จุดเริ่มต้นของจุดจบ (หนี้)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89869 โดย bermuda
หลังจากที่ได้ตามอ่านกระทู้ของพี่ๆในเว็บก็ได้ความรู้เยอะครับ
ผมเองเป็นหนี้บัตรเครดิต 1 ใบ บัตรกดเงินสด 3 ใบ

บัตรเครดิต UOB เงินต้น ยอด 32000
บัตรกดเงินสด UOB เงินต้นยอด 20000

สองใบนี้หยุดจ่ายได้ 4 เดือนแล้วครับ ล่าสุดเห็นเจ้าหน้าที่ว่า ส่งเรื่องออกไปแล้วครับ

บัตร citi bank เงินต้น 24000
หยุดจ่าย 4 เดือนเหมือนกันครับ อันนี้เจ้าหน้าที่ดึงสุดๆครับ ล่าสุดดึงเป็นวันที่ 29/9/59 บอกว่าถ้าไม่จ่ายจะยกเลิกบัตรแล้วนะ

ส่วนใบสุดท้าย umay plus ยอด 42000
พึ่งหยุดจ่ายครับ เจ้านี้เจ้าหน้าที่ โทรตามเก่งที่สุดครับ ผมก็รับบ้างไม่รับบ้าง ตามจังหวะที่ว่างงานนะครับ

เริ่มกระบวนการต่อสู้เพื่อให้หมดหนี้ครับ บางครั้งตอนโดนทวงถามก็เซ็งๆครับ แต่ทำยังไงละครับ เอาเงินเค้ามาใช้แล้ว ต้องสู้กันต่อไปครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89875 โดย mara
สอบถามคะ กำลังจะหยุดจ่าย UOB ที่บอกว่า เจ้าหน้าที่ส่งเรื่องออกไปแล้วส่งไปฝ่ายกฎหมายหรอคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89876 โดย bermuda

mara เขียน: สอบถามคะ กำลังจะหยุดจ่าย UOB ที่บอกว่า เจ้าหน้าที่ส่งเรื่องออกไปแล้วส่งไปฝ่ายกฎหมายหรอคะ

ใช่ครับ เท่าที่อ่านจากในเว็บนี้ได้ข้อมูลดังนี้ครับ

ส่งเรื่องออกไปให้สำนักงานกฏหมายข้างนอก ให้เป็นผู้ทำการทวงหนี้แทน ซึ่งเป็นบริษัททวงหนี้
ลำดับที่ 1 (ช่วงเดือนที่ 4-6) พร้อมกับเสนอให้ส่วนลดในการ Hair cut ประมาณ 20-30% (แล้วแต่สถาบันการเงินที่เป็นเจ้าหนี้ จะเป็นผู้กำหนดราคา)...ซึ่งการส่งเรื่องออกไปให้บริษัทรับจ้างทวงหนี้ข้างนอก ให้เป็นผู้ทำการทวงหนี้แทนตัวมันนี่แหละครับ ที่พวกมันชอบเรียกกันว่า"ส่งเรื่องไปตามระบบ"

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89891 โดย winnieann
เพิ่งเริ่มหยุดจ่าย umay ค่ะ จนท.โทรบ่อยมากมั้ยคะ โทรที่ทำงานมั้ย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89950 โดย bermuda

winnieann เขียน: เพิ่งเริ่มหยุดจ่าย umay ค่ะ จนท.โทรบ่อยมากมั้ยคะ โทรที่ทำงานมั้ย

ผมรับบ้างไม่รับบ้างครับ (ตามความสะดวก) ยังไม่มีติดต่อมาที่ทำงานครับ แอบหวั่นๆเหมือนกันครับ แต่คิดว่าถ้าเค้าติดต่อเราได้คงไม่ติดต่อมาที่ทำงานครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89997 โดย suriyant
Easy buy โทรวันละ 4 รอบครับ บางครั้งจะแกล้งยิงเบอร์มา และโทรเข้า office จากนั้นหาว่าเราไม่รับสาย ผมเลยแจ้งเจ้าหน้าที่ไปว่า ถ้าจะโทรเข้า office ไม่มีปัญหา โทรได้ แต่ผมไม่คุย จะคุยเฉพาะทางมือถือส่วนตัว จากนั้นเขาก็ติดต่อมามือถือตลอดครับ แต่ก็พูดดี สุภาพ ช่วง 3 เดือน จากนั้นผมก็ไม่รู้ว่าจะมาโหดไหม เพราะผมก็พึ่งหยุดจ่ายมา 3 เดือน

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90385 โดย cutel3oy
ของผม มี ยูเมะ ที่เดียว ที่โทรเข้าที่ทำงาน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.383 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena