สมาชิกใหม่หนี้KTCหนี้first choice เกือบ 200,000ค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94135 โดย HH.s
สวัสดีค่ะ เราเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ เป็นหนี้บัตร 3 ใบ
1. KTC Touch 50,000 บาท
2. KTC proud 55,000 บาท
3. Frist choice 55,000 บาท

ไม่จ่าย KTC มา2งวดแล้ว first choice เพิ่งไม่จ่ายงวดแรก ตอนนี้เครียดมาก มีโทรศัพท์เข้าทุก 1 นาที ยังไม่เคยรับเลย บอกตามตรงว่าก่อนหน้านี้พยายามจ่ายหยอดมาตลอด เกรงใจเค้าที่ไม่จ่ายแบบนี้ แต่คิดดูแล้ว ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ควรหยุดดีกว่าแล้วจ่ายครั้งเดียว เคยคิดจะประนอมหนี้กับ frist choice แต่KTCยังไม่เคยคุยค่ะ ตอนนี้ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิดเครียดมาก ไม่อยากจับมือถือ ประสาทจะกิน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94171 โดย s.chalitta

HH.s เขียน: สวัสดีค่ะ เราเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ เป็นหนี้บัตร 3 ใบ
1. KTC Touch 50,000 บาท
2. KTC proud 55,000 บาท
3. Frist choice 55,000 บาท

ไม่จ่าย KTC มา2งวดแล้ว first choice เพิ่งไม่จ่ายงวดแรก ตอนนี้เครียดมาก มีโทรศัพท์เข้าทุก 1 นาที ยังไม่เคยรับเลย บอกตามตรงว่าก่อนหน้านี้พยายามจ่ายหยอดมาตลอด เกรงใจเค้าที่ไม่จ่ายแบบนี้ แต่คิดดูแล้ว ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ควรหยุดดีกว่าแล้วจ่ายครั้งเดียว เคยคิดจะประนอมหนี้กับ frist choice แต่KTCยังไม่เคยคุยค่ะ ตอนนี้ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิดเครียดมาก ไม่อยากจับมือถือ ประสาทจะกิน

สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94226 โดย thanji
ไม่จ่าย KTC มา2งวดแล้ว first choice เพิ่งไม่จ่ายงวดแรก ตอนนี้เครียดมาก มีโทรศัพท์เข้าทุก 1 นาที ยังไม่เคยรับเลย บอกตามตรงว่าก่อนหน้านี้พยายามจ่ายหยอดมาตลอด เกรงใจเค้าที่ไม่จ่ายแบบนี้ แต่คิดดูแล้ว ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ควรหยุดดีกว่าแล้วจ่ายครั้งเดียว เคยคิดจะประนอมหนี้กับ frist choice แต่KTCยังไม่เคยคุยค่ะ ตอนนี้ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิดเครียดมาก ไม่อยากจับมือถือ ประสาทจะกิน[/quote]

รับโทรศัพท์เถอะค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ เค้าก็โทรทวงตามหน้าที่ค่ะ เค้าเสนอให้ไปจ่ายหยอด ประนอมหนี้ ก็แค่บอกว่า ยังไม่มี ไม่พร้อมค่ะ อดทนรอเวลาค่ะ อันนั้นตอบไม่ได้ ก็นิ่งไว้ ตอบค่ะ จะพยายาม บรา ๆ ไปค่ะ อย่าไปกลัวค่ะ :pray: :pray: :pray:

สู้่ สู้ค่ะ แล้วเราจะผ่านมันไปด้วยกันนะคะ o_) o_) o_) o_)

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94814 โดย gogocrayfish
ผมก็เคยเป็นนะครับ ไม่อยากรับโทรศัพท์
ปรากฏว่า เรามาวิตกซะเอง ว่าใครโทรมา จะโทรมาเวลาไหน
สู้รับแล้วก็จบครับ บอกไม่มี ยังไม่พร้อม
เค้าได้คำตอบก็จะเลิกโทรไปเอง

เค้าแค่ทำตามหน้าที่ครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95350 โดย Leknirvana
ผมหยุดจ่ายktc มาตั้งแต่ปี52 ไปไกล่เกลี่ยที่ศาลด้วย ณ ตอนนั้นแต่ไม่พร้อมก็เลยหยุด มาตอนนี้พอจะมีเงินเก็บก็อยากจะปิดให้จบไป ติดต่อktc เพื่อถามยอดและส่วนลดในวันจันทร์ที่12มิ.ย. มีจนท.รับเรื่องไว้และบอกว่าจะติดต่อกลับขอเวลา3-5วันเนื่องจากนานมากแล้ว8ปี ต้องขออนุมัติส่วนลดก่อน ต่อมามีจนท.ติดต่อมาเมื่อวันศุกร์16มิ.ย.แจ้งว่าตอนนี้มียอดเงินต้นบวกดอกเบี้ยรวม 268,xxx บาท (เงินต้น11x,xxx ส่วนเกินคือดอกเบี้ย) ลดได้แต่ดอกเบี้ยเหลือ 168,xxx บาท ผมเลยบอกว่าไม่ไหว ลดอีกได้ป่าว จนท.บอกลดเยอะแล้วถามว่าสะดวกเท่าไร ผมบอกว่าหนึ่งแสนหรือแค่เงินต้นได้รึป่าว จนท.ว่าคงไม่ได้และวางสายไป ต่อมาเนื่องจากผมอยากให้จบหนี้กัน วันอังคารที่20มิ.ย.จึงติดต่อไปอีกครั้งเพื่อขอส่วนลดเพิ่มและบอกกับจนท.ว่าถ้าลดเหลือ100,000-120,000บาท ผมพร้อมจ่ายในวันพรุ่งนี้เลย จนท.คงจะลดไม่ได้แต่ขอถามหัวหน้าก่อนและวางสายไป จากนั้นไม่ถึง10นาทีก็โทรกลับมาว่าลดไม่ด้แล้วจริงๆ แต่ก็ถถามผมว่าสะดวกจ่ายเท่าไร แต่ลดไม่ได้แล้วอีกทั้งบอกว่าดอกเบี้ยก็วิ่งไปเรื่อยๆนะ ตอนนี้ผมยังคิดอยู่ว่าจะทำยังไงต่อดี ktcจะมีส่วนลดอีกรึป่าว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.390 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena