ต่อสู้หนี้ เผื่อชีวิตที่ดีขึ้น

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97251 โดย Nattakanng
อัปเดต 28/9/60
เนื่องจากได้เจรจากับFCอยู่นาน สรุปก็ตกลงกันได้สักที
ยอด ณ ปัจจุบัน 48093 สรุปปิดยอด 25000 บาท จ่ายวันที่ 28/9/60
แต่ก่อนจ่ายก็ได้ขอเอกสารการขอปิด เจ้าหน้าที่ก็บอกเอกสารจะไม่ทันวันที่จ่าย ให้จ่ายไปก่อน แต่เราไม่ยอมให้ทำยังไงก็ได้ ส่งทางไหนก็ได้ต้องได้เอกสารการขอปิดบัญชีด้วยจำนวนเงินเท่าไหร่
ทางเจ้าหน้าที่เลยให้คนส่งเอกสารมาส่งให้อย่างไว
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97272 โดย pokobo
ดีใจด้วยครับ ได้ปิดแล้ว1ใบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97519 โดย Nattakanng
อัปเดต 9/10/60
Umay โทรมาสอบถามการเดินบัญชีจะชำระให้ยังไง เลยบอกขอไว้ที่ 20000 เจ้าหน้าที่บอกยังไงก็ไม่ได้ จะยื่นขอให้ที่ 35000 ผ่อนจ่ายได้ 11 งวด เลยบอกไม่ผ่อนจ่ายจะจ่ายงวดเดี่ยวจบ เจ้าหน้าที่บอก จะจ่ายงวดเดี่ยวจบหรือผ่อนจ่ายก็ ยอด 35000 เท่าเดิม
มีแบบนี้ด้วย ก็เลยถามถ้าจ่ายงวดเดี่ยวก็ต้องมีส่วนลดอีกไม่ใช่หรา เจ้าหน้าที่บอกช่วยได้แค่นี่ จริงๆ เลยตอบไปว่าไม่เป็นไรคะ ถึงผ่อนจ่ายก็ไม่มีปัญญาจ่ายค่ะ เจ้าหน้าที่มีการขู่นิดๆ ว่า นี้ก็เข้าเดือนที่ 5 แล้วนะคะ ทางเราจะส่งเรื่องไปหน่วยงานอื่น ลูกค้าจะไม่สามารถร้องขอส่วนลดได้อีก จะเรียกเก็บจำนวนเต็มเท่านั้น (74000) ทางบริษัทก็มีมาตรการในการจัดการคะ ดิฉันเลยบอกไปว่า คะ ไม่เป็นไรคะ ทำตามระบบไปเลย จะขึ้นศาลก็ยอม :No:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98405 โดย Nattakanng
:love: อัปเดต 10/11/60
Umay : ของเรายังไม่มีอะไรคืบหน้าโทรมาเดือนละครั้ง เดือนนี้ตืดมาครั้งเดี่ยวคะ ส่วนของแฟน ไม่รู้เขาไปคุยกันยังไงมั่ง ยอดพุ่งไป 104105 บาท สรุปคุยปิดยอดกัน 30000 บาท วันนี้ไปจ่ายมาเรียบร้อยแล้ว จบไปอีก 1 ใบ เหลือแต่ของเรายอดน้อยกว่าแต่ขอ 20000 ยังไม่ได้ซักที

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98658 โดย paaa263
เข้ามาอ่าน เป็นแนวทาง อัพเดท กันเรื่อยๆเด้อ ว่า H/C กันได้เท่าไหร่

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98843 โดย Nattakanng
:ลั่ลล้า: อัปเดตวันที่ 4/12/60
วันนี้ Umayโทรแจ้งว่าเดือนนี้เป็นเดือนสุดท้ายแล้ว เราจะดำเนินการอย่างไร
เราก็ตอบไปว่าเคยขอไป 20000 ทางคุณบอกว่ายังไงก็เป็นไปไม่ได้ ถ้าที่อื่นให้ได้ก็จ่ายทางอื่นได้เลยดิฉันก็ไปจ่ายแล้วคะ
Umay : ค่ะ คือว่าก่อนหน้านี้จะเป็นอีกคนรับเรื่องคะ ตอนนี้ดิฉันเข้ามารับเรื่องต่อ และเป็นเดือนสุดท้ายของลูกค้าคะ แล้วลูกค้าจะดำเนินการอย่างไรคะ
ดิฉัน : ขอส่วนลดปิดบัญชีเหมือนเดิม ได้ไหมละ 20000
Umay : เดือนนี้เป็นเดือนสุดท้ายของลูกค้า ลูกค้าจะดำเนินการอย่างไร ( แล้วก็วนไปคำเดิมเหมือนอ่านสคริปแปะเลย) ดิฉันเลยตัดบททันที
ดิฉัน : คุณค่ะ พอเถอะ ไม่ต้องวนไปพูดคำเดิมเหมือนอ่านสคริปเลย เอาเป็นว่า คุยกันนะตอนนี้ ฉันกับคุณ ฉันบอกว่าขอส่วนลด 20000
ถ้าให้ได้ก็จะไปจ่ายคะ ถ้าเยอะกว่านี้ก็ไม่มีคะ
Umay : ลูกค้าถือสายรอสักครู่นะคะ
โอนสายให้หัวหน้า
หัวหน้าUmay : สวัสดีคะ ดิฉันหัวหน้า .... ดิฉันจะแจ้งให้ลูกค้าทราบคะว่า เดือนนี้เป็นเดือนสุดท้ายของลูกค้าที่เรื่องจะอยู่กับทางเราคะ หลังจากนี้เรื่องก็จะส่งฟ้องศาล ซึ่งทางเราก็อยากจะช่วยเหลือลูกค้า ตามที่ลูกค้าขอมา 20000 บาท นี่ พร้อมจ่ายเลยไหมคะ
ดิฉัน : คะ พร้อมจ่าย
Umay เลยขอข้อมูล และนัดสถานที่จ่ายกันเรียบร้อย
ประมาณเที่ยงครึ่ง Umay ก็โทรมาแจ้งว่ายอดได้รับการอนุมัติ 20000 บาท ชำระวันนี้ เลยนัดเวลาไปไม่เกินบ่าย 2 โมง ปิดจบซะทีอีก 1 ใบ
ยอด ณ ปัจจุบัน 80752 บาท เจรจากันอยู่ประมาณครึ่งปี ปิดจบ 20000 บาท เย้เย้
ส่วนหนี้ที่เหลือของบัตรอื่น ก็ยังทยอยจ่ายอยู่ และหนี้เถ้าแก่ก็โดนหักเดือนละ 5000 กำลังที่จ่ายก็ยังไหวอยู่
หมด 3 ใบนี้รวมของแฟน ก็สบายขึ้นเยอะเลยคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.462 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena