เฟิสช้อยมาแปลกค่ะ ขู่เราซะงั้น

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89750 โดย jaja
วันนี้23/9/59 เฟิสช้อยมาแปลก ค่ะ
เดี่ยวนี้นานๆจะโทรมา วันนี้โทรมาบอกสนใจปิดบัญชีไหม
จากยอด 50000กว่าๆๆ จะลดให้เหลือปิด 30000 ถือว่าโอเคเนอะ แต่รอไปก่อนเนอะ
รอโบนัสประมาณสิ้นปีอ่าาค้า ถึงจะเคลียร์
แต่ๆๆตอนนี้เรายังไม่มีเงินอะ เลยปฏิเสธ เจ้าหน้าที่ไป
พอปฏิเสธปุ๊บ นางบอกงั้นประนอมนี้ไหม เราก็ปฏิเสธไป
จนสุดท้ายนางขู่เบาๆค้าา ว่าถ้าไม่จ่ายระวังจะโดนอายัดเงินเดือน โน้นนี้นั้น บลาๆๆๆ
แต่ไม่เห็นพูดว่าจะโดนฟ้อง แต่ดันพูดข้ามไปยันถึงโดนอายัดเงินเดือนซะล๊ะ
เราก็ได้แต่พูดว่า ค่ะๆๆๆๆ นางก็พูดพร่ำพรรณาอารัยก็ไม่รู้ขี้เกียดฟัง จนสายมันตัดไปเอง
แต่นางพูดดีน่ะค่ะ นิ่มๆเรื่อยๆ ฮ่าๆๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89763 โดย sasiii

jaja เขียน: วันนี้23/9/59 เฟิสช้อยมาแปลก ค่ะ
เดี่ยวนี้นานๆจะโทรมา วันนี้โทรมาบอกสนใจปิดบัญชีไหม
จากยอด 50000กว่าๆๆ จะลดให้เหลือปิด 30000 ถือว่าโอเคเนอะ แต่รอไปก่อนเนอะ
รอโบนัสประมาณสิ้นปีอ่าาค้า ถึงจะเคลียร์
แต่ๆๆตอนนี้เรายังไม่มีเงินอะ เลยปฏิเสธ เจ้าหน้าที่ไป
พอปฏิเสธปุ๊บ นางบอกงั้นประนอมนี้ไหม เราก็ปฏิเสธไป
จนสุดท้ายนางขู่เบาๆค้าา ว่าถ้าไม่จ่ายระวังจะโดนอายัดเงินเดือน โน้นนี้นั้น บลาๆๆๆ
แต่ไม่เห็นพูดว่าจะโดนฟ้อง แต่ดันพูดข้ามไปยันถึงโดนอายัดเงินเดือนซะล๊ะ
เราก็ได้แต่พูดว่า ค่ะๆๆๆๆ นางก็พูดพร่ำพรรณาอารัยก็ไม่รู้ขี้เกียดฟัง จนสายมันตัดไปเอง
แต่นางพูดดีน่ะค่ะ นิ่มๆเรื่อยๆ ฮ่าๆๆ

ของเราเพิ่งโทมาวันนี้ค่ะ จากยอด26000 ลดให้เหลือ 14000 แบ่งจ่าย 3เดือน แต่รออนุมัติอยู่ค่ะ
สู้ๆต่อไปนะคะ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90091 โดย ่Jariya
ขอโทษนะคะไม่ทราบว่าค้างกี่งวด เฟริสชีอยโทรขู่ค่ะ พอดีจะเริ่มหยุดจ่ายเหมือนกัน

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90104 โดย jaja
ค๊ะ เดือน10/59 เข้างวดที่7 ม้างค๊ะจำม๊ะด้าย อิอิ เพราะหยุดจ่ายไปต้นเดือน4/59
จะพูดยังไงดี เจ้าหน้าที่ก็ไม่เชิงขู่เข็นอารัยเรามากมายอ่าค๊ะ แต่ฟังๆดูก็ออกจาขู่เล็กๆ เพราะทางเจ้าหน้าที่ดันพูดออกมาประมาณว่าถ้าโดนอายัดเงินเดือนมันคงไม่คุ้มกับลูกค้าน๊ะค๊ะ
ช่วงนี้ก็มีโทรมาบ้าง เราก็รับบ้างไม่รับบ้าง สิ้นปีคงปวดหัวหนัก โบนัดออกมาคงตัดจ่ายๆๆ หื้อๆๆ T-T

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90932 โดย kungkha
ของดิฉันโดนบังคับคดีของเฟิสซ้อยแล้วและจากยอดณ ปัจจุบัน 57,000บาทลดให้41,000บาทค่ะ เจ้าหนี้บอกว่าแบ่งจ่ายสองงวดก็ได้แล้วก็จะถอนบังคับคดีให้ด้วยแต่ดิฉันยังไม่ได้ตอบตกลง กะว่าจะลองเจจราอีกรอบหนึ่งค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.351 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena