เพิ่งจะเริ่มหยุดจ่าย เข้ารอบบิลที่ 2 ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96558 โดย natchagift
ก่อนหน้านี้ใช้เงินเกืนตัวมาก รวมถึงคิดผิดนำเงิน จากบัตรมาออกเงินกู้ แรกๆได้ดีค่ะ แต่สุดท้ายก็โดนโกง เป็นหนี้สินมากมาย. ตอนนี้เริ่มหยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 2 ได้ จนท.โทมาทุกวัน. เครียดมากค่ะ

ยูเมะ 69,000฿ หยุดจ่าย 2/9/60
อิออน เครดิต. 25,000฿ หยุดจ่าย 2/8/60
อิออน ยัวร์แคช 20,000฿ หยุดจ่าย 2/8/60
Ktc. 45,000฿ หยุดจ่าย 4/8/60
Fc 55,000฿ หยุดจ่าย 25/7/60
กรุงศรีแพทตินัม 42,000฿ หยุดจ่าย 29/7/60
เอมันนี่. 35,000฿. หยุดจ่าย 2/8/60
เกียรตินาคิน 90,000฿ หยุดจ่าย 10/8/60

จ่ายขั้นต่ำและกดออกมา ทำให้ยอดไม่ลดลงเลย ตอนนี้จ่ายไม่ไหวแล้วค่ะ เงินเก็บก็ไม่มี ตอนนี้เจ้าหน้าที่เริ่มทยอย โทรมาทวงทุกวันค่ะ พยายามเก็บเงินเพิ่งรอวัน ปิดบัตรค่ะ ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96569 โดย natchagift
อัพเดท 5/9/60

08.26 ยูเมะโทรมาแต่เช้าเลยค่ะ แต่ยังรับไม่ได้เพราะอยู่บนรถเมลย์ เบียดเป็นปลากระป๋องอยู่ ไว้โทรมาใหม่สายๆ นะจ๊ะ

09.20 กรุงศรีแพทตินัม โทรมาบอกว่าจะส่งเรื่องเข้าสำนักงานกฎหมายแล้ว ถ้าภายในวันที่ 8 ยังไม่มียอดชำระเข้ามา เราได้แต่บอก ยังไม่มีจริงๆค่ะ ( พนักงานพูดดีอยู่นะคะ )
แอบหวั่นๆ อยู่เหมือนกันค่ะ กังวล กลัว ว่าถ้าเรื่องถึงสำนักงานกฎหมายแล้วจะเป็นยังไงต่อ ตอนนี้ได้แต่ก้มหน้ารับชะตากรรมต่อไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96576 โดย Tommy_2536
สู้ไปด้วยกันครับ ถ้าเรื่องถูกส่งให้สำนักงานกฏหมายดูแล เราจะสามารถต่อรองส่วนลดได้นะครับ :wake:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96579 โดย natchagift

Tommy_2536 เขียน: สู้ไปด้วยกันครับ ถ้าเรื่องถูกส่งให้สำนักงานกฏหมายดูแล เราจะสามารถต่อรองส่วนลดได้นะครับ :wake:

ขอบคุณมากค่ะ คุณ Tommy ตอนนี้ยอมรับเครียดมากค่ะ เสียงโทรศัพท์ดังนี่มี สะดุ้งเล็กน้อยค่ะ. แต่ยังไงก็จะสู้ค่ะ เพื่อจะได้มีวันหมดหนี้ค่ะ. ขอให้ได้ส่วน ลด เยอะๆ ทีเถอะค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96582 โดย natchagift
FC โทรมาแล้วค่ะ หลังจาก กรุงศรีแพทตินัมโทรมาเมื่อเช้า
เจ้าหน้าที่ FC : ถ้ายังไม่มียอดจ่ายเข้ามา จะส่งเรื่องเข้าระบบ เข้ากระบวนการต่อไปแล้วนะคะ
เรา : ค่ะ ยังไม่สะดวกจ่ายค่ะ
เจ้าหน้าที่FC : งั้นขอส่งเรื่องเข้าสำนักงานกฎหมายต่อไปนะคะ
เรา : ค่ะๆ

จะเป็นยังไงต่อไปน๊า แอบหวั่นๆ อยู่ค่ะ
Ktc โทรมาแต่ไม่สะดวก คุย เลยบอกให้เขาโทรมาใหม่ช่วงเย็น
ยูเมะโทรมาอีกรอบ ให้ชำระเข้ามานะคะ ก่อน 6 โมงนะคะ มีส่วนลดให้ค่ะจ่ายแค่ 1800 แล้วจะยกเลิกการทวงถามเลย. เจ้าหน้าที่พูดไวมากก
อิออน วันนี้ยังเงียบอยู่ค่ะ คาดว่าเย็นๆ หน้าจะโทรมา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96594 โดย natchagift
อัพเดทค่ะ ยูเมะโทรมา 18.04 พูดจาไม่ค่อยโอเคค่ะ.
U : ดิฉันยังไม่เห็นยอดเข้ามาเลยนะคะ รบกวนจ่ายด้วยค่ะ
เรา : ยังไม่สะดวกค่ะ
U : มันเลยกำหนดมา หลายวันแล้วนะคะ ยังไงรบกวนที่ 7/11 ยอดออนไลน์ถึง 5 ทุ่มค่ะ
เรา : จะพยายามนะคะ
U : รบกวนจ่ายค่ะ
มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมไหมคะ
เรา : ไม่มี. ละก็วางสายเลย

เจ้าหน้าที่น้ำเสียง แย่มาก เสียงแข็งสุดๆ คิดในใจ สู้ๆ อย่าไปกลัวมัน จะสู้ได้ถึงไหนนะเรา. ท้อจัง

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96615 โดย ฟ้าใส
ยูเมะตามมากๆเลยค่ะ อิออนสองวันครั้ง ค่อยังชั่ว
แต่ยูเมะสิค่ะ. เล่นโทรเช้าบ่ายเย็นเลย พอรับสายไม่ทันก็โทรเข้าออฟฟิต วันนี้อิออนโทรตาม
อิออน:ขอสายคุณ....ค่ะ
เรา:รับสายค่ะ
อิออน:เมื่อไหร่คุณจะจ่ายยอดเข้ามาค่ะ
เรา:ยังไม่พร้อมค่ะ. ถ้าพร้อมจะรีบไปจ่าย
อิออน:คุณพูดแบบนี้ไม่ได้นะคะ เงินเดือนคุณพึ่งออกจะไม่มีเลยเหรอ
เรา: ค่ะ เงินเดือนออกพันกว่าบาทจ่ายไรได้คะ ตอนนี้100ก็ไม่ทีค่ะ
อิออน:รบกวนหาเข้ามาชำระยอด750บาทก่อนได้มั้ยค่ะภายในวันนี้ที่เซเว่นนะคะ
เรา:ค่ะ. แล้ววางสาย :เฮ้อ:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96617 โดย natchagift

ฟ้าใส เขียน: ยูเมะตามมากๆเลยค่ะ อิออนสองวันครั้ง ค่อยังชั่ว
แต่ยูเมะสิค่ะ. เล่นโทรเช้าบ่ายเย็นเลย พอรับสายไม่ทันก็โทรเข้าออฟฟิต วันนี้อิออนโทรตาม
อิออน:ขอสายคุณ....ค่ะ
เรา:รับสายค่ะ
อิออน:เมื่อไหร่คุณจะจ่ายยอดเข้ามาค่ะ
เรา:ยังไม่พร้อมค่ะ. ถ้าพร้อมจะรีบไปจ่าย
อิออน:คุณพูดแบบนี้ไม่ได้นะคะ เงินเดือนคุณพึ่งออกจะไม่มีเลยเหรอ
เรา: ค่ะ เงินเดือนออกพันกว่าบาทจ่ายไรได้คะ ตอนนี้100ก็ไม่ทีค่ะ
อิออน:รบกวนหาเข้ามาชำระยอด750บาทก่อนได้มั้ยค่ะภายในวันนี้ที่เซเว่นนะคะ
เรา:ค่ะ. แล้ววางสาย :เฮ้อ:

พอกันเลยค่ะ ยูเมะโทรทั้งวัน เช้า สาย บ่าย ค่ำ
เมื่อเช้าโทรมา เราเลยแจ้งไปค่ะว่า ให้โทรเฉพาะเวลาราชการเท่านั้น และบุคคลที่ 3 ไม่ต้องโทรไปรบกวนเค้า ให้โทรหาเราคนเดียว ถ้ารอบแรกไม่รับแสดงว่าติดธุระ ให้รอสักพักแล้วโทรมาใหม่. แล้วก็ถามชื่อเจ้าหน้าที่มาด้วยค่ะ.

ตอนนี้อิออนเงียบไป 2 วันแล้วค่ะ
Ktc กับ เอมันนี่ มีแต่ข้อความว่า เลยกำหนดชำระเพื่อรักษาประวัติ รบกวนชำระเข้ามาค่ะ :สู้ๆ:

สู้ๆ ค่ะ ให้กำลังใจกันและกันนะคะ. สูเๆปด้วยกันค่ะ :สู้ๆ:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96634 โดย ฟ้าใส
ล่าสุด ยูเมะโทรมา16.30น. สอบถามยอดชำระเข้ามาหรือยังคะ รบกวนชำระมาภายในวันนี้นะคะ เราก็ค่ะๆๆ ยูเมะว่าต่อคุณจะได้ไม่โดนรบกวนจากการทวงถาม (ก็คนไม่มีจะให้ทำงัยคะ เซงนิดๆค่ะ). สู้ไปด้วยกันค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96646 โดย natchagift
16.39 เอมันนี่ โทรมา พูดจาดีค่ะ สอบถามยอดเพราะยังไม่เห็นในระบบ พอเราบอกตอนนี้ยังไม่สะดวกจ่าย เค้าก็บอกอยากให้ทางลูกค้าลองพยายามก่อน ยังไงจะติดต่อมาใหม่
ส่วน ยูเมะ เงียบไปเลย ตั้งแต่เมื่อเช้าสายเดียว
อิออน ไม่แน่ใจว่าโทรมารึเปล่านะคะ เพราะรับสายไม่ทัน
ส่วน ktc มาเป็น ข้อความค่ะ

ขอให้ราบรื่น แบบนี้ทุกวันทีเถอะค่ะ เครียดจัง

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96655 โดย ฟ้าใส
ยูเมะ 19.05 โทรมาไม่ได้รับสายเพราะออกไปข้างนอก
ยูเมะ 20.00 โทรมา ไม่รับสายเพราะทำงานอยู่ จะบ้าตายล่ะค่ะ โทรมาวันนี้รวม 7 สายค่ะ เฮ้ออออ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96673 โดย natchagift
7/9/60. ยูเมะโทรมาแต่เช้าเลยค่ะ แต่เราไม่ได้รับสาย เพราะอยู่บนรถเมล
สายๆ ก็มีข้อความ จากเอมันนี่ และ อิออน ให้ชำระยอดค่ะ

ล่าสุด 13.10 ยูเมะโทรมา รบกวนให้ไปจ่าย วันนี้วันสุดท้ายไม่งั้นจะคิดดอกเบี้ยเพิ่มขึ้น
เรา : ค่ะ ยังไม่สะดวกค่ะ ยังไม่มีค่ะ
ยูเมะ : ลูกค้าพุดแบบนั้นไม่ได้นะคะ ยังไงรบกวนก่อน 4 โมงเยน
เรา : จะพยายามค่ะ
ยูเมะ. : มีไรสอบถามเพิ่มเติมไหมคะ
เรา. : ไม่ค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96680 โดย ฟ้าใส
วันนี้ยูเมะโทรมาแต่เช้า ไม่ได้รับสายเพราะติดธุระ นางก็โทรเข้าที่ทำงานแล้วขอเบอร์หัวหน้างานค่ะ โมโหมากวันนี้เลยไม่รับสายยูเมะเลย. ส่วนอิออน ส่งข้อความมาค่ะ เบื่อยูเมะมากๆๆ :No:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96683 โดย natchagift
เราเพิ่งวางสายจากแม่ แม่บอกมี ผู้ชาย เปนเจ้าหน้าที่จากไหนซักที่ไม่แน่ใจ เพราะแม่ไม่สบาย แกบอกยังมึนๆ งง อยู่ ไปที่บ้านตามบัตร ปชช เรา ละบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ ค้างชำระค่า งวด ให้แม่เป็นคนรับผิดชอบ

เราคิดว่าน่าจะเป็น อิออน ไม่ก็ ยูเมะ อารมณ์เราเดือดมาก โมโหมาก
โทรหาอีซี่บายก่อนเลย เราใส่เต็มที่ บอกตามตรงโมโหมาก เจ้าหน้าที่ก็ได้แต่บอกว่า ไม่มีนะคะ ทางเราไม่มีนโยบายส่งคนไปนะคะ ตรวจสอบแล้วไม่มีนะคะ เราบอกเลยว่ามันเข้าข่ายประจานนะ แถม บุกรุกด้วย ทางเจ้าหน้าที่ก็ได้แต่ ค่ะๆๆ

ส่วนอิออน ยังโทรไม่ติด ไม่มีคนรับ ( เราเมมไว้ 2-3 เบอร์ ว่าเป็น อิออน ) บอกตามตรงว่าเราไม่โอเค บุกไปถึงบ้าน ผู้ชาย 3-4 คน มันเหมือนประจานเรามากอ่า อารมณ์ขึ้นเลย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96703 โดย natchagift
อัพเดท 8/8/60 เมื่อเช้าลง ทุนโทรหาอิออนเลยจ้า จัดหนักแต่เช้า ผลพวงมาจากเมื่อวานที่มีคนไปถึงบ้านเรา ไปไปเจอแม่เรา วันนี้ทั้งวัน หายไปเลยทั้ง อิออน และยูเมะ โล่งหูไปวัน :say:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96710 โดย ฟ้าใส
ยูเมะยังตามจิกวันล่ะ8สายเหมือนเดิมค่ะ ส่วนอิออนส่งข้อความมาให้ไปชำระ แล้วให้ติดต่อไปอิออน. กลัวอิออนจะส่งคนมาเหมือนกัน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96712 โดย natchagift
เราวีนแหลกเลย .. บ. เอซีเอส ที่รับทวงให้อิออนได้แต่บอกว่าเดี๋ยวจะตรวจสอบให้นะคะ

ศึกษาจากพี่ๆในชมรมเยอะๆค่ะ เรากลัวจนเลิกกลัวละ. เป็นไงเป็นกัน

วันนี้ กรุงศรี โทรมาให้ชำระ เพราะวันนี้วันที่ 8 จะตัดยอดระงับบัตรส่ง สำนักงานกฎหมายแล้ว
ลุ้นต่อไปค่ะ ว่าเรื่องถึง สำนักงานกฎหมายแล้วจะเป็นยังไงต่อไป สู้ๆๆๆๆ ( ให้กำลังใจตัวเอง )

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96729 โดย ฟ้าใส
วันนี้อิออนacsโทรไปที่เบอร์ที่ทำงานเฒ่าแก่เลยค่ะ แย่มากอ่ะ ให้เราไปจ่ายๆวันนี้ต้องจ่ายยอดแบ่งชำระ ก็มันไม่มีจะกินข้าวยังไม่มีเลยจะทำงัยล่ะ เราไม่อยากพูดมากก็ได้แค่ค่ะๆๆ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96757 โดย ฟ้าใส
เป็นยังงัยกันบ้างค่ะ. ของเราโทรจิกทั้งอีซี่อิออนเลย ตอนนี้เครียดมาก เพราะทั้งสองโทรเข้าที่ทำงาน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96758 โดย Akung2528
ของผมอิออนจิกครับ :No: แต่อิซี่บายที่ใครๆว่าโทรจิกได้เสนอส่วนลดมาแล้วครับในรอบบิลที่2ตั้งแต่หยุดมา เจ้าอื่นโทร 1-2ครั้งต่อสัปดาห์ :sweat:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.647 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena