ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: ประสบการณ์หนี้สี่แสน กับเงินเดือน 20000 (บันทึกของคนอยากหมดหนี้)

ประสบการณ์หนี้สี่แสน กับเงินเดือน 20000 (บันทึกของคนอยากหมดหนี้) 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #96629

• sunshine123
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ sunshine123
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 6
  • Thank you received: 1
สวัสดีค่ะทุกๆคน สาเหตุที่ตั้งกระทู้เพราะว่าอยากบันทึกเรื่องราวต่างๆไว้เตือนตัวเองเพื่อที่จะได้ไม่เป็นหนี้ซ้ำ แล้วก็อยากแชร์ประสบการณ์ที่ซันเจอเผื่อจะเป็นประโยชน์และแนวทางของทุกคนได้ค่ะ :สู้ๆ:

หนี้ทั้งหมดมีดังนี้ : (หยุดจ่ายประมาณ 1/8/60)

1. KTC Cash = 50,000
2. KTC Cre = 50,000
3. CIMB = 94,000
4. KBANK Cre = 45,000
5. KBANK Cash = 47,000
6. UOB Cre = 45,000
7. UOB Cash = 36,000

รวม 367,000 บาท
สาเหตุที่เป็นหนี้ก็มาจากกิเลสล้วนๆค่ะ เริ่มมีหนี้ตั้งแต่ทำงานใหม่ๆจากหลักพัน มาหลักหมื่นจนตอนนี้ก็เลยเถิดมาถึงหลักแสน ตอนแสนต้นๆก็ยังไม่สำนึกหมุนบัตรไปมาจนเกือบจะสี่แสน ทั้งๆที่เห็นเพจมาประมาณปึนึงได้ค่ะ แต่ด้วยความที่หน้าบางเลยยังไม่สนใจ กว่าจะคิดได้ก็ตอนที่มันไม่รู้จะเอาตรงไหนมาหมุนแล้วค่ะ :cry2: เงินเดือนปัจจุบัน 22,000 บาท มีภาระผ่อนบ้าน 10,000 ผ่อนรถ 7500 ส่งให้ทางบ้าน 5,000 (บ้านกับรถช่วยกันกับแฟน) หลังจากหักรายจ่ายทุกอย่างแล้วสามารถเก็บได้เดือนละ 5,000-8,000 บาท หนทางยังอีกยาวไกลได้แต่ท่องไว้ อดทนๆๆๆค่ะ
แก้ไขล่าสุด: 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา โดย sunshine123. เหตุผล: พิมผิด
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: samaiph

ประสบการณ์หนี้สี่แสน กับเงินเดือน 20000 (บันทึกของคนอยากหมดหนี้) 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา #96641

• สิบตรี
หลังจากที่หยุดจ่ายได้ประมาณ 3 วัน แต่ละธนาคารก็เริ่มโทรมาทวงแล้ว พูดจาสุภาพทุกธนาคารเลยค่ะ ส่วนใหญ่ก็จะพูดแนวเดียวกันว่า คุณซันมียอดค้างชำระ สามารถชำระได้เมื่อไหร่คะ, กำหนดวันชำระได้ไหม, ส่วนซันก็จะตอบแบบเดิมๆว่า ตอนนี้ยังไม่สะดวกค่ะ, ขาดสภาพคล่องค่ะ, กำหนดวันไม่ได้ค่ะ , จะพยายามนะคะ คือช่วงนี้ตอบประมาณนี้ตลอดจนจะเก็บไปฝันแล้วละค่ะ 555 ^^

แต่ก็ยอมรับเลยว่าตอนแรกๆก็กลัวและกังวลมาก พยายามหาอ่านกระทู้ของทุกๆคนเพื่อเป็นแนวทางให้ตัวเองแล้วก็พยายามคิดบวกอย่างเดียวเลยค่ะช่วงนี้ เวลารับโทรศัพท์จะได้ไม่เครียดกับมันมาก แต่จะบอกว่าถ้าเป็นเสาร์อาทิตย์ซันก็ไม่รับนะคะ เพราะมันคือวันหยุดเราค่ะ 5555 (ขอพักบ้างอะไรบ้างเน่อะ)

**สรุปหลังจากขาดส่ง 2 งวด ที่ผ่านมา มีกสิกรที่เดียวไม่เคยโทรมาเลย มีแต่ส่งจดหมายทวง
Cimb, uob โทรทวงอาทิตย์ 3-4 วัน ktc อาทิตย์ละ 2-3 วันค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ประสบการณ์หนี้สี่แสน กับเงินเดือน 20000 (บันทึกของคนอยากหมดหนี้) 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา #96654

• Ladizzgirl
  • รูปประจำตัวของ Ladizzgirl
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 21
ยอดพอๆกันเลยค่ะ สู้ไปพร้อมกันนะคะ

ประสบการณ์หนี้สี่แสน กับเงินเดือน 20000 (บันทึกของคนอยากหมดหนี้) 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา #96672

• สิบตรี
Ladizzgirl เขียน:
ยอดพอๆกันเลยค่ะ สู้ไปพร้อมกันนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ

ประสบการณ์หนี้สี่แสน กับเงินเดือน 20000 (บันทึกของคนอยากหมดหนี้) 2 สัปดาห์ 3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #96764

• สิบตรี
อัพเดท 11/9/2017

cimb แจ้งให้ชำระยอดที่ค้าง

จนท : สวัสดีครับ คุณซันใช่ไหมครับ ไม่ทราบว่าชำระยอดที่ค้างไว้หรือยังครับ
ซัน : ยังค่ะ
จนท : วันนี้พอจะชำระเข้ามาได้ไหมครับ
ซัน : ช่วงนี้ยังไม่สะดวกค่ะ
จนท : ตอนนี้คุณซันค้างชำระเข้างวดที่สองแล้ว ช่วยชำระวันนี้ 1 งวดได้ไหมครับไม่อย่างงั้นจะมีผลต่อบัญชีคุณซันนะครับ
ซัน : ช่วงนี้ยังไม่สะดวกจริงๆค่ะ ก็ทำตามระบบไปแล้วกันนะคะ
จนท : ไม่ทราบว่าคุณซันเข้าใจว่าทำตามระบบเป็นยังไงครับ (ย้อนมาแบบนี้ ไปไม่เป็นเลยจ้า)
ซัน : เอ่อ ก็ทำตามขั้นตอนของธนาคารไปอะค่ะ
จนท : บัญชีของคุณซันยังไม่ครบ 1 ปี งั้นธนาคารต้องส่งฟ้องนะครับ
ซัน : ได้ค่ะ

กำลังขาดส่งเข้างวดสองจะส่งฟ้องแล้วเร็วแท้ :sweat:
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.162 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 792 บุคคลทั่วไป และ 6 สมาชิก ออนไลน์
  • takaru
  • kasamol4472
  • Muzzy
  • naserdell
  • nladiez
  • One

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :