ต่อสู้หนี้ เผื่อชีวิตที่ดีขึ้น

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #94863 โดย Nattakanng
สวัสดีคะดิฉันได้เป็นสมาชิกสักพักแล้วดิฉันก็ได้อ่านเรื่องราวในกระทู้หลายๆคน ดิฉันขอขอบคุณชมรมนี้ด้วยนะคะ มันทำให้ฉันมีกำลังใจและมีพลังในการต่อสู้หนี้ ก่อนหน้านี้ดิฉันเครียดมาก ถ้าไม่จ่ายหนี้เขาจะเป็นยังไงบ้าง ทนจ่ายขึ้นต่ำมาตลอด จนได้มาเจอชมรมนี้ และเรื่องราวของหลายคน จึงทำให้ดิฉันได้ความรู้และวิธีรับมือยังไง ดิฉันมีบัตรอยู่หลายบัตร เป็นหนี้ทุกบัตรแถมเป็นหนี้เถ่าแก่ อีก ส่วนที่เป็นหนี้ก็เกิดจากได้ออกจากงานและมาเช่าพื้นที่ของห้างขายของ ลงครั้งแรกปี54 เจอมรสุมใหญ่ น้ำท่วม ดิฉันต้องจ่ายทุกเดือน 3 เดือนโดยที่เงินไม่เข้าสักบาท จนต้องกดบัตรมาใช้ หลังจากนั้นผ่านน้ำท่วมไป ก็ขายดีบ้าง ไม่ดีบ้าง ก็ยังไปได้อยู่ จนตกมาปลายปีที่แล้ว และต้นปีนี้ ขายดี 2เดือน ติดลบ 3เดือน
พอปีนี้ขายดีอยู่เดือนมกราคม เดือนเดี่ยวหลังจากนั้น ติดลบมาตลอด ระหว่างที่ติดลบ ก็กดบัตรมาบ้าง เอาของที่ร้านเถ่าแก่ไปขาย ทุนก็ไม่ได้คืนเถ่าแก่ ที่ยังไม่ยกออกเพราะยังไม่หมดสัญญากับห้าง ไม่งั้นก็จะไม่ได้เงินประกันคืน เดือนมิ.ย 60 ก็จะหมดสัญญาแล้ว
ตอนนี้เงินหมุนก็ไม่มีแล้ว จึงไม่มีเงินจ่ายขั้นต่ำแล้วคะออลืมระหว่างที่ตัวเองเช่าพื้นที่ขายของก็ได้จ้างลูกน้องขายค่าแรงหาญกันกับเพื่อน แล้วตัวดิฉันเองก็มาเป็นลูกน้องขายของใหญ่เถ่าแก่ที่ร้านคะ ประมาณว่า เป็นทั้งลูกน้องและเป็นนายตัวเองไปในตัวส่วนแฟนก็เป็นคนส่งของทำงานด้วยกัน อ่านอาจจะงงหน่อยลนะคะ เรียบเรียงไม่ค่อยเป็นคะ หนี้ที่มีอยู่ดังนี้คะ
Umay แฟน ยอดหยุด 89948หยุดจ่าย 2/6/60
Umay ดิฉัน ยอดหยุด 69523หยุดจ่าย 2/6/60
Fc ยอดหยุด 43823 หยุดจ่าย 21/5/60
ยอด ณ ปัจจุบัน 48093 ปิดจบ 25000 (จ่าย28/9/60)
Aeon 28251 ยังจ่ายอยู่
Kbank 22000 ยังจ่ายอยู่
Ktc 24000 ยังจ่ายอยู่
หนี้เถ่าแก่ ยังสรุปยอดแน่นอนไม่ได้ต้องรอยกของออกสิ้นเดือน มิ.ย60 ยอดคร่าว 150000
หลังจาก ที่หยุดจ่าย Fc โทรมาบ้าง ก็บอกไปว่ายังไม่มี ส่วนUmay โทรมา 3 เวลาหลังอาหาร ทั้งของแฟนและของดิฉันเวลาใกล้กันเลยสงสัยคนตามคนๆเดียวกัน ก็ตอบไปว่ายังไม่มี Fc,Umay ยังพูดดีอยู่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94864 โดย vee300
เป็นกำลังใจให้นะครับ
แนะนำให้เดินตามทางแนวทางของชมรม
และเก็บเงินให้ได้มากที่สุด ลดรายจ่ายที่ไม่จำเป็น สู้ๆๆๆๆๆ นะครับ
เราไม่ได้ไปฆ่าใครตายที่ไหน นะครับ อดทนนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94866 โดย Nattakanng
คุณ vee300 ขอบคุณมากคะที่เป็นกำลังใจ
ให้คะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94935 โดย Nattakanng
อัปเดต 8/6/60
FC โทรมาบ้างไม่บ่อย 2-3 วันโทรมาที เราก็บอกยังไม่มี เขาก็บอกติดตามตามระบบนะคะ
Umay ยอมใจพี่เขาเลยคะ วันละ 3 เวลาหลังอาหาร ถ้าวันไหนเราไม่ได้รับ วันนั้นโทรไม่ต่ำกว่า 4-5 รอบ พูดให้เราไปจ่ายให้ได้ ตอนแรกจ่ายขั้นต่ำ 2600 ตอนนี้ให้เราจ่าย 1700 แล้วกดเงินได้อีก 1000 เราก็ตอบ ไม่มี ถ้ามีแล้วจะไปจ่าย แบบนี้ทุกวัน
ล่าสุด จะให้เราไปจ่ายก่อนบ่าย 2 จ่ายก่อน 4 โมงบ้างละ เราก็บอกไม่มี ให้เราสำรองจ่าย โอ้ยมันไม่มีแล้วจะเอาที่ไหนสำรองจ่าย เมื่อวานถามเราว่า
umay=ยังทำงานที่บริษัท.... นี้อยู่หรือเปล่า
เรา = บอกออกมานานแล้วคะ
umay = แล้วตอนนี้ทำงานอะไรอยู่
เรา = ตกงาน (โกหก)คะ
Umay = ตกมานานหรือยัง
เรา = 2 สามเดือนแล้วคะ
umay = ช่วงนั้นก็ยังมีจ่ายนิคะ
เรา = ค่ะที่มีจ่ายก็ขายของถึงมีจ่ายแต่ตอนนี้เจ้งแล้วคะ เลยไม่มีจ่าย เข้าใจไหมคะ เลยวางสาย

มาวันนี้แต่เช้าเลย 8.40
umay = เช็คจากระบบยังไม่ยอดเข้ามา
เรา = ค่ะ
umay =จะจ่ายให้ตอนไหน กี่โมง บราาาาา
เรา = ไม่มีคะ ถ้ามีก็จะไปจ่ายเองนั้นละคะ
umay = จะให้ดิฉันไปบอกผู้จัดการว่าไม่มีงี้หราคะ
เรา = ค่ะ ก็มันไม่มีนี่คะ แล้วแต่คุณจะบอกว่าไงก็ตามสบายคะ เราเลยวางหาย

สุดๆค่ะเป็นการทวงนี้ที่กดดันมาก ขนาดเขายังพูดจาดีอยู่นะ เรายังเครียด โทรศัพท์ดังทีไรสะดุ้งตลอด ดีนะที่เจอชมรมนี้ เลยมีวิธีรับมือ ไม่งั้นจิตตกแน่ๆ เราเลยนั่งคิดว่าถ้าคนที่เขาตกงานจริง ๆ ยังไม่มีงานทำ แล้วโดนทวงหนี้ขนาดนี้เขาจะกดดันขนาดไหน

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94978 โดย Nattakanng
อัปเดต 9/6/60

Fc ยังเงียบอยู่คะ
พี่ Umay เอาถ้วยไปเลย ขยันทำงานจริงๆ พูดโน้มน้าวให้เราจ่ายให้ได้ ขั้นต่ำ 2600บาท ลดเหลือ 1700 แล้วจะไม่มีการทวงถามอีก ไม่หลงกลหรอกคะ
ส่วนของแฟนก็โดนทุกวัน เขาจะได้รับบ้างไม่รับบ้าง เพราะต้องขับรถ วันนี้โทรมาเบอร์เราถามหาแฟนเรา (เคยให้ไว้ตอนสมัคร) เราเลยทำเนียนบอกไปว่าให้โทรเข้ามือถือเขาเองแล้วไม่ต้องโทรมาตามเบอร์นี้อีก รบกวนคนอื่นเขา วางสาย

^^

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94989 โดย Nattakanng
:wake:
อัปเดต 10/6/60
umay 8.40 โทรมาแต่เช้าเบย บอกพึ่งมาดูแลบัญชี
แล้วสรุปคนดูแลบัญชีมีกี่คนเนี่ย พูดให้เราจ่ายอยู่นั้นละ เราก็บอกไม่มี อธิบายให้ฟัง ก็ไม่ฟังไม่ปล่อยให้เราได้พูดเลย วางสายเลย
10.10 น โทรมาอีกโทรศัพท์โทรมาก็ขาดขายหายๆ จะว่าเป็นที่เราก็ไม่ใช่ เลยบอกไปว่า จะโทรมาก็หาสัญญานให้มันดีหน่อย ฟังไม่รู้เรื่อง พูดอะไรก็ไม่รู้ ก็พูดอยู่นั่นละ ให้หาจ่ายก่อนเที่ยง บอกไม่มี ก็บอกให้เอาเงินเดือนมาจ่าย บอกไป 1000 รอบแล้ววววตกงานนนนนน :ไม่ยอม:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95079 โดย Nattakanng
:No: อัปเดต 14/6/60
Fc ; โทรมาตามยอดขำระเข้ามาหรือยัง ตอบเหมือนเดิมถ้ามีแล้วจะไปจ่ายให้คะ
Umay ; กระหน่ำมาก วันละ 6-7 สาย ตึดมาก็มี ขนาดโทรศัพท์อยู่คามือ โทรมายังกดรับไม่ทันเลย พอเรารับไม่ทันก็โทรเข้าเบอร์นั่นเบอร์นี้ ล่าสุดวันนี้โทรมา พูดๆๆๆๆ แบบไม่ให้เราพูดเลยบังคับให้จ่ายอยู่นั้นละ เอ้าอยากพูดใช่ไหม เลยเปิดลำโพงวางทิ้งไว้ปล่อยให้มันพูดคนเดี่ยวซะเลย อยากพูดดีนัก 5555

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95144 โดย Nattakanng
อัปเดต 17/6/60
วันที่ 16 Fc โทรมาถามยอดชำระ ตอบเหมือนเดิมยังไม่มี
Umay หลังจากโวยกลับไป เงียบไป 2 วันเลย
เรื่องมีอยู่ว่า วันที่15 umayโทรมา
8.40 รับสายไม่มีคนพูด
11.00 โทรมา
Umay ; สวัสดีครับขอสายคุณ....
เรา ; คะ พูดอยู่
Umay; คุณ..ดูจากยอดคุณยังไม่ได้ชำระเข้ามา ตอนนี้จะตัดรอบบิลเข้าบิลที่ 2 แล้ว ทางเราอยากจะช่วยคุณ....ชำระเข้ามายอด 1700 บาทแล้วจะจบในยอดบิทแรกครับ
เรา : ยังไม่มีคะ กำลังจะพูดต่อ เขาก็รีบพูดไม่ให้เราพูด
Umay : เราเข้าใจนะครับทุกคนมีปัญหากันทุกคน
แล้วก็ยกเรื่องสัญญาที่เราเคยทำไว้พูดไรมั่งไม่รู้ เราเปิดลำโพงทิ้งไว้ให้เขาคุยกับอากาศ สักพัก
Umay : คุณ...ฟังอยู่ไหมครับ
เรา : คุณอยากจะพูดไรก็พูดไปสิ ในเมื่อคุณไม่เปิดโอกาสให้ฉันพูด ฉันจะฟังหรือไม่ก็สิทธิ์ของฉัน
Umay: เงียบ
ระหว่างที่เงียบเราเลยรียจัด
เรา : คนไม่มีก็บังคับให้จ่ายอยู่นั้นละ
Umay : ทางเราไม่ได้บังคับนะครับ
เรา: ไม่บังคับได้ไง โทรมาอยู่นั้นละ ให้ไปจ่ายก่อนเที่ยง ก่อนบ่ายก่อน 6 โมง ก่อน5 ทุ่ม นี่หราไม่บังคับ
Umay : เงียบ
เรา: โทรมาก็ตึดมา สัญญาณก็ไม่ดีคุยไรก็ไม่รู้เรื่อง พอรับไม่ทันหรือไม่ได้รับก็โทรไปเบอร์คนอื่น บอกติดต่อไม่ได้ คือไร มีวันไหนที่ฉันไม่รับสายมั่ง แต่ไม่ได้รับสาย ตึดมาใครจะรับทัน (มีโอกาสรีบจัดเลยเรา)
Umay:คุณ..อย่าพึ่งวางสายนะครับผมจะต่อสายให้หัวหน้า
เรารอสายสักพักไม่มาคุยสักทีเราเลยวาง

18.00 น หัวหน้าเขาโทรมา เสียงหวานมากกก
Umay :สวัสดีค่ะ ขอเรียนสายคุณ...
เรา: คะ พูดอยู่
Umay : ดิฉันได้รายงานจากลูกน้องเรื่องการโทรหาลูกค้าลูกค้าต้องการให้ติดต่อเบอร์ที่ให้ไว้ไหมคะแล้วก็ไล่เบอร์ที่เคยให้ไว้
เรา : ให้โทรเบอร์นี้เบอร์เดี่ยว เบอร์อื่นไม่ต้อง รบกวนเขาเพราะเราไม่ได้ติดต่อกันแล้ว และบริษัทก็ลาออกมานานแล้วคะ ให้ติดต่อเบอร์ฉันคนเดี่ยว รับสายคะ ไม่ใช่ไม่รับ แต่ตึดมา โทรศัพท์อยู่ในมือยังกดรับไม่ทันเลย โทรมาก็ไม่พูด แล้วก็โทรไปเบอร์อื่นทันที บอกว่าติดต่อไม่ได้ ตรงไหนที่ติดต่อไม่ได้ ถ้าติดต่อไม่ได้ 2-3 วันฉันจะไม่ว่าเลย รับสายทุกวันนะคะแต่ไม่ได้รับทุกสายแค่นั้นเอง ไม่หนีคะ ถ้าหนี้เปลี่ยนเบอร์แล้ว
Umay : ค่ะ ดิฉันได้ลงแจ้งที่ระบบไว้ให้แล้ว แล้วเรื่องยอดที่ค้าง(เราเลยรีบพูดเลย)
เรา: ค่ะ ดิฉันรู้ว่าเป็นหนี้ต้องจ่าย แต่มันไม่มีนี่คะ แจ้งไปหลายรอบแล้วว่าตกงาน ( ตกงานเรายังเนียนโกหกได้อีก) ยังหางานไม่ได้จะเอาเงินไหนไปจ่ายคะ
บอกให้เราเอาเงินเดือนไปจ่ายอยู่นั้นละ
ฉันออกจากบริษัทที่เคยให้ไว้ แล้วมาทำเป็นของตัวเองถึงมีเงินจ่ายคุณ แล้วตอนนี้มันเจ้งคะ เข้าใจไหมคะเจ้งคะ เป็นหนี้ก็เยอะ ตกงานยังไม่มีงานทำมันก็เครียดสุดๆแล้วนะคะ นี่ยังโดนโทรทวงโทรจิกขนาดนี้คุณคิดว่าฉันจะเครียดจะเป็นบ้าตายไหม (เรายังเนียนต่อไป)ไม่มีใครอยากเป็นหนี้แล้วให้เขาโทรตามโทรจิกหรอกคะ
Umay: คะ ดิฉันเข้าใจคะ ทางเราก็อยากช่วย เพราะคุณ...เป็นลูกค้าชั้นดีมาตลอดไม่เคยมีจ่ายล่าช้า ถ้ายังไงดิฉันแค่อยากแจ้งถ้าหาได้ ก็สามารถไปจ่ายได้ที่เซเว่นถึง 5 ทุ่มนะคะ ดิฉันขอให้คุณได้งานทำเร็วๆนะคะ(เอ้อฟังดูดีแต่ก็ให้จ่ายอยู่ดี)
มีอะไรจะสอบถามเพิ่มเติมไหมคะ
เรา: ไม่คะ

ผ่านไป 2 วันศุกร์ เสาร์ ไม่มีโทรศัพท์เข้าเลย ได้ผลแฮ่ะ ^^

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95253 โดย Nattakanng
อัปเดตวันที่ 21/6/60
Fc วันนี้เข้ารอบบิลที่ 2 แล้วโทรมาวันที่ 19/6/60 สอบถามยอดชำระ
Umay โทรมาล่าสุด 17/6/60 แล้วก็เงียบไปเลย
สบายหูได้หลายวัน :pray:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95342 โดย Nattakanng
อัปเดต 26/6/60
Umay ใกล้จะเข้ารอบบิลที่2
โทรมาบังคับจ่ายอย่างเดี่ยว เราบอกยังไม่มี ก็ว่าเราจะปฏิเสธแบบนี้ไม่ได้ (แล้วจะตอบแบบไหนละคร๊) พอเราบอกให้ทำตามระบบไปละกัน ระบบเขาก็คือ โทรตามให้เราไปจ่าย( งั้นก็ตามต่อไป)
ยังบอกว่าเรามีความสามารถในการหามาจ่าย เอ้าเอาที่สบายละกัน :hurt:

Fc :เข้ารอบบิลที่ 2 โทรมาตามยอด เราก็ตอบเหมือนเดิม แต่ก็เริ่มพูดเป็นนัย ว่าอาจจะช่วยเรื่องการปรับโครงสร้างหนี้
เราเลยแกล้งโง่ถามปรับยังไง เขาให้เวลาถึงสิ้นเดือน
ไว้ถึงขั้นนั้นก่อน ตอนนี้เรายังเป็นลูกค้าชั้นดีอยู่ถ้ายังไงค่อยว่ากัน เจ้านี้พูดดีและยังขอบใจที่เรารับสายเขาตลอดมา เราเลยแจ้งเขาว่าไม่หนีค่ะ รับตลอดแต่บางครั้งก็ไม่ได้รับเลยขอเขาว่าไม่ต้องโทรไปเบอร์อื่น รบกวนคนอื่นเขาค่ะ เขาก็รับปากและลงในระบบให้
แต่พี่ U แจ้งยังไงก็ไม่รับฟังอะไรเลย รับสายบ้างไปรับบ้าง ขอรับแค่วันละ 2 สายพอ

ตอนนี้ก็มีเงินอยู่ก้อนหนึ่ง ที่ได้เงินจากการที่ยกเลิกเช่าพื้นที่กับห้างโดยเดือนนี้ไม่ต้องจ่ายค่าเช่าไปหักกับเงินประกัน รอ H/C
ตั้งเป้าไว้ในการทำ H/C
umay แฟน : 20000
umay เรา : 15000
Fc : 20000
ถ้าเป็นไปตามที่คิด(ฝันนิดนิด)จะขอบคุณเจ้าหนี้อย่างอยู่จากการเป็นลูกหนี้มา 10ปี จ่ายดอกไม่รู้เท่าไหร่ :cry2:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95482 โดย Nattakanng
3/7/60
FC : โทรเข้ามาถามชำระเข้ามาหรือยัง คำตอบก็เหมือนเดิม ยังไม่มีคะ

Umay : เข้ารอบบิลที่ 2 โทรมาตอนสิ้นเดือน พูดอยู่นั่นละให้ปรึกษาญาติ หรือคนรอบข้าง
เรา; เลยตอบไปว่า ปรึกษาแล้ว ทุกคนบอกให้เก็บเงิน แล้วปิดบัญชี ถ้าจะให้ยืมแล้วมาจ่ายก็เป็นหนี้อีกทาง มันก็แค่ผ่านเดือนนี้เดือนหน้าก็เป็นเหมือนเดิม
Umay : เงียบไปสักพัก เลยถามว่า แล้วมีแนวทางชำระยังไงครับ
เรา : ทุกคนสรุป เก็บเงินเพื่อปิดบัญชีทีเดียว ขอบคุณที่แนะนำและย้ำมาตลอดให้ปรึกษาคนรอบข้าง เลยทำให้ฉันมีแนวทางแก้ไขยังไง
Umay : เงียบ (คงคิดงานเข้าแล้ววว) คุณ....ไม่ลองทำตามที่ผมแนะนำดูละครับเผื่อเป็นอีกแนวทาง
เรา : คิดแล้วคะ แต่คงไม่ขอรับ

พอวันนี้ umay โทรเข้ามาอีกรอบ

Umay:สอบถามว่าเราจะรับในการจ่ายและกดออกมาอยู่หรือไม่เพราะหลังวันที่ 7 บัตรจะถูกยกเลิกชั่วคราว
เรา: ไม่เป็นไรคะ
Umay : คุณ.... มีแนวทางยังไงบ้างครับ
เรา: ยังไม่รู้เหมือนกันยังไม่มีเงินในมือ
Umay : เด่วผมขอดูรายละเอียดให้นะครับว่าทางเราจะมีแนวทางตรงไหนให้ลูกค้าบ้างครับ(เริ่มเข้าทาง)
เรา:มีแนวทางไหนบ้าง เราจะได้ปรึกษาญาติ
Umay : ถ้าจะปิดบัญชี ตอนนี้ก็ยอดอยู่ที่ 70000 กว่าบาท เดี่ยวผมดูส่วนลดปิดปัญชีให้ครับ
เรา : ส่วนลดปิดบัญชี ยังไงคะ ( แกล้งโง่ 555)
Umay : ก็อาจจะเหลือ 50000 แบ่งจ่ายเป็นงวด เดี่ยวผมขอเช็คข้อมูลลูกค้าก่อนนะครับ เดี่ยวจะโทรแจ้งอีกทีวันที่ 6 10 โมง สะดวกไหมครับ
เรา : ได้คะ มีอะไรเสนอมาเลยนะคะ จะได้ปรึกษาญาติ

มาเลยจ้า รออยู่ ^^

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95569 โดย Nattakanng
6/7/60
Fc : ตั้งแต่วันจันทร์ เงียบไปเลย
Umay : ชวนปรับโครงสร้างหนี้ พอปฏิเสธไป ก็บอกให้เราหาเงินมาจ่ายเพื่อเดินบัญชี เราเลยบอกถ้าจะให้ยืมคนอื่นมาจ่ายคงไม่ ยอมเป็นหนี้หน้าเดี่ยวดีกว่า วันจันทร์ ที่ 10 จะโทรมาไหม่
รอต่อไป H/C

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95571 โดย kamao
ผมเองเพิ่งหยุด ยูเมะ กับ อิออน เมือ 2/7/60 อิออน เพิ่งโทรตาม 2- 3 ครั้ง แต่ยูเมะนี่ โทรตั้งแต่วันแรกที่หยุดจ่ายเลย โทรเช้า เที่ยง เย็น ค่ำ ให้จ่ายอย่างเดียวเลย ไม่ฟังกันบ้างเลย ว่าไม่มี ๆ ยังจะให้จ่ายอยู่นั่นแหล่ะ...สู้ ๆ ครับ :pray:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95832 โดย Nattakanng
รูปประจำตัวของ kamao

ผมเองเพิ่งหยุด ยูเมะ กับ อิออน เมือ 2/7/60 อิออน เพิ่งโทรตาม 2- 3 ครั้ง แต่ยูเมะนี่ โทรตั้งแต่วันแรกที่หยุดจ่ายเลย โทรเช้า เที่ยง เย็น ค่ำ ให้จ่ายอย่างเดียวเลย ไม่ฟังกันบ้างเลย ว่าไม่มี ๆ ยังจะให้จ่ายอยู่นั่นแหล่ะ...สู้ ๆ ครับ :pray:

ขอบคุณค่ะ Umay 2-3 เดือนแรกจะจิกมากๆค่ะ อดทนและรับสายตลอด วันไหนไม่ไหวก็กดวางสายเลยค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95834 โดย Nattakanng
อัปเดต วันที่ 24/7/60
Fc และ Umay หลังจากเสนอปรับโครงสร้างหนี้ ตอนนี้ก็เงียบหายไปเลยค่ะ โทรมาหน่อยนะ เค้าคิสสสสถึง รอ H/C อยู่จ้า o_) o_)

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95862 โดย Nattakanng
อัปเดต วันที่ 25/7/60
เมื่อวาน Fc โทรมา บอกจากสำนักงานใหญ่ ถามยอดชำระเข้ามาได้หรือไม่ เราก็ตอบยังไม่มีค่ะ ถ้ายังไม่มียอดเข้ามารวมเป็นรอบบิลที่ 3 แล้ว หลังวันที่ 28 ทางเราจะส่งเรื่องออกข้างนอก และติดเครดิตบูโร 2-5 ปีนะครับ เราเลยตอบค่ะ เขาเลยโอเครครับแล้วก็วางสายไปเลย พึ่งเข้ารอบบิลที่ 3 เอง จะส่งออกข้างนอกเร็วจั่ง รอ H/Cอยู่นะ

ส่วน พี่ Umay เงียบจุงเบย รอH/C อยู่นะ :ไม่ยอม: :say:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96036 โดย Nattakanng
เข้ารอบบิลที่ 3
อัปเดต3/8/60
FC ยังไม่มีการเสนออะไรทั้งสิ้น บอกแต่จะส่งออกข้างนอก หลายรอบแล้วแต่ไม่ส่งสักที
Umay หลังจากเงียบไปนานนนนมาก วันนี้โทรมา แจ้งยอดทั้งหมด 73993 บาท จะส่งจดหมายยกเลิกสัญญาไปตามบัตรประชาชน และสอบถามแนวทางของเรา
ดิฉัน : อยากจะเก็บเงินปิดบัญชี
umay: เสนอส่วนลด 50000 บาท จ่าย10 งวด งวดแรก 7000
ดิฉัน:ไม่มีเงินขนาดนั้นที่จะจ่าย ลองถามดูว่า ถ้าปิดจบเลยจะลดเหลือเท่าไหร่
umay: ถามเราสามารถหาได้เท่าไหร่
ดิฉัน: ที่จะหามาได้ตอนนี้เลย 15000
umay : ถ้า 15000 นี่ปิดได้เลยใช่ไหมค่ะ
ดิฉัน : ค่ะ
Umay : จ่ายได้ไม่เกินวันไหนค่ะ
ดิฉัน : ไม่เกิน 15 นี้ค่ะ
Umay : อื่ม... จากยอดที่ขอมา จาก 70000กว่าบาท แนวทางที่จะลดได้ 35000 พอจะมีไหมค่ะ
ดิฉัน ; มีไม่ถึงหรอกค่ะ ที่จะหามาได้เร็วๆนี้ 15000 ได้แน่นอน ตอนนี้ก็มีที่อื่น กำลังคุยกันอยู่ ถ้าที่ไหนให้ได้ก็จะจ่ายที่นั้นก่อน เพราะตอนนี้หามาได้เท่านี้จริงๆ
Umay : ถ้าอย่างนั้นขอรายละเอียดที่มีหนี้อยู่
ดิฉันเลยแจ้งไปว่ามีหนี้อะไรบ้าง เขาเลยบอกจะติดต่อกลับมาไหม่
ได้หรือไม่ได้ไม่รู้ละ ขอไปก่อน คนอื่นได้ เราก็ต้องได้เหมือนกัน 5555 ^^

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96055 โดย Nattakanng
อัปเดต 4/8/60
Umay ; แจ้ง ส่วนลดที่ขอไป 15000 บาท ไม่อนุมัติ ยอดที่ให้ได้ 35000ผ่อนจ่าย 8 งวด งวดแรก จ่าย 8000 ถ้าจะจ่ายงวดเดี่ยว ยอดจะอยู่ที่ 30000 บาท
ดิฉันเลยบอกมีเงินไม่ถึง เลยขอไป 20000 บาท จะหามาเพิ่มอีก 5000
umay สามารถให้คำตอบได้ไหมว่าจะชำระให้วันไหนถ้าได้ยอด 20000 บาท
ดิฉัน : ถ้าทางคุณให้ได้ ก็พร้อมไปจ่ายได้เลยค่ะ แต่ต้องมีเอกสารยืนยันด้วยนะค่ะ
Umay : ได้ค่ะ เดี่ยวดิฉันจะติดต่อมาไหม่นะค่ะ

ถ้าได้ 20000 ก็พอไหวค่ะ ถ้าต่ำกว่านี้คงไม่มีแล้ว

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96286 โดย Nattakanng
อับเดต 22/8/60
Umay จากยอดที่ขอปิด 20000 ยังตกลงไม่ได้เลย
FC จากยอด 47000 ส่วนลดได้ 28000 บาท เราเลยขอไป 20000 บอกเป็นไปไม่ได้ได้แค่นี้ เพื่อนๆคิดว่าไงคะ ยอดลดประมาณนี้โอเคไหม เข้ารอบบิทที่ 3

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97100 โดย Nattakanng
อัปเดต 23/9/60
ตอนนี้เจ้าหนี้เงียบไปนานเลยคะ ยังไม่มีเจ้าไหนติดต่อมาเลย
เห็นแต่ จดหมายของบริษัทหนึ่งส่งจดหมายมาบอกว่าได้รับมอบหมายมาจาก FC ส่งสัย เขาจะส่งให้บริษัทนอกตามแทน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.748 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena