เริ่มหล่ะ หมายศาลบัตรใบแรกมาหล่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87275 โดย paepae
(o_O) หวัดดีคะ ชื่อเป้เป้ คะ ติดตามบอร์ดนี้มาสักพักแล้ว เพราะเตรียมตัวเตรียมใจหาข้อมูลในการใช้ชีวิตกับการโดนทวงหนี้และไปศาล นี่ขนาดแอบหาข้อมูลจากเพื่อนๆในบอร์ดแล้ว ยังไม่วายตื่นเต้น โดนเรียกไปศาลเมื่อวันศุกร์ 15/7 จากบัตรควิชแคช ไกล่เกลี่ยจนได้เรื่องว่า ต้องจ่ายขั้นต่ำ 2000 ให้ครบหนี้ภายใน 1 ปี ง่ะ ถ้ามีจ่ายเดือนละ 2000 คงไม่ต้องมานั่งชี้ช้ำในนี้หรอก จ่ายน้อยกว่านั้นได้ป่าวคะ ไม่ได้ครับ ขั้นต่ำกำหนดแล้ว ไม่ไหวคะ คงต้องรอเข้าสู่กระบวนการต่อไป เดี๋ยวมีอีกหลายใบตามมา...เฮ้อ..ชีวิต..ตอนมีตัง มีธุรกิจ ทำอะไรไม่เคยคิดคะ มาคิดตอนนี้ก็หว้งว่าจะไม่สิ้นหวังนะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87291 โดย rainy2016
สู้ๆ ค่ะ มีหนี้หลายใบเหมือนกัน ตอนนี้ก็เจอหมาย 3 ใบแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87343 โดย paepae

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90799 โดย paepae
ดีคะ....วันนี้ไปเจรจากับกรุงไทย..มาคะ...ปิดยอด 40000 กว่า ผ่อน 1 ปี ปลอดดอก เดือนละ 3900 ผ่อนสามปี..มีดอกเดือนละ 1500 ถ้าทำไม่ได้..รอคำสั่งศาลต่อไปคะ...

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90913 โดย Him
KTC เรารอรับหมายศาลแล้วค่ะเค้าบอกจะยื่นฟ้อง 1 ธันวานี้ เค้าก็มีให้ผ่อน 6 งวด แต่ไม่ลดเลย หมดปัญญาจริงๆรอหมายศาลอย่างเดียวค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.347 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena