เปลี่ยนตัวเองใหม่ ตั้งเป้าหมายในชีวิต และตัดใจหยุดทุกอย่างไว้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89235 โดย anawon
up date easy buy
วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาคุยเกี่ยวกับการประนอมหนี้เหมือนเดิมค่ะ
ปฏิเสธไปค่ะ บอกเค้าไปว่าเราเองไม่มั่นใจว่างานที่ทำจะได้อีกนานแค่ไหน กลัวว่าประนอมหนี้ไปก็ไม่มีเงินจ่าย
เค้าเสนอส่วนลดมาค่ะ จาก 58000 เหลือ 36000 ผ่อนชำระ 4 งวด ในใจดีใจนะคะ แต่ก็ต้องปฎิเสธไปเพราะยั่งไม่มีเงินสำหรับการจ่ายในเดือนนี้เลย
เจ้าหน้าที่บอกว่าส่วนลดนี้จะให้แค่เดือนนี้เดือนเดียวเท่านั้น ต่อไปจะไม่มีส่วนลดแล้ว
หวานก็เลยตอบเค้าไปว่า ไม่มีส่วนลดก็ไม่เป้นไรค่ะ งั้นขอเวลาหน่อยนะคะ มีตังปุ๊บจะไปจ่ายให้เลยคะ เพราะตอนนี้หวานไม่มีจริงๆ อยากจ่ายคืนมาก ไม่อยากติดหนี้แบบนี้เลย แต่ตอนนี้ไม่มีเงินจริงๆ ขอโทดนะคะ
เจ้าหน้าบอกว่าจะขอติดต่อเข้ามาใหม่วันหลัง . . .

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89247 โดย 0880340285

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89258 โดย anawon
พรอมมิสตอนนี้ส่งเรื่องเข้าสำนักงานกฏหมานเทรดแล้วค่ะ โทรมาครั้งเดียวสอบถามเรื่องค่างวด บอกว่ายังไม่มีจ่าย เค้าก็ไม่ได้ติดต่อมาเลยคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89387 โดย tp9940
สู้ๆครับ คุณหวาน มารอลุ้นคุณหวานว่าจะได้ส่วนลดงาม ปิดอะไรได้เป็นตัวแรก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89395 โดย 1128
หยุดจ่ายกี่งวดแล้วคะได้ส่วนลดเยอะจังเลยค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89408 โดย anawon

tp9940 เขียน: สู้ๆครับ คุณหวาน มารอลุ้นคุณหวานว่าจะได้ส่วนลดงาม ปิดอะไรได้เป็นตัวแรก

ขอบคุณค่ะ หวานเองก็พยายามเก็บเงินให้มากที่สุดค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89409 โดย anawon

1128 เขียน: หยุดจ่ายกี่งวดแล้วคะได้ส่วนลดเยอะจังเลยค่ะ

2 งวดค่ะ กำลังจะเข้างวดที่สามค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89441 โดย nongjung
ktc ฟ้องเร็วจริงค่ะ เราศึกษาข้อมูลในห้องนี้มาก่อน พาเข้าเดือนที่ 6 เราโทรไปหาเขาเองว่าสถานะหนี้เราเป็นยังไงบ้าง จนท.แจ้งว่ายังไม่ฟ้อง แต่ ktc ไม่มีนโยบายให้ส่วนลดเงินต้น ลดได้แต่ดอกเบี้ยที่เกิดขึ้นหลังจากหยุดจ่าย และขอผ่อนได้ถึง 6 งวด เราเลยแจ้งเขาว่าดูก่อน แต่ถ้าจะฟ้องให้โทรมาแจ้งก่อนจะได้รู้ตัวล่วงหน้า จนท.ก็ดึงเคสเราออกไว้ตามเอง พอเข้าเดือนที่ 8 โทรมาแจ้งว่าจะฟ้องแล้วอีก 3 อาทิตย์ เราเลยขอเคลียร์ที่ยอดเงินต้น ผ่อนได้ 4 งวดค่ะ ยอดประมาณ 75,000 ผ่อน 4 งวดคิดว่าไหวเลยตกลง ไม่อยากไปศาลค่ะยังไง็ก็ต้องจ่ายอยู่ดี สู้ๆ นะคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89464 โดย Na99
2 งวดก็ลดแล้วเหรอ เร็วดีครับ

สู้ๆไปด้วยกันครับ :bye: :bye:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89492 โดย anawon

Na99 เขียน: 2 งวดก็ลดแล้วเหรอ เร็วดีครับ

สู้ๆไปด้วยกันครับ :bye: :bye:

ใช่ค่ะ ลดเร้วมากกก จากที่ศึกษากระทู้ส่วนใหญ่ได้หลัง ห้าเดือนขึ้นไป หวานเองก็ยังงงๆ เก็บเงินยังไม่ทันเลย ตอนนี้ก็เลยยยังไม่ได้ปิดค่ะ เจ้าหน้าที่เสนอปรับโครงสร้างหนี้แทน ขอผ่านค่ะ เก็บตังอีกนิดดีกว่า

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89524 โดย KAOM
อยากทราบว่าพรอมิส. อิซี่บาย
อิออน. Speedycash อันไหนฟ้องเร็วกว่ากันค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89530 โดย anawon

KAOM เขียน: อยากทราบว่าพรอมิส. อิซี่บาย
อิออน. Speedycash อันไหนฟ้องเร็วกว่ากันค่ะ

อันนี้หวานเองก็ไม่ทราบค่ะ ยังไม่ได้รับหมายศาลเลย แต่เท่าที่ศึกษาตามกระทู้ที่ผ่านๆมา
อีซี่กับอีออน ฟ้องช้ามากค่ะ แทบจะไม่มีใครโดนฟ้องเลย พรอมมิสหาเคสตัวอย่างยากมากค่ะไม่เจอเลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89655 โดย anawon
วันนี้พรอมมิสโทรมา แอบโล่งใจนิดนึง เนื่องจากเจ้านี้เงียบมาก เงีียบจนน่ากลัวไม่รุ้ว่าไปถึงไหนแล้ว
เค้าพูดจาดีค่ะ ถามเรื่องค่างวดก็แจ้งเค้าไปว่าไม่มี กำลังพยา่ยามหาให้อยู่ เค้าถามเรื่องเงินเดือน เราก็บอกไปค่ะว่าออกทุกๆสิ้นเดือน เค้าก็เลยบอกว่าสิ้นเดือนจะติดต่อมาอีกครั้ง หวานบอกว่าโทรได้ตลอดค่ะ จะรับสายทุกครั้ง

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89872 โดย anawon
up date
วันนี้อีออน โทรมาเสนอปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ โน้มน้าวจนเกือบจะคล้อยตามไปแระ พยายามแข็งใจไว้ค่ะ อยาปิดทีเดียวเลย
พรอมมิสโทรมาตอนเช้าค่ะ ถามเรื่องค่างวด บอกไม่มีก็วางสายไปค่ะ ไม่เซ็าซี้

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90367 โดย anawon
up date จ้า
เข้ารอบบิลที่ 4 แล้ว หลายๆเจ้าค่อนข้างเงียบไป
มีเฟริ์สชอยโทรเข้ามาครั้งเดียว แจ้งกลับไปว่าไม่มีเงิน ส่งเรื่องตามระบบเลยจ้า
อีซี่บายให้ส่วนลดมา 33000 ยังไม่มีเงินเก็บขนาดนั้นิเลยบอกปัดไปก่อน
หนักสุดก็จะเป็นอีออน โทรมาบ่อนสุดแจ้งให้ประนอมหนี้ เราปฎิเสธไปก็โทรมาใหม่ ล่าสุดเมื่อวานส่งคนมาที่ทำงานค่ะ พอดีเราไม่อยุ่ไปพักเบรกพอดี เพื่อนที่ทำงานบอกหน้าเหมือนคนทวงหนี้บอกว่ามาจากอีออนมาหาเรา ถ้าเป็นแบบนี้ต้องทำยังไงดี ถ้าเค้ามาอีกครั้ง><

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90398 โดย Kirada
สู้ๆนะคะอัพเดทข้อมูลเรื่อยๆนะคะ จะติดตามค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.652 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena