อัพเดทหลังจากหยุดจ่าย 1 ปี

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96379 โดย xpomx
สวัสดีค่ะสมาชิกชมรมทุกท่าน วันนี้กลับมาอัพเดทหลังจากหยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิตไปแล้ว4ใบในเวลา1ปี ตอนนี้ดิฉันปิดหนี้และทำH/Cได้เเล้ว1ใบ เป็นของบัตรยูเมะพลัสจากหนี้ประมาณ90,000กว่าบาทสามารถทำH/Cปิดยอดได้ที่17,500บาท ถือเป็นการทำH/Cที่สุดยอดมากๆ ส่วนอีก3บัตรที่เหลืออยู่ระหว่างเจรจาต่อรองกับเจ้าหนี้ ซึ่งมีอิออน บัตรกดเงินสดกรุงศรี และบัตรกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ล่าสุดเมื่อเช้าเพิ่งได้รับหมายศาลจากเฟิร์สช้อยส์นัดขึ้นศาลวันที่22/9/17 ยอมรับเลยว่าไม่เคยขึ้นศาลมาก่อนใจมันตุ้มๆต่อมๆ ตอนนี้ก็กำลังศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการขึ้นศาลอยู่ค่ะเพื่อไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดในวันจริง ยังไงก็ขอกำลังใจจากสมาชิกชาวปิดหนี้ทุกคนด้วยนะคะ หลังวันที่22กันยายน จะกลับมาเล่าประสบการณ์ของการขึ้นขึศาลครั้งแรกให้ฟังนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96396 โดย กบเขียว
ตอนนี้มีหนี้ยูเมะเหมือนกันค่ะยอดแสนนิดๆ หลังหยุดจ่ายไป 2 รอบบัญชีมีเสนอมาบ้าง
แต่ยอดยังสูงอยู่ อยากทราบเคล็ดลับในการ H/C ค่ะเนื่องจากได้ส่วนลดเยอะมากๆ
ขอบคุณที่มาแชร์นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96403 โดย xpomx
ดิฉันหยุดจ่าย4-5เดือน เจ้าหน้าที่โทรมาเสนอให้ดิฉันปิดยอดที่17000 ตอนแรกได้ยินก็แทบไม่อยากเชื่อ เพราะลดเยอะมากก เลยรีบตัดสินใจปิด แต่ช่วงแรกแนะนำให้คุณกบเขียวรับสายพนักงานทุกวันนะคะมันอาจจะรำคาญหน่อยในช่วงแรก ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะสู้ๆ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96445 โดย กบเขียว
พยายามรับทุกสายเลยค่ะ จะมีบางครั้งติดงานไม่สามารถรับสายมือถือได้ เขาโทรเข้าออฟฟิสเลยค่ะ
เลยบอกไปว่าถ้าไม่รับสายแสดงว่าไม่สะดวกคุย ห้ามโทรเข้าออฟฟิสเด็ดขาด
ตอนนี้หยุดจ่ายเข้ารอบที่ 3 แล้วค่ะ ไม่ค่อยมีโทรมาสักเท่าไหร่ หลังจากที่เสนอมาคราวก่อนก็เงียบไปนานเลย ตอนนี้ก็พยายามเก็บเงินเหมือนกัน แต่ก็มีรายจ่ายจุกจิกให้เราต้องใช้เงินตลอด
เป้าหมายตอนนี้เลยต้องรอเงินโบนัสอย่างเดียวเลย ^^

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96659 โดย khanny
สู้ๆๆนะคะ มาอัพเดทตอนขึ้นศาลให้ฟังด้วยนะคะ
จะนำไปปรับใช้

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96768 โดย debty_girl
รอฟังเรื่องการขึ้นศาลด้วยคนค่ะ เราน่าโดน CIMB ฟ้องเร็วๆนี้เหมือนกัน ตอนนี้ หยุดจ่ายมาประมาณ 2 ปี แล้ว :sweat:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96771 โดย gogocrayfish
อยากทราบของอิออนครับ ของผมหยุด 5 เดือนแล้ว กะจะลากยาวๆ ให้งวดรถหมดก่อน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96777 โดย Yaji
อยากทราบของเฟิร์สช้อยค่ะ โทรบ่อยมั้ย มีโทรเข้า office หรือเปล่า กำลังตัดสินใจว่าจะหยุดค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96783 โดย Akung2528

Yaji เขียน: อยากทราบของเฟิร์สช้อยค่ะ โทรบ่อยมั้ย มีโทรเข้า office หรือเปล่า กำลังตัดสินใจว่าจะหยุดค่ะ

โทรไม่บ่อยครับผมเข้าเดือนที่2โทรมาหาสัปดาห์ละครั้งเองไม่กดดันด้วยบางทีพูดยังไม่ทันจบเขาวางสายไปแล้ว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96827 โดย kamao
ยูเมะจาก 90000 ลดเหลือ 17000 ลดเยอะมาก ๆ ครับ อยากได้ข้อเสนอดี ๆ แบบนี้บ้างจัง เคสผมก่อนหน้านี้ยูเมะเสนอส่วนลด 28000 จากยอดหนี้ 40000 (เลขกลม ๆ ) ก็เลยยังไม่รับเพราะมันสูงไป บอกไปว่าตอนนี้มีอยู่ 10000 ถ้าปิดได้ จะปิดให้เลย นางยังเงียบบอกไม่ได้ ตอนนี้มีแค่เสนอประนอมหนี้ ไม่มีเสนอส่วนลดมาเลยครับ ยังรออย่างมีความหวัง

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96829 โดย ppoo
ของอิออน ยอดเยอะไหมค่ะ เพิ่มเริ่มหยุดเหมือนกัน แค่ 15 วัน ส่งคนมาที่ทำงาน บอกว่าปิดเครื่องติดต่อไม่ได้ เลยให้พนักงานโทรติดต่อเจ้าหน้าที่จัดหนักไปครึ่ง ชม. โทรกลับมาขอโทษใหญ่เลย ก็เล่นส่งมาแต่ข้อความไม่โทรมา แล้วบอกติดต่อไม่ได้ คิดไว้ว่าจะเอาไว้ตัวสุดท้าย ยอดเกือบๆ 60,000.บาท

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.494 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena