ตรงกว่าเวลา ก็ "คนทวงหนี้" เนี่ยอะ !!!

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99804 โดย FrozenHeart
อัพเดท 23 มค 18

ไม่น่าบ่นถึงยูเมะเลย เงียบสงบดีแล้วเชียว วันนี้จัดมาหาตามความคิดถึงกันเลยทีเดียว แจ้งว่าจะเข้าชำระสิ้นเดือนได้ไม๊ สักงวดก็ได้ เง้อ กลับไปยืน ณ จุดเริ่มต้นอีกหรอ :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99811 โดย nee1723

FrozenHeart เขียน: อัพเดท 23 มค 18

ไม่น่าบ่นถึงยูเมะเลย เงียบสงบดีแล้วเชียว วันนี้จัดมาหาตามความคิดถึงกันเลยทีเดียว แจ้งว่าจะเข้าชำระสิ้นเดือนได้ไม๊ สักงวดก็ได้ เง้อ กลับไปยืน ณ จุดเริ่มต้นอีกหรอ :upset:

ขอติดตามยูเมะด้วยคนนะคะ เริ่มหยุดเดือนนี้ หวั่นๆไม่อยากรับโทรศัพท์วันละหลายๆรอบเพราะที่ทำงานห้ามค่ะ รุ้สึกนางเริามให้ส่วนลดยากขึ้นหรือเปล่าคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99815 โดย FrozenHeart

nee1723 เขียน:

FrozenHeart เขียน: อัพเดท 23 มค 18

ขอติดตามยูเมะด้วยคนนะคะ เริ่มหยุดเดือนนี้ หวั่นๆไม่อยากรับโทรศัพท์วันละหลายๆรอบเพราะที่ทำงานห้ามค่ะ รุ้สึกนางเริามให้ส่วนลดยากขึ้นหรือเปล่าคะ

้เข้าใจคุณnee1723 เลยนะคะ สำหรับยูเมะช่วงเดือนแรกทุกวันจริงจริง เช้า แปดโมง สาย เที่ยง บ่าย เย็น ถ้าไม่สะดวกรับก็แจ้งไปเลยนะคะในสายแรกที่รับว่าสะดวกรับช่วงกี่โมงถึงกี่โมง ยอมรับว่ามี จนท กวนกวนเหมือนกัน ประเภทยิงมารับก็ไม่พูดแล้วก็โทรเข้าบริษัท พอบอกไม่สะดวกคุยก็ไม่ยอมวาง พล่ามไม่หยุดว่าเราไม่รับมือถือ ทุกครั้งที่รับถามชื่อ นามสกุลแล้วบอกเลยว่าขอจดไว้ก่อน ของเราวีนแตกตรงที่โทรมาที่โต๊ะแล้วฝากข้อความให้น้องที่ทำงานให้เราโทรกลับด่วน เลยโทรด่วนเหมือนกัน โทรไปด่าจนท ที่ให้ชื่อนั่นแหละคะ แล้วบอกไปอีกทีว่ารับสายหลังบ่ายสองเท่านั้น วันละครั้งพอ ก็ร่วมมือดีนะคะ คนที่นอกเวลาโทมาก็รับคะแล้วบอกว่าไม่สะดวกคุยติดต่อกล้บมาตามเวลาที่กำหนดแล้วตัดสายเลย เรื่องส่วนลดไม่ต้องเอ่ยคะ บอกอย่างเดียวไม่มี ไม่มี ให้หาหลักพัน หลักร้อยมาจ่ายก็บอกเลยว่ามีไม่ถึง พอเข้าเดือนสองก็มีเสนอมาเองนะคะ อย่าตัดสายทิ้งหรือไม่รับเพราะจะป่วนโทรเย้าบริษ้ทและคนอ้างอิงทันที อาทิตย์แรกผ่านได้ก็ชินแล้วคะ คำถามซ้ำซ้ำ ตอบแบบเดิมเดิม จากการอ่านกะทู้อื่นอื่น ขั้นตอนไม่ค่อยแตกต่าง ต่างที่ระยะเวลาและยอด h/c ตามกำลังแต่ละคนคะ
เป็นกำล้งใจให้นะคะ ศึกษาในกระทู้ให้เยอะเยอะเพื่อเป็นภูมิคุ้มกันให้ตัวเราเองก่อนคะ จะได้ไม่คล้อยตามคำหลอกล่อหรือกับดักอื่นใดที่ทำให้เราไขว้เขว

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99817 โดย paaa263
เป็นอย่างไร บ้างอะคับ ผมก็เข้ามา อ่านๆ หาข้อมูล ตั้งใจว่าจะเริ่มหยุดจ่าย แต่กล้าๆกัวๆ :pray:

อ่านตั้งแต่กลางปีที่แล้ส นี่ก้อเริ่มฮึดๆ เลยเข้ามาอ่านอีก
ว่าจะเริ่ม สินเดือนนี้แล้วคับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99837 โดย Cyberplaygo

สู้ๆครับตัวผมเองถ้ามีอะไน update จะมาแจ้งอีกทีครับ ฮ่าๆๆๆ แต่มานั่งคิดจริงอย่างที่คุณ FrozenHeart ว่าตั้งแต่หยุดชำระหนี้ทั้งหมดเครียดน้อยกว่าตอนหามาหมุนหามาชำระจริงๆครับ รู้สึกโล่งไปอีกแบบที่ยังกังวลคือต้องมีบางตัวไปขึ้นศาลๆแน่ๆของผมก็คือ CIMB เพราะยอดสูงหามา H/C คงไม่ทัน แต่ก็ชีวิตก็ต้องเดินและสู้ต่อไปครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99914 โดย FrozenHeart

paaa263 เขียน: เป็นอย่างไร บ้างอะคับ ผมก็เข้ามา อ่านๆ หาข้อมูล ตั้งใจว่าจะเริ่มหยุดจ่าย แต่กล้าๆกัวๆ :pray:

อ่านตั้งแต่กลางปีที่แล้ส นี่ก้อเริ่มฮึดๆ เลยเข้ามาอ่านอีก
ว่าจะเริ่ม สินเดือนนี้แล้วคับ

ตอบคุณ paaa263
ตวามรู้สึกกลัว กังวล เครียด มีปกติทุกคนนะคะ แต่ภาระการเงินแต่ละคนต่างกันความหนักก็แตกต่างมากน้อยต่างกัน
ยอมรับว่าถ้าไม่ใช่ยูเมะหรืออิออนก็ดูจะไม่สร้างความเครียดมากเท่าไหร่
ผ่านอาทิตย์แรกให้ได้คะ แล้วทุกอย่างจะเข้าที่ 555 เคยชินบวกกับอยากหลุดบ่วงหนี้เร็วเร็ว ขอส่งกำลังใจให้เพื่อนร่วมทาง คุณpaaa263 นะคะ
ถ้าท้อหรือหมดแรงใจเข้ามาอ่านกระทู้คะ เข้ามาคุยกับเพื่อนร่วมทางปลดหนี้ก็ได้คะ เพราะคงคุยกับคนอื่นไม่รู้เรื่อง สู้สู้นะคะ อดทน อดกลั้น และอดออม คะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99915 โดย FrozenHeart

Cyberplaygo เขียน:

สู้ๆครับตัวผมเองถ้ามีอะไน update จะมาแจ้งอีกทีครับ ฮ่าๆๆๆ แต่มานั่งคิดจริงอย่างที่คุณ FrozenHeart ว่าตั้งแต่หยุดชำระหนี้ทั้งหมดเครียดน้อยกว่าตอนหามาหมุนหามาชำระจริงๆครับ รู้สึกโล่งไปอีกแบบที่ยังกังวลคือต้องมีบางตัวไปขึ้นศาลๆแน่ๆของผมก็คือ CIMB เพราะยอดสูงหามา H/C คงไม่ทัน แต่ก็ชีวิตก็ต้องเดินและสู้ต่อไปครับ

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณ cyberplaygo
วันนี้ 26 มค 18
SCB. Tisco. โทรตามหนักคะ โทรมาเช้า บ่าย เย็น แต่รับแค่ช่วงเช้าเท่านั้น ไม่คิดว่าบ่ายจะโทรมาอีก
ยูเมะก็บอกว่าจะรอการชำระเข้าไปตอนสิ้นเดือน เอ่ เป็นยุทธการใหม่อะไรอีกเนี่ย งง จริงจริง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99923 โดย FrozenHeart
อัพเดท 27มค18
SCB โทรกกระหน่ำตั้งแต่ 9โมง 10โมง 11โมง 12โมง พอดีไม่ได้รับสายเพราะมัวทำานบ้านและไม่คิดว่าจะมีสายมาเพราะปกติไม่เคยโทรขนาดนี้ ผลมาจากการจะปรับลดพนักงานหรือเปล่าเนี่ย หรือคือปกติ่ เพราะไม่เคยอ่านเจอกรณี SCB โทรจิกกระหน่ำขนาดนี้ คาดว่าคงโทรมาอีกช่วงบ่ายอย่างแน่นอน :upset:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99936 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: อัพเดท 27มค18
SCB โทรกกระหน่ำตั้งแต่ 9โมง 10โมง 11โมง 12โมง พอดีไม่ได้รับสายเพราะมัวทำานบ้านและไม่คิดว่าจะมีสายมาเพราะปกติไม่เคยโทรขนาดนี้ ผลมาจากการจะปรับลดพนักงานหรือเปล่าเนี่ย หรือคือปกติ่ เพราะไม่เคยอ่านเจอกรณี SCB โทรจิกกระหน่ำขนาดนี้ คาดว่าคงโทรมาอีกช่วงบ่ายอย่างแน่นอน :upset:

- UMAY+ เงียบหายไปเลยครับจนถึงวันนี้ 28/01/2018

- CIMB วันที่ 26 โทรมาตามเช้าบ่ายให้ชำระ (วันที่ 27-28/01/2018 เงียบไม่โทรมา)

- SCB วันที่ 26 โทรมาตามเช้าบ่ายให้ชำระ (วันที่ 27-28/01/2018 เงียบไม่โทรมา)

- ธนชาต วันที่ 26 โทรมาตามตอนเช้าให้ชำระ (วันที่ 27-28/01/2018 เงียบไม่โทรมา)

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100123 โดย FrozenHeart
อัพเดท 2กพ18
จากสำนักงานติดตามหนี้ อะไรเออร์เอ้อ ไม่รู้คะ ถามอยู่สามรอบ บอกว่าตามเรื่องของบัตรเครดิต SCB ว่าจะชำระมาก่อนได้ไม๊งวดหนึ่ง จะได้ไม่เปลี่ยนสถานะจากลูกค้าชั้นดีเป็นลูกหนี้ ก็แจ้งว่าไม่มี จนท เลยเสนอปรับโครงสร้าง ผ่อน 4000 บาท 60 เดือน ดอก 15% จากยอดตอนนี้ 150000 ......ขุ่นพระ 4000 บาท *60เดือน เป็นเงินเพิ่มขึ้นอีกเกือบแสน เลยบอกว่าไม่คะ เป็นหนี้เพิ่มอีกหยุดไม่จ่ายดอกขึ้นยังไม่เร็วเท่าทำสัญญาปรับโครงสร้างอีก จนท แจ้งว่าไม่มีใครเค้าผ่อนจนครบ 60งวดหรอกครับ มีเงินก้อนก็ขอปิดบัญชีพร้อมส่วนลดได้ เราเลยบอกว่า อ้าว ถ้าไม่มีเงินก้อนละคะ ก็ต้องยิงยาว ตามนั้นสิคะ จนท บอกว่าแต่คุณทำปรับโครงสร้างเรื่องก็จะไม่ถูกส่งข้างนอกนะ :upset: อ้าว ตะกี้บอกว่าโทรมาจากสนง ติดตามหนี้ นี่นา ตกลงคือยังไงคะ จนท รีบตัดบทว่า งั้นจะติดต่อมาอีกทีอาทิตย์หน้านะแล้วรีีบวางสายไป........อืม.......ลืมสคริปโทรติดตามหรือคะคุณเจ้าหนี้ที่รัก :sweat:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100129 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: อัพเดท 2กพ18
จากสำนักงานติดตามหนี้ อะไรเออร์เอ้อ ไม่รู้คะ ถามอยู่สามรอบ บอกว่าตามเรื่องของบัตรเครดิต SCB ว่าจะชำระมาก่อนได้ไม๊งวดหนึ่ง จะได้ไม่เปลี่ยนสถานะจากลูกค้าชั้นดีเป็นลูกหนี้ ก็แจ้งว่าไม่มี จนท เลยเสนอปรับโครงสร้าง ผ่อน 4000 บาท 60 เดือน ดอก 15% จากยอดตอนนี้ 150000 ......ขุ่นพระ 4000 บาท *60เดือน เป็นเงินเพิ่มขึ้นอีกเกือบแสน เลยบอกว่าไม่คะ เป็นหนี้เพิ่มอีกหยุดไม่จ่ายดอกขึ้นยังไม่เร็วเท่าทำสัญญาปรับโครงสร้างอีก จนท แจ้งว่าไม่มีใครเค้าผ่อนจนครบ 60งวดหรอกครับ มีเงินก้อนก็ขอปิดบัญชีพร้อมส่วนลดได้ เราเลยบอกว่า อ้าว ถ้าไม่มีเงินก้อนละคะ ก็ต้องยิงยาว ตามนั้นสิคะ จนท บอกว่าแต่คุณทำปรับโครงสร้างเรื่องก็จะไม่ถูกส่งข้างนอกนะ :upset: อ้าว ตะกี้บอกว่าโทรมาจากสนง ติดตามหนี้ นี่นา ตกลงคือยังไงคะ จนท รีบตัดบทว่า งั้นจะติดต่อมาอีกทีอาทิตย์หน้านะแล้วรีีบวางสายไป........อืม.......ลืมสคริปโทรติดตามหรือคะคุณเจ้าหนี้ที่รัก :sweat:

ลูกเล่นบริษัททวงหนี้เยอะจริงๆนะครับ ^^

Update 3 กพ 61

- UMAY+ โทรมาแต่เช้าแจ้งว่าจะมาดูแลบัญชีและเสนอเงื่อนไขเดิมคือจากยอด 170,XXX ชำระยอดเดียวหรือผ่อนที่ยอด 99,000 ผมแจ้งกลับไปว่าหาได้แค่ 55,000 แต่ จนท.ปฏิเสธทันทีแถมยังบอกว่าถึงปล่อยเรื่องไปนานกว่านี้คุณก็ไม่ได้ยอดลดกว่านี้อีกแล้ว และจันทร์นี้ทางบริษัทจะส่งหนังสือยกเลิกสัญญาแล้วด้วย :laughing: ผมเลยบอกว่างั้นคุณส่งเรื่องตารมระบบไปเลยเพราะยอดขนาดนั้นผมไม่มีชำระ :bye:

สู้ๆกันต่อไปครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100136 โดย FrozenHeart
อัพเดท 3กพ18

Umay กระหน่่ำโทร แต่เช้ายันสี่โมงครึ่งทั้งหมด 7 สายไม่รับทั้งหมดเพราะเคยแจ้งไว้ว่าไม่รับสายวันหยุด ถ้ารับก็คงต้องมีเหวี่ยงวีนแถมให้เพราะไม่เข้าใจภาษาคน จะโทรเข้าออฟฟิตก็ตามใจเลย เพราะไม่มีคนรับ 555 ช่วงนี้เริ่มโทรมาเหมือนคุุณcyberplaygo คะ ถามจะทำไงกับหนี้แสนกว่า พอบอกจะปิดจบ ก็บอกไม่มีส่วนลดเพราะหมดโคววต้าลดแล้ว เลยบอกว่างั้นรอโควต้ามาใหม่แล้วกัน มีก็ค่อยโทรมาละกัน :upset:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100198 โดย FrozenHeart
อัพเดท 5กพ18

โทรมาแต่เช้าสำหรับเจ้าหนี้ทุกราย สรุปได้ว่าถ้าไม่สามารถชำระหนี้ได้แม้ขั้นต่ำ หรือไม่สามารถปิดบัญชีได้ ทางออกคือ ปรับโครงสร้างหนี้ ประนอมหนี้ ใช้เพียงเอกสารบัตรประชาชนและ payslip เท่านั้น คุณจะเป็นหนี้ดินพอกหางหมูเพิ่มขึ้นเท่าทวีคูณ แถมยังเป็นการผ่อนลดต้นลดดอกอีก เจ้าคร่าเอ้ย....ถ้าทำลดต้นลดดอกแต่แรก ก็ไม่ต้องมาไกลถึงจุดนี้หรือเปล่าคะ :เฮ้อ: :เฮ้อ: ยังจะมาหลอกกันตาใสใส

ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่ายอยากได้ฟ้องเอาจร้า

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100274 โดย FrozenHeart
อัพเดท 8Feb18

SCB และ UMAY รุกหนักอาทิตย์นี้ เพราะเข้างวดที่สามที่ค้างชำระ

SCB โทรเข้าที่ทำงานด้วยคะ พอดีเดินกลับที่โต๊ะเลยได้มารับพอดี ก็อึ้งอึ้งเหมือนกัน รุกหนักขนาดนี้ มือถือโทรมาตอนเช้าเรารับก็ไม่พูดเลยวางไป คงถือโอกาสเข้าออฟฟิตแหละ พอดีพอฟังได้ก็ฟังฟังไป เช้าเช้าไม่อยากเหวี่ยงวีน........

แจ้งให้ชำระเข้ามาหนึ่งงวดก่อน แล้วกดออกเพิ่มได้อีกเพราะวงเงินบัตรยังไม่เต็ม โดยถ้าชำระแล้วให้รีบโทรแจ้งจะได้เปิดบัตรให้ใช้งานได้ปกติ และก็กดออกมาใหม่ได้พร้อมเพิ่มวงเงินที่ยังไม่เต็มอีกให้เต็มได้.... :เฮ้อ: ..........

แจ้งไปว่าไม่สามารถดำเนินการให้ได้เพราะไม่มีเงิน เลยบอกว่า งั้นยอดที่เสนอไว้ในการปรับโครงสร้างหนี้น่าจะน้อยกว่างั้นจ่ายเข้ามาเป็นปรับโครงสร้างหนี้แทนก็แล้้วกันคะ ขอคำตอบตอนนี้เลยได้ไม๊คะจะได้เปิดบัตรให้กดเงินออกมาได้........ :pray:
อืม ไม่มีคะ มีไม่ถึง จะปรับโครงสร้างเน่า, โครงสร้างหนี้อะไรก็ไม่มีคะ..... :upset: ....งั้นคุณลูกค้าช่วยดูให้นะคะ เดี๋ยววันศุกร์ติดต่อมาอีกทีนะคะ.......
:upset: เอ่......ฉ้าน พูด อะ ไร ไม่ เคลียร์ หรือ เปล่า น๊า.......
...ไม่มี .......ไม่ปรับหนี้เน่า........ไม่จ่ายหยอด........ไม่หนีหนี้........เข้าใจไม๊คร๊า........ :pray: :pray:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100275 โดย annja15

FrozenHeart เขียน: อัพเดท 8Feb18

SCB และ UMAY รุกหนักอาทิตย์นี้ เพราะเข้างวดที่สามที่ค้างชำระ

SCB โทรเข้าที่ทำงานด้วยคะ พอดีเดินกลับที่โต๊ะเลยได้มารับพอดี ก็อึ้งอึ้งเหมือนกัน รุกหนักขนาดนี้ มือถือโทรมาตอนเช้าเรารับก็ไม่พูดเลยวางไป คงถือโอกาสเข้าออฟฟิตแหละ พอดีพอฟังได้ก็ฟังฟังไป เช้าเช้าไม่อยากเหวี่ยงวีน........

แจ้งให้ชำระเข้ามาหนึ่งงวดก่อน แล้วกดออกเพิ่มได้อีกเพราะวงเงินบัตรยังไม่เต็ม โดยถ้าชำระแล้วให้รีบโทรแจ้งจะได้เปิดบัตรให้ใช้งานได้ปกติ และก็กดออกมาใหม่ได้พร้อมเพิ่มวงเงินที่ยังไม่เต็มอีกให้เต็มได้.... :เฮ้อ: ..........

แจ้งไปว่าไม่สามารถดำเนินการให้ได้เพราะไม่มีเงิน เลยบอกว่า งั้นยอดที่เสนอไว้ในการปรับโครงสร้างหนี้น่าจะน้อยกว่างั้นจ่ายเข้ามาเป็นปรับโครงสร้างหนี้แทนก็แล้้วกันคะ ขอคำตอบตอนนี้เลยได้ไม๊คะจะได้เปิดบัตรให้กดเงินออกมาได้........ :pray:
อืม ไม่มีคะ มีไม่ถึง จะปรับโครงสร้างเน่า, โครงสร้างหนี้อะไรก็ไม่มีคะ..... :upset: ....งั้นคุณลูกค้าช่วยดูให้นะคะ เดี๋ยววันศุกร์ติดต่อมาอีกทีนะคะ.......
:upset: เอ่......ฉ้าน พูด อะ ไร ไม่ เคลียร์ หรือ เปล่า น๊า.......
...ไม่มี .......ไม่ปรับหนี้เน่า........ไม่จ่ายหยอด........ไม่หนีหนี้........เข้าใจไม๊คร๊า........ :pray: :pray:

เข้ามาติดตามสถานะการ ยูเมะรอบที่ 3 แล้วยังรุกหนักอีกหรอคะ 555
นี่เพิ่งหยุดผ่านมา 6 วันเองค่ะ อยากไปให้ถึงรอบบิลที่ 3 4 5 6 :ลั่ลล้า: โทรทุกวันทุกเวลา ตอบว่าไม่มีค่ะ ๆๆๆๆ เขาก็ไม่เข้าใจ :No:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100279 โดย FrozenHeart

annja15 เขียน:

FrozenHeart เขียน: อัพเดท 8Feb18

เข้ามาติดตามสถานะการ ยูเมะรอบที่ 3 แล้วยังรุกหนักอีกหรอคะ 555
นี่เพิ่งหยุดผ่านมา 6 วันเองค่ะ อยากไปให้ถึงรอบบิลที่ 3 4 5 6 :ลั่ลล้า: โทรทุกวันทุกเวลา ตอบว่าไม่มีค่ะ ๆๆๆๆ เขาก็ไม่เข้าใจ :No:

เค้าคงเป็นฟางเส้นสุดท้ายแล้วมั๊งคะ แต่พูดจาดีมากมากนะคะ (มาไม้อ่อน) ไม่ได้โทรมาป่วนวันละหลายรอบเหมือนที่ผ่านมา โทรมาครั้งเดียวตามที่เคยแจ้งว่าจะรับครั้งเดียวในช่วงเวลานี้ แล้วก็บอกให้โทรวันไหนก็วันนั้นคะ แต่เวิ่นเว้อหนักยังอาการเหมือนเดิม 555
สำหรับยูเมะ เลยสองอาทิตย์แรกก็สบายแล้วคะ (ไม่แน่ใจว่าโทรน้อยลง หรือเรารับมือได้ด้วยการกำหนดเวลาให้ หรือว่าเกิดอาการชินชา 555 ) เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณ annja15...

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100289 โดย Cyberplaygo
Updated 7 กพ 61

UMAY+ เข้ารอบบิลที่ 3 แล้วโทรมาเอาคำตอบถึงส่วนลดที่มอบให้เมื่อคราวก่อนลูกค้ายินดีไหม ผมตอบกลับไปว่าไม่มีเงินถึงขนาดนั้นมีเท่านี้ทั้งยืมญาติและหาด้วยตัวเองมารวมๆกันก็มีให้เท่านี้

คราวนี้ทาง จนท.เสียงแข็งกลับมาเลยครับว่าให้ถือสายรอคุยกับหัวหน้างาน พอได้คุยก็แจ้งว่าไม่ได้ยังงั้นยังงี้ และถ้าไม่รับข้อเสนอส่วนลดนี้จะไม่มีให้อีกแล้วและจะให้จ่ายจำนวนเต็ม เอิ่มมมมมมมม ขนาดยอดส่วนลดผมยังไม่มีจ่ายคุณให้จ่ายยอดเต็มผมจะมีไหม เอาที่สบายใจล่ะกัน คุณส่งเรื่องไปตามระบบของคุณเลย จนท.แจ้งว่าจะส่งจดหมายยกเลิกสัญญาและจะดำเนินการตามกฏหมาย

เหนื่อยเนอะครับ เหอๆก็ยังไงก้เอาเจอมาทุกรูปแบบแล้วชีวิต ที่เหลือก็ต้องสู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้คุณ FrozenHeart และคนที่มีหนี้ทุกคนนะครับ รวมถึงตัวผมเองด้วย เดินหน้าสู้หนี้กันต่อไปครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100305 โดย FrozenHeart

Cyberplaygo เขียน: Updated 7 กพ 61

UMAY+ เข้ารอบบิลที่ 3 แล้วโทรมาเอาคำตอบถึงส่วนลดที่มอบให้เมื่อคราวก่อนลูกค้ายินดีไหม ผมตอบกลับไปว่าไม่มีเงินถึงขนาดนั้นมีเท่านี้ทั้งยืมญาติและหาด้วยตัวเองมารวมๆกันก็มีให้เท่านี้

คราวนี้ทาง จนท.เสียงแข็งกลับมาเลยครับว่าให้ถือสายรอคุยกับหัวหน้างาน พอได้คุยก็แจ้งว่าไม่ได้ยังงั้นยังงี้ และถ้าไม่รับข้อเสนอส่วนลดนี้จะไม่มีให้อีกแล้วและจะให้จ่ายจำนวนเต็ม เอิ่มมมมมมมม ขนาดยอดส่วนลดผมยังไม่มีจ่ายคุณให้จ่ายยอดเต็มผมจะมีไหม เอาที่สบายใจล่ะกัน คุณส่งเรื่องไปตามระบบของคุณเลย จนท.แจ้งว่าจะส่งจดหมายยกเลิกสัญญาและจะดำเนินการตามกฏหมาย

เหนื่อยเนอะครับ เหอๆก็ยังไงก้เอาเจอมาทุกรูปแบบแล้วชีวิต ที่เหลือก็ต้องสู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้คุณ FrozenHeart และคนที่มีหนี้ทุกคนนะครับ รวมถึงตัวผมเองด้วย เดินหน้าสู้หนี้กันต่อไปครับ

จับมือไว้แล้วไปด้วยกันคะคุณ cyberplaygo เป็นกำลังใจให้กันและกัน รวมถึงเพื่อนท่านอื่นด้วยแล้วก็อย่าลืมทำตัวว่างเปล่าด้วยนะคะ เราว่างเปล่าอยู่แล้ว มีก็แต่เงินเดือนที่ไม่สามารถทำให้ว่างเปล่าได้ ขืนว่างเปล่าคงอดตาย ^^ ของเรายูเมะบอกว่าหมดโควต้าลดหนี้เพราะเสนอให้แล้วไม่เอา ไม่เป็นไร รอโควต้าใหม่ก็ได้คร่า ^^

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100355 โดย Oreo_

FrozenHeart เขียน:

Cyberplaygo เขียน: Updated 7 กพ 61

จับมือไว้แล้วไปด้วยกันคะคุณ cyberplaygo เป็นกำลังใจให้กันและกัน รวมถึงเพื่อนท่านอื่นด้วยแล้วก็อย่าลืมทำตัวว่างเปล่าด้วยนะคะ เราว่างเปล่าอยู่แล้ว มีก็แต่เงินเดือนที่ไม่สามารถทำให้ว่างเปล่าได้ ขืนว่างเปล่าคงอดตาย ^^ ของเรายูเมะบอกว่าหมดโควต้าลดหนี้เพราะเสนอให้แล้วไม่เอา ไม่เป็นไร รอโควต้าใหม่ก็ได้คร่า ^^

10/2/18
เหนื่อยมากที่สุดกับUmay ค่ะ เลยวันจ่ายรอบบิลแรกมา 8วัน วันเสาร์(วันนี้)โทรมา4รอบ จะบร้า จน5โมงกว่าก็ยังโทรมา จ่ายหรือยังคะที่นัดไว้ (นัดตอนไหนหว่า พุดเองเออเองหมด) อยากจะด่ามากๆพยายามห้ามใจ กลัวแต่ประวัติเราจะเสีย เป็นลูกค้าชั้นดีมากของUmay นะคะ ปล อยากจะบอกตรูไม่สนแล้วเฟ้ยย 55

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100356 โดย Oreo_

FrozenHeart เขียน: อัพเดท 3กพ18

Umay กระหน่่ำโทร แต่เช้ายันสี่โมงครึ่งทั้งหมด 7 สายไม่รับทั้งหมดเพราะเคยแจ้งไว้ว่าไม่รับสายวันหยุด ถ้ารับก็คงต้องมีเหวี่ยงวีนแถมให้เพราะไม่เข้าใจภาษาคน จะโทรเข้าออฟฟิตก็ตามใจเลย เพราะไม่มีคนรับ 555 ช่วงนี้เริ่มโทรมาเหมือนคุุณcyberplaygo คะ ถามจะทำไงกับหนี้แสนกว่า พอบอกจะปิดจบ ก็บอกไม่มีส่วนลดเพราะหมดโคววต้าลดแล้ว เลยบอกว่างั้นรอโควต้ามาใหม่แล้วกัน มีก็ค่อยโทรมาละกัน :upset:

บอกเลยใช่ไหมคะว่าไม่รับสายวันหยุด นี่รอบบิลแรกค่ะ เสาร์ทิตย์ต้องมารับสายอีกไม่ไหวแน่ๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.811 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena