มา update ความเคลื่อนไหวของเจ้าหนี้คร้าา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89958 โดย jaja
วันนี้ 30/09/59 เซ็นทรัล แคช โทรมา เจ้าหน้าที่ไม่พูดอย่างอื่นเลยคร้า พุ้งตรงไปเลยว่ามีส่วนลดมาให้ถ้าลูกค้าต้องการปิดบัญชี จากหนี้ รวม 35000กว่าๆ ลดให้ เหลือ 20000 ถ้วน แถมให้ผ่อนได้ตั้ง 6 เดือน
คือๆๆดีเนอะๆ แต่เงินเรามันยังไม่พร้อมที่จะจ่ายๆจริงๆ คงต้องปล่อยไปก่อน (รู้สึกเสียดายน่ะ) แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าให้เราเก็บไว้พิจราณาก่อนก็ได้ แล้วเดี่ยววันจันทร์จาโทรมาให้คำตอบ
โอ๊ยยย เสียดายจังง ส่วนเจ้าอื่นๆก็มีโทรมาบ้างประปราย รับบ้าง ไม่รับบ้าง
มีอารัยเดี่ยวมาอัปเดทให้ฟังอีกน้าค้าา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91296 โดย jaja
มาอัปเดทสถานการณ์การทวงหนี้ค้า
เจ้าแรกเลย ยูเม่ะพลัส เดือนธันวาคม59มานี้ โทรมาเกือบทุกวัน ล่าสุดวันนี้โทรมา บอกว่ามีแนวทางยังไงบ้าง เพราะสิ้นเดือนธันวาคม59 จะทำเรื่องส่งฟ้องแล้ว (ไม่รู้ขู่รึป่าว ค้างชำระตั้งแต่เดือน 4 ปี59 เอง)
เราก็ตอบกับทางเจ้าหน้าที่ไปว่ารอโบนัสสิ้นปี ทางเจ้าหน้าที่ก็ถามว่าจะชำระได้ที่เท่าไร เราก็บอกไปว่าไม่น่าจะเกิน25000 อิอิ (เป็นหนี้กับทางยูเม่ะ ตอนนี้ก็น่าจะประมาณเกือบ80000กว่าๆแล้วมั้ง) ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกเดี่ยวประมานเกือบๆสิ้นเดือนโทรมาให้คำตอบว่าจะลดให้เหลือเท่าไร (เราเลยบอกไปว่าถ้าลดให้เหลือเกินสามหมื่นคงต้องขอผ่อนจ่าย แต่ถ้าลดให้เหลือสองหมื่นกว่าๆคงจ่ายทีเดียวจบ อิอิ)
ส่วนเซ็นทรัล เฟิสช้อย ธนชาติ ก็เงียบๆอยู่ไม่รู้แอบซุ้มฟ้องรึป่าว
แต่ก่อนหน้านี้ที่ทางเจ้าหนี้ทั้งหมดโทรมา เราก็ระบุไปแล้วล่ะว่าขอสิ้นปีจะเคลียร์ให้
ไม่รู้ว่าเจ้าอื่นๆ ต้นปีเดี่ยวคงโทรมามั้งงงค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.305 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena