ตั้งใจปลดหนี้เพื่ออนาคตค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90931 โดย kungkha
สวัสดีค่ะหลังจากที่อ่านกระทู้มานาน ดิฉันเป็นหนี้อยู่หลยายบัตรค่ะ จนถึงตอนนี้ฟ้องเกือบทุกบัตรแล้ว และศาลก็ตัดสินแล้วตั้งแต่ปี58ค่ะ บัตรแรกก็คือบัตรของไทยพานิชค่ะโดนอายัดเงินแล้วด้วยและตอนนี้ได้เปลี่ยนงานใหม่กลัวไม่ผ่านการลดลองงานเลยตัดสินใจขอปิดกับแบงค์เลยและตอนนี้ก็ได้ทำการปิดไปเรียบร้อยแล้วเพราะเงินเดือนผ่านแบงค์นี้ด้วยค่ะ และตอนนี้ทางเจ้าหนี้ก็กำลังทำเรื่องถอนการอายัดเงินและถอนบังคับคดีให้อยู่ค่ะ และตอนนี้ก็มีอีก2บัตรค่ะที่ทำการส่งเรื่องเข้ากรมบังคมคดีแล้วด้วยก็คือ บัตรของกสิกร กับบัตรกรุงศรีเฟสซ้อยค่ะ ดิฉันเลยเลยตัดสินใจโทรไปหาเจ้าหนี้ของกรุงศรีเฟสซ้อยค่ะว่าทำการปิดจะได้ส่วนลดกี่บาท ทางเจ้าหนี้ก็แจ้งว่า ยอด ณ ปัจจุบันจำนวน 57,000 บาทลดให้เลือ41,000 บาท จะผ่อนชำระสองงวดก็ได้แต่ดิฉันยังไม่ได้ทำการตกลงค่ะว่าจะลองเจราอีกครั้งหนึ่งค่ะ ส่วนบัตร กสิกร บัตรเครดิตยอดณปัจุบัน 91,0000บาทลดให้ที่ยอด80,000บาท บัตรกดเงินสดยอดณปัจุบัน57,000 บาทลดให้49,000บาท ดิฉันเลยบอกไปว่ายอดมันสูงเกินไปเลยไม่คุยต่อเค้าบอกว่าจะให้พนักงานที่ดูแลเคสของดิฉันติดต่อกลับมาใหม่ค่ะ และอีกบัตรหนึ่งก็คือบัตรกดเงินสดยูแมะพลัสค่ะยังไม่ได้ฟ้องค่ะดิฉันตั้งใจว่าจะเก็บเงินรอจนกว่าจะฟ้องค่ะและค่อยคุยต่อรองในศาลค่ะ หมายเหตุพอดีดิฉันเปลี่ยนเบอร์โทรใหม่ด้วยเจ้าหนี้เลยไม่ใครติดต่อมาเลย ดิฉันควรทำอย่างไรดีค่ะรบกวนเพื่อนๆพี่่ ที่มีประสบการช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ กลัวหมายบังคับคดีมาที่ทำงานใหม่และกลัวไม่ผ่านการทดลองงานด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.337 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena