เริ่มสู้หนี้อีกครั้ง

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89098 โดย kanom99
ก่อนหน้านี้เป็นหนี้ สองบัตร แล้วพอดี ต้องทำเรื่องซื้อบ้าน
เลยต้องปิดบัตร
บัตรแรก fc 18000 / ส่วนลด เหลือ 6,000
บัตร ที่สอง อิออน 30000/ ส่วนลด 17,000
พอดีคุยกับ พี่ที่เป็นลูกค้า เค้าทำงานอยู่ ธอส.พอดี เค้าบอกว่า ถ้ากู้ซื้อบ้าน เพียงแค่ เอาใบปิดหนี้มาแนบคู่กับเอกสาร ก็ทำเรื่องได้เลย เราเลยโทรไปขอส่วนลด และ อ้อล้อ กับพนักงานนิดหน่อย เลยได้ยอดปิดสวยงาม โดยบอกกะเค้าว่า พอดีเรามีตัง เลยอยากปิด ตอนนี้เล็งหลายแบงค์ไว้อยู่ มันก็ รีบเสนอเลยจ้า ^^
หลังจากปิดวันนี้ วันถัดไปเราก็ถือใบที่สนง.กฏหมายแฟกมาให้ แนบกับเอกสารยื่นกู้เลย เราก็ได้บ้านสมใจ หลังจากนั้น หลัง 6 เดือนที่ปิด เราก็ ไปยื่นสมัคร เพราะอยากมีบัตรเครดิต ซักใบ ปรากฏว่าผ่าน เราก็ หลงระเริงกับสินค้าไร้สาระอยู่พักใหญ่ จนมารู้ตัวอีกที วงเงินเต็มจ้าา :cry2:
เราใช้จ่ายบัตร เริ่มเดือนชนเดือน เงินเริ่มไม่มีใช้ เราเลยตัดสินใจว่าจะ ปล่อย ไว้ ทำ H/C ดีกว่า บัตรที่เรามีคือ
Ktb visa 40000
Ktb เงินสด 40000
อีซี่บาย 73500
พรอมมิส 86000
Uob 35000

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89099 โดย kanom99
เริมปล่อยบัตรแรก เดือนนี้คะ คือ อีซี่บาย เลย 1 วัน กระหน่ำโทรจ้า ประมาณว่า โชว์เบอร์มาก่อน ช่วงเช้า สาย เราเข้างาน 10.00 น. เราถึงเริ่มรับสาย โดยการทวงก็เหมือน เพื่อนๆที่เล่ามาเลยคะ ขอไม่พูดซ้ำเนาะ สะเทือนใจ (o_O)
เหลืออีก 3 บัตร จะ ทะยอยมาอัพเดทให้ฟังนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89153 โดย Witsusu
เพิ่งเริ่มเหมือนกันครับ สู้ ๆ นร้าาาา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89159 โดย kanom99
สู้ๆ เช่นกันจ้า รับโทรศัพท์ จากอีซี่ จนหูชา ^^

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89160 โดย Witsusu

kanom99 เขียน: สู้ๆ เช่นกันจ้า รับโทรศัพท์ จากอีซี่ จนหูชา ^^

ครับ จริงครับ โทรกันทุกวันโทรจนจำกันได้ สู้ๆ นะครับ :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89162 โดย chai202519
คนมีบ้านถ้าจะหยุดจ่ายก็ควรศึกษาให้ดีครับ ศึกษากับกระทู้คนที่เคยมีประสบการณ์การหยุดจ่ายแล้วตัวเองก็ยังมีบ้านที่เป็นทรัพย์สิน เพื่อจะได้เตรียมตัวได้ทันการครับ สู้ๆครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89163 โดย Witsusu

chai202519 เขียน: คนมีบ้านถ้าจะหยุดจ่ายก็ควรศึกษาให้ดีครับ ศึกษากับกระทู้คนที่เคยมีประสบการณ์การหยุดจ่ายแล้วตัวเองก็ยังมีบ้านที่เป็นทรัพย์สิน เพื่อจะได้เตรียมตัวได้ทันการครับ สู้ๆครับ

ประมาณไหนหรือครับพี่ บ้านยังผ่อนไม่หรือหมดแล้วครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89169 โดย kanom99
ขอบคุณคะ อ่านมาเหมือนกัน เพราะเป็นชื่อเรา ถึงยังผ่อนไม่หมดก็ตาม
ตอนนี้ กำลังคิดเรื่องบ้านอยู่พอดีคะ กลัว เพราะยังไม่รู้ว่าจะโอนไปชื่อใครที่ไว้ใจได้ไหม

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89172 โดย Witsusu

kanom99 เขียน: ขอบคุณคะ อ่านมาเหมือนกัน เพราะเป็นชื่อเรา ถึงยังผ่อนไม่หมดก็ตาม
ตอนนี้ กำลังคิดเรื่องบ้านอยู่พอดีคะ กลัว เพราะยังไม่รู้ว่าจะโอนไปชื่อใครที่ไว้ใจได้ไหม

อันนี้กรณีขึ้นศาล แล้วมีคำสั่งจากกรมบังคับคดี กตณีไม่เงินเดือนให้อายัดหรือส่งให้กรมบังคัยคดี ถึงจะยึดทรัพย์ในบ้าน แบบนี้หรือป่าวครับพี่

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89195 โดย kanom99

Witsusu เขียน:

kanom99 เขียน: ขอบคุณคะ อ่านมาเหมือนกัน เพราะเป็นชื่อเรา ถึงยังผ่อนไม่หมดก็ตาม

อันนี้กรณีขึ้นศาล แล้วมีคำสั่งจากกรมบังคับคดี กตณีไม่เงินเดือนให้อายัดหรือส่งให้กรมบังคัยคดี ถึงจะยึดทรัพย์ในบ้าน แบบนี้หรือป่าวครับพี่

ใช้กรณี ในระหว่างแบงค์1 กำลังสั่งอายัดเงินเดือนเราคือหัก 30% อยู่ ก็จะมีแบงค์2 ที่เรา ติดมัน หันมาทำเรื่องยึดทรัพย์แทนคะ ฉะนั้น มีทรัพย์ มีชื่อของเราเอง เอาชื่อออกให้หมดนะคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89199 โดย Witsusu

kanom99 เขียน:

Witsusu เขียน:

ใช้กรณี ในระหว่างแบงค์1 กำลังสั่งอายัดเงินเดือนเราคือหัก 30% อยู่ ก็จะมีแบงค์2 ที่เรา ติดมัน หันมาทำเรื่องยึดทรัพย์แทนคะ ฉะนั้น มีทรัพย์ มีชื่อของเราเอง เอาชื่อออกให้หมดนะคะ

ขอบคุณมากครับ พี่ :ลั่ลล้า:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89557 โดย kanom99
อยากรู้จังเลยคะ ว่าพรอมมิส ฟ้องนานไหม เพราะเห็นโทรมาทวงครั้งสองครั้งก็เงียบเลย เงียบจนน่ากลัว
ซึ่งต่างกับบัตรอีซี่ ที่ทวงเช้า-เย็นมาก :เฮ้อ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89607 โดย 0956142429
วันนี้ พรอมิสส่งเจ้าหน้าที่มาทวงเงินที่ทำงานด้วยค่ะ แต่พูดจาดี บอกให้พยายามหามาจ่าย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89634 โดย kanom99
สู้ๆจ้า ขาดไปกี่เดือนคะ ทางนี้ เริ่มเดือน สองแล้ว ก็มีโทรมาบ้างคะ แต่ยังไม่เห็นมีคนมาหา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89666 โดย 0956142429
สองงวดรอบบิลคะ พอดีสำนักงานใหญ่พรอมิส อยู่ตึกเดียวกันกับที่ทำงาน 555

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.535 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena