena